PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tạm biệt em.....

Minded_boy
13-09-2009, 06:54 PM
Cho phép anh được gởi đến em nhừng lời yêu thương sau cùng để rùi ngày mai anh sẽ đưa em về nơi hanh phúc.Một nơi mà không có sự tồn tại của anh.hãy cho anh được chìm đắm trong những suy tư về em lần cuối để rùi từ đây về sau anh sẽ không bao giờ làm phiền em nữa đâu.Ngồi viết cho em những dòng chữ này là trong lúc anh đang rất buồn .Những ngày tháng vui vẻ hạnh phúc khi có em,những giây phúc tuy rất ngắn ngủi nhưng với anh....Anh vẫn yêu em....Và nhớ em rất nhiều...Khi em không cần anh nữa anh sẽ ra đi....đi đến một nơi mà không có sự xuất hiện của em,Còn những lúc em thật sự cần anh thì anh sẽ xuất hiện.Đừng hỏi tại sao anh làm như vậy ...chỉ đơn giản vì anh yêu em...

Yêu là phải chờ đôi...Yêu là phải thật lòng.Yêu phải hy sinh tất cả cho một người mình yêu.Anh đã cố gắng làm tất cả nhừng gì anh có thể làm cho người mình yêu được hạnh phúc không thất vọng,Và cho người mình yêu cảm thấy hạnh phúc.Suy nghĩ của anh là như thế.Em xem anh là gì....Em nghĩ anh ra sao.EM đối sử với anh như thế nào....

Anh biết...Anh chỉ là một phần nhỏ xíu thậm chí là không có trong trái tim em.anh chỉ nằm một góc nhỏ trong ngăn kéo tình yêu của em..ANh sẽ dễ dàng quên em thôi.Tình yêu của em sẽ thât hạnh phúc....nhưng hạnh phúc đó sẽ không có sự hiện diện của anh...Em dừng lo nhé...
Anh đọc được một câu nói rất hay."người ta dùng cả cuộc đời mình để yêu một người thật sâu đậm thì có lẽ người ta phải dùng gấp đôi thời gian đó để quên đi người ấy.Vậy anh sẽ mất bao nhiêu thời gian để quên em khi hình bóng của em đã in sâu trong trái tim anh.........Mình đã có biết bao nhiêu kỉ niệm vui và buồn cùng nhau...em còn nhớ chứ.....

Vậy mà giờ đây chỉ còn lai mình anh bước qua những quãng đường còn lại khi không có em đi cùng.....Từ bây giờ trở đi anh sẽ mãi đứng bên lề của em...Anh nguyện cầu cho em được hạnh phúc và vui vẻ.....dù hạnh phúc đó không phải là anh mang đến cho em....

****violet****
14-09-2009, 12:05 AM
Nếu đã suy nghĩ được như vậy thì chắc chắn anh đã trải qua một cuộc đấu tranh tinh thần,nhưng như thế mới là yêu thật lòng phải không anh?Tình yêu tranh giành là tình yêu nằm dưới địa ngục,nó dạy cho người ta "hận", dạy cho người ta "thù" khi người ta là kẻ thua cuộc.Ma khi đã "hận",đã "thù" thì bất cứ ai cũng trở thành kẻ thua cuộc........ở bất cứ đâu...........Chúc anh đừng nhớ đến người xưa và sớm tìm được hạnh phúc thật sự cho mình.

whitemouse108
14-09-2009, 04:29 AM
"người ta dùng cả cuộc đời mình để yêu một người thật sâu đậm thì có lẽ người ta phải dùng gấp đôi thời gian đó để quên đi người ấy.Vậy anh sẽ mất bao nhiêu thời gian để quên em khi hình bóng của em đã in sâu trong trái tim anh.........Mình đã có biết bao nhiêu kỉ niệm vui và buồn cùng nhau...em còn nhớ chứ..... ko quên đc thì cần gì phải quên hãy xem đó là những kĩ niệm đẹp giữa 2 người. Mình tin rằng ko bao lâu nữa sẽ có 1 cô gái khác thay thế cô gái kia thôi. Chúc bạn sớm tìm đc cô ấy.

