PDA

Xem đầy đủ chức năng : TẠi sao lẠi ko tin....??

arika0607
06-09-2009, 04:56 AM
Mình và P đã chia tay 1 lần.Trong thời gian ấy vì muốn quên đi P nên mình đã quen 1 người khác.Chính P cũng ko có gì gọi là khó chịu cả. Sau 3 tháng , mình vẫn ko quên đc P nên đã chia tay người mới để chỉ mong nói đc với P rằng mình vẫn còn tình cảm với P. P cũng nói rằng vẫn còn rất yêu mình và chúng mình đã trở lại thành 1 cặp.Nhưng sau 1 tuần , P đã thẳng thắng nói với mình rằng P đã cố gắng để quên chuyện mình quen ngay người khác sau khi chia tay P nhưng ko dc, và điều đó chứng tỏ mình ko thực sự yêu P.Mình đã cố gắng giải thích nhưng P ko tin. P còn tin lời người khác nói rằng lúc trước mình viện cớ chiatay P cũng là vì chú ý người kia, mặc dù lúc ấy mình còn chưa biết người kia là ai.Mình ko ngờ P lại nghĩ mình là hạng người ko chung thủy như vậy !P còn nói mình rằng có quá khứ mới tạo ra tương lai mặc dù mình đã cố gắng ở bên P. P nói P thật sự rất yêu mình nên mới nói ra những lời đó và chuyện tình của 2 đứa cũng nên ket61 thúc tại đây vì sẽ ko có tương lai.MÌNH PHẢI LÀM SAO ĐỂ P HIỂU MÌNH ĐÂY???MÌNH SẮP KÌM CHẾ KO DC NỮA RỒI !!!!!!!!!!!!!!!!!!

tieuthu_vuitinh747
06-09-2009, 05:22 AM
một khi lòng tin đã mất ở nhau....thì tình yêu đó khó mà có thể bền vững đc đó bạn.
nếu đc...mình nghĩ ng ấy hok tin bạn.....thì níu giữ cũng chỉ vô ích...mà lại gây đau khổ cho bạn hơn mà thui.
Mong bạn có những quyết định sáng suốt :)

konly
06-09-2009, 06:25 AM
hihi mình thì lại mong bạn tiếp tục đi đừng bỏ cuộc như vậy !! Bây giờ bạn không biết làm gì nhưng khi gặp P bạn sẽ biết phải nói gì thôi !! 1 lần không được thì 2 ,3 ,4... bạn cứ làm đi đến khi nào người ta hiểu mình thì thôi !!

motngaynhoem
06-09-2009, 06:36 PM
y hệt như mối tình của mình luôn cũng chiay tay 3 thang rồi quay lại.... và rồi cuối cùng cũng đã có nhiều vấn đề đã xảy ra ko bao giờ xóa đc... khi người con trai bik bạn gái cũ của mình quen người khác và chia tay mình thì anh ấy luôn nhớ mãi ko bao giờ quên ... nếu có quay về thì làm gì cũng luôn nghi ngời nhau lòng tin 2 bên đã mất hết nhưng vẫn quay về với nhau.... cảm giác của người đó sợ là bạn sẽ ra đi thêm một lần nữa nên mới ko tin bạn đó... mình cũng giống anh ấy vậy đó... cuối cùng thì phải xa nhau thêm một thời gian dài nữa để lấy lại lòng tin cho nhau... rồi mới quay về...
nói thiệt giờ bạn làm gì thì anh ấy cũng ko tin đâu.... nhưng ko phải là ko có cách bạn thử quan tâm đến anh ấy và chăm sóc cho anh ấy đi.. thì còn có cơ hội.. nhưng mà mình chắc là anh ấy ko bao giờ quên đc bạn đã quen người khac để bỏ anh ấy đâu.... mình cũng bị vậy đó giống y hệt như anh ấy luôn...

