PDA

Xem đầy đủ chức năng : NhỮng ĐiỀu tÔi ƯỚc ....

haiduong87
11-10-2009, 03:42 AM
NHỮNG ĐIỀU TÔI ƯỚC..........

... Cuộc sống của tôi phưu bạt có những điều tôi làm sai. Có đôi lúc biết sai tôi tự sửa được. Có những lúc biết sai tôi không thể sữa được. Nhưng có điều tôi không thể, nhưng cũng có những điều tôi không muốn ...

Tôi có lỗi với mẹ rất nhiều, nhưng tôi chưa bao giờ dám ngồi đối diện với mẹ và nói ra lời xin lỗi. Bởi vì tôi sợ khi mình xin lỗi xong sau đó không biết có sửa đổi được hay không điều đó còn quan trọng hơn lời xin lỗi của tôi đối với mẹ rất nhiều.

Me cũng hiểu những việc làm sai trước kia và hiện tại tôi làm, rất nhiều điều không đúng, nhưng vì tâm lý nên mẹ không nói, tôi thương mẹ lắm nhưng cuộc đời phưu bạt , lầm lạc những bước đi ... Tôi không thể thành đạt và làm được những điều như ý mẹ muốn,

nhiều lúc tôi thấy mình thật vô dụng, tủi thân, bao năm có bao nhiêu ngày là có bấy nhiêu đêm tôi lặng lẽ khóc thầm, và cũng có bấy nhiêu đêm tôi giật mình trong những đêm dài khó ngủ , thao thức.

Nhiều lúc tôi ước, chỉ là một ý nghĩ thôi các bạn đừng hiểu lầm nhé . Tôi ước có một điều ước bây giờ tôi sẽ ước gì có một điều để mà ước... Cũng giống như người ta điều ước thật mông lung, vô số, ước vô biên, nhiều lúc tôi lại ước ngớ ngẩn Ước đêm nay ngủ đi, sang mai thức giấc mở mắt ra tôi thấy mình tan biến, như vậy điều ước ấy thật ngớ ngẩn phải không? Tuy thật ngớ ngẩn nhưng tôi cũng có điều để mà ước, con hơn là không biết ước điều gì, tự dưng tôi lại cười, thế mà nước mắt tôi lại trào ra . Nỗi tủi thân và sự ê chề trong tiềm thức làm tôi thấy nghẹn thở. Tiếng khóc trong đêm lặng thầm cam chịu, tôi lại ước gì mình có một người nào đó để tôi có thể gục đầu vào vai họ mà khóc. Ước gì có người an ủi tôi lúc này

Cuộc sống một mình làm tôi hoảng sợ, trời lạnh làm tôi càng lạnh hơn, lạnh lẽo đến tê tái cả cõi lòng, đê mê đến thầm lặng, không nói được lời nào, chỉ có bờ vai khẽ run lên khi tôi nấc (nước mắt thì chảy xuôi, đó là một quy luật trong cuộc sống ) Những bước đi trong đường đời, với gần nửa cuộc đời hương phấn của mình tôi còn dám ước điều gì đây. Có đủ can đảm, lý do hay tư cách gì để mà ước.

Tuy biết rằng điều ước không có thực sự ngoài đời, nhưng con người vẫn cứ tham lam lắm ...
Và bây giờ có một ông tiên hiện lên như trong chuyện cổ tích của ngày xửa ngày xưa tôi sẽ ước, tôi không ước bất cứ điều gì cao sang cả,hay sự giầu có mà tôi chỉ ước cho thời gian quay trở lại thời xa xa săm khi tôi chưa chào đời để ước rằng mẹ đừng có sinh ra tôi ngày ấy , tôi đừng có trào đời, đừng có tồn tại ....
.......................

P.chi
11-10-2009, 11:06 PM
Chào bạn

Đọc bài của bạn mình thấy có lẻ bạn chỉ là nhất thời thống khổ với nổi cô đơn của mình thôi. Mình có thể giúp bạn giết cái cô đơn này hay là đuổi nó đi là xong.

Cách nào?
Bạn hãy tìm một nơi nào đó thật vắng lặng, hãy nói to lên cho chính bạn nghe rõ, bạn muốn gì, ước gì, Hãy tưởng tượng là có người bạn đang ở đằng sau lưng bạn, nghe bạn nói và.... bạn hãy nói với người đó. Dĩ nhiên không nên để cho người khác biết nhiều về bạn... Có những người muốn hiểu bạn ghê lắm, nhưng đến khi đã hiểu rõ bạn xong, lại âm thầm rời xa bạn thì cũng thấy tiếc cho thời gian cười cười nói nói.

Kết luận:
Bạn nên nói chuyện của bạn cho chính bạn biết là hay nhất. Vậy là bạn đã đuổi đi một nổi cô đơn.

Thân mến

thieuduyint
12-10-2009, 12:36 AM
Đôi dép cao xu dẫm nát đời trai trẻ
Mũ cối tầu đập nát tuổi thanh xuân
Đời trai sóng gió mà nên bạn cũng đừng ước làm gì? chi cần bạn biết miình sai rùi cố gắng hoàn thiện mình thì đó là lời xin lỗi tốt nhất mà bạn có thể giành cho mẹ bạn. bố mẹ nào chẳng thương con vì lo cho conn sợ con chưa trưởng thành mà ko may mình làm sao thì ko ai lo cho con cái nên bố mẹ có thể tha thứ cho tất cả các tội lỗi mà người con gây ra.nhưng có 1 tội mà bố mẹ thì bỏ qua nhưng xã hội thì ko ai bỏ qua và tha thứ cho mình đó là tội bất hiếu. khi nào bạn thấy nỏi chân thì dừng lại nghỉ 1 chút và hãy quay đầu lại nhé sẽ cso 1 người đứng đợi bạn về. chúc bạn may mắn và tự tin lên đừng bi qua và cũng ko nên khóc