PDA

Xem đầy đủ chức năng : Yêu 1 năm mới biết bạn gái là “nhân tạo”-sock tận óc

badboy1412
01-11-2009, 11:21 AM
Mình wen e nó dc 1 năm rồi, tình cờ mình mới biết là e đã từng đi thẩm mỹ viện để chỉnh sửa đôi chút, nhưng mà phải nói các bác ơi là e nó đẹp lắm ạ [ theo wanh’ giá của e, vì ng iu e mà]
Nhưng ngặt nỗi mình khó vượt wa’ định kiến “đi chỉnh sửa” là ko chấp nhận

Giờ phải làm sao đây? choáng wa' :bxin:

thaika
01-11-2009, 05:19 PM
cái này bạn nên quăng qua bên gỡ rối tơ lòng ^^, thì lỡ yêu rồi thì cố chấp nhận đi, chuyện đã là thế h không lẽ bỏ người ta chỉ vì đã đi thẩm mỹ viện, nếu vậy thì tình cảm của bạn không chân thật rồi

Tóc rối
03-11-2009, 01:19 AM
Ai mà chẳng muốn đẹp. Nếu có điều kiện người ta đi thẫm mỹ cũng chẳng có gì sai cả.
Tình cảm , nhân cách không "nhân tạo" luôn là được :rang:

Xê Kô
03-11-2009, 09:25 AM
Mình wen e nó dc 1 năm rồi, tình cờ mình mới biết là e đã từng đi thẩm mỹ viện để chỉnh sửa đôi chút, nhưng mà phải nói các bác ơi là e nó đẹp lắm ạ [ theo wanh’ giá của e, vì ng iu e mà]
Nhưng ngặt nỗi mình khó vượt wa’ định kiến “đi chỉnh sửa” là ko chấp nhận

Giờ phải làm sao đây? choáng wa'
ngồi xem fim Hàn xẻng khen nó đẹp nó xinh, chứ nếu bạn được 1 lần sang Hàn Quốc thì sẽ thấy gái Hàn xấu đến độ thế nào :bay: mình thề luôn, 99% lên TV toàn em đi chỉnh sửa từ 1 đến n chỗ :bay: về VN có em Bảo Thy hôi nách cũng chả sửa lòi ra còn gì :hihi:
nếu bạn xem fim Hàn mà chấp nhận đc thì việc có bạn gái đi mỹ viện 1 chút chả vấn đề gì, xét cho cùng thì ai chả muốn đẹp :hihi:
còn cái hại thì phải sau này cơ, mỹ viện rất tốt rất đẹp nhưng để duy trì thì ko đơn giản đâu :hihi:

-Mun-
03-11-2009, 09:32 AM
mình thắc mắc , bạn có thật yêu người ta ko?
sao lại phân vân vì chuyện như zậy chứ?
zõ vớ vẩn ><
nếu ko thể vươtj qua cái suy nghĩ lạc hậu chỉnh sửa là ko tốt đêy đi thì hã chia tay để ko khổ cả 2 :meo:
mình thề
mình hứa
mình đảm bảo
nếu bạn cứ nghĩ với cái tư tưởng lỗi thời ấy thì cả đời bạn sẽ ko cso bạn gái đau :gian:
con trai thật íhc kỷ :gian:
cứ thích quen con gái đẹp mà lại đòi hỏi nhìu cái
nếu người ta đẹp tự nhiên
nói thẳng là ko đến lượt bạn đâu :gian:
bye !

Hoa Trà
03-11-2009, 09:39 AM
"Cái nết đánh chết cái đẹp"

Bạn có nghĩ về cái câu này không? :) Bạn yêu cái đẹp hay tính nết của cô ấy? Tùy bạn suy nghĩ nhé!

Đâu phải hễ đi thẩm mỹ viện để làm đẹp là gian dối?

