PDA

Xem đầy đủ chức năng : Viết lên một lần... - Ozhi

Ozhi
19-09-2009, 03:10 AM
Author: Ozhi
Genre: không phải là một câu chuyện
State: finish
Ranting: K+ (những người nào kiêng kị chữ yêu)
A/N: tôi viết fic này dành tặng người tôi yêu quí nhất và cả người trong giấc mơ đêm qua tôi đã mơ về Anh. Đừng phớt lờ mọi thứ người khác dành cho mình, làm ơn, tôi cầu xin đấy!

………………

Viết lên một lần chữ Vì yêu.

Em nghĩ rằng em đang nhớ Anh nhiều.

Vì là yêu nên em đang nhớ, vì là yêu nên bất cứ nơi đâu em cũng thấy hình bóng Anh.

Hôm nay là lần đầu tiên em không chở đứa bạn bằng chiếc xe đạp cọc cạch của nó mà lại ngồi đằng sau cho nó chở đi. Từ đó em cảm nhận được rất rõ ràng dòng xe đang chạy ngược cứ ào ào đổ về phía em. Dòng xe đó chạy thẳng vào em, chạy vào trong từng ánh nhìn xa nhất và từ đó em thấy Anh. Trên tất cả những thứ chạy ngược vào em, em đều thấy tất cả mọi thứ mang trọn vẹn hình thù nỗi nhớ, rằng em nhớ Anh.

Viết lên một lần chữ Anh

Em nghĩ rằng em đang nhớ Anh nhiều

Cũng đã lâu rồi em chưa nhớ ai nhiều như thế. Có lẽ khoảng cách địa lí càng làm nỗi nhớ như dài thêm. Và rồi em càng biết rằng nỗi nhớ đó làm em yêu Anh nhiều thêm. Như chính em đã tự bảo rằng có lẽ mình không nên dính vào chuyện phù phiếm vớ vẩn như thế nhưng không biết tại sao em lại vẫn yêu Anh. Em không tin vào số mệnh mà ông trời sắp đặt, cái em tin vào chính là thứ được mách bảo trong đầu óc em. Sợi dây thần kinh tình cảm rung động và nó yêu Anh.

Nó chứ không phải em, sợi dây tình cảm đó đã yêu Anh nhiều lắm và hiện bây giờ nó làm cho em nhớ Anh nhiều lắm. Mà Anh có biết điều đó không Anh?

Viết lên một lần Xa

Vâng nhớ rất nhiều. Nhiều hơn cả những con số mà em có thể đếm ngược. Nhiều hơn tất cả những lá cây trên cành xương rồng trước nhà. Nhiều hơn tất cả những gì em có thể cảm thấy, nhiều hơn thứ vô hình mà em có thể cảm nhận. Nhiều tất cả bằng bốn ngăn trong trái tim em.

Ngăn thứ nhất nó bảo rằng: em nhớ Anh

Ngăn thứ hai nó bảo rằng: tại sao em không quên Anh đi?

Ngăn thứ ba trả lời rằng: vì là tình yêu

Ngăn cuối cùng hồi đáp rằng: ừ thì thôi cứ nhớ đi!

Tất cả là thế. Chúng đồng thanh là thế, chúng ngạo mạn là thế, chúng nhớ Anh nhiều hơn cả em là thế. Chúng không biết rằng ranh giới của nỗi nhớ và tình yêu là một nửa. Một nửa lời yêu thương không bao giờ trọn vẹn. Và chúng mách cho em biết rằng nên lấp đầy nỗi nhớ ấy đi! Anh có thể lấp nó được không Anh?

Viết lên một lần chữ Nỗi nhớ

Phải nhớ Anh nhiều lắm! Vì xa cách làm em bận lòng. Bận lòng nhiều lắm Anh có biết không? Bận lòng chuyện Anh hay ngủ quên mà trời lại lạnh. Bận lòng chuyện Anh cứ để máy tính chạy suốt đêm mà gục đầu trên bàn phím. Bận lòng chuyện Anh chơi đùa quá sức tối về lại nằm lăn rên la đau nhức. Bận lòng chuyện bên Anh không có em!

Ừ không có em nên thế mà em nhớ!

Ừ không có em nên thế em càng bận tâm!

Ừ không có em nên thế em càng lo lắng!

Và tất cả chỉ để cho thấy rằng em yêu Anh nhiều hơn……….

Nhớ và yêu là bội số của nhau cũng là ước số của nhau. Chúng nhân cho nhau được và cũng chia được cho nhau. Bình phương của dấu trừ là dấu cộng. Bình phương của nỗi nhớ là tình yêu …..

Viết lên một lần chữ Chia tay

Và thế là em bật khóc……..

Vì em có nhớ Anh anh cũng không quay về. Và nỗi cô đơn nào có thể lấp khoảng trống của Anh trong em. Nước mắt nào gột rửa nỗi sầu sâu thẳm từ bên trong lòng phân tử. Và ai nào có thể mang tất cả ra đi?

