PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chuyện Của Tôi Và Người Ấy !

Hận Girl
27-11-2009, 01:23 AM
Kính chào Ban Biên Tập, Ban Giám Khảo và các bạn trong Hoa Học Trò. sau đây mình xin kể cho các bạn câu chuyện của Phạm Văn Sơn:

Ngày ấy tôi là 1 chàng trai ngây thơ, hồn nhiên, vui cười.Nhưng có mỗi tội là hay lên mạng online, chủ

yếu lả chát thôi chứ ko chơi game. bình thường tôi lên mạng chát với những bạn cùng tuổi thì tôi thường

xuyên đưa ra những bài tập Toán, Lý, Hoá để cho đối phương giải.đa số các đồi phương ko giải dc, tôi

chán nán ko muốn chát nữa, tôi nói chuyện lạnh nhạt đi. rồi 1 ngày kia tôi gặp 1 người có cái nick chát:

[email protected] ( là người có nick là: Thùy Lan trong Hoa Học Trò ).

những bài tập tôi đưa ra Lan đều giải dc hết, tôi có hứng thú với người này, 2 người nói chuyện qua

mạng rất hợp ý. tối thứ 7 nào tôi cũng ra mạng chát với Lạn thường ngáy thì liên lạc với nhau bằng điện

thoại. ngày tháng cứ thế trôi qua, rồi 1 ngày tôi quyết định xuống Biên Hoà gặp Lan ( tôi đang ở Đồng

Nai ). 2 người gặp nhau vui lắm, ngồi nói chuyện tới tối, dẫn nhau đi chơi vui lắm. sau lần gặp ấy mỗi

người có cách nghĩ giống nhau vì 2 người đã yêu nhau. từ đó trở đi có chuyện gì vui, chuyện gì buồn cả 2

đều kể cho nhau nghe, tuần nào tôi cũng xuống Biên Hoà. thời gian qua nhanh lắm, đùng 1 cái là nghĩ

hè, tôi phải về Hà Nội 3 tháng Hè, suốt 3 tháng 2 người ko lgặp nhau những vẫn liên lạc với nhau bằng điện thoại.
ngày nào ở Hà Nội tôi cũng nhớ tới Lan, tôi mong cho cái hè năm nay qua thật nhanh để dc gặp Lan, rồi

ngày đó cũng tới. tôi vào Đồng Nai chuẩn bị cho năm học mới, xuống xe tới nhà là đúng 17h48p', tôi đón

xe xuống gặp Lan liền. khi xuống tới nơi thì Liên ( nhỏ bạn thận của Lan ) nói là Lan đã có người yêu mới

rồi và 2 người đang đi chơi với nhau ở công viên , tôi ko tin chạy thật nhanh ra cái công viên mà tuần

nào tôi và Lan cũng gặp nhau ở đó. thì trời ơi ! 1 sự thật phũ phàng và cay đắng khi tôi trong thấy Lan

và người bạn trai ôm hôn nhau ở đằng sau lang cang công viên. nước mắt tôi oà ra, tôi vừa chạy vừa

khóc. tôi đón xe về nhà trong 1 tâm trí rối bời. nguyên 1 tuần đó tôi chỉ biết khóc mà thôi, tôi suy nghĩ là

tại sao Lan lại làm như thế ?. những ngày tháng ở bên nhau tôi luôn tôn trọng Lan, nắm tay thì có, chứ

hôn nhau thì ko bao giờ, vậy mà Lan lỡ lừa dối tôi. tôi đi tựu trường, khai giảng năm học lớp 12 thì tôi có

quen 1 cô gái tên Hồng, học chung lớp với tôi luôn. 2 người có những buôỉ trò chuyện thật vui, những

buổi đi chơi thật là thú vị, nhưng tôi chỉ xem Hồng lả em gái thôi. suốt 2 tuần, tôi ko liên lạc, ko xuống

chỗ của Lan. Lan luôn điện thoại cho tôi, tôi nói là bận học nên ko xuống dc. nhưng chuyện gì nó tới thì

nó sẽ tới, cuối tuần đó tôi xuống Biên Hoà gặp Lan, Lan vui lắm, Lan ôm trầm lấy tôi và khóc. tôi nói với

Lan là 2 đứa mình ko hợp nhau thì chia tay đi, đừng làm khổ nhau, 2 đứa mình chưa có gì mà. Lan tặng

cho tôi 2 tát tai, tôi ko nói gì cả, lặng lẽ ra đón xe về nhà. từ đó trở đi Lna oán hận tôi và nghĩ rằng tôi

có người con gái khác nên bỏ rơi Lan, nhưng mà thật sự chính là Lan bỏ rơi tôi mới đúng. tôi chỉ con

Hông như em gái và đang có gắng lo học. con gái là như vậy sao ?. các bạn hãy lấy đâu lảm bại học và

đừng dẫm lên vết xe đổ của tôi nha.

