PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ai giúp tui với

pebonmat^,^
01-11-2009, 08:52 PM
Dạo này học hành sa sút wa trời lun:'( , nhưng tui ko bít mình phải cố gắng như thế nào, bắt đầu lại từ đâu nữa. Chán wa đi! Ko bít mình học vì cái gì, cái đích mình cần đến là gì nữa...Cứ mở vở ra lại thấy nản dễ sợ, ko thể tập trung vào chuyện j` đc. Cảm thấy lạc lỏng và vô hướng wa! Ai có thể nói cho tui bít tui cần làm gì đc ko???

Jujnhan_kasumj_kute
01-11-2009, 11:24 PM
có lẽ you đang yêu hay nhớ 1 người nào đó sao? cho nên honk tập trung đc đó mà

congchua_trasua_9x
01-11-2009, 11:55 PM
Thỉnh thoảng mình cũng vậy ......nhìn thấy sách vở là muốn nản rồi......úp mặt xuống bàn......làm 1 giấc đến khi tỉnh thì lọ mọ lên giường đi ngủ *_*......chả bít sao nữa......vì bị lặp đi lặp lại chuyện đó nhiều quá khiến học hành sa sút .....tìm đủ mọi cách rùi nè......rửa mặt......chạy lên xuống cầu thang mấy lượt....chơi games 15' rùi học típ......mà có thấy hiệu quả ji` đâu trời (_ _'') ~~~> nản hết cỡ.......

Hà...đến khi hem chịu được nữa mới nghĩ ra kế là phải lập danh sách những BT cần hoàn thành trong buổi tối và có lệ là nếu hok hoàn thành thì nghỉ onl lun.......+_ + hem được lên nữa ------> cũng tiến bộ phết đấy ^^!

Dần sau mới phát hiện ra là mình học buổi sáng hiệu quả hơn tối nên giờ cứ dậy lúc 4h15 học hihi ^^!.....buổi tối đi ngủ sớm hơn tí vì biết là nếu cứ ngồi đấy thì cũng hok giải quyết vấn đề ji` cả khi mà hok có hứng học chút nào:so_funny:.....haha ====> jo` thì hết chán học rùi

ps : phải có mục tiêu mới học được ( cái nì quan trọng nhứt ^^!)

Mắt_lưu_ly
02-11-2009, 12:07 AM
con người ai cũng có những lúc như bạn vậy, bỗng nhiên thấy mình như đang rơi xuống mà ko thấy điểm dừng, mọi thứ cứ như đang mất phương hướng, nói thật đôi lúc mình cũng thấy chán nản, mình muốn bỏ hết tất cả lại và chạy đi thật xa, đến một nơi chỉ có mình mình ở đó.
những lúc này, bạn hãy nghĩ ngơi đi, thư giãn sẽ giúp bạn tỉnh táo hơn đấy

NhokLonely4294
02-11-2009, 03:01 AM
oh chắc bạn đang nhớ đến ai đo thì fải hjhj

whitemouse108
02-11-2009, 06:27 AM
Bạn đang mất phương hướng đấy những gì bạn đang mắc phải mình cũng hiểu và thông cảm mà tại vì mình cũng là nạn nhân nè nhưng nếu xác định đc những vấn đề trên bạn sẽ lấy lại tinh thần ngay thôi. Mục đích của việc học: kiếm 1 việc làm sau này để nưôi sống bản thân,gia đình, cao hơn là giúp phát triển đất nước. Bạn mở tập ra thấy chán có lẽ do mất kiến thức nên mới cảm thấy như thế mình hiểu mà cách tốt nhất là ôn lại kiến thức chổ nào ko biết thì hỏi thầy đừng ngại hoặc lên mạng tìm hiểu về kiến thức đó "ko sợ ko biết chỉ sợ ngại học hỏi". Bạn cứ cố gắng tập trung vào việc học như giải 1 bài toán khó chẳng hạn cứ tập trung vào làm cho đến khi ko thể tập trung đc thì kiếm việc gì thư giãn như nghe nhạc, xơi trái cây v.v.. Đối với sự tập trung bạn chỉ cần tập trung 30' rồi sau đó thư giãn 10' đây là cách học khoa học nhất đấy, từ từ rồi bạn sẽ tập trung thôi. Mỗi môn học đều có sự hứng thú riêng và có lợi ích riêng của nó, vd: môn Toán có chương Xác suất học rất thú vị bạn có thể ứng dụng vào việc... đánh bài, chơi xúc xắc vì tính toán đc xem bao nhiu % thì mình sẽ đc 3 con "heo" chẳng hạn. Còn nhiều thứ đang chờ bạn khám phá lắm. Bây giờ vẫn còn kịp ko muộn đâu bạn cố gắng lên bạn nhé

pebonmat^,^
02-11-2009, 08:46 PM
cảm ơn các bạn nhìu nhìu nhe:D