"Không có phụ nữ xấu, chỉ có phụ nữ không biết làm đẹp"

Những lần tớ nói với các bạn tớ là tớ xấu mà ai cũng nói với tớ câu đó. Tớ chỉ khuyên bạn là hãy chấp nhận những gì bạn đang đối đầu. Cứ xem như cô ấy trang điểm cho đẹp để có thể sánh đôi với bạn được không nè? Bạn yêu cô ấy bằng tấm lòng hay bằng sắc đẹp? Nếu như cô ấy không đi thẩm mỹ viện thì bây giờ bạn có biết cô ấy không?

Chỉ vài lời góp ý thôi!

badboy1412
04-11-2009, 12:35 AM
Ai mà chẳng muốn đẹp. Nếu có điều kiện người ta đi thẫm mỹ cũng chẳng có gì sai cả.

em, mình hiểu, chính vì thế mình mới phân vân, mình nghĩ e nó iu wi' mình vì tình cảm, thật ra, đi thẩm mỹ , nhìn e nó xinh thật mà bây giờ

ngồi xem fim Hàn xẻng khen nó đẹp nó xinh, chứ nếu bạn được 1 lần sang Hàn Quốc thì sẽ thấy gái Hàn xấu đến độ thế nào :bay: mình thề luôn, 99% lên TV toàn em đi chỉnh sửa từ 1 đến n chỗ :bay: về VN có em Bảo Thy hôi nách cũng chả sửa lòi ra còn gì :hihi:
nếu bạn xem fim Hàn mà chấp nhận đc thì việc có bạn gái đi mỹ viện 1 chút chả vấn đề gì, xét cho cùng thì ai chả muốn đẹp :hihi:
còn cái hại thì phải sau này cơ, mỹ viện rất tốt rất đẹp nhưng để duy trì thì ko đơn giản đâu :hihi:
uhm, tui cũng nghĩ thế, làm gì có cái đất nước nào mà gái đều dep xinh, họa có mấy e xinh nó mới đưa lên tv
em Bảo Thy có hôi nách ko thì ko biết, đồng ý có thể e nó sửa nhưng mà đươc 1 em như thế, cũng okie, khối đứa nó thèm :))

mình thắc mắc , bạn có thật yêu người ta ko?
sao lại phân vân vì chuyện như zậy chứ?
zõ vớ vẩn ><
nếu ko thể vươtj qua cái suy nghĩ lạc hậu chỉnh sửa là ko tốt đêy đi thì hã chia tay để ko khổ cả 2 :meo:
mình thề
mình hứa
mình đảm bảo
nếu bạn cứ nghĩ với cái tư tưởng lỗi thời ấy thì cả đời bạn sẽ ko cso bạn gái đau :gian:
con trai thật íhc kỷ :gian:
cứ thích quen con gái đẹp mà lại đòi hỏi nhìu cái
nếu người ta đẹp tự nhiên
nói thẳng là ko đến lượt bạn đâu :gian:
bye !

đáng tiếc là mình có bạn gái, mình ko suy nghĩ vớ vẩn, mà nhức đầu vì ý nghĩ ấy cứ lởn vởn, cho nên mới fai hội ý với mọi người
bạn thấy mình chưa mà bảo nếu dep tự nhiên thì ko tới lươt minh?? ^_^

"Cái nết đánh chết cái đẹp"

Bạn có nghĩ về cái câu này không? :) Bạn yêu cái đẹp hay tính nết của cô ấy? Tùy bạn suy nghĩ nhé!

Đâu phải hễ đi thẩm mỹ viện để làm đẹp là gian dối?

"Không có phụ nữ xấu, chỉ có phụ nữ không biết làm đẹp"

Những lần tớ nói với các bạn tớ là tớ xấu mà ai cũng nói với tớ câu đó. Tớ chỉ khuyên bạn là hãy chấp nhận những gì bạn đang đối đầu. Cứ xem như cô ấy trang điểm cho đẹp để có thể sánh đôi với bạn được không nè? Bạn yêu cô ấy bằng tấm lòng hay bằng sắc đẹp? Nếu như cô ấy không đi thẩm mỹ viện thì bây giờ bạn có biết cô ấy không?

Chỉ vài lời góp ý thôi!

Mod nói rất có lí, mấy nay mình cũng nguôi ngoai rồi, nói chung, sửa thì sảo mọi chiện vẫn tốt dep95, miễn sao tụi mình bên nhau cảm thấy vui là okie rồi ^_^

nói chớ, nhân tiện hỏi thăm lun là ở VN có cái mỹ viện nào cho nam hôn??

kem dâu mút
04-11-2009, 12:57 AM
Chuyển bài này qua đây cho hợp lý :D

Việc có điều kiện mà làm cho mình đẹp hơn thì có gì đâu, khi nào xấu đi mới sợ :sr:. Miễn sao người ta không thẩm mỹ tính cách con người là đc rùi. Mềnh cũng muốn đi làm cho đẹp hơn để có bồ mà còn hông có điều kiện đây nè :khocnhe:

muathutim
04-11-2009, 01:01 AM
Mình ước gì có xiền đi thẩm mỹ nhỉ :nhi:
Chứ thế này mãi chắc còn ế dài dài :so_funny:
Con trai yêu bằng mắt mà :cr:

Mộ Lam
04-11-2009, 02:04 AM
Ồh,

Phụ nữ, đa số đều ưa cái đẹp cả. Cho nên chuyện thẫm mĩ với thời đại bây giờ cũng rất bình thường thôi. Cũng kô hẳn là ai cũng chấp nhận đc nó... Nhg, nếu đã yêu nhau thì cần gì phải quan tâm những chuyện đó?
Vậy chứ bạn yêu tính cách cô ấy, hay vẻ bề ngoài của cô ấy?
Nói cách khác, nếu cô ấy kô còn xinh đẹp nữa, bạn sẽ chắc chắn rằng vẫn yêu thương cô ấy???
:)

Nếu con trai thích cái đẹp, nhg lại muốn nó đc hoàn hảo theo tự nhiên, thì cứ ở đó mà chờ "cơ hội " đi nhá.

Hoa Trà
04-11-2009, 04:52 AM
^^! Mừng là bạn đã suy nghĩ theo chiều hướng đẹp.

Còn về thẩm mỹ viện cho nam thì... tớ xin lỗi tớ không có ở VN để biết có hay không để nói cho bạn ^^"! Nhưng tớ nghĩ là có đó, chỉ không biết là ở đâu thôi. Bạn tự tìm nhé ^_^!

NhocBun
04-11-2009, 07:30 AM
Người yêu cúa mình mà sợ à,rõ nhảm nhí.Phải nói là rất may man vì có người yêu như thế chứ

letue
04-11-2009, 07:32 AM
Đã nói là nó đẹp lắm rồi còn vô đây làm gì...thời nay thế kỉ 21 rùi chứ còn thời xưa đâu
Ko sửa mũi thì cũng sửa cằm...mà ko cằm thì cũng cắt mắt.....:cr:
Với lại vẻ đẹp bên ngoài thì chỉ là 1 phần nào đó thôi....cái quan trọng là vẻ đẹp tâm hồn của người ta.

[p]É...[g]À
04-11-2009, 07:40 AM
Trời... đc thế rùi còn mún j hơn nữa... thời này ai lại còn wan niệm thế nữa bạn... mjh mà có xiền thì mjh cũng đi rùi chứ cứ thế này... ế hoài... bùn cho thân mjh ghê

benemlabien_rong76
04-11-2009, 08:52 AM
nếu bạn chỉ yêu cái ngoại hình của nhỏ kia thỳ nên bỏ đi vì biết đâu mai mốt " lộ hàng " thỳ sao??? còn néu yêu thật lòng thỳ nên chấp nhận dù là j` đy nữa

Mr.Sjlent
05-11-2009, 03:51 AM

--> Ý kiến này là chuẩn rùi!!

