PDA

Xem đầy đủ chức năng : Từ chối yêu khó hay dễ ?

Mr.Sjlent
05-11-2009, 06:17 AM
Thật sự vấn đề này mình thường hay gặp phải trong C/s..

Đó là làm thế nào để từ chối những lời tỏ tình trong khi mình không thể nhận nó hoặc đôi khi không muốn nhận nó mà không khiến đối phương phải khó xử hay quá buồn...:wo:

Mình thường trả lời rằng mình chưa nghĩ đến chuyện ấy,và mình mong chúng ta vẫn là bạn bây giờ và có thể là sau này nữa..:bay:

Hoặc đôi khi mình trả lời vui hơn 1 chút,bớt nghiêm túc hơn : Mình thật sự bất ngờ về chuyện này,mình không đẹp trai,khô khan,tính tình thì bt vậy mà bạn lại thích mình..Như thế thì mình thật may mắn nhưng lại bất công cho bạn quá...Rùi chạy..:hum:

Cách thứ 3 là: mình có người yêu rồi,và người ấy hiện không ở bên cạnh mình đc..Xin lỗi..(Hay dùng nhất cho những ng bạn quen biết bt):rain:

Phải từ chối thế nào để họ không tự ái,và buồn càng ít càng tốt nhỉ..:say:

Vì đôi khi mình không muốn phải mất đi những người bạn như thế chỉ vì sau đó họ ngại ngùng khi đứng trc mặt mình...
Thật sự mình không muốn yêu ở độ tuổi này ,vì ở tuổi 20+ còn có thể làm rất nhiều điều ngoài tình yêu !
Và mình muốn làm mọi thứ trc khi có thể yêu và dành thời gian cho nó...

coanhdao
05-11-2009, 06:35 AM
Từ chối iu một người rất khó ! Vì mình ích kỉ hay muốn người khác quan tâm tới mình nhiều hơn, có lẽ mình sẽ lo cho sự nghiệp trước mới được còn chuyện tình iu đành gác lại phía sau nhỉ!
"Không nhớ không thương không mơ mộng
Không buồn không khóc lệ không rơi
Không iu ai cả hồn băng giá
Không nhớ ai cả lòng tự do"

công chúa bạch lan
05-11-2009, 09:21 PM
nếu mình không có tình cảm gì đối với người đó thì từ chối rất dễ nhưng nếu bạn cũng có chút cảm tình thì hơi khó đó

NhokLonely4294
05-11-2009, 10:06 PM
đúng đó mình cũng bị trg hợp như zậy vao h.nay nè hồi trc mình có thix ng này nhưng h mình ko thjx nữa h ng đó mún wen mình mình nói là ko đc ng đó kêu mình ko thật lòng h fải làm sao khó xữ wá àk huhu

_clover_
05-11-2009, 10:06 PM
từ chối.........
bạn có cảm thấy cảm giác tội lỗi ko?
cảm giác như vừa làm cho ai đó đau lòng. mà bản thân thì không thể hành động khác được. vì vậy nếu bạn đặt mình vào vị trí người bày tỏ , có thể bạn sẽ rất đau lòng đấy

whitemouse108
05-11-2009, 11:03 PM
Nếu bạn ko yêu thì hãy nhẹ nhàng từ chối đừng để họ đau lòng mà mất đi niềm tin vì tình yêu. Bạn muốn người ta đối xử với mình thế nào thì hãy đối xử với họ như thế.

