PDA

Xem đầy đủ chức năng : một chút tâm sự thôi

bimatdethuong
17-10-2009, 06:14 AM
:wew::wew:Cảm ơn mọi người đã giúp mình. Nhưng thật sự là mình k tự tin như trước nữa. Làm bài kiểm tra xong mà mình lại rất lo sợ, k có một chút tự tin nào vào bài của mình cả, mình k dám khẳng định là mình đúng k một chút nào cả. Trong khi ở lớp cũ mình sẽ sẵn sàng đối mặt và tự tin mình đúng dù chưa bít là mình có đúng k. ở lớp mới này họ luôn xét nét mình, họ nhìn mình bằng con mắt rất đáng sợ, điều đó thì cũng là bình thường thôi do mình mới dc chuyển từ lớp khác sang mà- nhưng rõ ràng là học giỏi thì mới dc chuyển sang chứ. Mà có lẽ là mình học dốt hơn thì phải, đều là do mình cả thôi, k trách móc ai dc cả đúng k.

phonglinh709
17-10-2009, 06:32 AM
:wew::wew:Cảm ơn mọi người đã giúp mình. Nhưng thật sự là mình k tự tin như trước nữa. Làm bài kiểm tra xong mà mình lại rất lo sợ, k có một chút tự tin nào vào bài của mình cả, mình k dám khẳng định là mình đúng k một chút nào cả. Trong khi ở lớp cũ mình sẽ sẵn sàng đối mặt và tự tin mình đúng dù chưa bít là mình có đúng k. ở lớp mới này họ luôn xét nét mình, họ nhìn mình bằng con mắt rất đáng sợ, điều đó thì cũng là bình thường thôi do mình mới dc chuyển từ lớp khác sang mà- nhưng rõ ràng là học giỏi thì mới dc chuyển sang chứ. Mà có lẽ là mình học dốt hơn thì phải, đều là do mình cả thôi, k trách móc ai dc cả đúng k.
cười lên nào vì en là chính em cơ mà không việc gì phải xấu hổ khi làm bài không tốt cả điều quan trọng là em học bằng chính thực lực của mình không gian dối la được rồi:wish::wish::wish::wish:

phương_pro
17-10-2009, 06:34 AM
Tâm trạng này mình cũng đã trải wa.Giống như bạn ,lúc học lớp 12 mình cũng lun lo sợ rằng mình lun thấp kém so với bạn bè.Điều đó làm mình mất đi sự tự tin vốn có của mình.
Bạn hãy tập thích nghi với môi trường mới.Hãy tìm thú vui ở bạn bè ,điều đó sẽ giúp bạn rất nhìu.
Hãy tin vào khả năng của mình bạn nhé.Chúc bạn học tốt ^^

mrnou247
17-10-2009, 09:57 AM
Tự tin là chiến thắng mà MBDT. Chúc bạn luôn học thật giỏi!!!

bimatdethuong
19-10-2009, 06:48 AM
Cảm ơn mọi người rất nhìu nha. Tâm trạng mình bây giờ rất căng thẳng bởi điểm kiểm tra của mình rất tồi tệ, môn học mình rất tự tin thì bây giờ điểm lại wa thấp. Mình đã khóc, nhưng bây giờ k khóc nữa, nhưng tâm trạng rất bất ổn có ai hiểu đc k? Dù bình thường mình vẫn cười rất vui vẻ, rất tươi nhưng có ai bít đc nỗi lòng của mình đâu,thật đấy.

al-gonez
20-10-2009, 01:39 AM
thì ráng lấy lại tự tin thôi.. nếu ko có tự tin thì làm sao mà có tâm hồn để làm bài.. luôn lo sợ mình sai có nghĩa là bạn ko tập trung rồi.. lo suy nghĩ về điều sẽ xãy ra sau đó... rắng lên đi... hùi xưa mình cũng vậy đó... đầu năm hạng 5 trong lớp... kế típ nhãy xuống hạng 42... sức ép, áp lực nhìu wa đó... rắng lên là sẽ nhãy lên lại thui

nhóc_con
20-10-2009, 02:21 AM
thì ráng lấy lại tự tin thôi.. nếu ko có tự tin thì làm sao mà có tâm hồn để làm bài.. luôn lo sợ mình sai có nghĩa là bạn ko tập trung rồi.. lo suy nghĩ về điều sẽ xãy ra sau đó... rắng lên đi... hùi xưa mình cũng vậy đó... đầu năm hạng 5 trong lớp... kế típ nhãy xuống hạng 42... sức ép, áp lực nhìu wa đó... rắng lên là sẽ nhãy lên lại thui

sax
cao thủ nhảy cóc đó:so_funny::so_funny:

al-gonez
20-10-2009, 03:35 AM
sax
cao thủ nhảy cóc đó:so_funny::so_funny:
chùi ui.. ng ta đang cố giúp ng khác tự nhin bị chọc we huuhuh :(

phonglinh709
20-10-2009, 03:46 AM
Cảm ơn mọi người rất nhìu nha. Tâm trạng mình bây giờ rất căng thẳng bởi điểm kiểm tra của mình rất tồi tệ, môn học mình rất tự tin thì bây giờ điểm lại wa thấp. Mình đã khóc, nhưng bây giờ k khóc nữa, nhưng tâm trạng rất bất ổn có ai hiểu đc k? Dù bình thường mình vẫn cười rất vui vẻ, rất tươi nhưng có ai bít đc nỗi lòng của mình đâu,thật đấy.

theo anh nghĩ là bi giờ bé nên tam để cho tâm hồn mình nghỉ ngôi chút đi
em hãy nghĩ đến những chuyện vui một chút chứ âu sầu mãi chả để làm gì lần sau trước bài kiểm tra nếu em cảm thấy học không vào thì cứ nghỉ ngôi cho đầu óc thoải mái đi cười một cái trước khi làm bài mọi thứ sẽ khác > chúc bé luôn vui vẻ và ngày 20-10 vui vẻ :wish::wish::wish:

bimatdethuong
22-10-2009, 02:28 AM
Cảm ơn mọi người nhé. Cảm ơn phonglinh709 vì lời chúc nhé.