PDA

Xem đầy đủ chức năng : Sâu trong ánh mắt

t€€n_tOr¥
06-09-2009, 05:32 PM
_ Thể loại: truyện tranh Hàn Quốc được dịch sang fiction

Mọi chuyện sẽ ra sao khi một cô gái luôn luôn sống khép kín, luôn luôn đeo mặt nạ và không giao tiếp với ai ngoài bà của mình. Đột nhiên có một . . . . . . . . chàng trai đến bên cạnh cô, giúp cô mở cửa tấm lòng mình. Và rồi . . . . . . . . . . . . đọc truyện đi rùi biết TT___TT

YuYaoChan
06-09-2009, 06:24 PM
? the nay la sao hic doc chua dey 20s

t€€n_tOr¥
06-09-2009, 07:27 PM
_ Này đồ dị hợm, mày không dám bỏ cái mặt nạ đó ra à

_ Nó không những dị hợm mà còn bị câm nữa

"Mặc kệ các người tôi không quan tâm". Đã nhiều năm rồi, nó không có lấy 1 người bạn. Một người bạn thật sự, không cười chê nó vì suốt ngày nó đều đeo mặt nạ, không cười chê nó vì suốt ngày nó không mở miệng nói lấy 1 lời

_ Anh Thư, con đi học về rồi đó hã?

_ Dạ! Con mới về

_ Hôm nay con có quen với bạn nào không

_ . . . . . . . . . . . . . . .

_ Thôi con đi mua cho bà vài thứ

Nó cầm lấy tờ giấy bà đưa, lẵng lặng đi ra cửa. Nó đi dọc theo con đường làng, hai bên đường trồng đầy mai nhật loài hoa mà nó yêu thích nhất. Nó đã yêu thích nơi đây 1 ngôi làng nhỏ, tuy không đầy đủ tiện nghi nhưng nó vẫn yêu thích nơi này

_ Anh Thư con lại đi mua đồ à. Con mua gì nào- tiếng bác Tư chủ 1 cửa hàng tạp hoá nhỏ vang lên ấm áp hỏi nó

_ . . . . . . . . . . - nó không nói mà chỉ gật gật đầu ra hiệu

_ Ôi cái con bé này. Sống ở đây bao nhiêu năm rồi vẫn không mở miệng nói chuyện- bác Tư mắng yêu nó vài câu rồi lấy những gì nó cần được ghi trong tờ giấy

_ Nam ơi! Ra lấy hộ bác lọ mật ong

Một chàng trai bước ra, với tay lên lấy lọ mật ong được để trên tủ. "ai vậy bà" nó ghi lên tấm giấy đưa tra trước mặt bác Tư

_ Mấy hôm trước, cậu ấy bị tai nạn. Được mọi người đưa vào đây, cậu ấy không nhớ gì hết đó. Nên bác thấy thương cho ở lại đây giúp bác những việc vặc. Vì cậu ấy không nhớ tên mình nên bác gọi là Nam luôn

Nghe bác Tư nói một lúc nó đã hiểu rõ lai lịch của chàng trai lạ mặt

_ Nam ơi đưa Anh Thư về dùm bác

_ Dạ

_ "Thôi không cầu đâu bác. Con tự về được mà" nó lại ghi ghi viết viết

_ Em tên là Anh Thư hã? Sao em lại đeo mặt nạ vậy

Cuối cùng thì Nam cũng đưa nó về, suốt đường đi cứ huyên thuyên nói mãi bên tai nó

_ Tới rồi hã?

_ . . . . . . . . . .

Nghe Nam hỏi, nó vẫn không trả lời mà chỉ gật gật đầu đồng ý. Nó bước nhanh vào nhà để không phải nghe Nam nói nữa, nhưng

_ Này nói chuyện với bạn rất vui, lần sau chúng ta nói tiếp ha

_ "Tên này bị làm sao á. Suốt đường đi anh ta nói không chứ mình có nói câu nào đâu" nó đóng cửa lại

_ Ai vậy Thư?

