PDA

Xem đầy đủ chức năng : tiep tuc hay dung lai day?

banglangtim_312
22-11-2009, 09:41 AM
toi thick ng ay lam,ko the quen dươc ay,nhung ng ay chi xem toi la ban,da khong biet bao lan toi mong uoc rang nguoi ay se dap lai tinh cam cua toi,nhung do la uoc mo xa tam tay.toi ko the kim nen duoc tinh cam cua minh,toi van cu nt voi ban ay,ma cang nt toi lai cang ko the quen dược,toi chang biet lam the nao day,toi nhu buoc vao mot con duong la ngo cut ko tien dươc ma cung ko lui duoc

PS : Bạn ơi , vui lòng sửa lại bài có dấu và hạn chế sử dụng chữ viết tắt nhá

letue
22-11-2009, 10:00 AM
Sao lại có thể coi nó như 1 con đường cụt chứ , thì bạn chỉ có thể có 2 sự lựa chọn.
1. Là lặng lẽ rút lui và hãy quên người kia đi.
2. Là cố gắng chiến đấu cho đến cùng.
Thật ra mình cũng hiểu bạn rất khó lựa chọn , mẫu thuẫn lắm phải ko.
Lí trí bạn bảo bạn làm như thế này nhưng con tim bạn lại bắt bạn phải làm cái khác.
Cố gắng tìm hiểu về người ấy , nếu người ta đã có người khác thì đành rút lui còn không thì cứ tiếp tục theo đuổi :)

banglangtim_312
22-11-2009, 10:17 AM
tớ muốn chọn cách thứ 2,nhưng mà bạn dó luôn tạo ra một khoảng cách để tớ biết rắng tớ không có cơ hội nào ca. Mà tớ là con gái,nếu tớ cứ tiếp tục liệu rằng có nên không đây,nếu tớ là con trai thì chắc chắn tớ sẽ quyết tiến công đến cùng thì thôi đấy

letue
22-11-2009, 10:21 AM
:) Tìm cách nào đó gợi ý cho người ta biết là bạn có tình cảm với người ta. Có thể nhờ bạn bè hoặc viết thư chứ ko lẽ cứ yêu trong thầm lặng.
Mà người kia biết bạn có tình cảm với người ta chưa? :thinking:

banglangtim_312
22-11-2009, 10:27 AM
người ấy biết rồi mà,tớ chỉ dám nt nói là thích thôi,không dám gọi điên.nhưng đã 5 năm không gặp nhau,bạn ấy có vẻ không tin nổi là tớ vẫn thích bạn ây.hix.

Sleep Flowers
22-11-2009, 09:54 PM
5 năm ? 1 quãng thời gian rất dài . Mà bạn chỉ nhắn tin là rất dở , trai hay gái gì cũng vậy , đôi khi từ những kỉ niệm bên ngoài , những câu nói , nụ cười mới bắt đầu nhớ nhung rồi có tình cảm đc .
Bạn ngồi nt , chat tới lúc người ta có cháu , bạn vẫn 1 mình đấy .

[p]É...[g]À
23-11-2009, 06:51 AM
Nếu bạn thít ng ấy thì bạn nên tìm cơ hội để thổ lộ với ng ấy đy..................... nhưng mà theo tớ thì tình bạn vẫn trường tồn, vĩnh cửu hơn tình iu...................... hãy làm bạn với ng ấy đy............... 1 ng bạn thân có thể chia sẻ mọi chuyện ấy............. như thế tình cảm của 2 ng sẽ tiến triển nhanh hơn.................. và hồi kết sẽ là............................. k nhất thiết phải là ty đâu bạn à.............

lovelovelove
24-11-2009, 05:44 AM
tốt nhất la bạn nên thui đi vi tui cung đã tưng như vây
phải cố quên đi thì những người bạn khac mới có cơ hội đến với mình chứ nếu cứ jui mai hình anh 1 người ko thuộc về mình thì thật la.........:ohno:

tina huynh
25-11-2009, 12:15 AM
iu là lun mong mún người mình iu dc. hạnh fuc' mặc dù ty dó ko dành cho mình. mong bạn sẽ lun vui vẻ.

