PDA

Xem đầy đủ chức năng : Em phải làm gì để quên được anh???

ng0cb4by
12-09-2009, 02:03 AM
Đã lâu lắm oy ! e k được gặp anh , không biết bây giờ anh ở đâu?như thế nảo có còn nhớ e người luôn nghĩ về a. Mỗi sáng thức dây, trước lúc đi ngủ,ngay cả khi buồn ,cũng như vui e điều nghĩ đến a. A là người đầu tiên e gọi để chia sẽ khi bị điêm kém , khi có chuyện không được vui.Thế mà không biết bao nhiêu lâu rồi e không được làm điều đó.E tự hỏi bản thân mình tại sao anh lại ra đi? có phải tại vì em?.Hôm đó e đã nói nói cái điều làm cho anh buồn và cũng vì vậy mà a ra đi. E giÂN bản thân , và hận chính mình tại sao lại làm như vậy.? tại sao lai để anh ra đi? tai sao lúc đó e k níu kéo anh lại.Để giời đây e ở đây một mình trong căn phòng vắng nghĩ và ân hân như thế này. Nếu có thể quay lại ngày hôm ấy 26/11 thì e sẽ k bao giời làm như vây.Nhưng a ơi! e biết là không thể nên e chỉ mong mong rằng anh đượ hạnh phúc , hạnh phúc mãi mãi.E ở đây sẽ cố cố quên a ,cho dù e biết là e k thể...................................

lu_hehe
12-09-2009, 03:33 AM
Bạn ấy lần sau làm ơn đọc rõ thể lệ trước khi gửi vào box này nhé. Đây là box trò chơi chứ không phải Những lá thư tình. Còn nếu tớ nhầm và bạn ấy tính tham gia vào trò chơi, làm ơn liếc qua cái thể lệ giùm.

tieuthu_vuitinh747
13-09-2009, 05:16 AM
quên làm gì hả bạn?,........bạn càng cố quên thì càng đau thui.....càng nhớ da diết nhìu hơn thui.......phải dặn lòng cố nhớ.....nhớ thật nhìu để mà quên đó bạn...............mình sẽ hok quên anh ấy....mà mình xin nguyện chôn giữ nhừng hình bóng về anh trong tận sâu đáy lòng......:ma

tieuthudeghet
13-09-2009, 06:12 AM
giữ kỉ niệm chôn chặt = và làm những gì để giết thời gian nhớ người đó.ng đó ko phải là tất cả bạn à có mất đ thứ gì đó bạn mới cảm thấy quý nó đó cũng là kinh nghiệm để vào đời bạn à

Buffalo
13-09-2009, 07:30 AM
Anh khuyên em đừng nên nghĩ về anh ấy nữa, khi nào em buồn thì em hãy tìm một cái gì đó để thư giãn như tham gia vào các hoạt động xã hội, đăng ký một lớp học nào đó mà yêu thích như đàn hay nhảy múa gì đó, có thể là một môn thể thao nào đó mà em thích hoặc cách đơn giản và nhanh nhất là tập nghe Rock và Rap, nghe hai cái ni nhiều vô, bớt nghe nhạc trẻ đi, em nghe được 2 cái nớ là người em chai sạn luôn đó, không khéo khi nớ em trở thành vô cảm luôn cũng nên :D Khi đó anh ấy có ngồi trước mặt em không khéo em lại không nhớ luôn ấy chứ, cách này đơn giản, hiệu quả nhưng hơi khó xài :D em thử mấy cách đó xem :)

letue
13-09-2009, 09:07 PM
Bạn có 2 sự lựa chọn :)
- 1 là tìm cho dc anh ấy và hỏi anh ấy lí do anh ấy ra đi ( tại vì bạn còn rất băn khoăn và cứ thắc mắc về điều này , tại sao lại ko đi tìm hiểu sự thật? )
Có lẽ anh ấy ra đi vì ko thật sự tin vào tình yêu
Có lẽ anh ấy ra đi vì so ko mang lại hạnh phúc cho bạn
- 2 là hãy giữ lại những kĩ niệm đẹp và cố gắng sống tốt...kiếm chuyện làm, đâm đầu vào học
Rủ bạn bè đi chơi cùng...làm cho bản thân trở nên bận rộn thì sẽ ko còn nghĩ tới nữa
Cố lên nhá :D