_ Con cũng không biết nữa, đó là người ở chỗ bác Tư đó ngoại

_ Ừ! Ngoại biết rồi, cậu ấy bị tai nạn mất trí nhớ được người trong làng cưú đó

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

_ Ngoại ơi, con về rồi nè

_ Thì ra em cũng biết nói chuyện à

Nó không tin vào mắt mình được. Nam đang ở trong nhà nó

_ Tiệm của bác Tư đang thua lỗ nên Nam tạm ở nhà mình- bà nó bước ra phá tan bầu không khí u ám xung quanh giữa Nam và nó

_ Từ nay nhờ em nha

Các bạn đọc rùi cho mình ý kiến nha. Cám ơn các bạn nhiều nha
£O¥€ ^_^

Medusa
06-09-2009, 07:56 PM
Med nhận xét đây:
Thứ nhất, motif này không có gì đáng nói. Tuy cũ nhưng vẫn được rất nhiều người yêu thích.

Thứ hai, bạn đừng để màu hồng phấn này mà hãy để màu đen. Các loại skin của 4rum - trừ skin Nights thì nhìn rất chói vì nó gần như trùng với màu trắng. Và bạn đang nhầm lẫn giữa dấu "?" và dấu "~" đấy. Hãy sửa lại.

Thứ ba, bạn cho đối thoại nhiều, lạm dụng tự sự => câu văn của bạn khô khan, thiếu cảm xúc.
Chúc đông khách.
-- Thân,
Med. --

Candy_girls
06-09-2009, 07:58 PM
Tiếp đi bạn, nội dung truyện lạ quá ha

t€€n_tOr¥
06-09-2009, 08:16 PM
Tiếp đi bạn, nội dung truyện lạ quá ha

=>0<= Thank bạn nhOa nhờ có bạn, động lực để viết tiếp càng dồi dào

J.Bon
06-09-2009, 11:04 PM
Câu chuyện này tớ đọc qua một lần rồi. Không nhớ rõ tên cho lắm ^^

Và hình như không phải bạn là tác giả!

Ginny_lonely
06-09-2009, 11:09 PM
truyện này nội dung giống với bộ truyện tranh " Sâu trong ánh mắt " của Hàn Quốc quá ! chỉ khác là ko phải truyện tranh và tên nhân vật thôi !
Đấy là em thấy thế, sai thì cho em xl nha ! :)

kimah
07-09-2009, 01:27 AM
Ô, truyện nỳ có vẻ hay, nhưng thoại hơi nhìu (hơi bị giống mình khi post fic đầu tiên ^^)

Bạn nên chú ý cho một vài tình tiết gay cấn vào, như vậy sẽ hay hơn đó :D

Thân

gooddythin_nd1996
07-09-2009, 02:50 AM
Câu chuyện này tớ đọc qua một lần rồi. Không nhớ rõ tên cho lắm ^^

Và hình như không phải bạn là tác giả!

==> Nếu bạn này ko phải là tg thì có lẽ là bạn đang đạo fic :D, và nếu ko phải bạn là tg thì phải post sang box " Truyện ngắn- Truyện dài" mới đúng chứ nhỉ:D. Dù sao thì tớ vẫn ủng hộ bạn :D

J.Bon
07-09-2009, 03:11 AM
Cũng không hẳn. Nhưng bạn ấy có thể đề rõ ra. Câu chuyện được dịch từ thể loại truyện tranh sang fiction. Cũng được, không ai cấm cản bạn ấy cả. Tuy nhiên Bon không thích bạn để câu : Tác giả : t€€n_tOr¥ đâu :)

luckymiu
07-09-2009, 03:53 AM
ui mình cũng hay vít truyện lẹm nhung đọc lại cứ thấy sao sao ý? còn truyện của bạn hay thiệt

t€€n_tOr¥
07-09-2009, 03:58 AM
truyện này nội dung giống với bộ truyện tranh " Sâu trong ánh mắt " của Hàn Quốc quá ! chỉ khác là ko phải truyện tranh và tên nhân vật thôi !
Đấy là em thấy thế, sai thì cho em xl nha ! :)

_ Đúng rùi đúng bộ " Sâu trong ánh mắt" của Hàn Quốc đOá. Hình như bạn đã đọc rồi phải, mình không thích các tình tiết lúc sau chút nào hết á. Mình sẽ sưả lại chút ít, nhờ bạn góp ý nha

==> Nếu bạn này ko phải là tg thì có lẽ là bạn đang đạo fic :D, và nếu ko phải bạn là tg thì phải post sang box " Truyện ngắn- Truyện dài" mới đúng chứ nhỉ:D. Dù sao thì tớ vẫn ủng hộ bạn :D

