PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lầm lỗi

nhotinhnghich_hamchoi
28-11-2009, 07:58 AM
00h49' bắt đầu kủa ngày hum nay...! tôi đc nghe 1 tâm sự thật, rất thật kủa 1 người kon trai mà tôi mới quen. Nếu nói là mới quen thì kũng hok đúng vì anh ở kùng xã với tôi với lại anh và tôi đôi khi kũng nhìn thấy nhau khj anh đj đâu đó qua nhà tôi nhưng tôi và anh chưa bao giờ nói chuyện với nhau vì thế có theer coi như tôi và anh mới quen nhau. Tôi và anh chỉ mới nhắn tin với nhau đc khoảng 15 ngày thôy nhưng tôi có kảm giác tôi và anh như là 1 đôi bạn thân, kả anh kũng nghĩ như thế. Anh và tôi nói chuyện rất hợp nhau, có thể vì là những người mới lạ lên tôi và anh nói chuyện với nhau hok bít chán. Ngày đầu tiên anh nhắn tin cho tôi hỏi có rảnh hok nhắn tin với anh đỡ bùn, tối hỏi anh hok nói anh là ai làm tôi cảm thấy nản và hok muốn nt. rùi anh nt lại bảo vậy thì anh gọi cho em buôn dưa nhé. vừa đọc xong tin nhắn kủa anh thì anh gọi lại, tôi hỏi đj hỏi lại anh là ai nhưng anh hok nói, anh kứ bảo với tôi: 1 kái tên quan trong với tôi đến thế sao? đúng thế, 1 cái tên chẳng là gì đâu nhưng tôi hok quen nói chuyện với những ai mà tôi hok bít tên. Rồi anh bảo tôi đoán thử xem anh là ai??? Mới đầu anh nói anh đồng hương với tôi kũng ở xã đó và tôi đã đoán đúng tên anh nhưng anh hok nhận vì cách đây 1 thơi gian anh kũng đã từng nhắn tin cho tôi ồy, lúc đó có lẻ là tết 2009. Kãi nhau 1 lúc anh bảo em đoán đúng tên anh ồy đấy. Và từ đó mọi câu chuyện đc hình thành, tôi và anh nói chuyện với nhau hok bít chán, nói kứ nói, dường như tôi và anh đang thay nhau trao đổi những thông tin mà mình bít cho nhau nge. Nói mãi nói mãi... nhưng có lẻ chỉ có anh nói kòn tôi thì nghe và trả lời những gì mà anh hỏi. Anh kể bít bao nhiêu chuyện kủa anh cho tôi nge, anh kể cho tôi bít tuổi thơ kủa anh ra sao, anh về quên nội anh chơi như thế nào, sở thích kủa anh là gì, thời học sinh anh ra sao, những lúc bùn anh thường làm gì, ước mơ hồi nhỏ của anh là gì??? .... rất nhìu rất rất nhìu... anh kể rất nhìu về anh cho tôi nge, tôi kòn chêu anh là : kứ tình trạng này chẳng mấy hum nữa em bít hết bí mật kủa anh. Đúng thế, anh nói với tôi, có những chuyện anh hok bao giờ kể cho ai bít thế mà anh lại kể cho em nge, hix. Tôi và anh đang nói chuyện với nhau rất vui thì bỗng máy tôi kất lên 3 tiếng tút tút tút...tôi hok bất ngờ khj nge 3 tiếng đó vì anh nói trước với tôi là khj nào hok thấy anh nói gì nữa đồng nghĩa với việc máy anh hết pin nhé. Tôi và anh nói chuyện với nhau hơn 1 tiếng đồng hồ mà dường như vẩn chưa hết chuyện để nói. Hum sau anh lại gọi...chúng tôi lại bắt đầu những câu chuyện mới, lại nói chuyện hơn 2 tiếng đồng hồ nữa. máy tôi sắp hết pin ồy nhưng may quá,, máy anh hết pin trước. thâtn sự nói chuyện với anh rất vui, tôi và anh nói chuyện rất hợp nhau, 2 anh em cứ nói đến khj nào máy hết pin thì thôy. Và cho tới nhày hum qua, anh mắc 1 sai lầm, 1 sai lầm rất lớn, anh bít đó là sai nhưng anh vẩn làm và vì sao??? có thể anh đã bị những kon số làm mờ mắt. Lúc chiều thì anh có nt với tôi anh bảo anh buồn quá, rồi cứ thế những tin nhắn liên tiếp anh nhắn cho tôi là những lời nói anh tự trách mình. Đến tối lúc tôi lên phòng để học bài, tôi lại nt cho anh vì hok thấy anh nt lại. chúng tôi lại nt với nhau đc mấy tin rùi hok thấy anh nt lại cho tôi nữa, tôi kảm thấy no cho anh ấy khj anh ấy nt bảo với tôi rằng chắc anh chỉ có chết chết là hết thôy. Anh nói anh hok thể tha thứ đc cho mình nên cũng hok mọng đc mọi người tha thứ, anh kòn bảo với tôi là hãy tránh xa 1 thằng như anh,... sau đó hok thấy anh nt lại tôi thấy hơi no chô anh, nhưng tôi kũng hok nt cho anh vì tôi kòn phải học bài. Đến khj tối đj ngủ, đang chìm trong giấc ngủ sâu thì...