heo_con94
19-09-2009, 07:37 AM
Đã lâu lắm oy ! e k được gặp anh , không biết bây giờ anh ở đâu?như thế nảo có còn nhớ e người luôn nghĩ về a. Mỗi sáng thức dây, trước lúc đi ngủ,ngay cả khi buồn ,cũng như vui e điều nghĩ đến a. A là người đầu tiên e gọi để chia sẽ khi bị điêm kém , khi có chuyện không được vui.Thế mà không biết bao nhiêu lâu rồi e không được làm điều đó.E tự hỏi bản thân mình tại sao anh lại ra đi? có phải tại vì em?.Hôm đó e đã nói nói cái điều làm cho anh buồn và cũng vì vậy mà a ra đi. E giÂN bản thân , và hận chính mình tại sao lại làm như vậy.? tại sao lai để anh ra đi? tai sao lúc đó e k níu kéo anh lại.Để giời đây e ở đây một mình trong căn phòng vắng nghĩ và ân hân như thế này. Nếu có thể quay lại ngày hôm ấy 26/11 thì e sẽ k bao giời làm như vây.Nhưng a ơi! e biết là không thể nên e chỉ mong mong rằng anh đượ hạnh phúc , hạnh phúc mãi mãi.E ở đây sẽ cố cố quên a ,cho dù e biết là e k thể...................................

bạn đừng ở mãi trong ân hận, sống mãi trong lỗi lầm như vậy, nó sẽ làm chết đi tâm hồn bạn đấy, ko quên được thì đừng cố làm jì....

serina
19-09-2009, 01:50 PM
iu một người đã khó.quên một người lại càng khó hơn
để quên đi người mình iu chỉ trong thời gian ngắn ,điều đó quả là rất khó
mình cũng vậy ,chỉ mới đây thui ,mới hôm qua thôi minh dã chia tay với một người mà mình iu chỉ vì lí do là do gia đình ko đồng ý.
nhưng mình vẫn vui vẻ , xem như ko có j`và mình tin thời gian sẽ mang tất cả đi.mình tin là vậy.cho dù mình rất dau

Lưu Li Tím
19-09-2009, 08:27 PM
Tình yêu là một cái gì đó vượt qua tầm kiểm soát của chúng ta nhất là khi ai đó không thể đến với nhau vì những lí do bất khả kháng.Đôi khi biết dừng lại ở một thời điểm đúng, biết chấp nhận là tự giúp chính bản thân mình.Đừng nghĩ rằng chia tay một ai đó là phải buồn , phải đau khổ....Không hẳn tất cả đều như thế đâu.Cho nên :
Em yêu anh chỉ cần một phút thôi
Nhưng quên anh là vùng trời xa lắm
Tình yêu anh vẫn ngập đầy trong nắng
Anh hạnh phúc rồi em sẽ cố quên anh !!!

luthuong
20-09-2009, 07:44 AM
thời gian...thời gian...sẽ xoa diệu sẽ xóa đi tất cả kí ức buồn về anh...bạn sẽ nhớ đến người mình yêu nhưng nỗi nhớ đơn thuần không pha lẫn nỗi nhói đau nơi con tim...
mình đã trải qua rồi...yêu một người khó quên lắm nhưng rồi cuộc sống sẽ khiến mình quên dần mà niềm đau củng mất đi khi nào không thể biết rõ nữa...
bạn hãy sống mở lòng đi...sẽ có một hạnh phúc khác đến bên bạn !!! cố gắng sống thật tốt...

pandakute
20-09-2009, 06:17 PM
bạn nên tìm gặp và nói rõ tình cảm của bạn với anh ấy.tình yêu và sự chân thành sẽ giúp bạn thành công chúc bạn may mặn

reset
24-09-2009, 12:42 PM
khi người ta bỏ mình đi,có nhiều cách để quên được con người đó!
đáng sợ nhất là những người bị ta bỏ rơi,thời jan sẽ dằn vặt ta,sẽ cắn xé ta,dày vò ta mà ta ko thể quên được họ!