PDA

Xem đầy đủ chức năng : help me

thohongbaby
02-11-2009, 04:24 AM
Mọi người ơi, cứu tui với. Phải làm sao khi tôi và người bạn thân nhất cùng thích một chàng trai. Tôi bít H thích anh ấy nhưng H lại ko bít tui thích anh ấy. Tui nên chọn bạn thân hay nên chọn người mình yêu đây? :timvo:

KIM SAO CHI
02-11-2009, 04:35 AM
đừng nhượng bộ
phải giành lấy thứ hạnh phúc bạn đang cần chứ
kẻo sau này nghĩ lại thì hối tiếc cũng chảng kịp

thohongbaby
02-11-2009, 04:40 AM
Nhưng đó là người bạn rất thân của mình. Nếu chỉ vì một người mà làm mất đi tình bạn đó thì có đáng ko

whitemouse108
02-11-2009, 05:20 AM
Nếu bạn cảm thấy mình đủ cao thượng để nhường người mình yêu cho cô bạn thân thì bạn cứ nhượng bộ ko hề chi cả. Nhưng nếu bạn ko đủ cao thượng thì đừng nhượng bộ mà phải nói rõ với cô bạn thân của mình rằng mình cũng thích anh chàng kia 2 đứa mình cùng cạnh tranh 1 cách công bằng nhé. Đây chỉ là ý kiến tham khảo mình ko biết cô ấy có chịu cạnh tranh công bằng hay là sẽ bị sốc khi 2 đứa cùng yêu 1 người hoặc cô ấy nhường anh chàng kia cho bạn ko chừng. Suy nghĩ kĩ trước khi quyết định bạn nhé. Chúc bạn sẽ có 1 quyết định đúng đắn.

thohongbaby
02-11-2009, 05:24 AM
Nhưng nếu H giận và ko thèm làm bạn với tui nữa thì sao?

thaika
02-11-2009, 06:06 AM
bạn hãy dứt khoát chọn 1 bên rồi cứ theo đó mà hướng, nhưng theo mình thấy thì bạn nên nắm giữ hạnh phúc của mình đi, miễn là bạn giành được tình cảm 1 cách công bằng thì chắc là bạn thân của bạn cũng sẽ hiểu thôi, còn nếu không thì cũng đành chịu vậy

nghiapickup
02-11-2009, 06:37 AM
Tình yêu là sự ích kỉ :), sự nhường nhịn trong ty thì lúc đó về nơi dĩ vãng òi

nhoc_nheo
02-11-2009, 08:49 AM
đúng rùi naz!!!! kái j ò mih thi minh phai gju? và nắm lấy no!!!! minh ủng hộ bạn!!!! cố lên nhé!........

nếu bạn nhường khi bạn thấy cô bạn kia của bạn và anh ấy bên nhau bạn sẻ rất khó chịu đoá!!! chúc bạn thành công

Mộ Lam
02-11-2009, 10:55 AM
Vấn đề ở đây kô phải là 2 người cùng yêu 1 người. Chỉ là, ai sẽ lấy đc tình yêu của người kia thôi. Tình yêu thì kô miễn cưỡng đc. Nên cứ nói với nhau rõ ràng và cạnh tranh công bằng, cũng sẽ kô ảnh hưởng gì nhiều đến tình cảm 2 đứa đc.

NhokLonely4294
03-11-2009, 05:10 AM
bạn hãy lựa chọn cho đúng 1 là tih bạn 2 là tinh yêu mjh nghj bạn nên nói thẳng vs bạn thân mình đi đừng nhường nha tùy bạn lựa chuc mm :))

giAnG_cOi
03-11-2009, 06:21 AM
mình nghĩ bạn nên để 1 thời gjan nữa xem sao,rồi thăm dò H xem ý kiến của bạn ý vs ai kia thế nào,nhưng mình nghĩ bạn nên quên tình cảm này đj,dù bạn và ng ấy có yêu nhau nhưng clex trong lòng bạn vẫn cảm thấy mình có lỗi vs H,néu ko vì mình thì H và anh sy có lẽ sẽ là 1 đôi...........