Câu chuyện của Phạm Văn Sơn là như vậy đó. Phạm Văn Sơn chúc cho các bạn có 1 bài thi hay và hấp

dẫn để đạt dc giải thưởng để góp phần giúp cho Hoa Hoc Trò ngày một đi lên.

Thùy Lan
27-11-2009, 03:32 AM
Sơn thấy khi nào vậy. ai nói cho Sơn biết vậy.có phải Hồng ko?

Hận Girl
29-11-2009, 02:55 AM
Giờ Có Nói Ra Cũng Ko Dc Gì !

Tôi Chúc Lan Và Người Ấy Hạnh Phúc !

Tôi Phải Quên Quá Khứ, Hiện Tại, Tương Lai !

Tôi Nói Như Vậy Chắc Em Cũng Hiểu Dc Rồi !

Sống Cô Đơn Có Vẻ Vui Lắm !

Nhưng Tôi Ko Quên Việc Học Đâu !

Mà Này !

Xoá Ngay Cái Avatar Đi Cho Tôi Nhờ Cái !

Thấy Chướng Mắt Quá !

Coi Chừng Thằng Đó Nó Uýnh Ghen !

Cú mèo
29-11-2009, 07:08 AM
Một cuộc tình không thành , có gì đó buồn buồn , đọc song cũng thấy đồng cảm và buồn thay cho bạn
Nếu lời chúc sẽ thành hiện thực thì tôi sin chúc cho bạn và tôi ,và tấc cả mọi người ở đây , ở đâu đó cũng như mọi người sẽ không bao giờ có cuộc tình buồn như bạn ,
Giờ mình đang nghĩ gì nhỉ?
nghĩ về mình không biết có như bạn không nhỉ nếu như vậy thì chắc mình chết mất , sẽ rất đâu nếu bị bỏ rơi + niếu kéo , thật là đâu ko biết có bao người cũng vì nó mà sa ngã + đi lên
Tóm lại mình chả bít nữa :D

Hận Girl
30-11-2009, 03:32 AM
Một cuộc tình không thành , có gì đó buồn buồn , đọc song cũng thấy đồng cảm và buồn thay cho bạn
Nếu lời chúc sẽ thành hiện thực thì tôi sin chúc cho bạn và tôi ,và tấc cả mọi người ở đây , ở đâu đó cũng như mọi người sẽ không bao giờ có cuộc tình buồn như bạn ,
Giờ mình đang nghĩ gì nhỉ?
nghĩ về mình không biết có như bạn không nhỉ nếu như vậy thì chắc mình chết mất , sẽ rất đâu nếu bị bỏ rơi + niếu kéo , thật là đâu ko biết có bao người cũng vì nó mà sa ngã + đi lên
Tóm lại mình chả bít nữa :D

Bạn Đừng Để Phải Giống Như Tôi !

Bạn Phải Có Quyết Định Và Hướng Đi Chính Xác !

A Tủn
01-12-2009, 06:33 PM
sai lầm nhất của diễn viên PHẠM VĂN SƠN là: chỉ biết có NẮM TAY, nhân vật nam nài không biết là ngừ con gái họ mún được nhìu hơn thế nữa cơ, hi vọng trong những bộ phim tới nhân vật nam PHẠM VĂN SƠN nài nên quên cái từ "TÔN TRỌNG" thì chắc chắn anh ta sẽ đạt được múch đích thoai :cr:

Mr.S
01-12-2009, 07:08 PM
Đề nghị 2 nhân vật chính xóa giùm 2 cái avartar hén :D Mình nhận thấy sai lầm cùa Sơn là chỉ biết nắm tay thôi..đôi khi người còn gái cần nhửng thứ khác nữa ^^...
Sơn hok ôm hun rồi đễ cho người khác om hôn cũng vậy à..chọc thui mà ^^...

A Tủn
01-12-2009, 07:24 PM
chơi mà nói theo cì quá cơ :guoc: :so_funny:

Ozhi
01-12-2009, 07:28 PM
hờ.................chướng chỗ rồi! Ăn gạch!

Đi thôi!...........:chayle:

nhiphan
01-12-2009, 08:54 PM
...hihi...chuyện tinh 2 buồn có lẽ ai cũng phải gặp thoy...vui lên đi vì cuộc sống còn nhiều niềm vui ma..

Hận Girl
02-12-2009, 04:30 AM
ý mấy bạn là chê tui bất tài ah?