Đây không thể gọi là đạo fic đc, tuy là giống nhưng có nhiều tình tiếc là của mình và phần "Truyện ngắn- Truyện dài" thật sự là mình hem biết

Cũng không hẳn. Nhưng bạn ấy có thể đề rõ ra. Câu chuyện được dịch từ thể loại truyện tranh sang fiction. Cũng được, không ai cấm cản bạn ấy cả. Tuy nhiên Bon không thích bạn để câu : Tác giả : t€€n_tOr¥ đâu :)

Mình sữa lại rùi nà. Cái nỳ thì mình thật sự hem biết

mink_xink
07-09-2009, 04:53 AM
tiếp đi bạn ơi. Truyện này lạ quá, làm mình liên tưởng tới bộ phim "Ba chàng lính ngự lâm". Hihi, đùa thế thôi, mau mau post típ đi bạn !

t€€n_tOr¥
07-09-2009, 06:06 AM
"Vậy là từ nay mình phải sống chung với anh ta thật sao"- nó cứ suy nghỉ mãi về việc nó sẽ ở chung nhà với Nam, từ đây cái cuộc sống bình thường cùng với vỏ bọc khép kín của nó sẽ có thay đổi. Và nó thì thật sự rất ghét thay đổi này

"Em không có bạn à", một tấm bảng chìa ra trước mặt nó làm nó phải ngẩn đầu lên xem là ai. . . . . . . . là Nam. "Sao anh lại ở đây" nó cũng ghi ghi viết viết lên tấm bảng

"Anh trốn vào đấy, thấy anh hay không ^_^"

"Anh đến đây làm gì"

"Thì đến ăm cơm trưa cùng em nè"

"Ai làm cho anh đâu mà ăn. Anh đi đi không thôi làm liên luỵ tới tôi nữa"

"Em nỡ nhẫn tâm viết ra những lời như vậy sao? Em ác lắm"

Hai đưá nó nói chuyện với nhau qua ngôn ngữ . . . . . viết (cũng rãnh quá ha). Và cuối cùng phần cơm nó mang theo phải chia làm 2. Cái tin có 1 anh cực kì đẹp trai, lén bảo vệ trốn vào trường, lại đi ăn với 1 con bé lập dị đã lan nhanh khắp trường

"Anh ăn xong rồi thì đi đi, tôi không thích có nhiều người bu xung quanh mình đâu" thấy Nam ăn uống no nê rồi, nó lấy giấy ra lại ghi ghi viết viết rồi chià ra trước mặt Nam

_ Thôi anh đi đây, chiều anh sẽ tới đón em- Nam nói rồi đứng dậy ra về

Nếu không có cái mặt nạ, chắc chắn mọi người sẽ thấy mặt nó đang dần dầm đỏ lên. Nó đang đỏ mặt vì có rất nhiều người vây xung quanh nó hay là vì lời nói của Nam. Nó biết cách nói chuyện với nó bằng cách viết ra giấy là do bà nó bày ra cho Nam chứ không ai khác. Tiếng chuông báo hết giờ vang lên, nó đang rất hồi hộp. Hồi hộp vì những lời của Nam có đúng không, nếu Nam đến đón nó chắc chắc các cô gái sẽ vây lấy Nam rồi Nam có bỏ nó lại mà đi với các cô gái đó không. Đúng như những gì nó nghĩ trước cổng trường đang tụ tập rất đông người nhưng chỉ toàn các cô gái thôi, và trung tâm của đám đông đó không ai khác chính là Nam. Nó đi nhanh qua đám đông chủ yếu là để Nam không nhìn thấy nó. Nhưng . . . .