[p]É...[g]À
03-11-2009, 07:03 AM
Bạn thjk ng đó mà ng đó có thjk bạn k? Ty đến rùi thì sẽ đến. Rất khó để kiếm được 1 ng bạn thân đó bạn ơi. hãy cân nhấc kỹ càg trc khj chọn lựa

thohongbaby
03-11-2009, 07:59 AM
Thanks mọi người nha! Mình sẽ thử nói với H xem sao

muaquadang
03-11-2009, 08:42 AM
Mọi người ơi, cứu tui với. Phải làm sao khi tôi và người bạn thân nhất cùng thích một chàng trai. Tôi bít H thích anh ấy nhưng H lại ko bít tui thích anh ấy. Tui nên chọn bạn thân hay nên chọn người mình yêu đây? :timvo:

Chọn giải pháp như mình khuyên có lẽ hơi buồn, nên bạn tham khảo thôi nhé! Vì bạn giống mình quá, khổ lắm, nhưng biết sao hơn.
Mình đã chọn im lặng, vì theo mình không biết tình cảm này có bền chặt không? rồi nếu chọn yêu, thì mất bạn đó bạn.
Mình đã đọc đâu đó rằng, Khi 2 người bạn thân cùng yêu một người, thì tốt nhất bạn hãy im lặng, sau này khi nỗi đau vơi đi, bạn sẽ mừng vì tình bạn mình đang có, và một tình yêu đẹp mà mình không có. Nếu nói ra, ta sẽ mất cả hai. và hiện giờ mình mừng vì điều ấy.
Tình yêu phải đi đến 1 trong 2 kết quả: hôn nhân và chia tay, còn tình bạn chỉ có 1: mãi mãi
bạn suy nghĩ nhé!! chúc vui

NhokLonely4294
03-11-2009, 07:23 PM
hãy để 1 thời gian xem sao đi bạn ơi tình đến rồi đi để lại đau khổ đó Nhok chỉ mún nói bạn 1 điều là bạn hãy lựa chọn cho mình thật kĩ đi bạn đừng để sau này fải đâu khổ nha chúc bạn zui zẻ

coanhdao
03-11-2009, 09:31 PM
Cái gì của mình sẽ là của mình, còn không phải của mình thì cuối cùng vẫn không phải là của mình. Sự lựa chọn bao giờ cũng làm người ta khó chịu nhưng bạn hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định bất cứ chuyện gì, nếu không bạn sẽ mất tất cả đó. Vì ranh giới giữa tinh iu và tình bạn rất bé nhỏ. Và bạn phải chắc rằng người đó đang giành tình cảm của mình cho ai. Chúc bạn thành công nghen !

_sailamvanlaanh
03-11-2009, 10:03 PM
:love-smil:chọn gì mà chọn..hãy rút lui cho bạn thân mình vs anh ấy đi :high_five:

bạn bè phãi nhường nhịn và chia sẽ cho nhau chứ:om:

tránh tình trạng 2 đứa oánh nhau đấy nhế:ty:

nghiapickup
04-11-2009, 09:03 AM
Nếu là bạn thân của mình thì cả 2 đều cạnh tranh công = và chẳng ảnh hưởng đến tình bạn nếu thuộc về người kia

phonglinh709
04-11-2009, 08:32 PM
gọi em kia ra oẳn tù tì đi em ! ai thắng tghua bít ngay mà

onlyl0v3_1011
04-11-2009, 10:49 PM
bạn ak` tui mong ban suy nghĩ thật kĩ nha.nếu bạn yêu ng` đó thật sự thì bạn nên nói cho ng` đó bt về tình cảm của mình.Còn ng` bạn thân của bạn tui cảm thấy bạn rất khó xử đúng kỏ nhưng quyết định cuối cùng ko faj? ai khác ko phải ban cũng ko faj? ng` bạn thân của bạn mà chính là ng` kia !!!!!!!!!!!