PDA

Xem đầy đủ chức năng : tình yêu là gì!?

gấu misa
16-11-2009, 08:55 AM
hỡi thế gian tình yêu là gì mà ta cứ theo đuổi và rồi lai nhận lấy đau khổ!?có phải giận nhau để yêu nhau nhiều hơn k? mình và người đó thường xuyên giận nhau hết chuyện này rồi đến chuyện khác!nhưng sau đó bọn mình lại làm lành với nhau,anh nói với mình là giận nhau để hai đứa hiểu nhau nhiều hơn chứ có gì đâu mà....đó là những câu mà anh nói khi hai đứa đã hết giận nhau!mình là người cũng không thích giận dai nên sau đó lai cười một cái hết a!mình k biết tình yêu bọn mình đi đến đâu nữa!

NhokLonely4294
16-11-2009, 06:26 PM
haha zận nhau thì làm huề lại còn nếu ma làm jì zận nhau thật lâu rồi ct lun là mệt bạn và a ấy cố đừng làm ai bùn hết chứ cứ zận hoài zậy thì wen nhau để zận chứ có để ju đâu hjx

thienduongtimdau_2310
16-11-2009, 08:08 PM
yêu nhau mà cứ giận như thế hã !yêu nhau thì phãi hiễu nhau , bít chia sẽ &thông cãm cho nhau chứ...........đừng có giận nhau oày như thế nghe bạn nhé !chúc bạn thành công & gặp nhiều mm trong cuộc sống nha!!!!

GRTL
16-11-2009, 11:03 PM
- Đúng đấy bạn ! ai cũng cãi nhau, giận nhau ... chủ yếu là thật sự hiểu nhau qua những tranh cãi ấy ! 2 tháng nữa chúng tớ cưới nhau .... nhưng cũng tranh cãi đấy thôi ! :D. Chúng tớ thấy rất thỏa mái, rất vui vì cả hai có thể nói với nhau mọi chuyện mà không có một sự ái ngại nào. Chủ yếu là cả hai luôn thể hiện sự tôn trọng nhau trong lời nói và tính hợp lý trong lập luận của mình ( nói gì cũng phải có dẫn chứng và đúng thực tế - những điều chỉ là suy luận thì đừng bao giờ nói ) :D.

.... chúc hai bạn luôn hạnh phúc .... có một người để tranh cãi cũng là hạnh phúc đấy bạn ! :D.

gấu misa
17-11-2009, 04:21 AM
:ohno:minh cảm ơn mọi ngưòi khi góp ý với mình,nhưng cũng thật buồn khi mọi ngưòi cãi nhau như vậy!hy vọng mọi nngưòi sẽ hoà đồng hơn !

hallohp
09-12-2009, 09:33 AM
"Đố ai định nghĩa đc chữ yêu
Có khó chi đâu 1 buổi chiều
Gặp người thiếu nữ xinh xinh ấy
Chuyện qua chuyện lại thế là yêu! "
"Tình yêu ko phải là nhìn nhau mà là cùng nhìn về 1 hướng".Bạn có hiểu câu nói đó k? Ban đầu t nghĩ "cùng nhìn về 1 hướng"nghĩa là cả 2 cùng quyết tâm đi đến happy ending.Nhưng câu nói ko dừng lại ở ý nghĩa đó.Nó muốn nói thêm khi yêu cả 2 người đều phải nhìn ra đc những thiếu sót,sai lầm của nhau ,và cùng sửa những sai lầm đó. Điều đó đảm bảo sự bổ xung cho nhau đấy.
Và sau những lần tranh luận (theo bạn là giận nhau ) đó,liệu 2 người có rút ra đc bài học nào hay k? Nếu như lần cãi nhau nào cung giống nhau thì cả 2 ng cần xem xét lại !

vipkboy
09-12-2009, 10:05 AM
ngày trước mình cãi nhau với người yêu cả nghìn lần nói chia tay cả trăm lần cũng ko chia tay giỏi ko. Nhưng cho đến khi.... chán đến mức ko còn giận nhau nổi nữa cũng ko nói chia tay nữa thì lại chia tay thật luôn +_+

cơn gió vô tình
09-12-2009, 03:09 PM
thoi you ạ đến đâu thì đến , nếu anh hay bạn có tính hay dỗi thì người kia phải thật cao thượng thì mới mong ko có rắc rối lớn
thôi húc you đừng giận nữa , những chuyện nhỏ ko đ ấng để xa nhau đâu

Pinky14
09-12-2009, 04:33 PM
yêu là gì hả? mind cũng ko biết nữa, nhưng nó đau khi thấy người khác ko quan tâm và đi với người khác

cơn gió vô tình
09-12-2009, 11:01 PM
yêu đơn giản là nhớ người ta, muốn được gần gũi quan tâm chăm sóc , đó chính là niềm hạnh phúc.
yêu có chút đắng, ngọt ngào , cay nồng của nước mắt, 1 chút gia vị là sự ghen tuông< đừng ghen quá>, đó là yêu
you nào có thể nói rõ hơn xin góp ý

nhoc_uchi
10-12-2009, 04:17 AM
suy nghĩ chi cho sâu xa , giờ mọi việc mình làm ,mọi điều mình suy nghĩ , nghỉ đến ai nhớ đến ai , thì khi đó 1 chút gì đó yêu trong bạn rùi... Vậy thui , địn nghĩa dài dòng rồi có mang mà áp dụng zô được không. Câu hỏi này không bao giờ có câu trả lời chính xác vì mỗi người đều có 1 cách yêu , 1 cách cảm nhận tình yêu # nhau... Ai mà nói cho hết được. Còn yêu thì đừng có nghĩ đến mai sau chi cho xa vời quá vậy , biết yêu được mấy tháng mấy năm hay thậm chí mấy ngày cũng lên mà suy nghĩ sâu xa chi mệt óc , chuyện gì fải đến sẽ đến thôi bạn àh...cứ đễ tự nhiên nó thế thì nó fải thế vậy thôi....

nói thế có hơi quá :D tui cũng yêu 1 người đc 8 năm òy !!! khè khè..... và vẫn tiếp tục như thế.... chẵng biết lúc nào mới woa đoá đón về nhà nưôi nữa....mà thui nghĩ chi cho mệt , ngủ đi cho khoẻ , mai yêu tiếp :P

cơn gió vô tình
10-12-2009, 04:50 AM
cá tính lém you
tui tích cách suy nghĩ phá cách của you đó