nhóc_con
05-11-2009, 11:21 PM
từ chối.........
bạn có cảm thấy cảm giác tội lỗi ko?
cảm giác như vừa làm cho ai đó đau lòng. mà bản thân thì không thể hành động khác được. vì vậy nếu bạn đặt mình vào vị trí người bày tỏ , có thể bạn sẽ rất đau lòng đấy

nhưng nếu ko yêu mà hok từ chối thì còn ác hơn nữa.tốt hơn hít là cứ nói thẳng ra là h tình cảm của mình chỉ là bạn,hãy là bạn tốt của nhau đj.
lèm bạn hok tốt hơn là lèm người yêu seo?lèm bạn là mãi mãi còn người iu lỡ sau này........................... có chia tay thì nhìn nhau cũng thấy ngại ngùng hay có một cảm jac' j` đó (dù hok nói ra nhưng chắc aj cũng hỉu)..........rất khó chịu ak

muaquadang
05-11-2009, 11:58 PM
Từ chối một lời tỏ tình thật sự cũng khó như khi bày tỏ, hay nói lời chia tay với người mình yêu vậy. Quả thực khó! Không khéo sẽ làm người khác tổn thương và hiểu nhầm.
Mình đã từng bị người đó ghét rất nhiều, và đã lên tiếng trách móc mình. Họ cho rằng mình xem thường họ, mình chảnh. Nhưng mà biết làm sao hơn, mình chỉ muốn là bạn thôi, và mình cũng không hề nghĩ đến mí chuyện yêu đương. Chẳng có can đảm đâu! hazzz...

Mr.Sjlent
06-11-2009, 02:15 AM
Từ chối một lời tỏ tình thật sự cũng khó như khi bày tỏ, hay nói lời chia tay với người mình yêu vậy. Quả thực khó! Không khéo sẽ làm người khác tổn thương và hiểu nhầm.
Mình đã từng bị người đó ghét rất nhiều, và đã lên tiếng trách móc mình. Họ cho rằng mình xem thường họ, mình chảnh. Nhưng mà biết làm sao hơn, mình chỉ muốn là bạn thôi, và mình cũng không hề nghĩ đến mí chuyện yêu đương. Chẳng có can đảm đâu! hazzz...

Mình cũng bị như bạn đó nên mình rất cần lời khuyên của mọi người... Dù có là những tình huống mà mọi người đặt ra thôi cũng đc..

Tự nhiên bị bảo là kiêu,chảnh --> đâu ai muốn chứ..
Bị trách móc hoặc lên án ,rồi lại bị bảo là xem thường ng khác --> lòng không muốn nghĩ nhưng tâm chẳng dễ chịu chút nào...
Có những ng` mình rất có cảm tình nhưng đó ko p là yêu , chỉ là quý thôi...

--> Từ chối thật khó...

SinSoul.LonelyFief
06-11-2009, 02:26 AM
nhiều bạn gái vẫn hay hỏi mình
[You] có người yêu chửa
mình bảo chưa và chẳng ai tin cả!
hơ hơ,vui thật
tuần trước có cô bạn bảo thích mình,mình nói giờ mình chưa muộn Thật ra là mình không thích cô ta. Giờ 2 người gặp mặt cũng không tự nhiên cho mấy

Mr.Sjlent
06-11-2009, 06:22 AM
nhiều bạn gái vẫn hay hỏi mình
[You] có người yêu chửa
mình bảo chưa và chẳng ai tin cả!
hơ hơ,vui thật
tuần trước có cô bạn bảo thích mình,mình nói giờ mình chưa muộn Thật ra là mình không thích cô ta. Giờ 2 người gặp mặt cũng không tự nhiên cho mấy

Trường hợp của bạn còn dễ chịu hơn khi chính bạn không thích cô ây.
Còn mình ,có những người mà mình rất quý.. nhưng đôi khi họ còn muốn nhiều hơn 1 tình bạn.
--> Và đôi khi tổn thuơng ,ngại ngùng là cảm giác mà mình không muốn...

Thế nên bây giờ,mỗi khi ai đó hỏi mình có ng yêu chưa --> Câu trả lời luôn là mình có rồi !!!
Mình nghĩ đây có lẽ là cách tốt nhất..