đt của tôi rung lên ầm ầm làm tôi tỉnh giấc và nhìn trên màn hình đt kủa tôi là sdt kủa anh. lúc đó là 00h49', tôi hok nge máy, sau đó anh gọi lại, tôi để 1 lúc rồi tôi nge máy, máy tôi chỉ có duy nhất 1 bài nhạc chờ mà bài nhạc chờ đó lại là nhạc ma và anh ấy thì rất sợ ma. hok phải tôi bít anh sợ ma mà tôi hok nge máy để cho anh ấy thưởng thức bài nhạc ma của tôi mà vì lúc đó tôi chưa tỉnh ngủ, tôi hok thể nge đc máy. Và rôi tôi nge anh ấy nói, giọng nói của anh rất buồn, anh bảo giờ anh đang ở trước kổng nhà anh nhưng anh hok giám vào nhà, anh đang ngồi ở ngoài. Anh kòn bảo, mặc dù anh rất sợ ma và khj gọi cho em anh kũng rất sợ khj nge bài nhạc chờ của em, anh hok dám để dt ngay tai mà anh phải để ra xa chờ em nge máy. Anh bảo, anh có lỗi với mẹ anh, trong ngày sinh nhật kủa anh anh đã ước sẻ hhok bao giờ làm cho mẹ anh buồn và hok bao giờ phải suy nghĩ hay no lắng cho anh nữa nhưng anh đã hok thực hiện đc và bây giờ anh lại làm cho mẹ anh buồn. Anh bị những kon số kủa lô, kủa đề làm u mê nên ngày hum qua anh đã nỡ mang xe máy của mẹ anh đj kắm để lấy tiền đánh. Và anh bảo, hok bít kảm giác khj chết đj ồy nó sẻ sao nhỉ? anh rất muốn bít kảm giác đó. và rồi nước mắt tôi tuôn rơi, mặc dù tôi bít anh sẻ hok chết nhưng tôi sợ lắm nếu đó là sự thật, anh kòn bảo anh hok nói đùa đâu. tooi lại kàng sợ hơn và rôi anh bảo, lần trước anh chưa hát đc cho em nge, bj giờ anh hát cho em nge, anh đọc 1 đoạn ráp hok có đầu mà kũng hok có đuôi vì anh nhớ đoạn nào thì hát đoạn đó cho em nge thôi. thông cảm nhé. anh hát thì vẩn cứ hát kòn tôi thì nức mắt kứ rơi, anh đọc đc 4 kâu thì anh ngừng lại, anh hok đọc đc nữa, anh bảo thôy anh hok đọc ồy. có thể vì bài đó kùng tâm trạng với anh lúc đó lên anh hok thể đọc đc tiếp, nếu anh đọc tiếp có lẻ anh sẻ khóc. Anh kứ thở dài liên hồi. làm tôi lấy lão lòng. Lúc tôi im lặng khóc có lẻ anh đã nghỉ tôi đang khóc, nhưng đó là sự thật mà, lúc đó tôi đang khóc. Anh nói anh chết làm tôi nhớ tới 1 người bạn kủa tôi đã chết cách đây vài tháng và tôi lại kàng buồn và khóc nhiều hơn, có thể anh hok nghĩ tôi lại khóc vì anh. Tôi koi anh là 1 người bạn thân kủa tôi nên anh như thế tôi rất buồn. và rồi đang nói chuyện, máy tôi lại xuất hiện 3 tiếng tút tút như mọi lần. chúng tôi kết thúc kâu chuyện ở đó. Sau đó tôi tiếp tục ngủ nhưng tôi hok thể ngủ đc vì những tâm sự của anh và lời anh nói nếu đó là sự thật thì tôi hok bít mọi chuyện sẻ ra sao. Và tôi nằm đó, tôi khóc 1 mình, tôi hok muốn khóc nhưng vì sao nước mắt kứ rơi khj nghĩ tới những lời nói hối hận, tội nỗi, và kả những ảo tưởng kủa anh, anh bảo: ước gì lúc này thằng bạn đã chết của anh nó rủ anh xuống đó chơi với nó cho có bạn hok có thì có ai trên trời đj xuống đưa anh đj. thật sự tôi hok bít tại sao anh lại có thể nghĩ ra những cái đó. Cuộc sống của anh đang rất tốt mà, vì 1 chút lầm lỗi mà anh định từ bỏ cuộc sống tươi đẹp này sao?????

