PDA

Xem đầy đủ chức năng : nhờ mọi người dịch giúp tớ với, cám ơn rất nhiều

Củ_Cà_Rốt
27-11-2009, 12:31 AM
Tớ có mấy bài tập bằng tiếng Đức mà.....đau đầu wa.....mọi người giúp tớ với
dịch qua Tiếng đức

Đầu tiên chúng ta sẽ tới tham quan khu di tích văn hóa Chăm ,
dân tộc Chăm là một dân tộc lâu đời trong các dân tộc ở việt nam ,họ có một nền văn hóa riêng biệt , canh nông , trồng trọt và đặc biệt là kiến trúc độc đáo ,các bạn đang được thưởng thức kiến trúc cổ Tháp chăm được xây dựng vào giữa thế kỷ thứ 9, trước kia tháp chăm nằm sát ngay bên bờ Biển nhưng ngày nay biển đã lùi dần xa và tháp chăm nằm sâu vào đất liền , như các bạn đang thấy
dân tộc chăm vào hàng năm tổ chức ngày lễ dân tộc vào giữa tháng 2 họ từ các nơi trở về bên tháp chăm POGAINUI dựng trại trong 3 ngày đêm, vui chơi ca hát ăn uống và cầu cúng thần Po ga i Nưi được mưa thuận gió hòa , mùa màng tươi tốt
sau đó họ lại trở về nơi sinh sống của mình
Nếu may mắn khi đến tháp Chăm bạn có thể được chứng kiến người dân tộc Chăm dâng cúng hoa quả và cầu xin thần Po ga i nưi tại ngay một số điện thờ trong tháp Chăm,
lâu dần theo thời gian Tháp chăm không được tu sửa lại nên hư hại dần , hiện nay Tháp Chăm là quần thề di tích văn hóa đang được nhà nước việt nam liệt kê vào danh mục di tich văn hóa cần được trùng tu và bảo tồn ,

dịch hộ tớ với , gửi mọi người tấm hình tháp Chăm để xem nhé....Thank you !
http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/1/18/My_Son.jpg/200px-My_Son.jpg