_ Thư! Anh chờ em lâu lắm rồi đó

Vưà thấy nó đi lướt qua là Nam đã gọi và chạy theo sau, bỏ lại cả đám con gái. Cũng là con đường này, con đường hàng ngày nó vẫn đi về, cũng là hàng cây này, cũng cảnh vật này. Nhưng sao hôm nay nó bỗng thấy con đường như xa hơn, hàng cây như xanh hơn, cảnh vật như đẹp hơn

_ Này! Sao anh không ở lại thêm tí nữa rồi hãy về- cuối cùng thì nó cũng lên tiếng trước

_ Hehehehehe em nói chuyện rồi. Cách của bà hay thiệt, mà ở lại đâu- Nam cười đắc thắng vì đã làm cho nó nói chuyện

_ Thì . . . . . . . . . . . thì ở lại trước cổng trường đó- nó ngập ngừng hỏi

_ Ở lại đó làm gì Anh Thư về thì anh cũng về chứ- Nam vưà cười vưà trả lời nó

_ Thôi về nhanh đi, bà đang chờ đấy- nó nói rồi vụt chạy lên trước

_ Áááááááá. Cái gì vậy nè- Nam hét lên khi thấy cái gì đó mềm mềm lướt dọc châm mình

_ A! Bi mày đi đâu mấy hôm nay vậy hã? Tao nhớ mày quá hà. Cái vật mềm mềm đó chính là 1 con cún, đang nằm trong vòng tay của nó

_ Cún em nuôi hã?- Nam hỏi nó mà mắt vẫn cứ nhìn chằm chằm vào con cún

_ Ừ! Xin nhắc luôn với anh nó tên là Bi, sở thích của nó là gặm giày dép- nó trả lời trong khi mãi mê nghịch với chú cúm mới đi bụi về

Nam vừa nghe đến sở thích gặm giày dép quái dị của con cún thì cầm đôi dép của mình lên ngay lập tức. Sau bưã cơm chiều nó lại tiếp tục đùa giỡn với cún Bi bên dưới gốc cây nằm khuất sau vườn. Nam từ từ đi lại, ngồi xuống nhìn nó chơi với cún Bi

_ Em thích nước uống nào nhất hã Thư

_ Mộc Qua

_ Trái cây thích nhất

_ Mộc Qua

_ Món ăn em thích nhất

_ Mộc Qua

Sau 1 hồi hỏi nó vô ích Nam rút ra được kết luận

_ Em không phải là con gái

_ Tại sao- nó bực bội hỏi lại

_ Vì con gái không ai thích loài Mộc Qua đó cả

_ Em khác họ, phiá sau vẽ xấu xí đó, Mộc Qua mang lại cho ta mùi vị ngọt ngào- nó trả lời rồi đứng lên đi thẳng vào nhà để lại cho Nam rất nhiều thắc mắc

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

UsA lEmOn
07-09-2009, 07:34 AM
àh, truyện này lúc trc' đọc đc 2 tập rồi bỏ ngang lun, chán đau đớn (sr có sao nói vậy :D ) hỳnh như tg là Han Yu Rang : )

t€€n_tOr¥
07-09-2009, 07:28 PM
_ Em là học sinh 10-A1 phải không, đem hộ thầy vào phòng giáo viên nha

Vừa đi qua hành lang thì nó bị ông thầy kêu lại, đưa cho nó 1 chồng hồ sơ. Đang bê cả 1 chồng hồ sơ nặng trịch trên tay, nó cảm thấy sức nặng của chồng hồ sơ vơi đi

_ Đưa đây mình bê hộ cho, nặng lắm phải không?

Là Thuỷ hoa khôi của trường, nó cảm thấy lạ, tại sao Thuỷ lại giúp nó, nó chỉ gật và lắc đầu trước những câu hỏi của Thuỷ

_ Nè! Một lát mình đi đâu chơi đi

Thuỷ lại tiếp tục hỏi nó, nói lấy giấy ra và ghi "Sao bạn lại nói chuyện với tôi"

_ Hỳ! Tại tôi thấy lạ rất lạ, lúc nào cũng đeo mặc nạ hết rồi còn không nói chuyện nữa, nói chung nhìn bạn hay hay. Mình kết bạn nha

Nó lại tiếp tục ghi ghi viết viết "ừ" lần đầu tiên ngoài Nam ra có người nói chuyện với nó trước và còn nó là muốn kết bạn với nó nên nó rất vui

_ Hôm nay em ra sớm hơn mọi ngày đấy

Vưà thấy nó đi ra trứơc cỗng trường là Nam chạy tới ngay, và bên cạnh nó thì có thêm Thuỷ

_ Chúng mình đi đâu chơi đi

Thuỷ đưa ra đề nghị và Nam thì hò reo hưởng ứng. Từ đó Thuỷ luôn đi chung với nó và Nam, các cuộc vui đều do Thuỷ bày trò

