PDA

Xem đầy đủ chức năng : làm 1 người bạn như thế nao??

shjtshjt
01-09-2009, 06:30 AM
mọy người oy júp mỳnh kái nha!!!! mỳnh muốn hỏy là để làm 1 người bạn thỳ ta fải làm thế nao???? (đừng trả lời chung chung wá nhé) Thanks các bạn nhìu!!!!:thankyou:

Mr.Sjlent
01-09-2009, 08:06 AM
Để làm 1 người bạn ,đơn giản lắm bạn à!

Nhưng cũng như những thứ tình cảm khác,tình bạn cũng có những cung bậc của nó!

Nhưng để làm 1 người bạn đơn thuần thì chỉ cần bạn đối xử chân thành với bạn của bạn là đủ!Không hơn !Bạn bè thì phải giúp đỡ nhau,chia sẻ với nhau,quan tâm nhau,nhưng trên all là phải trung thực..

Không ai có thể nói bạn phải làm 1 người bạn như thế nào,vì mỗi người có những cách cảm nhận và thể hiện khac nhau!

Hãy cứ là chính bạn thôi,nếu bạn không xấu thì không việc gì phải thay đổi!

P/S: Nếu bạn hỏi cách để làm quen và kết bạn thì mình lạc đề rùi ! :D

shama
01-09-2009, 09:56 AM
đê có thể là một người bạn thì trước tiên bạn hãy xem ng ta như một người bạn tốt của ban bởi tình bạn k bao jo tồn tại môt phía cả.hãy nhớ có thể bạn cần nhiều sự kiên nhẫn dấy!

haynoiyeuanh_9x
02-09-2009, 12:59 AM
Vấn đề này tôi nghĩ rất là rộng, vì vậy tôi chỉ trả lời chung chung...
Theo tôi để muốn làm 1 người bạn thì trước tiên hãy coi mình là 1 người bạn đã, hãy đối sử tốt với bản thân, với chính mình thì tôi tin bạn sẽ là 1 người bạn lí tưởng.....
Chúc bạn sớm đạt đc điều đó....

****violet****
02-09-2009, 01:48 AM
:wo:Vấn đề này rộng thiệt,nhưng theo tui,muốn làm một người bạn tốt nhất phải không được vi phạm những điều sau đây thì người ta mới tin tưởng và chơi chung lâu dài được:wo: Không ích kỷ,không nhỏ nhen,không thất hứa,không nịnh nọt,không nói xấu,...... nói chung là một hầm bà lằng tùm lum thứ cấu tạo nên, chỉ cần đừng nghĩ tới bản thân mình là được............hehehehehe

huongduong67
02-09-2009, 02:10 AM
bạn mong chẳng có câu trả lời chung chung mà câu hỏi của bạn quá đại khái thì khó có ai có thể giúp lắm. Bạn hãy nói rõ lí do muốn làm 1 người bạn của bạn được chứ. bạn muốn làm quen với người xa lạ mới gặp lần đầu hay là - làm bạn với người quen 1 người bạn khác hay là - làm bạn với người đã nói lời yêu thương bạn nhưng bạn chưa chấp nhận hay là - người bạn dành tình cảm yêu thương mà chưa nhận được lời chấp nhận.. còn nhiều tình huống lắm bạn ơi.
bây giờ mình muốn nói với bạn rằng khi bạn muốn làm bạn với 1 người khác thì hãy cho họ những lời chào hỏi , hỏi thăm như bạn nói với những người bạn khác đấy.
và còn tùy vào mức bạn muốn làm bạn nữa đó : bạn xã giao , bạn tốt , bạn thân ,...
nhưng mà vấn đề then chốt là bạn hãy cho người đó cảm nhận dc rằng bạn muốn làm bạn với họ
có thể bước đầu làm quen với nhóm bạn của người bạn đó.

mình mong bạn sẽ là 1 người bạn như mong muốn nhé... ^^...

little princess
02-09-2009, 08:47 PM
Để làm 1 ng bạn thì phải tin yêu bạn của mình, phải tôn trọng bạn của mình :) Vs tớ, đây là 1 trong những điều kiện cần thiết :D

P.s: Nếu có đi lạc đề thi xin lỗi trc :sad:

Thân.
Ju.Ju - lit.

_clover_
02-09-2009, 08:54 PM
chỉ cần bạn thành thật. sẵn sàng lắng nghe ai đó đừng lừa dối hay...thế là đủ rồi

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
02-09-2009, 09:13 PM
hỳ hỳ, h30 vừa đc học bài unit 1: True Friendship của English 11 , giờ chia sẻ lại cho you nè.
Theo bài h30 vừa học thì mún là người bạn tốt thì cần có 5 phẩm chất:
1. ko ích kỉ
2. Sự kiên định
3. lòng trung thành
4. Sự tin tưởng với người bạn của mình
5. Sự thông cảm mọi niềm vui nỗi bùn của bạn
Nhưng theo h30 thì bạn cứ sống hết mình với mọi người, luôn giúp đỡ và quan tâm đến mọi người thì bạn sẽ trở thành 1 người mà ai cũng mún kết bạn :bay: