PDA

Xem đầy đủ chức năng : không thể quên

cogaikeongot_lovely
31-10-2009, 02:26 AM
9h ngày 7 tháng 6 năm 2009 lần đầu tiên và cũng là lần duy nhất mình được ngồi lại, trực tiếp nói chuyện cùng HT. HT nói thế giới này rất rộng, sau này sẽ còn có nhiều người tốt để mình lựa chọn, mình hiểu ý của HT. Mình không có chút gì giận cả, nhưng mình cảm thấy rất buồn, mình đã quyết định quên và đến hôm nay đã đúng 4 tháng 24 ngày nhưng mình vẫn không quên được. Đây chỉ là tình cảm đơn phương nên có đôi lúc mình nghĩ mình sẽ mao chóng quên đi, nhưng không phải thế, thật khó khăn khi quên một người, mình muốn quên thật nhanh, quên hết tất cả những gì về HT. Mình phải làm sao đây, việc không thể quê làm mình khó chịu va buồn lắm.

GRTL
31-10-2009, 05:24 AM
- Các bạn khi gặp chuyện kiểu thế này thì hay dùng câu " mình sẽ cố quên " .... rồi lại " mình không thể quên ". Nghe phát nhàm !!!!!!
- Vấn đề ở đây bản chất của nó không phải là quên hay không quên ! ở đây là bạn có chịu chấp nhận thực tế hay không mà thôi ! suốt đời các bạn ( khi trải qua chuyện như thế này ) không bao giờ quên ... mãi mãi không thể quên ! chỉ khác là cảm xúc và ý niệm của các bạn về ký ức này ...
* Nếu các bạn là người có ý chí - cách nghỉ cầu tiến, tích cực, đủ nhận thức để tạ ra nghị lực và niềm tin vào bản thân vào tương lai vào tình yêu .... khi bạn nhìn về nổi đau ký ức nó chỉ như là một kinh nghiệm, một chút lãng mạng của tuổi xuân.
* Ngược lại thì đấy luôn là sự tiếc nuối, xót xa và đau khổ ! <--- điều này lại càng làm cho bạn thấy nặng nề, bức xúc .... nó dường như mới ngày hôm qua !
- Như một ai đó nói " cố quên để mà nhớ " <--- ta lảm nhảm sẽ cố quên chuyện này chuyện nọ ... mỗi ngày đều thầm nghỉ, thầm lẩm nhẩm <---- chả khác gì nhắc nhở mỗi ngày, ngày nào cũng lôi ký ức củ mềm ấy ra nhâm nhi <---- quên được chết liền !!!!!!

- Hãy biết chấp nhận những việc đã qua và hướng đến những điều tích cực đó mới là cách để giải quyết những vấn đề không muốn nhớ !!!!

haibep
31-10-2009, 10:58 PM
Dẫu biết cố quên la sẽ nhớ - ắt tự lòng cố nhớ đễ mà quên

bình tĩnh trong mọi trường hợp bạn ơi !

Lang thang buồn
01-11-2009, 01:52 AM
Lúc này nên nghe bài Không đau vì quá đau.. Cái gì đã thuộc về mình thì sẽ nó sẽ mãi bên mình, có những cái không thuộc về mình thì dù có làm gì đi nữa cũng chẳng phải là của mình ! Hãy sống mạnh dạn lên vì cs tốt đẹp còn ở phía trước !

candy_sweet_9191
01-11-2009, 02:07 AM
Trời! Một việc đã xảy ra rồi thì trừ khi bạn bị mất trí thì mới có thể quên được thội
Ở đây bạn ko cần phải quên, hãy để nó là 1 kỉ niệm đẹp, 1 kinh nghiệm để mà lần sau ko mắc phải nữa
Bạn phải hướng đến tương lai tươi sáng chứ, còn rất nhìu người ngoài kia cơ mà? Đó là do bạn ko muốn, cứ chìm đắm trong quá khứ nên mới như vậy thôi! Phải nghĩ thoáng ra chứ? Đó là lí do mặt chúng ta ở đằng trước để nó hướng về tương lai, chứ ko phải là để nhìn về quá khứ?
Mong bạn sẽ có những quyết định đúng đắn, mở lối đi riêng cho trái tim mình!
Thân

motngaynhoem
01-11-2009, 02:35 AM
mới có 4 tháng làm sao mà quên đc muốn quên thì phải kiếm cho mình một người yêu mới như vậy sẽ mau quên hơn... và thời gian còn ngắn quá... cố lên nha bạn...

mrnou247
01-11-2009, 03:12 AM
Nhậu là hảo cák! Rượu vào quên sạch !

kjmhu3
01-11-2009, 06:30 AM
rượu càng buồn :(
hương rượu đắng mà hương tình thoảng qua làm cay cay nơi sống mũi ^^