_ Này tớ thích anh Nam lắm, đậu nói hộ tớ nha

Bây giờ thì nó đã hiểu tại sao Thuỷ một hoa khôi của trường và là con của người giàu nhất làng này lại đi kết bạn với nó, một con bé lập dị, khó hiểu ai ai cũng ghét. Nó gật đầu đồng ý và cười, một nụ cười chua chát và cay đắng nhất.

gooddythin_nd1996
07-09-2009, 09:57 PM
Bóc tem :D. Đúng như ss Bon nói thì đây ko phải là đạo fic :D, rất xin lỗi bạn vì đã nói đây là đạo fíc :D. Lạ nhỉ, chẳng lẽ cô bé đó suốt ngày đeo mặt nạ sao, chả lẽ các cô giáo ko bắt bỏ ra à :D

nh0c_c0n_209
07-09-2009, 10:06 PM
mình biết bộ này mình đọc rồi mà bạn cố post nhanh nha

Medusa
07-09-2009, 10:14 PM
Bạn ơi, bạn không hiểu Med nói gì sao? Med nói bạn hãy chỉnh màu của chapter lại! Đa số các mem đều dùng skin sáng - nên ít người dùng skin Night lắm bạn ạ! Bạn muốn người ta coi fic bạn thì hãy để ý fic bạn một tí đi!
Thất vọng quá!
-- Thân,
Med. --

Ginny_lonely
08-09-2009, 01:51 AM
_ Đúng rùi đúng bộ " Sâu trong ánh mắt" của Hàn Quốc đOá. Hình như bạn đã đọc rồi phải, mình không thích các tình tiết lúc sau chút nào hết á. Mình sẽ sưả lại chút ít, nhờ bạn góp ý nha
Mình không thik bộ truyện tranh này lắm , nhưng bik đâu sang truyện chữ lại thấy hay thì sao. Mà nếu có sửa đối thì bạn nhớ trau chuốt phần kết nhá. Phần kết bên truyện tranh gây phản cảm quá. Cứ post đi bạn nhé :D.

t€€n_tOr¥
08-09-2009, 01:51 AM
Mình không thik bộ truyện tranh này lắm , nhưng bik đâu sang truyện chữ lại thấy hay thì sao. Mà nếu có sửa đối thì bạn nhớ trau chuốt phần kết nhá. Phần kết bên truyện tranh gây phản cảm quá. Cứ post đi bạn nhé :D.

_ uà đúng rùi đóa mình cũng ghét cái kết trong truyện lắm, kết thúc mở rất là khó hiểu. Hehehehe ý tưởng lớn gặp nhau rùi ^0^

Bóc tem :D. Đúng như ss Bon nói thì đây ko phải là đạo fic :D, rất xin lỗi bạn vì đã nói đây là đạo fíc :D. Lạ nhỉ, chẳng lẽ cô bé đó suốt ngày đeo mặt nạ sao, chả lẽ các cô giáo ko bắt bỏ ra à :D

Đúng là cô bé đó suốt ngày đeo mặt nạ, ngoài bà với lại Nam ra thì cô bé đó chưa bao giờ nói với ai 1 lời nào. Phần sau sẽ dần dần giải thích cho các bạn rõ, về phần nhà trường hả? Đọc tiếp đi nha

Hỳ sẽ có 1 phần nói về "bà ta" đó nha, đọc đi rùi biết. Nói trước mất hay . . . . .

Ginny_lonely
08-09-2009, 04:43 AM
đọc truyện tranh rồi sang đọc truyện chữ thấy hay hay :)

t€€n_tOr¥
08-09-2009, 06:32 AM
Khi màn đêm buôn xuống, nó bắt đầu chìm vào những giấc mơ, những giấc mơ chứa đầy sự kinh hoàng và sợ hãi của tuổi thơ

_ Mẹ! Mẹ ơi, cứu con

_ Con của mày đang ở trong tay tao. Nếu mày không đến hậu quả sẽ do mày tạo ra

AAAAAAAAA. Nó hét lên, tiếng hét chứa đầy sự sợ hãi như kéo nó ra khỏi giấc mơ kinh hoàng đó

_ Con lại mơ về chuyện đó nữa hã?