Mình hỏi bạn có yêu cái đẹp không? --> Có đúng không!!
--> Vậy bạn gái bạn cũng muốn mình đẹp ! Vayaj là sai ư?? --> Hoàn toàn không!

Mình nghĩ bạn là 1 người yêu không chấp nhận đc.. Yêu ngta mà phải đắn đo đến thế ư??
Nếu mình là bạn, mình có lẽ nên hp chứ không phải lên đây thốt ra những lời như vậy !
:thankyou:

ddkv
05-11-2009, 08:15 AM
Uhm! Mình thấy đi thẩm mĩ cũng là chuyện bình thường rồi! Ngày trước nhìn thì thấy khó chịu lắm! Nhưng bây giờ cũng đại trà rồi bạn ạ! Nếu yêu thì việc thẩm mĩ cũng là bình thường mà!
Mình cũng đang muốn làm đẹp đây mà chỉ sợ bên thẩm mĩ viện làm xấu rồi đâm ra tè le cái mặt thôi!
Hihi! Thế bạn badboy ơi! Cho hỏi bạn gái của bạn đi chỗ nào tút thế! Hihi! Để mình đến đó nghe tư vấn thử xem sao!
Là con gái thì làm đẹp là nhu cầu thường trực mà! Hihi!

badboy1412
05-11-2009, 09:04 AM
^^! Mừng là bạn đã suy nghĩ theo chiều hướng đẹp.

Còn về thẩm mỹ viện cho nam thì... tớ xin lỗi tớ không có ở VN để biết có hay không để nói cho bạn ^^"! Nhưng tớ nghĩ là có đó, chỉ không biết là ở đâu thôi. Bạn tự tìm nhé ^_^!
Nếu biết thì chỉ tớ nhé, mà bạn đang ở nuco71 nảo bên đó các dịch vụ cho Nam có fat' triển ko vẩy

Người yêu cúa mình mà sợ à,rõ nhảm nhí.Phải nói là rất may man vì có người yêu như thế chứ
sao may mắn, bạn phân tích sao mà thấy may mắn?

Đã nói là nó đẹp lắm rồi còn vô đây làm gì...thời nay thế kỉ 21 rùi chứ còn thời xưa đâu
Ko sửa mũi thì cũng sửa cằm...mà ko cằm thì cũng cắt mắt.....:cr:
Với lại vẻ đẹp bên ngoài thì chỉ là 1 phần nào đó thôi....cái quan trọng là vẻ đẹp tâm hồn của người ta.
đẹp lắm thì là giờ, chứ ai bít trc kia sao? bạn làm sao nhận ra vẻ đẹp tâm hồn?

É...[g]À;4744447']Trời... đc thế rùi còn mún j hơn nữa... thời này ai lại còn wan niệm thế nữa bạn... mjh mà có xiền thì mjh cũng đi rùi chứ cứ thế này... ế hoài... bùn cho thân mjh ghê
hihih, hy vọng bạn sẽ có xiền để tuốt ^_^

nếu bạn chỉ yêu cái ngoại hình của nhỏ kia thỳ nên bỏ đi vì biết đâu mai mốt " lộ hàng " thỳ sao??? còn néu yêu thật lòng thỳ nên chấp nhận dù là j` đy nữa
cái này mình nghe film wa'
yêu thật lòng thì gì cũng chấp nhận dc ư?????
bạn chắc chứ??? đang iu say đắm cái bạn gái/ trai mình bị tai nạn bị hủy nhan, hoặc tay chân gì đó, bạn cũng sẵn sàng tiếp tục iu và tiến tới hôn nhân? sẵn sàng chăm sóc cả đời????

--> Ý kiến này là chuẩn rùi!!

Mình hỏi bạn có yêu cái đẹp không? --> Có đúng không!!
--> Vậy bạn gái bạn cũng muốn mình đẹp ! Vayaj là sai ư?? --> Hoàn toàn không!

