PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ha_Quyên - nhí nhảnh dể thương!

Tháng Tư
12-11-2009, 09:24 AM
Tôi có 1 cô bạn rất mến , dể thương

Tôi biết HHT nhờ cô ấy

http://photos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc1/hs172.snc1/6448_102381689774113_100000068479631_66232_5608550 _n.jpg

Ha_Quyên , đơn giản chỉ là hai từ được ghép với nhau " Mưa Hạ Lòng Tôi - Bé Quyên " , với tôi, Quyên là 1 người nhỏ nhắn nhưng nhanh nhẹn ! lần đầu chúng tôi quen nhau là ở diễn dàn yêu chị tư,thưở ấy, hai đứa có chung 1 điểm đó là mê nghe chị Tư - Cẩm Ly hát

Điều khiến tôi chú ý đến Quyên đó là cô ấy hay post hình chụp từ wc lên cho mọi người xem, Quyên có khuôn mặt hiền lắm , cô ấy còn khéo tay , có thể tự đan , móc những bao tay, vớ hay khăn choàng , hoa giả để tặng bạn bè người thân vào những dịp lễ tết.Cô nàng còn có khả năng làm bánh nấu món ăn nữa , quả thật cô ấy làm tôi phải phát ganh tỵ về những điều này

Tình bạn chúng tôi được mang sang HHT vào năm 2006 , cho đến năy đã 3 năm ,ấy thế mà vẩn nguyên như ngày nào, nếu không muốn nói có phần khắc khít hơn

Năm nay Quyên về với 1 sự kiện quan trọng đó là Wedding, tuy hai đứa bằng tuổi nhưng Quyên có suy nghĩ rất chững , Quyên mạnh mẽ, sẳn sàng dứt bỏ tất cả nếu như thấy việc đó ko mang lại điều tốt cho mình , nhớ làm những buổi trưa nắng , hai đứa cùng đi mua sắm , do lơ đểnh nên làm mất mũ bảo hiểm hoài !

Lần đầu tiên tôi ôm cô ấy là ở siêu thị Sài gòn, 1 cảm giác bình yên đến lạ thường! Và tôi biết cô ấy là người bạn ko thể thiếu trong cuộc sống của tôi!... Những buổi lang thang ở chợ, ở siêu thị,ăn uống , Quyên luôn làm tôi cười về sự dí dỏm của Quyên!

Ngày Quyên đi...
Tôi ko ra tiển...
Không phải vì bận
Không phải vì ngại
Mà vì sợ mình ko cầm được nước mắ chia li...

Quyên giả vờ giận hờn... trách móc... mặc kệ Quyên...

Máy bay cất cánh rồi , tôi mới biết lòng mình trống trải đến dường nào

60 ngày đã quen với sự có mặt của Quyên...

....

Trong lòng tôi, Quyên luôn là 1 người bạn tốt, 1 người bạn đủ tin tưởng để tôi gửi gấm những tâm sự cũng như những nỗi lo toan của cuộc sống này

Qua cuộc thi này , tôi chỉ muốn nói với Quyên rằng , lúc nào tôi cũng nhớ Quyên, lắm lúc đi ngang những chỗ hai đứa từng đi,thấy bóng Quyên thấp thoáng đâu đó.. ngỡ ngàng như tìm kiếm trong dòng người tấp nập một cô bé nhỏ nhắn đang mãi mê lựa quần áo , để rồi quay sang hỏi tôi " bà có mệt không?"...

Tôi mong Quyên luôn đạt những gì Quyên mơ ước, dẫu cuộc sống còn nhiều khó khăn, nhưng chỉ cần tôi- Quyên - tất cả chúng đều cố gắng thì sẽ đến thành công! cảm ơn Quyên đã cho tôi biết , tình bạn vẫn còn tồn tại trong xã hội này! cảm ơn Quyên đã cho tôi nhiều kinh nghiệm sống và cả lòng dứt khoát trước những cám dổ đời thường...và nhờ Quyên tôi mới biết đến ngôi nhà chung Hoa Học Trò này. Hãy là 1 người bạn tốt của tôi - Quyên nhé!

Quyên ơi! Tui nhớ bà quá đi à..... mau mau về Vn với tui nha

...Hoa...
12-11-2009, 09:26 PM
póc tem choa ss !^^
ss vít hay wa' , mà ss Quyên đi đâu hả ss