Mr.Sjlent
06-09-2009, 06:57 PM
y hệt như mối tình của mình luôn cũng chiay tay 3 thang rồi quay lại.... và rồi cuối cùng cũng đã có nhiều vấn đề đã xảy ra ko bao giờ xóa đc... khi người con trai bik bạn gái cũ của mình quen người khác và chia tay mình thì anh ấy luôn nhớ mãi ko bao giờ quên ... nếu có quay về thì làm gì cũng luôn nghi ngời nhau lòng tin 2 bên đã mất hết nhưng vẫn quay về với nhau.... cảm giác của người đó sợ là bạn sẽ ra đi thêm một lần nữa nên mới ko tin bạn đó... mình cũng giống anh ấy vậy đó... cuối cùng thì phải xa nhau thêm một thời gian dài nữa để lấy lại lòng tin cho nhau... rồi mới quay về...
nói thiệt giờ bạn làm gì thì anh ấy cũng ko tin đâu.... nhưng ko phải là ko có cách bạn thử quan tâm đến anh ấy và chăm sóc cho anh ấy đi.. thì còn có cơ hội.. nhưng mà mình chắc là anh ấy ko bao giờ quên đc bạn đã quen người khac để bỏ anh ấy đâu.... mình cũng bị vậy đó giống y hệt như anh ấy luôn...

Bạn nói rất rất đúng!

Mình hiểu cái cảm giác của bạn trai bạn !!
Nhưng vì bạn không nói rõ lí do chia tay lần đầu tiên nên mình chỉ mạo muội nói lên cảm nhận của mình,biết đâu nó sẽ giúp được bạn phần nào!

Bạn nói rằng ngay sau khi chia tay mà bạn đi quan người khác ngay,kể cả 1 thời gian đi nữa,bạn trai bạn hẳn sẽ đánh giá lại bạn ngay khi bạn công khai chuyện này!Tuy bây giờ hiện đai nhưng TY vẫn mang những quy luật cổ hủ của nó,khó mà thay đổi được !Hẳn khi đó bạn trai của bạn đã rất buồn,anh ấy sẽ nghĩ bạn đã thay đổi!Có thể anh ấy cho rằng đó là 1 sai lầm khó có thể tha thứ!--> Bạn nên hiểu được điều này.

Nhưng có hề gì cơ chứ,khi anh ấy đã mất bạn 1 lần,sẽ có 2 trường hợp mà anh ấy cho rằng sẽ có thể xảy ra!
Một là anh ấy khoong hề muốn mất bạn thêm 1 lần nào nữa! Và suy nghĩ của anh ấy chỉ là sự lo lắng cho truwownngf hợp này! Khi đó bạn sẽ phải xem lại mình,xem bạn có thật sự tạo được lòng tin nơi anh ấy chưa!Nếu bạn chưa cố gắng thì nên xem lại !
Hai là,chia tay 1 lần rồi thì lần thứ 2,thử xảy ra có vấn đề gi..Mình nghĩ trường hợp này ít khi xảy ra nhưng không phải là không thể!Nó sẽ xảy ra khi 2 người hoàn toàn không còn tin tưởng nhau!DDeer tránh nó thì nên gia cố lại TY của 2 bạn !
(Lan man quá)

Có quá khứ mới tạo ra tương lai --> đúng,nhưng ai lại sống mãi vì quá khứ bao giờ không,cứ ôm khư khư cái quá khứ thì đến bao giờ mới có tương lai ! Không vất bỏ cái cũ thì làm gì có cái mới! Hoài niệm là tốt,nhưng hoài cổ là xấu đấy!Con ngta ai không 1 lần mắc sai lầm,nhưng dám đứng lên sửa sai,làm lại từ đầu thì đâu có nhiều người làm được,phải không bạn!Bạn cũng nên tự tin vì điều đó.. Còn chuyện Một người đã ôm khư khư quá khứ,lại không biết cảm thông thì còn gì để nói!