Mình nghĩ bạn là 1 người yêu không chấp nhận đc.. Yêu ngta mà phải đắn đo đến thế ư??
Nếu mình là bạn, mình có lẽ nên hp chứ không phải lên đây thốt ra những lời như vậy !
:thankyou:
hy vọng bạn trong hoàn cảnh của mình, để bạn hp

Uhm! Mình thấy đi thẩm mĩ cũng là chuyện bình thường rồi! Ngày trước nhìn thì thấy khó chịu lắm! Nhưng bây giờ cũng đại trà rồi bạn ạ! Nếu yêu thì việc thẩm mĩ cũng là bình thường mà!
Mình cũng đang muốn làm đẹp đây mà chỉ sợ bên thẩm mĩ viện làm xấu rồi đâm ra tè le cái mặt thôi!
Hihi! Thế bạn badboy ơi! Cho hỏi bạn gái của bạn đi chỗ nào tút thế! Hihi! Để mình đến đó nghe tư vấn thử xem sao!
Là con gái thì làm đẹp là nhu cầu thường trực mà! Hihi!

hic hic, mấy anh chị rũa xả e wa', làm như e là kẻ vô tình, cứng đầu, cổ hũ ko chấp nhận cái mới hay sao ấy

mấy anh chị nói thì hay, chứ giờ thử anh chị trong hoàn cảnh em thì sao?
anh chị có dám chắc là mình rất cởi mở chuyện đi mỹ viện ko?
anh chị có chắc là nếu là mình, ko đẹp, cũng sẵn sàng vào mỹ viện mà tuốt ko? tuốt xong rất vô tư àm ra đường, ko ngần ngại gì ca?

anh chị hỏi thật lòng xem có dám ko mà rũa e dữ vây????

@ ddkv, chỗ bạn gái mình đi tuốt là Cosmo nằm ở Nguyễn Đình Chiểu đó bạn, nghe em nó nói là hiện đại và uy tín lắm, đang có khuyến mãi gì đó nữa nè http://cosmo.vn/vi/home.html

letue
05-11-2009, 09:32 AM
Theo cách cư xử của nó , behaviors của nó thì nhận xét dc vẻ đẹp tâm hồn...ko lẽ ko biết người yêu ra sao sao?
bó tay :lol:

_clover_
06-11-2009, 12:15 AM
chứ giả sử cái mặt ý xấu ko ai nhìn được => ko coá người thik
zị chứ ấy coá mún hình đẹp hơn ko? ( ex : ấy là chí phèo - trong chí phèo của nam cao)

badboy1412
06-11-2009, 10:14 AM
Theo cách cư xử của nó , behaviors của nó thì nhận xét dc vẻ đẹp tâm hồn...ko lẽ ko biết người yêu ra sao sao?
bó tay :lol:
u sure????
nếu chỉ wa hành vi cử chỉ mà đoán dc cả tâm hôn..bạn lầm chết! sách viết về body language đầy ra đấy

chứ giả sử cái mặt ý xấu ko ai nhìn được => ko coá người thik
zị chứ ấy coá mún hình đẹp hơn ko? ( ex : ấy là chí phèo - trong lão hạc của nam cao)

bạn gái mình ko đến nỗi trc khi tưốt xấu đến ko ai nhìn dc đâu ^_^

_Gió_
07-11-2009, 02:42 AM
yêu c0n ngƯƠì chứ c0' fai? yêu vẻ bề ngoài đâu muk sợ
thẩm mỹ viện thỳ đã sa0 ối người mún đj muk h0k c0' $ làm đếy
ai c0' nhu kầu thỳ xang THÁI LAN là tốt nhứt

Miss.Ka
07-11-2009, 05:00 AM
Choy` :dien: Mình mà có tiền, mình cũng đi. Có gì quan trọng đâu.Người ta thường nói " Sang vì Vợ" mà, bạn gái đẹp thì có gì phải buồn!

