PDA

Xem đầy đủ chức năng : Có nên quay lại với cô ấy

noname_noname
03-11-2009, 02:31 AM
Quen nhau trên mạng. Mình và cô ấy quen nhau hơn 1 năm, và yêu nhau được gần 2 tháng rồi.
Thú thật là tụi mình ở khá xa nhau. Chỉ có thể nhắn tin, lên facebook... Vì xa như thế, một phần thì mình dạo này cũng hơi vô tậm.
Với lại mỗi lần vào plus của cô ấy, mình cảm thấy RẤT LẠC LÕNG, không có gì liên quan tới mình. Dần dần, mình mất niềm tin vào cô ấy. và cách đây vài hôm, cô ấy đã chia tay với mình, lý do là vì "Anh không cần em".
Lúc đó mình rất buồn và giận.
Nhưng sau khi nghĩ lại, mình cảm thấy mình thật có lỗi, đã lâu rồi, mình không quan tâm tới cô ấy nhiều như trước.
Nhưng có lẽ một phần cũng do cô ấy, đã không tạo được niềm tin cho mình. Tuy là con trai, nhưng mình cũng cần có cảm giác "được yêu".
bây giờ chia tay rồi , mình chỉ toàn nghĩ về cô ấy , muốn quên nhưng không được.
Mình nhận ra tình cảm của cô ấy dành cho mình là rất lớn.
Cô ấy đã định sang năm thi lại đại học để vào ở gần với mình.
Giờ mình không biết phải làm sao?
M ình vẫn còn nhiều tình cảm dành cho cô ấy, chỉ là trước đây, mình đã quá vô tâm. Trong khi cô ấy một mực tin tưởng vào mình. Phải làm sao bây giờ?
Mình muốn quay lại với cô ấy,... nên làm gì bây giờ

_clover_
03-11-2009, 02:45 AM
là cô pé ấy ko cần bạn? hay bạn nhầm tưởng và tin vào hạnh phúc hư ảo của mình.???

lalaloong
03-11-2009, 03:20 AM
bạn ơi ! tình iu trên mạng là tình ảo , làm sao yêu được khi bạn chỉ có thể nhìn họ qua webcamera và các dòng chử vô tình. Theo tôi thì tình cảm đó không thực , bạn chỉ có thể tâm sự , giải bày tình cảm với ai đó. Vì có nhửng điều mình không thể tâm sự với người thân của mình.

--------------------------------------------------------------------------------

Huyền tử tế
03-11-2009, 03:25 AM
ảo thì aỏ.... nhưng đôi khi tình cảm dành cho nhau vẫn là thật ma..
nhưng tớ nghĩ cậu ko nên yêu như thế....xa nhau làm sao giữ đc ng mình yêu...

kimah
03-11-2009, 03:26 AM
Ừm,tui nghĩ bạn có cảm giác đó cũng là chuyện thường tình thôi. Có lẽ ở cô bạn đó có điều gì khiến bạn cảm thấy an tâm, và có tình cảm sâu sắc. Mọi chuyện sau này thì ko rõ, nhưng chân thành khuyên bạn đừng nên bỏ lỡ bất cứ một cái gì, mà trái tim bạn đã cảm nhận. Vì đôi khi lí trí ko thể ngăn được hành động của trái tim. Bạn nên suy nghĩ thật kĩ và nói rõ tình cảm của mình cho cô bạn đó. Sau đó hãy nghĩ đến những chuyện tiếp theo.

Thân
:D

P/s Tui cũng đã từng có một thời như vậy ^^

noname_noname
03-11-2009, 03:38 AM
cảm ơn mọi người nha. Mình cũng băn khoăn dữ lắm, vì xa quá, mình lại sợ...

NhokLonely4294
03-11-2009, 04:46 AM
bạn đã thấy đc mặt cô ấy chưa wen trên mạng chỉ là 1 ty ảo thôi bạn đừng để bị lừa nha đâu lắm đó bạn àk !

coanhdao
03-11-2009, 09:23 PM
Mình cũng wen trên mạng là không có gì bảo đảm cả. Yêu một người đã rất khó mà bảo vệ tình iu càng khó hơn.

