PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hãy nắm chặt tay em anh nhé!

thieuduyint
25-09-2009, 06:26 PM
Hãy nắm chặt tay em anh nhé. Dù cho gió đông có lùa về vội vã và tuyết kia có phủ trắng cả một ngọn đồi xanh. Tình yêu chúng ta sẽ luôn vững bền và với em nh­ư thế là đủ cho cuộc sống này.

Hãy nắm chặt tay em anh nhé. Dù cho dòng đời cá cuồn cuộn chảy trôi và thời gian có vội vã trong âm thầm. Chúng ta sẽ luôn tựa sát vào nhau và chờ đón những gì sé đến. Thời gian bào mòn sự sống và tuổi trẻ ư?Em chẳng sợ vì đã có bờ vai anh che chở.

Hãy nắm chặt tay em anh nhé. Dù ngày mai có là vinh hoa hay tủi nhục. Đi bên nhau, chúng ta sẽ vượt qua tất cả những sóng gió của cuộc đời. Và bên kia_bến bờ của hạnh phúc sé là nơi chúng ta đặt chân lên.

Hãy nắm chặt tay em anh nhé khi ta đứng cạnh nhau dưới bầu trời đầy sao. Anh thì thầm khe khẽ với em rằng anh yêu em rất nhiều và cần có em trong cuộc đời này. Hạnh phúc biết bao khi em nhìn thấy trong mắt anh niềm vui bất tận.
Hãy nắm chặt tay em anh nhé khi hai ta cùng nhau đi dưới cơn mưa. Đôi vai em run lên khe khẽ những trái tim em lại ấm áp vô cùng vì tình yêu của anh đã ủ ấm cho nó và bởi đôi bàn tay anh đã đưa nó đến với bình yên và hạnh phúc.
Hãy nắm chặt tay em anh nhé ở bất cứ nơi đâu và bất cứ lúc nào. Để cho em thấy được rằng em luôn có anh, ta luôn có nhau, ta mãi thuộc về nhau.

Không biết tự bao giờ, em có thói quen thích nhìn ngắm mọi người nắm tay nhau. Những cái nắm tay gợi mở nhiều điều...

Khi người cha nắm tay con, cả bàn tay bé nhỏ của con nằm gọn bình yên trong bàn tay vững chãi của cha....
Tay mẹ thì dịu dàng và trìu mến....
Tay bạn bè vô tư, thoắt nắm, thoắt buông....
Tayngười iu ngập tràn hạnh phúc với những ngón tay đan nhau
âu yếm, tình tứ....
Có những cái nắm tay siết chặt.... Cũng có cái buông lơi, hờ hững.......

Lặng lẽ ngắm nhìn,và lặng lẽ tự hỏi,nếu là mình,mình sẽ nắm
tay như thế nào ?

Với em, nắm tay không hẳn chỉ là cái nắm tay. Nó là biểu hiện của tình cảm yêu thương....

Trong công việc hay sinh hoạt đoàn hội, em đã từng nắm tay, bắt tay không biết bao nhiêu lần. Những cái nắm tay đơn thuần xã giao, là sự va chạm giữa hai bàn tay...
Cũng có những cái bắt tay làm em phải suy nghĩ....
Cũng có bàn tay em từng ao ước nắmlấy, nhưng rồi biết, đấy không phải là của riêng ai....
Nắm tay thì dễ, nhưng để tìm được một bàn tay ấm áp vững chải, tin cậy thì khó
vô cùng...
Tìm hoài,tìm mãi ... Có lúc ngỡ đã tìm được, nhưng giữa những ngón tay đan nhau, vẫn có một khe hở...
Khe hở nhỏ thôi, nhưng rồi lớn dần lên, thành vết nứt, thành hố sâu ngăn cách...

Thế nên, anh ơi, nắm chặt tay em, anh nhé!
Để em cảm nhận sự bình yên và ấm áp từ bàn tay anh truyền qua tay em...

Và mỗi khi đưa em về, hãy nắm chặt tay em, anh nhé!
Để hơi nóng tay anh vẫn còn ở tay em, vỗ về em trong giấc ngủ....