motngaynhoem
07-11-2009, 05:56 AM
cô ấy làm gì thì làm miễn sao trong cặp mắt bạn cô ấy đẹp là đc rồi... tại sao mà ko chấp nhận đc chứ... yêu thì yêu bằng tình cảm bằng cả tấm lòng chứ có yêu vì vẻ đẹp chỉnh sửa đâu..

badboy1412
09-11-2009, 11:34 PM
yêu c0n ngƯƠì chứ c0' fai? yêu vẻ bề ngoài đâu muk sợ
thẩm mỹ viện thỳ đã sa0 ối người mún đj muk h0k c0' $ làm đếy
ai c0' nhu kầu thỳ xang THÁI LAN là tốt nhứt

hok dám đâu, theo lời giang hồ đồn bi giờ sang Hàn mới là nhất!
mình mà có tiền, mình cũng hok đi mỹ viện, mình đệp sẵn rồi, hihihi

Choy` :dien: Mình mà có tiền, mình cũng đi. Có gì quan trọng đâu.Người ta thường nói " Sang vì Vợ" mà, bạn gái đẹp thì có gì phải buồn!
đẹp thì đẹp, nhưng mà có xài đồ "nhân tạo" sợ "sang" lâu ngày nó dễ vỡ lắm

cô ấy làm gì thì làm miễn sao trong cặp mắt bạn cô ấy đẹp là đc rồi... tại sao mà ko chấp nhận đc chứ... yêu thì yêu bằng tình cảm bằng cả tấm lòng chứ có yêu vì vẻ đẹp chỉnh sửa đâu..

Nói chữ "yêu" mình thấy hơi ngượng, thật sự đến giờ ko biết có mấy ai dám tự hào nói là mình "yêu" ko nưa??

Theo mình, "yêu" chỉ xảy ra khi 2 bên đã tiến tới hôn nhân, sẵn sàng chia sẻ, hi sinh cho nhau [đại loại là các cụ sống răng lâu đầu bạc]
chứ ở tưổi tụi mình, nói "yêu" thấy xa vời wa'

nếu bạn dám nói "yêu bằng cả tấm lòng" --> bạn dám chết vì bạn trai/ bạn gái bạn ko?

_clover_
10-11-2009, 01:21 AM
bạn gái mình ko đến nỗi trc khi tưốt xấu đến ko ai nhìn dc đâu ^^

ý tớ không phải zị. mà tớ nói ấy đấy.be u

Mr.Sjlent
10-11-2009, 04:43 AM
Thật tình là vẫn không hiểu chủ topic muốn gì hơn nữa ở người yêu !
Chỉ có thể nói bạn là 1 người quá trọng về ngoại hình...
Buồn cho bạn gái của bạn khi những cố gắng của cco ấy lại làm cho bạn phải đắn đo đến thế..

Thật không biết phải nói sao với bạn.. Chuộng hình thức ư? Yêu cái đẹp tự nhiên ư?--> Có lẽ mình nên nhìn bạn với con mắt khác thì hợp lý hơn..

ddkv
12-11-2009, 02:20 AM
Uhm! Badboy hơi cổ hủ rồi đấy! À! Mà không thể không quên cám ơn bác badboy và bạn gái của bác đâu! keke! Tuần trước em có ghé qua bên Cosmo, Nguyễn Đình CHiểu mà bác nói đó! Thấy cũng khá ok nên em đánh một quả giờ mặt mày em nhẵn nhụi hơn rồi đây! Mấy hôm nữa em phải đi tút cho xinh hơn! Bạn trai của em không cổ hủ như bác badboy đâu! :) keke

babybaby_kute92
12-11-2009, 02:54 AM
ukm!you đừng có wan tâm wa đến chuyện nè!nếu mà bạn gái you
hok đẹp thj chua chắc you đã thjk mà hoj thăm bọn mjnh đâu!
mà bzo you thử ngj xem,có đứa hoj you con kja là con nào xjnh thja,you
bảo bồ t đấy!you hãnh diện hok!sướng thja mà you còn phân vân!