Ozhi
02-12-2009, 04:38 AM
gần như là vậy thật mà!

letue
02-12-2009, 07:24 AM
Rút kinh nghiệm từ bài học của anh bạn lần sau có gì mình phải....:sr: :im:

nhóc nhỏ
05-12-2009, 08:18 PM
nói chứ hông phải chê đâu nha...............quen nhau lâu thế mà chỉ nắm tay thôi.....thì củng thật "buồn" cho cô bạn ấy...... nhìu khi người ta muốn được nhìu hơn như vậy...mà ko lẻ bạn lại để người ta mở miệng ra xin xỏ à..... có lẻ nên biết chủ động , và tùy vào lúc nha...chứ "chủ động" không đứng lúc lại an 1 cái "bốp" ngon lắm , mà nói thế....chứ bt....wen nhau hơn 3 tuần thì 1 cái hôn....củng không hẳng là wa' đáng và thíu tôn trọng ,...cái đó chỉ đơn giản là hành động thay thế cho 1 câu nói "em là người đặc biệt "

Hận Girl
06-12-2009, 02:27 AM
nói chứ hông phải chê đâu nha...............quen nhau lâu thế mà chỉ nắm tay thôi.....thì củng thật "buồn" cho cô bạn ấy...... nhìu khi người ta muốn được nhìu hơn như vậy...mà ko lẻ bạn lại để người ta mở miệng ra xin xỏ à..... có lẻ nên biết chủ động , và tùy vào lúc nha...chứ "chủ động" không đứng lúc lại an 1 cái "bốp" ngon lắm , mà nói thế....chứ bt....wen nhau hơn 3 tuần thì 1 cái hôn....củng không hẳng là wa' đáng và thíu tôn trọng ,...cái đó chỉ đơn giản là hành động thay thế cho 1 câu nói "em là người đặc biệt "

Giờ Nghĩ Lại Mới Thấy Hối Tiếc, Ko Lẽ Lỗi Do Tui ???

daffodil
06-12-2009, 03:49 AM
ối trời, thì bạn Sơn cũng đi chơi với em gái cơ mà, biết đâu bạn Lan cũng hôn lên má anh trai một cái thì đã sao, với tui như thế là bình thường, không việc gì phải chia tay cả

Hận Girl
10-12-2009, 04:23 AM
ối trời, thì bạn Sơn cũng đi chơi với em gái cơ mà, biết đâu bạn Lan cũng hôn lên má anh trai một cái thì đã sao, với tui như thế là bình thường, không việc gì phải chia tay cả

Bữa giờ bận ôn thi nên ko vào HHT dc !

Thưa Bạn !

Tôi biết nhà Lan có mấy người, Lan quen những ai !

Gió_PhươngTây
10-12-2009, 09:45 AM
trời ơi, đọc mà sao thấy rắc rối dzữ. Mình nghĩ hai bạn nên nói chuyện một lần nghiêm túc với nhau đi, có thể giải quyết được vấn đề đó.

phương_ngọc
10-12-2009, 11:46 PM
mấy cái mẫu chuyện ni càng nghe càng thú vị.... mà nhiều quá... đọc chặp mệt làm chán

bo_sua_con
15-12-2009, 02:55 AM
câu chuyện có vẻ rất hay :D nhưng diên viên của câu chuyện thật đúng là mắc những sai lầm ko thể thay đổi được :D
HI VỌNG LÀ NHỮNG LẪN SAU ĐI DIỄN NHÂN VẬT CHÍNH SẼ RÚT RA ĐƯỢC NHÌU KINH NGHIỆM HEN :so_funny:

Hận Girl
16-12-2009, 11:43 PM
câu chuyện có vẻ rất hay :D nhưng diên viên của câu chuyện thật đúng là mắc những sai lầm ko thể thay đổi được :D
HI VỌNG LÀ NHỮNG LẪN SAU ĐI DIỄN NHÂN VẬT CHÍNH SẼ RÚT RA ĐƯỢC NHÌU KINH NGHIỆM HEN :so_funny:

Nếu Thay Đổi Dc Thì Đã Thay Đổi Rồi Bạn ah !

Chi Lan
18-12-2009, 12:12 PM
Mình nói khí không phải chứ những bài thế này thì nên post vào Gỡ rối tơ lòng hay Nhắn tin thì hơn ...

Xem cái cách 2 bạn vẫn để ảnh nhau thì mình cũng chẳng hiểu câu chuyện ở đây là j :rain:

THIÊN TỬ
18-12-2009, 12:28 PM
Sơn thấy khi nào vậy. ai nói cho Sơn biết vậy.có phải Hồng ko?

Không biết bé này có đọc bài này thật lòng không khi hỏi câu này? Sơn đã viết rất rõ rồi mà :lol:

khi xuống tới nơi thì Liên ( nhỏ bạn thận của Lan ) nói là Lan đã có người yêu mới

rồi và 2 người đang đi chơi với nhau ở công viên , tôi ko tin chạy thật nhanh ra cái công viên mà tuần

nào tôi và Lan cũng gặp nhau ở đó. thì trời ơi ! 1 sự thật phũ phàng và cay đắng khi tôi trong thấy Lan

và người bạn trai ôm hôn nhau ở đằng sau lang cang công viên. nước mắt tôi oà ra, tôi vừa chạy vừa

khóc.

lukhachmuathu
18-12-2009, 06:23 PM
1 người dùng 2 nick để tự comment bài cho mình. Đừng nghĩ chúng tôi không nói đến thì không biết điều đó nhé bạn Sơn !

Đóng bài viết để tránh những bình luận không cần thiết và không đúng trọng tâm!