Tiếng của bà nó ấm áp vang lên, tiếng hét của nó vô tình đánh thức bà nó đang ngủ bên cạnh

_ Con cũng không biết nữa, con không thể nào quên chuyện ngày hôm đó được

_ Đó không phải là lỗi của con. Con hãy cố quên đi, cũng đến lúc con phải tháo bỏ cái mặc nạ đó xuống rồi đó

Nó nằm xuống mà cứ mãi suy nghĩ về những lời ngoại nó nói. Thật sự nó không muốn phải đeo cái mặc nạ này

_ Tại bà ta, tất cả là tại bà ta, nếu như bà ta lo cho mình nhất định bà sẽ đến . . . . . . . . . . nếu như bà ta đến

Càng suy nghĩ, những giọt nước mắt cứ lăn dài thành từng trên má nó. Nó đã cố gắng quên nhưng nó không thể nào quên được chuyện ngày hôm đó. Cái ngày định mệnh, cái ngày nó bị bắt cóc bởi chính người bạn thân nhất của mẹ nó, người đã từng rất mực yêu thương nó, nó vẫn còn nhớ cái cảm giác sợ hãi khi người đó đưa dao kề vào mặt nó từng giọt máu bắt đầu rỉ xuống. Sau khi nói chuyện điện thoại với mẹ nó, người đó đã treo cổ tự vận ngay trước mặt nó. Mấy hôm sau cảnh sát đã tìm được nó trong một ngôi nhà gỗ, bên cạnh nó là một cái xác. Nó đã nằm viện hơn 1 tuần để chữa vết thương trên mặt, tuy không để lại sẹo nhưng sau lần đó nó luôn luôn đeo mặt nạ, đeo mặt nạ để không ai nhận ra nó vì gương mặt nó rất giống với bà ta

Candy_girls
08-09-2009, 06:52 AM
Sao post nỳ giống kể về việc tại sao mà cô bé đó đeo mặt nạ wOá vậy????
Tội cho cô bé đó wOá, phải chứng kiến người ta treo cổ ngay trước mắt mình. Mà "bà ta" hình như là mẹ của cô bé đó phải hem bạn tác giả

t€€n_tOr¥
08-09-2009, 09:23 PM
Hỳ sẽ có 1 phần nói về "bà ta" đó nha, đọc đi rùi biết. Nói trước mất hay . . . . .

t€€n_tOr¥
09-09-2009, 05:50 AM
_ Này hôm nay tớ sẽ tỏ tình với Nam đó, nên cậu về trước đi nha

Nó chỉ biết gật đầu đồng ý trước câu nói của Thuỷ. Nó đi dọc theo con đường thường ngày nó và Nam vẫn đi, trong lòng cứ không thôi suy nghỉ về Nam, rồi Nam sẽ quyết định như thế nào sau khi nghe lời tỏ tình của Thuỷ

_ Này! Sau em về trước không chờ anh

Nó ngỡ ngàng quay lại, Nam đang chạy về phiá nó

_ Sao anh lại ở đây?

_ Không ở đây thì ở đâu được nữa

_ Còn Thuỷ đâu?

_ Thì ra em biết tất cả, anh đã nói rõ với Thuỷ rồi

Nó rất vui vì những lời nói đó của Nam, vậy là mọi thứ lại quay về như củ. Nó sẽ quay lại là nó như trước đây, 1 cuộc sống thầm lặng đầy yên bình bên bà nó và Nam

_ Chú ơi một lát có người sẽ lẻn vào trường bằng cổng sau đó ạ- tiếng Thuỷ nói nhỏ cho ông bảo vệ

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

_ Cho anh trốn tí nha

_ Sao lại phải trốn

_ Không hiểu mấy ông bảo vệ hôm nay uống nhầm thuốc hay sao ý, chăm làm hẳn luôn, rượt anh chạy quá trời

Nó cười trước câu nói của Nam, mà Nam nói đúng nó thấy mấy ông bảo vệ trường hôm nay siêng đột xuất đi trực đúng giờ ghê, lại còn rượt Nam chạy khắp cả trường nữa

_ Con đến đón con bé

_ Ta không bao giờ giao con bé cho mi đâu

_ Nó là con của con, mẹ không có quyền

_ Mi cũng biết nó là con của mi à

Vưà bước vào, nó và Nam đã nghe tiếng bà cãi nhau rất lớn tiếng với ai đó, nó chạy nhanh vào nhà, ngỡ ngàng nhìn thấy người đang đứng trước mặt nó, người phụ nữ trông rất là sang trọng. Nó nói bằng giọng rất lạnh lùng