Đó lại càng không phải là lời nói dối ,vì thật sự mình có rất nhiều ng yêu (Gia đình,ông bà, cha mẹ,em gái ) và mình cũng rất yêu quý họ..:wo: Có trách thì hãy trách ngta hỏi mình không rõ mà thôi..:hum:

Sau bao trăn trở --> Mình cũng tìm đc giải pháp :bay:

giAnG_cOi
06-11-2009, 06:31 AM
bạn à,dù biết người ta có lẽ sẽ buồn nhưng bạn cũng đâu thể nhận lời hay đồng ý đâu,vậy nên bạn cứ nói thật ra hoặc dùng những cách đó cũng ok rồi,đừng quá nặng lời là được mạ

NhokLonely4294
06-11-2009, 06:52 PM
là ánh mắt lạnh lùng đúng hem hahaha N cũng rơi vào tình thế đó nè hjx pùn thật chứ

_Gió_
07-11-2009, 02:33 AM
kh0' lắm
sỢ nhất là rƠi vào hoàn chảnh nhƯ za

từ chối x0ng lần sau gặP họ mềnh lại kam? thếy khó sử
nhìu người sau khi tỏ tinh k0 dc lại pa0? "c0n này n0' kiêu" nguyên văn đếy ạh

coanhdao
07-11-2009, 05:53 AM
Thà từ chối để người ta đau một lần rồi thôi chứ kéo dài chỉ tội nghiệp cho người iu đơn phương thôi. Và hãy giữ cho mối quan hệ đó tốt hơn, ko làm người iu được thì cũng cố g8ang1 làm bạn nhỉ !Thêm một người bạn còn hơn thêm một kẻ thù ma.

Mr.Sjlent
08-11-2009, 12:07 AM
:thatall:Nói yêu 1 ai đó khó bao nhiu ....

... Thì từ chối họ cũng khó bấy nhiêu vậy :so_funny:

:bicycle:Chỉ 1 chữ yêu mà khiến bao người trăn trở

... Cũng vì nó mà có biết bao chuyện tình dang dở:wish:

:wish:Yêu đôi khi là khổ sở...

... Và thật chẳng dễ để chối từ:timvo:

ng0cb4by
08-11-2009, 12:23 AM
nẾU không yêu mà không từ chối mà cứ để cho người khác đặt hi vọng vào mình thì đó mới chính là tội lỗi.........

NhokLonely4294
08-11-2009, 12:48 AM
ghét nhất cái loại ng mà wen ko đc ng ta rồi way lưng lại chữi ng ta này nọ lắm ng ta cũng có nổi khổ riêng chứ ko lẽ bạn mún wen la đc àk t y đau fải chuyện giỡn chơi đâu mà lại chữi này nọ ng ta ko fải vì ~ lý do như các bạn nghĩ đâu ha ng ta ko chãnh cung ko kiêu căng chỉ vì 1 lý do ng ta ko mún wen bạn ok hju chứ hjhj đừng trách mìh nha mình nghĩ sao nói zậy àk

Mr.Sjlent
24-03-2010, 08:16 PM
nẾU không yêu mà không từ chối mà cứ để cho người khác đặt hi vọng vào mình thì đó mới chính là tội lỗi.........

chí ní , chí ní:dien:

hoangnhung.nvm2
24-03-2010, 09:22 PM
bạn quả là ng may mắn.Không phải chàng trai nào cũng được đc con gái ngỏ lời trước đâu đấy. :D
nếu ng đó ít tuổi hơn bạn , bạn có thể cười và "xoa đầu " nhóc đó nói : anh luôn coi e như em gái.và a chỉ cần thế thôi nhóc ạ.
đảm bảo bé đó chỉ hơi buồn thui , chứ không khó xử đâu
nếu ng đó bằng tuổi : cảm ơn bạn.Từ trước tới giờ chúng ta là bạn bình thường, bây giờ và sau này cũng thế. được không?
hì :D
thật ra thì toàn là cách nói của tớ , áp dụng với con trai chắc cũng ổn :sr: