PDA

Xem đầy đủ chức năng : Giúp đỡ.

Chim Tu Hú
07-10-2009, 07:15 AM
Tui iu pà đó (quen gọi nhau thế). 2 đứa thân từ hồi bé tý ty. Pà đó = tuổi tui. Chơi thân quá nên hai đứa rất hiểu nhau. Coi nhau như anh em. Nhưng tự nhiên hôm đó thấy pà đi trà sữa với thằng Gà Dịch lớp bên. Tui thấy ức ức thế nào ấy. Như vậy có phải yêu bà đó không. Tui phải làm gì. Nói thẳng hay cứ để thế. Giúp tui với .:thatall:

Mộ Lam
07-10-2009, 07:34 AM
Cũng có thể là yêu. Vì trước đó luôn thân thiết với nhau từ bé, nên cứ vô tư như thế. Chỉ khi có người khác chen chân vào mới thấy ghen và phát hiện đc tình cảm của bản thân. Hoặc giả có thể hỏi vài câu vu vơ gì đó để dò xét đối phương xem họ thế nào rồi hẳn quyết định nói hay không cũng đc. ^^"

Chim Tu Hú
07-10-2009, 09:25 PM
Cũng có thể là yêu. Vì trước đó luôn thân thiết với nhau từ bé, nên cứ vô tư như thế. Chỉ khi có người khác chen chân vào mới thấy ghen và phát hiện đc tình cảm của bản thân. Hoặc giả có thể hỏi vài câu vu vơ gì đó để dò xét đối phương xem họ thế nào rồi hẳn quyết định nói hay không cũng đc. ^^"
Mình phải nói như thế nào cho người ta hiểu mình đây.

Mộ Lam
07-10-2009, 11:34 PM
Trời, bạn là con trai mà lại không biết thế nào hả?
"Ừhm thì... vờ như hôm nọ mình thấy ấy đi với ai đó, bộ 2 người thân thiết lắm hả hay có gì đó đặc biệt hay không thì biết chừ gì. "

Chim Tu Hú
08-10-2009, 06:36 AM
Trời, bạn là con trai mà lại không biết thế nào hả?
"Ừhm thì... vờ như hôm nọ mình thấy ấy đi với ai đó, bộ 2 người thân thiết lắm hả hay có gì đó đặc biệt hay không thì biết chừ gì. "

Hay mình cứ thẳng tiến, nói hết cho ấy, không cần biết kết quả nhĩ.

Mộ Lam
08-10-2009, 05:42 PM
Hay mình cứ thẳng tiến, nói hết cho ấy, không cần biết kết quả nhĩ.

Trực tiếp được thế là tốt nhất. ^^"

thieuduyint
08-10-2009, 06:21 PM
tiếng iu bạn có thể nói nhưng khi nói xong rùi thì coi chừng tình bạn thân thiết sẽ bị tan vỡ. vì bạn đâu có biết người ta iu bạn hay coi bạn như 1 người anh trai. muôn biết người ta có tình cảm cới mình hay ko thì phải thử lòng cô ấy. chúc bạn may mắn trong tình iu nhưng cũng đừng để mất tình bạn đẹp