PDA

Xem đầy đủ chức năng : đang " tăng sông "

.:_charlotte_:.
04-09-2009, 06:02 AM
Mấy ngày nay chẳng hiểu nổi mình, cứ hay bực bội. Hôm bữa đang ăn cơm, lại bực bội, bỏ dở bát cơm lấy xe chạy lòng vong, dừng lại bên bờ sông, nghe gió thốc lên hòng dịu bớt cơn bực tức, nhắn tin cho anh muốn nói chuyện, anh điện lại, anh đang lái xe 1 mình, em bảo hát cho em nghe, anh liền hát, lúc ấy em thấy anh hát rất hay, thật sự rất hay, anh chọc cho em cười, nỗi buồn, cơn bực tức chẳng hiểu chạy mất hồi nào.

Ngồi trong Phương Nam Corp từ 10h sáng tới 6h30 chiều mới về, hoa cả mắt, đọc hết 2 cuốn " Dành cho người đang yêu ", hay ghê, có nhiều chuyện khiến cười mãi không thôi, nhất là " Nụ hôn và cái tát " của Kim. Với cuốn " Phải lấy người như anh " của Trần Thu Trang, nghe lâu rồi mà thấy dài quá làm biếng đọc, hôm nay mới đọc, mới đọc tới trang 228 mỏi mắt quá, đói quá nên ra lấy xe về. Lấy xe ra, tự nhiên nó hok nổ, chài ai, hok lẽ quăng xe lun chứ ! Chẳng hiểu sao mỗi lần đọc tiểu thuyết, truyện ngắn, mình lại thành 1 con người khác, đa cảm hơn, yếu mềm hơn - đồng cảm chăng ? ( cái này hơi ngoài lề )

Về, ngang quán mua ít đồ, con mẹ đó bán mắc, mình nói " sao mắc thế ?", bả lải nhải, nghe bực cả mình, mình đang cáu, không lẽ chửi nhau với bả cho bớt tăng sông, thấy mình nhỏ hơn ngta nên ráng kìm, về nhà nghĩ lại thấy sao mình hung dữ vậy không biết !

Chẳng hiểu sao mấy ngày nay cứ hay cáu, hôm qua qua nhỏ bạn, nó làm như mình dư xăng lắm không bằng, xe đã cháy đèn mà còn dắt đi tùm lum, hết ngõ này đến ngách khác, điên cả người !

Ở nhà trọ có 2 chị em, chị đó đi từ hôm qua giờ chưa về, tivi không đóng tiền cáp nó cắt luôn, tăng sông không biết tập mấy rồi nữa !

Mr.Sjlent
04-09-2009, 09:18 AM
Mình nghĩ bạn vào nhầm topic rồi! :D
Chủ đề của bạn nên được move sang topic "mỗi ngày 1 tin nhắn" kìa!
Muốn bớt "tăng sông" thì bạn nên đi học võ đi,vào đấy mà kiếm cái bao cát trút giân...hoặc là đi ăn kem bạn à (Khoa học chứng minh,kem giúp con người ta giảm stress và hạnh phúc hơn!)

Chẳng hiểu sao mỗi lần đọc tiểu thuyết, truyện ngắn, mình lại thành 1 con người khác, đa cảm hơn, yếu mềm hơn - đồng cảm chăng ? ( cái này hơi ngoài lề )

Bất kì ai khi hòa mình vào những câu chuyện mà mình đọc thường đều tìm thấy 1 góc con người mình trong đó mà! mình cũng thường có cảm giác giống bạn ,liên tục ấy,khi mình gặp những tác phẩm có sức cuốn hút,chỉ cuốn hút thôi ấy,chứ chưa nói đến những tp có sức lay động lòng người !:D

Tuy không có gì để gỡ rối, nhưng trong quy định đã nói rõ là GRTL có thể là nơi để các bạn sẻ chia phiền muôn trong cs mà đang không bày tỏ được với ai, do vậy mình không chuyển hay xóa topic, đợi bạn ý hết "tăng xông" rồi tính :)

Chi Lan

tienu
04-09-2009, 01:00 PM
Ơ, chào bạn :D

Thú thật là nghe tựa đề topic này ngộ ghê :D Tại ngày xưa tienu hay phải nghe ông bà nội cãi nhau: "Ông suốt ngày làm tôi tăng xông (hay tăng sông)" "Tôi lên cơn tăng sông vì bà bây giờ!!!"

Hồi còn nhỏ hay hỏi ba mẹ "tăng sông" là gì :D Hỏi đến lần thứ mười bị mẹ đét mông.... :D

Cuộc đời có nhiều phiền phức lắm. Học cách chấp nhận và đối mặt với chúng đi bạn. Ví dụ như, bạn có thể điều hòa hơi thở hay cắt dở mọi chuyện, tìm nơi yên lặng để trấn tĩnh. Bạn cũng có thể tham gia hoạt động nào đó như Mr.Silent gợi ý. Bạn có thể vô dụng hóa lời nói giận dữ của người khác bằng cách tưởng tượng ra thứ gì khác :D Rất nhiều cách để bạn lựa chọn sao cho hợp với bản chất của bạn :D

