PDA

Xem đầy đủ chức năng : mọi người jups mình với nha cảm ơn

ilysm230894
29-10-2009, 07:07 AM
mọi người ơi cho mình hỏi cái này nha yêu ở tuổi 16 có phải là hư không? ban đầu mình nghĩ là xấu nhưng mà sau rùi tình cảm lại tự nhiên đến một cách tự nhiên thui, anh ấy thì đã đi làm rùi và mình tin anh ấy là người tử tế và hiểu biệt Mình đã gặp anh ấy hôm trug thu và thấy mình thật may mắn khi qen đc 1 ng như thế ở trên mag và chắc sẽ chẳng có lần thứ 2 một tình cảm như thế này nưa...ngày nào mình với anh ấy cũng nhắn tin và chia sẻ rất nhiều cảm xúc, nói cả về những điều sắp tới, những điều nên tránh trong mối qan hệ này, anh ấy vẫn nhắc nhở mình hoc bài thg xuyên vì nếu ko hoc thì không cho nt nữa, anh ấy qan tâm đến mình rất nhiều và mình đã cảm thấy rất hạnh phuc..cho đến một ngày ba mẹ bít chuyện thì đã bắt mình phải nghỉ học cho đến khi nào mình cho mẹ biết số điện thoại của anh ấy, mình ko mun có chuyện gì xảy ra ko tốt liên qan đến anh ấy, anh ấy cũng đồng ý là nếu cho thì cug ko saoanh ấy có thể chờ đc nhưng mình ko mún mất ng đó và :xao và muốn chờ đến hết tuần này xem sự việc thế nào, mẹ bắt mình fai chọn 1 trong hai còn mình thì mún cả hai và hy vọng mình có thể cân bằng đc cả hai..mình làm vậy có đúng không các bạn ơi cho mình bít ý kiến đc kỏ mình đg rất cần

tienu
29-10-2009, 11:22 AM
Chào bạn,

Yêu ở tuổi 16 là điều bình thường và tự nhiên nhất, mặc dù những hệ quả của điều đó thì ko đảm bảo đc tương lai! Thêm nữa, quan niệm về tình yêu còn quá ngây thơ nên dễ đi sai lệch, kết quả ko như ý muốn. Nhưng, xét ra, nếu chưa yêu thì ai cũng thế cả; yêu thử rồi sẽ biết nên làm gì và nên tránh gì ^^

Tớ cũng từng thích một người qua mạng, kết quả chẳng tốt đẹp gì. Bạn làm tớ nhớ đến những ngày tháng ấy, tớ thần tượng người ấy, tớ hâm mộ sự hiểu biết, tự hào về người ấy, tớ yêu mến và cảm thấy mình là cô gái hạnh phúc nhất trần gian khi đc người ấy quan tâm, chú ý. Về sau, mẹ tớ cảm thấy ko tốt nên cấm đoán, ép buộc tớ. Ba tớ đi gặp người ấy cũng nảy ra nhiều sự bất đồng. Phải mất một khoảng thời gian, tớ mới thôi chán nản, đau buồn khi nhận ra ba tớ đã đúng về "mối tình online" của tớ!

Hiện tại, bạn vẫn đang tôn thờ và tin tưởng vào tình yêu kia. Tớ bảo đảm, mấy tháng sau, khi những tính xấu, cực trái của 2 người lộ ra, tình yêu sẽ đầy ức chế, chán nản ^^ Bạn có thể gắng gượng, chịu đựng và cố tìm cho mình lí do để giữ niềm tin như thuở đầu kia nhưng...khó lắm!
Hiện tại, anh ấy là "người lớn", đương nhiên anh ấy muốn nhắc nhở bạn học hành. Nhưng, hãy nghĩ kĩ xem, "người lớn" gì mà quen một cô gái còn đi học? "Người lớn" gì mà không hiểu đc chữ "yêu" sẽ xao nhãng và đau khổ thế nào? "Người lớn" gì mà không rút lui cho tương lai của bạn? Anh ấy có vẻ "người lớn" nhưng "người lớn" đc bao nhiêu hả bạn?! Nhắc nhở, chia sẻ về tương lai cũng chỉ là cái BÌNH PHONG đẹp cho sự "thiếu suy nghĩ" của anh ấy. Có thật là anh ấy mong muốn ĐIỀU TỐT NHẤT dành cho bạn hay chỉ là sự ích kỉ ham muốn của một gã đã từng thất bại trong tình trường?! Suy nghĩ thật kĩ nhé bạn! Bạn đang cho rằng tớ ko biết gì nhưng hiện tại, tình cảm đang lấn áp lí trí rồi. Những điều hiển nhiên nhất khó mà thấy đc lắm!

Bạn cứ việc yêu và đối đầu với gia đình. Hãy luôn giữ gìn thân thể và giá trị của chính bạn! Tương lai thì không ai đoán biết đc cả. Tớ bảo đảm cho dù bạn cố gắng thế nào, cũng sẽ có ngày bạn mệt mỏi và trách mình ngu-ngốc vì đã "thả mồi bắt bóng"! Gia đình là những người ko bao giờ phản bội bạn, những con người duy-nhất trên thế gian này bạn có thể hoàn-toàn tin tưởng. Hãy luôn nhớ điều đó!

Bạn có biết tại sao bố mẹ ko ưng ý người ấy ko? Vì bạn xứng đáng một người tốt bụng hơn, thật hơn về mọi mặt.

Chúc bạn may mắn và luôn quyết định sáng suốt.

reset
30-10-2009, 11:49 AM
tuổi 16 chưa đủ chín chắn và hiểu biết,đừng nên để tương lai sau này của bạn và những người liên quan bị ảnh hưởng!Lo học hành đi đã cô bé,Tình Yêu sẽ tự nhiên đến nếu nó thật sự là của bạn!

ilysm230894
06-11-2009, 03:54 AM
cám ơn mọi người nhìu vì đã giúp mình nha cám ơn nhiều rất nhiều vì nhg lời khuyên này có ích và mình dễ nghe hơn so với khi bị bố mẹ mag hix

NhokLonely4294
06-11-2009, 05:20 AM
có sao mình năm nay cũng 16 nè mới bik ju rồi bị ng ta bỏ theo thằng # h mình nhớ cô ấy lắm nhưng ko còn cách nào mang cô ấy về đc vs mình nữa hjx

Mr.Sjlent
06-11-2009, 06:36 AM
Có lẽ những gì mình muốn và có thể định nói thì tiennu đã nói hết rồi..
Ở tuổi 16 , chuyện học là quan trọng nhất... Cơ hội với bạn còn ở trc mặt cơ mà..
C/s là 1 chuỗi những lựa chọn và cơ hội ,và không ai khác chính bạn sẽ phải chọn lựa chúng , không ai làm thay bạn đc..Học hay là yêu ,hậu quả thế nào có lẽ bạn cũng hiểu mà..

--> Và dù bạn có chọn lựa thế nào cũng chúc bạn vững tin trên con đường bạn chọn !!

NhokLonely4294
06-11-2009, 06:48 PM
zạ em nghe oy rút kinh nghiệm lần đầu yêu thôi hjx dau khổ wá làm sao để xoá kí ức đây ta hjx

coanhdao
07-11-2009, 06:03 AM
kí ức thì không xóa được nhưng bạn có thể dựa trên nhưng kí ức đó mà sống tốt hơn dù cho những kí ức đó là xấu xa hay tốt đẹp thì bạn vẩn bước tới phía trước đó là con đường mà bạn sẽ đi.........

nhóc_con
07-11-2009, 07:10 PM
có sao mình năm nay cũng 16 nè mới bik ju rồi bị ng ta bỏ theo thằng # h mình nhớ cô ấy lắm nhưng ko còn cách nào mang cô ấy về đc vs mình nữa hjx

tội hỉ nhưng đâu phải ạ iu ở tuổi 16 cũng bị đá như bạn đâu

GRTL
08-11-2009, 05:03 AM
- Mèn ! nói như bạn đây thì chắc GRTL tui có một đống người yêu rồi ! :D :D :D. Một người lớn thì họ luôn hiểu trẻ con rất dể bị lừa - cứ dỗ ngọt, quan tâm thường xuyên và lãng mạng một chút là các quý cô tuổi teen mụ mẫm ngay !
- Các bạn trẻ tất nhiên là ít kinh nghiệm và rất nhiều điều trong cuộc sống các bạn chưa biết, chưa được học tới ! một người lớn hơn họ có thể cho bạn trẻ thấy thế giới thật rộng lớn, dần dần bạn trẻ ngưỡng mộ .... thần tượng họ .... ! và thấy " yêu " :D. Một người thật sự mong muốn điều tốt cho bạn online tuổi teen của mình thì đừng bao giờ khơi gợi, dẫn dụ họ nghỉ đến một mối quan hệ yêu đương. Tuổi teen luôn phải trải qua giai đoạn phát triển sinh lý và giới tính mãnh liệt <--- họ luôn rất nhạy cảm và giàu cảm xúc yêu đương - nhưng thật sự họ không cần đến quan hệ yêu đương trai gái ( họ chỉ cần hiểu biết về nó và sự chia sẻ chân thành từ người lớn - họ chỉ cần những tình bạn trong sáng ).
- Bất kỳ người lớn nào yêu tuổi teen họ luôn không hết lòng, không chân thành. Trong 10000 trường hợp thì chỉ có 1 trường hợp bền lâu ( với hoàn cảnh rất đặc biệt ).

..... Các bạn gái nên nhớ khi bước qua tình yêu tuổi teen bạn gái luôn là người bị tổn thương nặng nhất !

KIM SAO CHI
08-11-2009, 05:59 AM
cái này mình ko biết đúng hay sai nhưng theo mình hãy lắng nghe lời nói của trái tim