muadongdaqua
14-09-2009, 07:20 PM
quên ?
không quên ?
chẳng thể quên được một bóng hình trong tim anh đâu
bóng hình đó chỉ tạm thời ngủ quên thôi
rồi cũng sẽ đến lúc
anh nhớ về người xưa
nhưng em thấy anh chẳng nên quên
bởi dù sao
đó cũng là một phần ký ức của anh
đừng đánh mất một miền ký ức của bản thân anh
hãy mỉm cười vì những gì anh đã có!

tieuthu_vuitinh747
14-09-2009, 10:34 PM
tạm biệt anh...............hum qua em đã chọn cách bước đi........lần này dứt khoát rùi đó......em sẽ hok làm phiền nữa đâu........tình cảm của anh chẳng bao giờ cho em cả dù chỉ là một chút ít.....trái tim anh đã trao trọn vẹn cho hình bóng cũ..........em sẽ đi......khi anh quay lưng cất bước đi....nào anh có thấy đc những giọt nước mắt.........ngoài trời đnag mưa.....nhưng hok phải cơn mưa rào mà em mong đợi....mưa nhẹ nhàng....mưa bay.......vậy là tất cả đều kết thúc nhẹ nhàng anh nhỉ?....dd

cauvongbaysac
14-09-2009, 11:58 PM
chời ơi, a nè si tình quá nha, yêu là ngốc mà. nhưng anh đã làm hết những gì có thể rồi chỉ mong người ấy được hạnh phúc và hp đó không có sự hiện diện của anh. biết vậy nhưng đôi khi đừng nghĩ cho người khác nhiều quá mà quên đi chính bản thân mình. chúc a sẽ tìm được một hạnh phúc thực sự.

tieuthu_vuitinh747
16-09-2009, 12:24 AM
tại sao cứ yêu là cứ u sầu....đuổi bắt nhau như quả cầu?.....người quay lưng cất bước nào thấy đc những giọt nước mắt của người kia chứ?

buidat
16-09-2009, 12:38 AM
Hãy cố lên anh ơi . Anh đã suy nghĩ được như vậy, chứng tỏ anh là một nguời chung tình , là một nguời con trai tốt. Anh đã ra đi để nguời con gái ấy được hạnh phúc . Chắc chắn một ngày nào đó anh sẽ tìm được một nguời con gái tốt, một niềm hạnh phúc trọn vẹn như niềm hạnh phúc anh đã dành cho cô ấy .

Mắt ướt_31
16-09-2009, 02:12 AM
Yêu là phải chờ đôi...Yêu là phải thật lòng.Yêu phải hy sinh tất cả cho một người mình yêu.Anh đã cố gắng làm tất cả nhừng gì anh có thể làm cho người mình yêu được hạnh phúc không thất vọng,Và cho người mình yêu cảm thấy hạnh phúc.Suy nghĩ của anh là như thế.Em xem anh là gì....Em nghĩ anh ra sao.EM đối sử với anh như thế nào....

Yêu 1 người là luôn mong muốn người đó được hạnh phúc cho dù hạnh phúc đó không phải do chính ta mang lại.
Có thể em hiểu được những cảm giác mà anh đang trải qua, bởi em cũng đã một lần như thế. Um...và anh cũng đã nghĩ thông, để quên một người mình đã từng yêu rất khó. Nhưng khó không có nghĩa là không làm được, phải không anh. Cố lên anh nhé, biết đâu bên lề đường ấy có người con gái đang chờ đợi anh. Mạnh mẽ lên nữa nào anh trai.

baby baby love
17-09-2009, 08:23 PM
đôi khi em luôn tự hỏi tại sao anh lại yêu em nhiù thế nhưng chưa bao giờ em tìm được câu trả lơi.giờ em đã xa anh rồi,nhưng mỗi khi nhớ về anh em thâý thật đau lòng em thấy trái tim mĩnh xót xa.em thấy hối hận vì đã ko thật thà với chính bản thân với anh.em xin lôi.em ước j em chưa bao giờ đến bên anh.
kỷ niệm một thời áo trắng................
không quên.................................
anh.......em........ ko quên....mãi mai.........
có lẽ em chưa từng yêu anh..............sorry...
anh..đừng bao giờ...............yêu em
giờ em mới biết khi em làm anh đau em cũng..........rất đau............
chúc anh tìm đc hp.............

nhi_chut
18-09-2009, 03:44 AM
kô phải ai iu nhau cũng dcj ở bên người mình iu,nhưng cuộc sống vẫn tiếp diễn,đừng để vì mootjai đó mà đánh mất những người iu qíu mình