Chưa đọc mấy tiểu thuyết bạn đề bên trên. Nghe có vẻ hấp dẫn. Mai mốt kêu ba gửi qua cho :D :D :D Gì chứ mấy thứ tình cảm mơ mộng và lãng mạn là tớ mê lắm (đọc ko biết có chảy dãi hay không -_-'') Nói chung là cảnh body-closeup hay hand-in-hand, face-to-face, mouth-to-mouth đều hay cả ^^! Tuổi tò mò nó vậy đó bạn!!! >_<

Mr.Sjlent
04-09-2009, 02:36 PM
Chưa đọc mấy tiểu thuyết bạn đề bên trên. Nghe có vẻ hấp dẫn. Mai mốt kêu ba gửi qua cho Gì chứ mấy thứ tình cảm mơ mộng và lãng mạn là tớ mê lắm (đọc ko biết có chảy dãi hay không -_-'') Nói chung là cảnh body-closeup hay hand-in-hand, face-to-face, mouth-to-mouth đều hay cả ^^! Tuổi tò mò nó vậy đó bạn!!! >_<

Bạn nên đọc truyện trong phần Tác giả là tôi của HHT ấy!HHT có 1 kho truyện cơ mà..:D
Example : Các truyện của BaoNhung(Tiêu Hà) hoặc WickyDonal (è0,như "Tình yêu thầm lặng" chẳn hạn!)
Hoặc đọc truyện của Marc Levy...Chắc là không tồi đâu!

Mr.Sjlent
04-09-2009, 02:48 PM
Hồi còn nhỏ hay hỏi ba mẹ "tăng sông" là gì Hỏi đến lần thứ mười bị mẹ đét mông....

Theo mình hiểu : "tăng-sông" viết chính xác ra là "tăng-xông" ,1 từ gốc Pháp du nhập vào Việt Nam qua con đương Y học !(Nghe nói thế! ^^?) Tại hay được dùng từ thời Pháp cơ!

Và : “lên tăng-xông” còn được hiểu là lên máu hay lên cơn cao huyết áp !!(cái này thì chắc rùi :D)

Tặng bạn câu chuyện về "tăng-xông" nè :

Có tin không vui đây: đã ở tốp 150 rồi mà mới đây thế giới họ đánh rớt Hà Nội và TP.HCM tụt hai hạng về chất lượng cuộc sống. Chán quá!

- Có gì mà chán?

- Bộ ông vô cảm hả? Mình mới “dzô, dzô” mừng đất nước vô vê-kép-tê-ô, vậy mà rớt hạng, sao không buồn?

- Không vô cảm nhưng đừng lạc quan tếu! Ông coi lại kìa: nay ở đây ngộ độc thực phẩm, mai chỗ kia kêu dư lượng thuốc trừ sâu; ra đường thì sợ xe tông, về nhà thì lo cúp điện... Ăn thì sợ ngộ độc, thở thì sợ ô nhiễm... Ngay cả thiếu điện cũng đổ thừa “do nhà đầu tư vào nhiều”. Hết biết!

- Ơ... nhưng mà chất lượng cuộc sống đâu chỉ có thế...

- Thì âm nhạc kiểu “dằm trong tim” bạt ngàn; điện ảnh cỡ “chuông reo là... cởi” tràn ngập...

- Cái đó cũng tăng đó chứ!

- Tăng gì?

- Tăng xông!

(Nguồn Vietbao.vn)

.:_charlotte_:.
04-09-2009, 10:32 PM
Tuy không có gì để gỡ rối, nhưng trong quy định đã nói rõ là GRTL có thể là nơi để các bạn sẻ chia phiền muôn trong cs mà đang không bày tỏ được với ai, do vậy mình không chuyển hay xóa topic, đợi bạn ý hết "tăng xông" rồi tính :)

Chi Lan

bạn mà xoá topic này không biết mình còn " tăng xông " đến mức nào nữa ! :buctoc:

P/S Mr.Sjlent : mình học Taewondo 2 năm, cũng khá lâu rồi, nhưng không theo nữa đấy chứ ! Kem hả ? Hok thích ăn kem ( con gái mà kì thế đấy )

P/S tienu : mình rất thích đọc truyện ngắn, tiểu thuyết, phần lớn là của các nhà văn nữ trẻ Việt Nam, ít khi đọc của nước ngoài lắm, thỉnh thoảng đọc của Trung Quốc ( như Tào Đình ấy ), mỗi lần vào nhà sách đọc ké là chỉ chui vào chỗ " Văn học Việt Nam " thui ! Đọc xong nghiệm được rất nhiều điều !

motngaynhoem
05-09-2009, 04:42 AM
ko ai làm gì bạn mà bạn cũng nỗi cáu nữa à.. chắc bạn đang cô đơn ko ai quan tâm và ko ai để cho bạn hả giân đó mà... đi lại dòng sông la thật lớn lên là thấy thoải mái à...

Chi Lan
05-09-2009, 09:01 AM
bạn mà xoá topic này không biết mình còn " tăng xông " đến mức nào nữa !

Thì tôi cũng có bảo là sẽ xóa topic này của bạn đâu :rain:, tôi đã viết ra nội quy thì tôi phải thực hiện nó, có thế thôi.

Thôi thoải mái đi, đã vào đây để mọi người chia sẻ rồi, đừng đôi co làm gì cho mệt.

Không biết làm gì cho bạn thấy thoải mái bây giờ :rain:, thôi thì CL tặng bạn một bài hát hơi cũ nhưng mà CL thấy vui tai:

http://www.nhaccuatui.com/m/Z6Q8szxqCx