Mr.Sjlent
28-11-2009, 10:23 AM
Đọc bài của bạn cũng rất thú vị.. Và mình chợt nhận ra rằng người bạn mà bạn quen cũng rất đáng để quen. Ngta thường bảo,biết sai mà nhận và sửa mới thực sự đáng khâm phục.Anh ấy nhận ra lỗi lầm của mình,day dứt vì nó như thế,đủ thấy anh ấy có trách nhiệm với những việc mình làm ntn.. Vấn đề là anh ấy có thể không phạm vào sai lầm ấy 1 lần nữa hay không mới là quan trọng. Anh ấy làm cho Mẹ anh ấy buồn,và anh ấy hối hận như vậy,thế thì sao bạn không khuyên anh ấy hayxtaam sự với mẹ của anh ấy như anh ấy đã tâm sự với bạn.Mình nghĩ có ng mẹ nào mà không muốn tốt cho con mình,nếu vì những sai lầm kiểu như vậy mà những đứa con có thể trưởng thành thì chắc mẹ của anh ấy cũng sẽ không vì thế mà buồn nhiều đâu. Phải không?

Và,khi anh ấy như vậy,thay vì khóc vì những tâm sự ấy thì sao bạn không động viên anh ấy.. con người ai mà chẳng vấp ngã,biết đứng lên và đứng lên như thế nào mới là quan trọng chư..

Những con số của lô và đề nó có nhiều ma lực lắm.. mình hay khuyên những người mình biết khi họ chơi lô đề là không nhất thiết phải bỏ,nhưng phải đủ tỉnh táo để chơi điều độ. Chơi điều độ là vẫn chơi nhưng tần suất không lớn,không liên tục hàng ngày.. Sao không thử chơi theo cái cách vui vẻ. Tuần 1 lần,và chỉ ghi số điểm vừa phải thôi.khi ấy bạn sẽ thấy nó khác nhiều lắm..

NhokLonely4294
28-11-2009, 08:20 PM
đọc tâm sự của bạn cũng hay đó mình khuyên bạn là hãy cố nuôi ý định của mình đi nha a ấy là ng tốt ák !!!!

GRTL
28-11-2009, 08:37 PM
- buồn cười quá ! tớ đọc 2/3 bài viết của bạn thì trong đầu tớ đã hình dung ra đoạn sau ... !!! hóa ra đúng thiệt ... ! :D.
* Nói ngắn gọn tên kia là đồ đểu ! một kịch bản quá củ ... và tên kia vận dụng cũng quá máy móc - không một chút sáng tạo nào cả. Lúc đầu là những " tâm sự " rất thật, rất thi vị và tràn đầy những hình ảnh đẹp - giàu cảm xúc và tình cảm ... kết thúc bằng một " sự kiện " bi thảm theo kiểu phim Hàn Quốc <--- nhằm tạo ấn tượng và kích thích sự thương cảm từ con gái.
- Có điều là tên này chơi độc ... mang ra sự bi thảm kiểu dân ăn chơi và cờ bạc ! <--- bó tay ! càng bó tay hơn khi bạn gái đây bị dính đòn ... thương cảm hắn thiệt mới sốc nặng chứ !!! :D :D :D.

.... thôi dẹp qua bên cho nhẹ đầu đi bạn ... ! hắn đang chơi trò mèo vờn chuột với bạn đấy ! ngay từ đầu hắn vốn là một tay cờ bạc - đua đòi ăn chơi - không đường hoàng rồi ! tên con trài nào cũng biết chỉ cần rót mật vào tai các cô tuổi teen là các cô đổ rầm rầm hết ! :D :D :D

ngocquang_kenchi
28-11-2009, 08:49 PM
Nhận xét đầu tiên của tui là câu chuyện quá hay. Tôi cảm thấy bạn phải làm 1 điều gì đó để giúp anh ấy bước qua lỗi lầm này. Bạn là một người anh ấy tin tương vj thế hãy làm điều bạn cần phải làm bạn nhé. Tôi tin bạn có đủ khả năng để đưa anh ấy thoát khỏi mặc cảm của bản thân. Anh ấy là 1 người tốt nhưng co vẽ đam mê quá với đề đóm :D nên hãy cố khuyên giải anh ấy hãy thoát khỏi sự cám dỗ đó. Bạn làm đc mà phải ko

hallohp
09-12-2009, 03:16 AM
T cùng quan điểm vời GRTL.T cam đoan đây ko phải là lần hối lỗi đầu tiên của cái tên sợ ma ấy với cha mẹ mình.Chấm dứt là cách tốt nhất nên làm bây giờ.