Chính là Anh!

Người trao em trọn vẹn nỗi nhớ nhung!

Người trao em trọn con tim thơ ngây lạc lối!

Người trao em trọn tình yêu chân thành!

Người trao em trái tim biết rung động!

Người trao em một ngàn lẻ một câu yêu thương!

Nhưng người không trao em niềm tin và sự sáng suốt, người mang nó đi và bây giờ thì em bất cần nữa. Tất cả đã trôi vào dĩ vãng nhạt nhòa và rất xa.

Anh mang nó đi thì đừng bao giờ mang trở lại.

Vì trái tim em yếu ớt lắm rồi!

Vì phân tử tình yêu tách thành nguyên tử rồi!

Vì em đã quên tất cả rồi!

Vì em bỏ Anh rồi!

Và vì em đã trao nụ hôn cho người khác rồi! Anh có biết không?

Viết lên một lần câu MÌNH CHIA TAY…………..

…….VÀ EM LÀ KẺ THẤT TÌNH………….

-end-

ps: thật sự bây giờ tôi mới cảm nhận được hết tất cả những gì mình viết trong này. Viết một lần đúng là không thể nào hoàn hảo. Nhưng viết một lần hình như rất sâu sắc! *cười* Ôi tôi phải nói là tôi đã rất yêu anh! Đã từng rất yêu!

...¶<ø§...
19-09-2009, 07:34 AM
Em thắc mắc nhân vật "anh" trong này có phải là người em đang nghĩ không =.=... chà.. tâm trạng tâm trạng... em chỉ có thể "hiểu bề ngoài", vì quả thực là em chưa từng để mình bận tâm bởi đứa nào =))

Hy vọng ss sẽ vui vẻ, trẻ khoẻ, phong độ như đợt nào đó ss trẻ khoẻ, vui vẻ, phong độ nhất:">

sillyrain05
19-09-2009, 08:02 AM
@ ss Ozhi: Bài này rất tâm trạng, tâm trạng của một cô gái đang nhớ người yêu có diễn tả thế nào thì cũng khó mà toát lên hết được cái tâm trạng đó. Sau khi đọc xong, em chỉ biết cười hình như nó giống tâm trạng của em ... mặc dù em không có ai để nhớ cả. ^^!

Ngày mới tốt lành nhé ss!

ShiningSakhalin
19-09-2009, 08:10 AM
Anh này chiếm nhiều phần trong tim em quá. Em đừng có quá yêu cái anh này. Thấy yêu điên cuồng luôn, gần như mất hết tính người.... thành sự "tôn thờ" chứ ko còn là yêu đương bình thường nữa. Em này cần vào bệnh viện tâm thần để kịp thời chữa trị.

Ozhi
19-09-2009, 08:36 AM
@Kos: tâm trạng cũ rích! Nhưng đảm bảo ko phải người em đang nghĩ đâu! Thời điểm này người đó còn chưa biết ss tồn tại trên thế giới này! Amen...khẩn cầu cho một tình yêu ---đã chết :so_funny:

@SilRain: ko có ai để nhớ mà nó giống tâm trạng em! Ss bó tay! :sr: nói gì bây giờ nhỉ? Ngày mới tốt lành!

@Shin: >"< em à em ơi! Ko cần vào viện tâm thần mà! Đã hết rồi mà, hết yêu điên cuồng rồi mà! >"< thiệt tình! Mún vào viện thật quá cơ.....

thân,
Ozhi~

gooddythin_nd1996
19-09-2009, 09:38 PM
Em rất thích đọc fic của ss, vì hầu như fic nào của ss cũng là one- shot và đều rất sâu sắc, em đọc mà giống như đó chính là hoàn cảnh của em :D. Nếu viết thế này mà có thể vơi đi nỗi nhớ và nỗi buồn thì em cũng sẽ viết ss ạ :D

namlun_thixm0ney
20-09-2009, 02:47 AM
Ôi , nghiền mấy fic Oz vik wa' cơ >.<

gaubien812
21-09-2009, 07:42 PM
1 câu Mình chia tay
ta ghét câu này kinh khủng
chẳng nói bh
tự tìm đến nhau
tự yêu nhau
thì cũng tự xa nhau
chẳng ai nói ra lời ct cả
ta ghét nó >"<

Ozhi
22-09-2009, 04:38 AM
Vậy là ghét cả ta à? *oánh chít giờ*

Tự đến rồi tự đi! Thế mới là tình yêu mà!

*cười lớn*

thân,
Ozhi~

gooddythin_nd1996
22-09-2009, 05:40 AM
Ss ơi, ảnh avatar là ss à:D

Ozhi
22-09-2009, 05:50 AM
yep! Em có ý kiến gì hở em! Cấm đâm cấm chém cấm thọt ss! >"<