NOCYN
03-11-2009, 11:45 PM
Mấy ông bà này nói nhìu quá.Tui chỉ giải thích đơn giản thế này thôi.Ông xem lại bản thân ông có yêu bả ko?Ông yêu bả thiệt,ông đau vì mất bả hay cảm giác ông đang có chỉ là sự bực bội khi mất đi 1 cái gì đó? Nói thiệt nha,tình yêu ko thể đến dễ dành như hai người đâu.Hoặc là 2 người chỉ có cảm tình với nhau thôi,mà 2 người tưởng đó là tình yêu.Nói thế thôi,suy nghĩ kĩ đi.Yêu chỉ có 1 dạng thôi,còn những thứ giống tình yêu thì vô vàng trên đời này nha.Suy nghĩ xong,nếu có yêu thiệt,thì nên quay lại đi.Ko có lí dzo dzì để ko quay lại cả,nếu 2 người đã thực sự yêu nhau.Good luck!!!!!

Mộ Lam
04-11-2009, 02:11 AM
Khi đã biết rõ bản thân cần gì thì tại sao lại kô đi nắm bắt nó mà phải ở đây than vãn?

Con gái khi yêu thường rất nhạy cảm, luôn muốn đc người yêu cưng chiều và quan tâm, huống hồ gì là online? Dù tình xa nhg lòng vẫn gần là đc.

Có thể là vì bạn đã quá vô tâm, nên khiến cô ấy cảm thấy thiếu niềm tin. Yêu xa đã khó, niềm tin về nhau lại càng khó. Bây giờ bạn chỉ việc làm lại từ đầu, và tìm lại niềm tin cho nhau là vẫn có thể cứu vãn.

benemlabien_rong76
04-11-2009, 08:48 AM
ng ta nói là " đến lúc mất mới biết mình đã mất" thiệt là hok sai mà
nếu yêu thì nên níu kéo, còn hok thỳ thui

[p]É...[g]À
04-11-2009, 09:03 AM
Từ trước đến h thì tớ vẫn k tin vào ty trên mạng vì nó k có thật... nhưng nếu 2 bạn đã iu nhau thiệt thì... mà ng ta n0'i xa mặt cách l0`ng muh... n3u nh0 d0 iu bạn thiệt thì sẽ bỏ wa cho bạn thui... còn đây... tớ vẫn giữ vững lập trường của mjh...

gấu misa
04-11-2009, 08:21 PM
mình cung dang tâm trang như ban thội minh đang yêu một người ở xa ,cung thương hay xảy ra những chuyện như vạy lặmnhưng hai người phải tinh ý một chút ,mà nhất là ở xa phải thương xuyên hỏi thăm quan tâm nhau nhiều hơn có như thế tình yêu mới lau dc,nhất là phaỉo tin tương nhạukhong co một tình yêu nào tồn tại nếu k có long tin đâu bạn a!

Mr.Sjlent
05-11-2009, 03:25 AM
Khi niềm tin đã mất thì trc hết là phải tìm lại nó chứ sao !!
Nếu bạn khiến ngta tin tưởng , thiết nghĩ dù gần hay xa có khác chỉ là khoảng cách về thể xác thôi ma..

Vậy còn tâm hồn thì sao??Mọi thứ bắt đầu từ lòng tin và ự thật khi 2 bạn ở xa nhau và điểm xuất phát là từ thế giới ảo..

--> Hãy đến bên ngta đc là tốt nhất.. :D

Mr.Sjlent
05-11-2009, 03:37 AM
Có biết rằng mạng là ảo nhưng người là thật không ?

Có biết rằng người là thật nhưng mạng là ảo không ?

Xoay xoay.. xoáy vòng rồi gặp nhau ở cùng nơi vô cực... nơi ấy ảo hay thật là do ta tự nhận biết thôi...

Ta mang nhớ thương từ trên mạng mang ra

Ta mang yêu thương từ cuộc sống bước vào

Ai nói 1 từ ẢO cho ta nghe?

Nếu cho rằng mạng là ảo thì chấp nhứt làm gì chuyện trâu trắng trâu đen

Nếu cho rằng mạng là thật thì nên quan tâm đến cảm xúc của con người

Nếu cho rằng ảo hay thật tuỳ ta lựa chọn thì quan tâm làm gì khi mỗi người 1 vẻ

Nếu cho rằng ảo thật lẫn lộn thì nên nhìn xem mình đang đứng nơi nào ... vì có khi.. ta là ảo đang phán người sống thật.. và có khi ta là thật .. đang nói chuyện với hư vô... thì thôi vậy.

St Tặng bạn ..:hum: