PDA

Xem đầy đủ chức năng : Bí mật 1 chuyện tình.

0nline
22-10-2009, 03:06 AM
Ngày ấy tôi chỉ là một thằng sinh viên xa quê lên thành phố học. Xứ lạ quê người, không người thân , không bạn bè, hàng ngày phải loay hoay với những việc học hành, cơm gạo. Những tối rảnh rổi chỉ biết lên mạng, rồi tình cờ quen em.

Em, người con gái nghèo đất cảng Hải Phòng. Gia đình đông con phải chạy vạy từng bữa cơm. Thương mẹ cha,em gật đầu theo người về xứ Hàn xa lạ. Mỗi lần lên mạng gặp nhau 2 đứa nói chuyện chã bao giờ chán.

Ngày về Việt Nam em ghé thăm tôi, 2 đứa lang thang khắp con đường thành phố. Em xinh, nói chuyện dễ thương và hay cười khiến tôi chẳng thể nào không nghĩ đến.
Em bảo cuộc sống bên Hàn thích hơn Việt Nam, cái gì cũng có, nhưng mà mẹ chồng hay khó tính. Cứ bắt em ăn món kim chi dù em chẳng biết ăn đồ cay. Em nói mùa đông bên đó lạnh lắm, nhưng mà tuyết rơi đẹp. Em thích tuyết nên bắt tôi gọi bằng tên Tuyết.

Mỗi lần về Việt nam em đều ghé thăm tôi. 2 đứa lại lang thang qua từng con phố. Thời gian càng lúc càng trôi nhanh, câu chuyện của em mỗi lúc một buồn. Có lúc em gọi điện cho tôi nói bị mẹ chồng đánh đuổi ra khỏi nhà,có lúc em lại nói em muốn về lại Việt Nam sống cuộc sống bình thường. Tôi chỉ biết khuyên em cố gắng sống tốt hơn và chúc em hạnh phúc.

Em cũng về Việt Nam nhiều hơn, ghé thăm tôi nhiều hơn. Gia đình tôi cũng bắt đầu biết chuyện nên ra sức ngăn cản. Em nói 2 đứa có duyên mà không có phận. Thôi thì cứ cố gắng sống tốt hơn.

Mỗi lần lên mạng 2 đứa chỉ biết chào nhau, nói vài câu vu vơ. Em bảo đã li dị chồng,giờ visa hết hạn phải trốn bên này làm việc. Em muốn kiếm 1 số vốn để về Việt Nam làm ăn. Em nói khoảng 3 năm nữa đủ tiền em sẽ về.

Thời gian lâu dần em bận làm việc nên cũng ít gặp mặt nhau trên mạng. Có đôi lần em tránh mặt tôi, em hay nhắc câu "có duyên mà không có phận chỉ làm khổ đời nhau". Em tặng tôi bài Dĩ VÃng cuộc tình và hát cho tôi nghe đoạn "Tại sao yêu nhau không đến được với nhau.Để giờ đây 2 ta phải khổ đau.Mà sao 0 thể tha thứ cho nhau 1 lần". Nhiều lúc em lại gọi cho tôi hỏi thăm sức khỏe. Nghe giọng em có vẻ ngập ngừng.

Cuộc sống vẫn cứ trôi đi,trong mỗi cơn say hay những chiều mưa tôi vẫn thấy bóng hình em đâu đó. Tôi cố giấu những điều trong lòng mình suy nghĩ. Tôi cũng thử quen vài người con gái, nhưng chỉ được dăm 7 ngày lại chán.Chưa có ai quen quá 1 tháng, bởi họ chẳng giống em. Em nói cũng quen 1 số người nhưng chẳng đến đâu.

Mới đó đã 4 năm trôi qua. Tình cờ một chiều mưa tháng 10 gặp em trên mạng. Em bảo em đã về VN sau 4 năm đất khách, tay trắng vẫn hoàn tay trắng. Tối đó em gọi điện cho tôi, em kể về những chuyện đã qua, và ngập ngừng chẳng biết tương lai sẽ ra sao.
Chẳng hiểu sao lúc đó tôi lại khóc. Em cười tôi "Đàn ông mà yếu đuối vậy sao". Em lại hát cho tôi nghe bài Dĩ vãng cuộc tình, và nói đừng nên gặp nhau vì không muốn làm khổ đời tôi.

Vậy là em lại ra đi, em xóa Sim điện thoại và không lên mạng nữa.
Em biết không, 4 năm đã qua rồi đó.Em có tin là mình sẽ quên được nhau ?

phonglinh709
22-10-2009, 03:17 AM
chuyển bài đi bạn chỗ này không hợp cho bài này đâu

meomi_lemlinh
23-10-2009, 02:40 AM
sao mà dài thế :))
lần sau nhớ viết ngắn đọc cho dễ nha

làm sao lại viết cái chuyện tình có vẻ đọ nó linh tinh thế

GRTL
23-10-2009, 03:29 AM
- há !? đàn ông đây sao !? vớ vẫn thiệt ! .... xuốt ngày cứ say rồi lại nhớ ..... ! gặp nhau chút xíu ... còn lại toàn trên mạng ... ! :( ....
- Bạn thử hỏi lòng mình xem .... bạn đã làm gì cho tình yêu ấy !? ... ngoài việc than vãn và say xỉn tối ngày ! bạn ôm trong mình một cái bóng vô định để làm gì vậy !? nó chả giúp cho bạn thỏa mãn trong tình yêu, hay có một cuộc sống khá hơn ... ! nó chỉ hủy hoại cuộc đời bạn ... khiến bạn đánh mất đi một tình duyên thực sự của bạn trong tương lai ... !
- Quên được hay không là do cách nghỉ là ý chí của bạn ! chúc bạn sớm tỉnh say và không bao giờ chết vì say !

[X].[u]
23-10-2009, 10:05 PM
chuyện ấy bình thường wa' rùi?nản thiệt

M'z H.A
24-10-2009, 05:42 AM
jt' văn thj` đừng có bày đặt vjet' nhjeu chữ như thế chứ. mà kaj' thèng kon zaj trong kâu chjen đó ở kaj thờj đàn ông chưa mặc wan ha?khóc lóc... sến vã j

motngaynhoem
24-10-2009, 08:38 PM
người ta buồn thì mới lên h2t giải tỏa vậy mà các bạn còn nói nặng người ta nữa ác thiệt.. ko 1 câu nào động viên sao ... mà mình thấy câu chuyện của bạn nhảm thiệt đó... có vậy thôi mà cũng khóc nữa à..

for_you
24-10-2009, 10:02 PM
Khi đã yêu trách chi tình ai đắng cay trao nhau để một ngày vội vã bước đi cùng những lời dối gian ngọt ngào? Cuộc đời sao trái ngang để làm ai mãi chờ mong một bóng hình? Lỗi lầm này biết trách ai khi yêu? Tôi hay người??