Nắm chặt tay em, anh nhé!
Để mình đừng lạc mất nhau.
Vì em sợ, khi tay em rơi xuống, bàn tay đỡ lấy không phải là tay anh....

Nắm chặt tay em, anh nhé!

Để không một khe hở nào len vào giữa đôi ta...
Để những ngón tay luôn đan khít nhau, tạo thành bức tranh hạnh phúc...
Để em thuộc từng vết chai trong lòng bàn tay anh...
Để em cảm nhận rõ hơn về anh...
Để em biết tình anh sâu lắng và mạnh mẽ... sẽ giúp em vượt qua những nỗi lo sợ mơ hồ, những lo lắng băn khoăn...

Dẫu cho có bất cứ điều gì xảy ra, dẫu cho có phút giây nào đó, em giận dỗi rút tay về, thì anh hứa nhé vẫn nắm chặt tay em!

Nắm chặt tay em,anh nhé!

Bởi vì em yêu anh.!!

Cảm ơn cuộc đời đã cho em gặp anh, cho em biết anh, cho em được yêu anh. Em biết anh yêu em vô cùng và em cũng vậy. Dẫu rằng con đường mà hai chúng ta đang đi còn lắm những chông gai và khó khăn nhưng dù thế nào đi nưa thì hãy cứ nắm chặt tay em anh nhé!!!

.:_charlotte_:.
26-09-2009, 06:16 AM
Anh đã từng nói với em như thế, vậy mà bây giờ... sao anh nỡ vội quên mau đến thế, mỗi tối thứ 7 em lại vò võ 1 mình trong nhà, tắt hết đèn, nghe những bản nhạc buồn và nghĩ đến anh... Anh vô tâm quá, tàn nhẫn quá !

Em không có lỗi, sao anh nỡ dứt bỏ tình mình chỉ vì 1 lời nói ? Anh đã từng nói anh không muốn mà ! Sao anh không thể mạnh mẽ hơn ? Sao anh không dám bước qua định kiến đó ? Sao anh hèn nhát đến thế ? Sao anh không dám đánh đổi để đi theo tiếng gọi tình yêu ? Sao anh không dám, tại sao hả anh ?

sôn gô ku
26-09-2009, 06:41 AM
Ra về em có bắt tay
Chỉ mỗi mình anh được nhận
Cái cầm tay trong cái bắt tay

Đi trong gió mưa
Bâng khuâng đưa tay xem mãi
Trời làm trôi sạch bao giờ

Đi qua tháng năm
Cái cầm tay của ngày xưa ấy
Vẫn dịu dàng ấm áp trong anh

Ôi mối tinh đầu im lặng được cái cầm tay trong cái bắt tay
Thế ma hay ma lai đẹp

thieuduyint
26-09-2009, 07:26 AM
Anh đã từng nói với em như thế, vậy mà bây giờ... sao anh nỡ vội quên mau đến thế, mỗi tối thứ 7 em lại vò võ 1 mình trong nhà, tắt hết đèn, nghe những bản nhạc buồn và nghĩ đến anh... Anh vô tâm quá, tàn nhẫn quá !

Em không có lỗi, sao anh nỡ dứt bỏ tình mình chỉ vì 1 lời nói ? Anh đã từng nói anh không muốn mà ! Sao anh không thể mạnh mẽ hơn ? Sao anh không dám bước qua định kiến đó ? Sao anh hèn nhát đến thế ? Sao anh không dám đánh đổi để đi theo tiếng gọi tình yêu ? Sao anh không dám, tại sao hả anh ?

tại vì em đã phạm 3 điều cấm đó là "bát nước đã đổ đi , thời gian đã qua và lời đã nói". nên họ ko muốn nói lời chia tay để tình yêu đó thành kỷ niệm đẹp.

26-09-2009, 07:42 AM
tại vì em đã phạm 3 điều cấm đó là "bát nước đã đổ đi , thời gian đã qua và lời đã nói". nên họ ko muốn nói lời chia tay để tình yêu đó thành kỷ niệm đẹp.

không ! em không làm gì sai cả, anh là người hèn nhát, anh không dám đứng lên đấu tranh cho tình yêu của mình, anh mới là người đổ bát nước đó - không - phải - em !

thieuduyint
26-09-2009, 07:58 AM
không ! em không làm gì sai cả, anh là người hèn nhát, anh không dám đứng lên đấu tranh cho tình yêu của mình, anh mới là người đổ bát nước đó - không - phải - em !