Bạn cứ bình tĩnh mà giải quyết! Lo lắng có ích gì đâu!

arika0607
08-09-2009, 05:32 AM
Mình cũng ko biết phải làm như thế nào nữa !Sẵng đây mình nói luôn lý do chia tay lần đầu là chỉ vì P bỗng nhiên có thái độ như ko còn yêu mình nữa vậy, cộng thêm cái tính ĐÀO HOa của P và tính hay lo âu của mình nữa nên mình giận quá nói chia tay cho đỡ tức ai ngờ......Bây giờ P cũng luôn tránh mình nữa , mình phải làm sao đây????

tienu
08-09-2009, 07:37 AM
Mình cũng ko biết phải làm như thế nào nữa !Sẵng đây mình nói luôn lý do chia tay lần đầu là chỉ vì P bỗng nhiên có thái độ như ko còn yêu mình nữa vậy, cộng thêm cái tính ĐÀO HOa của P và tính hay lo âu của mình nữa nên mình giận quá nói chia tay cho đỡ tức ai ngờ......Bây giờ P cũng luôn tránh mình nữa , mình phải làm sao đây????

Tội nghiệp bạn, Akira!

Nhân đây cũng là một cơ hội tốt để bạn chấm dứt tình cảm với P :D Vì sao? Bạn bỗng nhận ra anh kia không xứng đáng với bạn, bạn chẳng còn tình cảm nào dây dưa cho người ấy.

Tớ thì nghĩ là vì anh P kia muốn chấm dứt với bạn nên mới làm ầm ĩ như vậy :D Thái độ của anh này rất thái quá với bạn. Mà mọi thái độ thái quá đều cần đc nghi vấn ^^ (ngay cả: đối xử tốt quá, nói lời cay quá, sợ quá, khóc nhiều quá, vv.) Hai bạn quay lại với nhau đơn giản là vì còn vướng chút tình cảm cho nhau. Bây giờ hết rồi thì chẳng còn gì để nói với nhau nữa. Bạn là con gái, tốt nhất nên nghĩ cho bản thân mình chứ đừng thương hại ai! (Thương hại rồi lỡ làng, phạm sai lầm thì khổ đời bạn chứ đời ai?!)

Còn chuyện anh này liên tục bịa ra cớ và đổ tội cho bạn, có thể cả tung tin bậy bạ về bạn, tớ nghĩ bạn nên "dày mặt" một chút. Logic-hóa suy nghĩ của mình trước vấn đề như: Anh này nói vậy thì quá kém; cây ngay ko sợ chết đứng; vv.

Chúc bạn luôn vui! ^^ Sorry bạn, tớ đang vội -_-''

tinimissvn
08-09-2009, 01:59 PM
ôi ty! sao mà phức tạp quá!

arika0607
11-09-2009, 02:18 AM
Tội nghiệp bạn, Akira!
Tớ thì nghĩ là vì anh P kia muốn chấm dứt với bạn nên mới làm ầm ĩ như vậy :D Chẵng nhẽ thật vậy??!!!:timvo:

ghost_h5n1_devil
11-09-2009, 02:34 AM
nếu bạn còn iu P thì nên kiên trì giải thích! mình là boy! vẫn yêu một người sau 4 lần chia tay! mình đã tìm mọi cách cho ng ấy tin ty yêu của mình! mà mình yêu ng ấy thật lòng! sẽ có cách bạn ạh!

tình yêu mãnh liệt và phi thường lắm

tienu
11-09-2009, 05:55 AM
Chẵng nhẽ thật vậy??!!!:timvo:

Một khả năng rất có-thể ^^

Nếu không phải như vậy, khi bạn đã chia tay rồi và 2 người có thời gian để bình tĩnh, nhìn nhận lại tình cảm và lỗi lầm của nhau, 2 bạn sẽ lại quay lại với nhau thôi! Và trở nên trưởng thành trong tình cảm nữa :D

Một cách khác: Hai người phải thật chân thành nói chuyện với nhau.
Nếu 2 bạn có thể như vậy thì thế giới sẽ bình yên biết bao rồi!! :D :D