PDA

Xem đầy đủ chức năng : có phải mình nữa không?

codai_codon
13-11-2009, 01:46 AM
đã chia tay.nhìn thấy cô ấy đi cùng người khác mình rất buồn.cứ thấy trống rỗng sao ấy.có nhiều lúc cảm thấy cuộc sống thật vô nghĩa.mình rất muốn khóc để cho thanh thản 1 chút.không hiểu sao lại cười.có phải mình đang sống thật với lòng mình.nhiều người nói chia tay với người như thế là tốt cho mình.vậy tại sao mình lại phải chịu cảm giác này chứ.

tamnhu_mobile
13-11-2009, 02:14 AM
đã chia tay rồi thì ấy đã không là của mình nữa dù có buồn có khóc thì cũng vậy mà thôi,giờ hãy sống cho bản thân mình đi,còn yêu ấy thì hãy cầu nguyện cho ấy được hạnh phúc được vui vẻ bên người mà ấy đã chọn,chúc bạn tìm được người yêu hợp với mình và hạnh phúc

motngaynhoem
13-11-2009, 02:49 AM
đúng rồi ai cũng vậy thôi mà.. tại mình còn yêu nên cảm thấy buồn đó... buồn thì buồn chứ khóc vì cô ấy thì đâu có đáng.. bạn hãy kiếm một người khác mà quen thì sẽ thấy đỡ hơn nhiều đó..

NhokLonely4294
14-11-2009, 04:13 AM
nói bạn nghe nè N cũng đang rơi vào tình trạng giống bạn đó N cũng nhiều lần khóc và cuối cùng N nhận ra 1 điều là khóc thì cũng k mang ấy về đc đâu bây h chỉ còn cách là sống vui vẻ bt như lúc chưa wen ng đó thôi.Chứ h bạn cố wên thì lại càng cố nhớ đó hãy cứ giữ mãi ~ kỉ niệm đó trong lòng đi đừng để 1 ai bik mình đau khỗ mà hãy cứ bt và sống thật là vui vẻ nhé bạn ! Good Luck !!!

Pinky14
14-11-2009, 01:55 PM
nếu bạn muốn quên mau, về phái con trai mình nghĩ chắc bạn nên đi tâp bóng hay làm cái gì đó cho thật bận rộn, hãy cho hết sực lực cũa mình vào những việc bạn làm rồi đến lúc đó bạn sẽ quên đi mau theo thời gian
mong là mình help^^ chúc bạn mau quên ~~

tienu
14-11-2009, 03:52 PM
Có người càng cười nhiều thì càng muốn sự thương hại từ đồng loại :D Bạn giống tớ ở điểm đó, buồn là cười, càng buồn càng cố cười tươi nhưng kết quả thường đi ngược lại vì trong thâm tâm quá mâu thuẫn.

Bạn thử luẩn quẩn trong đây vài ngày là biết tình hình ra sao. 50% topic ở đây là về thất tình. 100% số đó đau buồn quằn quại, cần có người để tâm sự. 99,99% số đó ko ai phải...tự tử vì quá đau buồn ^^ Sự thật hiển nhiên đó bạn! Người nào càng dễ bị tổn thương thì dễ vượt qua cú shock tinh thần. Người nào càng khép kín, khó gần thì nỗi đau càng ghê gớm ^^

Theo tớ thấy thì bạn nên hướng ngoại một chút (tớ cá là bạn đã thế rồi). Tham gia các hoạt động xả stress hay làm việc gì đó bạn luôn muốn thử ^^ (nghe giống mấy bạn khác góp ý, đúng ko?! :D) Đương nhiên bạn có thể ngồi ở nhà gặm chăn một mình nhưng thể nào chuông cửa chẳng reo hay điện thoại rung: "Alo, thằng quỷ, thất tình nên hủi tụi teo luôn rồi à?!" Cám dỗ vậy mà bạn từ chối thì đúng là..tự đào hố cho con tim của mình!

Viết dài quá ^^

codai_codon
14-11-2009, 07:25 PM
mình rất muốn có 1 cái gì đó có thể làm mình bận rộn để quên đi.nhưng với 1 người hay chơi game hay chơi cầu lông như mình.có lẽ như thế là quá bận rùi.nhưng mình vẫn không thể quên.hôm nào cũng nghĩ về người ấy.giá như mình ko quá yêu để giờ quá hận thì chắc mình sẽ mau quên.mình muốn coi người đó bây giờ như 1 người bạn bình thường mà khó quá.

Hận Girl
14-11-2009, 08:16 PM
đã chia tay mà còn nhớ, còn khóc là bạn vẫn còn yêu người đó !

hãy tìm cho mình 1 hướng đi thích hợp !

ng0cb4by
15-11-2009, 01:09 AM
Có lẽ tại anh yêu người ấy thật lòng nhưng mà anh không cảm nhận được nhưng mà khi thiếu người ấy thì anh không thể chấp nhận được.

codai_codon
15-11-2009, 05:17 AM
yêu mà luôn muốn người ấy ở bên.có phải mình ích kỷ quá ko?

_clover_
15-11-2009, 05:25 AM
ko , ấy không ích kỷ đâu. Đơn giản vì ấy là con người , con người lun tham vọng như vậy.
Ấy hãy mở lòng mình ra , hãy nghĩ rằng sẽ hạnh phúc thực sự khi người ấy iu hạnh phúc. Đơn giản vì ấy nhìn thấy nụ cười hạnh phúc của ngưòi ta bi h

benemlabien_rong76
15-11-2009, 05:30 AM
tức là bạn đang còn yêu, đúng hok??? thời gian sẽ giúp bạn. buồn quá cũng làm con ng ta bật cười đấy, bạn hok biết sao???
cứ từ từ bạn nhé