Trong cuộc sống có nhiều thư mà ko thể làm theo ý mình đc. em là ai "thiên thân hay quỷ sứ " em chỉ là người con gái bình thường thì tại sao anh lại đánh đổi.đôi khi người ta lấy vợ chỉ để làm bước đệm cho người ta trên con đường công danh mà thôi.

Tình yêu gà bông
26-09-2009, 05:55 PM
Chúng ta bắt đầu chuyện tình yêu băng cái nắm tay e thẹn và hạnh phúc
Rồi chúng ta chia tay đầy tâm trạng và buồn bã
Vậy yêu làm chi cơ chứ
Yêu để biết mình xứng đáng được yêu
Hãy làm tất cả vì tình yêu của mình ban nhé

30-09-2009, 06:20 AM
Trong cuộc sống có nhiều thư mà ko thể làm theo ý mình đc. em là ai "thiên thân hay quỷ sứ " em chỉ là người con gái bình thường thì tại sao anh lại đánh đổi.đôi khi người ta lấy vợ chỉ để làm bước đệm cho người ta trên con đường công danh mà thôi.

Ừ, em chỉ là người con gái bình thường, nhưng em có ước mơ, em có hoài bão và em có niềm tin để biến những thứ đó thành hiện thực, sao anh không dám cùng em đắp xây hạnh phúc đó ?

thieuduyint
01-10-2009, 10:42 PM
Ừ, em chỉ là người con gái bình thường, nhưng em có ước mơ, em có hoài bão và em có niềm tin để biến những thứ đó thành hiện thực, sao anh không dám cùng em đắp xây hạnh phúc đó ?

vì anh ko nhìn thấy niềm tin của em đâu cả? ai cũng có ước mơ ai cũng muốn mình đc hạnh phúc nhưng đâu phải cái gì muốn và ước mơ sẽ trở thành sự thật đâu. nếu muốn nó thành sự thật thì mình phải hành động phải làm cho người ta có lòng tin ở mình? đó mới là điều cần nhất trong cuộc sống.

viggo
01-10-2009, 10:45 PM
hãy nắm chặt tay nhau đễ vượt wa cuộc đời đầy khổ ãi này ...để thấy rằng chúng ta còn co' nhau ....để tình iu chúng ta là bất hữu

Tình yêu gà bông
11-10-2009, 10:51 PM
cuộc đời buồn khi bạn buồn vậy hãy vui lên đi

http://c.uploadanh.com/upload/

khoailangnuoc_0128
16-10-2009, 07:47 PM
khi yêu nhau người ta sẽ tự có khao khát làm cho người mình yêu được vui và hạnh phuc. cái nắm tay là hiện thân của tìnnh yêu ấy. nếu ai đó đã nắm lấy một bàn tay xin đường bao giờ buông ra vì họ cần bạn và bạn cũng họ biết bao trong cuộc sống này .

(*-*)love(*-*)
18-10-2009, 01:39 AM
Nắm chặt tay em anh nhé. Em iu anh nhiều. Nhiều lắm đó:huglove:

thienthanpexiu
18-10-2009, 02:35 AM
:boxing:
cuộc đời buồn khi bạn buồn vậy hãy vui lên đi

http://c.uploadanh.com/upload/

Cuộc đời mà không có nỗi buồn thì không gọi là cuộc đời. Nhưng hãy đứng lên và hãy luôn nhắc mình là luôn có một bóng vô hình nào đó vẫn luôn muốn mình thành công trong cuộc đợi Và hãy đưa tay cho họ mỗi khi ta mỏi mệt!!!!!!!!!!!!!!!:boxing:

18-10-2009, 04:34 AM
Thượng đế tạo cho con người có 2 bàn tay, 1 để giúp đỡ người khác, 1 để tự giúp đỡ mình.

Đừng lấy đi hy vọng của người khác 1 khi bạn đã đem đến đặt vào tay họ !