GRTL
26-11-2009, 04:50 AM
- sao vậy !? có gì đâu mà ngỏ cụt !? chỉ là chưa hạ quyết tâm thôi ! cứ đi tiếp đi sẽ thấy con đường mở ra.

hallohp
09-12-2009, 08:42 AM
Con gái chủ động ?Dù nói thế nào đi nữa thì chuyện này cũng rất khó để 1 ng con trai chấp nhận.T xem "Hành trình kết nối những trái tim" đó, và nhận thấy rằng 9/10 cô gái ngỏ lời trước đều thất bại.Bạn muốn làm cô gái thứ 10 chăng ,t theo phe đông đảo,tôn trọng đa số hơn nên sẽ khuyên bạn từ bỏ. T/y sẽ đẹp hơn nếu cả 2 cùng đến với nhau. Nhưng dù sao cũng xin chúc bạn thành công với quyết định của mình!

yeudonphuong1988
09-12-2009, 10:53 AM
yêu 1 người đơn phương thật khổ nhỉ, bạn đã 5 năm rồi còn mình thì vẫn yêu thầm người ta 4 năm rồi nhưng mình hàng ngày đi học đều gặp co ấy nên có lẽ mình vẫn vui hơn khi được nhìn và nói chuyện với cô ấy thường xuyện , nhìn thấy cô ấy là 1 hạnh phúc , nó cũng mang nhiều động lực cho chúng ta.........

notme
10-12-2009, 01:39 AM
Bạn cứ ngỏ lời đi....sẽ thoải mái hơn đó bạn....

chod0j_1tjnh_jeu_vt
10-12-2009, 02:39 AM
Hãy quên đi bạn ạ. Vì mình cũng đã yêu đơn phương 1 người mà người đó chỉ coi mình là bạn thui. Minh đã tỏ tình và kết quả là 1 câu từ chối thẳng, sau đó 1 thời gian dài không nói chuyện , bi giừo thì bình thường lại rùi nhưng không được như trước.Chúc bạn tìm được hạnh phúc của mình

nhoc_uchi
10-12-2009, 03:26 AM
tui chả biết nói gì hơn trước quá nhiều lựa chọn cho Bạn. Nhưng tui nghĩ bạn nên tìm hiếu coi người ta đã có ai khác chưa , tâm lý người ta ra sao mà có quyết định đúng đắn BẠn àh !!! Nhưng thấy người ta 5 lần 7 lượt từ chối bạn , nhưng vẫn còn nt với bạn ,có lẽ chĩ xem bạn như bạn bè thui để tiếp chuyện thui. BẠn lên suy nghĩ khi việc rút lui & del hình ảnh người đó còn kịp ! Đôi khi bạn lên mở lòng để cảm nhận tình yêu # thử xem , đừng mù quáng yêu như vậy nữ , chỉ thiệt thân con gái thôi àh...

hallohp
10-12-2009, 08:11 AM
Nếu yêu thầm 1 ai đó trong 4,5 năm rùi mà ko dám nói ra được thì..... t thấy bạn notme có sức chịu đựng tốt thật.t hi vọng một ngày ko xa bạn có đủ can đảm để nói ra điều ấp ủ bấy lâu.Chúc bạn thành công ! Chắc mọi người cũng biết có những trường hợp yêu đến cả đời mà ko thể nói ra vì ng mình theo đuổi quá xa xôi so với tầm với của mình...Hihi.........

NhocBun
10-12-2009, 01:42 PM
Em mong người hp...Dù em không phải là hp của người...
Ps:Trộm của em gái,đừng chém j anh nhen p3meo :P