_ Bà đến đây làm gì

_ Ta đến để đón con

_ Tôi không đi đâu hết, còn bà hãy ra khõi nhà này cho tôi

_ Con hãy suy nghĩ lại đi, ta sẽ còn quay lại

Chờ cho người kia đi khỏi, nó chạy đến bên bà nó mà khóc. Đó là lần đầu tiên Nam thấy nó nói chuyện với người lạ mà lại to tiếng như vậy nữa, bây giờ lại thấy nó khóc Nam bối rối không biết phải làm sao

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

_ Cậu chắc là Nam, người đang ở trong nhà của mẹ và con gái tôi

Đang lau dọn các quầy hàng nên Nam không nhận ra là người phụ nữ hôm nọ đang đứng sau mình

_ Ơ. . . . . . . . Vâng là tôi đây

_ Cậu đi theo tôi một lát được không

Nam đi theo sau người phụ nữ đó ra xe. Một cuộc nói chuyện đã diễn ra giữa Nam và người phụ nữ đó

_ Hai người đó có kể với cậu tôi là mẹ của Anh Thư chưa?

_ Không, tôi hoàn toàn không biết

_ Vậy để tôi tự giới thiệu, tôi là Anh Hoa mẹ của Anh Thư. Cậu biết lí do tôi đến tìm cậu hôm nay?

_ Không- Nam đi hết ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác vì những lời nói chứa đầy ẩn ý của người phụ nữ lạ mặt đó

_ Tôi biết cậu đã chiếm 1 vị trí không nhỏ trong lòng con bé vì thế nó chiụ xa rời vùng quê hẻo lánh này để theo tôi đến 1 nơi đầy tiện nghi hơn. Tôi muốn cậu phải rời xa nó và cả ngôi nhà đó mãi mãi, đây là số tiền sẽ giúp đở cậu khá nhiều trong mấy năm

Nhìn cả xấp tiền trên bàn rồi nhìn người phụ nữ đó, Nam lờ mờ hiểu ra mọi việc

khanhmy_02
28-09-2009, 09:34 AM
hay day ba, post tiep di! truyen nay minh doc toi tap 9 roi, con dien bien dài dài

gooddythin_nd1996
29-09-2009, 02:59 AM
Đúng là cô bé đó suốt ngày đeo mặt nạ, ngoài bà với lại Nam ra thì cô bé đó chưa bao giờ nói với ai 1 lời nào. Phần sau sẽ dần dần giải thích cho các bạn rõ, về phần nhà trường hả? Đọc tiếp đi nha

==> Ok, tớ sẽ đọc tiếp.
Sắp đến lúc cô bé bỏ mặt nạ ra rồi đấy nhỉ, ko biết Anh Thư có chịu về cùng mẹ ko nữa, Thuỷ ko yêu được Nam lại quay ra nói đểu Nam, bực thật :D. Mong là về sau Nam và Thư yêu nhau :D

sU.ngOc
22-10-2010, 11:31 PM
truyện đâu phãi zỵ đâu seo kì zạ

pE_dieU _kU_tE
23-10-2010, 12:37 AM
bạn ui , mình nhận xét 1 tý nghe . Đừng có chém mình

Truyện của bạn hơi kì kì seo á. Nếu đã thích sống lạnh lùng không nói chuyện vậy tại sao phải ghi giấy chứ khó hiểu quá.

Mà hình như bạn viết hơi nhanh đó. Bạn chưa viết tới chỗ làm sao mà Thư thích Nam thì đã nhảy vọt qua tới mẹ Thư nói cái câu "Tôi biết cậu đã chiếm 1 vị trí không nhỏ trong lòng con bé... ". đó khó hiểu là cái đó đó

À mà còn nữa nếu bạn chuyển thể hay viết từ ý tưởng của bạn thì bạn nên viết câu văn hay chút với lại đối thoại nhiều quá à , làm cho mọi người không hiểu được tâm trạng nhân vật.

Mình chỉ nói bao nhiêu đó thôi , mình không giỏi văn gì mấy , hỳ :lol: