PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mãi mãi TY là điều bí mật

Lang thang
02-04-2005, 06:34 AM
Nếu ta yêu một người mà người ấy không yêu lại, hãy cứ dịu dàng với bản thân vì ta đã không làm điều gì sai trái cả. Tất cả chỉ vì tình yêu đã không chọn chỗ dừng chân nơi trái tim người ấy mà thội Nếu một người nào đó yêu ta nhưng ta lại không yêu người ấy, hãy tôn trọng điều đó vì tình yêu đã đến gõ cửa trái tim ta, nhưng hãy nhẹ nhàng từ chối nhận món quà mà ta không thể đáp lại. Đừng nhận để không gây đau khổ. Cách ta cư xử với tình yêu chính là cách ta cư xử với chính mình. Mọi con tim đều có cùng cảm nhận về nỗi đau và niềm hạnh phúc ngay cả khi cách sống và con đường chúng ta đi có khác nhau. Nếu ta yêu một người và họ cũng yêu ta nhưng rồi tình yêu lại ra đi , thì cũng đừng nên níu kéo hay đổ lỗi mà hãy để nó ra đi. Mỗi lý do đều có ý nghĩa riêng của nó. Và rồi ta sẽ hiểu. Hãy nhớ rằng ta không lựa chọn tình yêu mà tình yêu lựa chọn ta .Tất cả những gì chúng ta thực sự có thể làm là hãy đón nhận tình yêu với tất cả những điều kỳ diệu của nó khi tình yêu đến. Khi tình yêu ngập tràn trong tâm hồn ta, hãy cảm nhận từng hơi thở của nó nhưng rồi hãy dang rộng tay và để cho nó ra đi một khi tình yêu đã muốn thế.Hãy mang tình yêu đến cho người đã làm sống lại tình yêu trong ta, mang đến cho những ai thiếu thốn tình cảm trong tâm hồn, mang đến cho thế giới xung quanh mình bằng mọi cách mà ta có thể làm được.Có những người đang yêu đã sai lầm. Sống một cuộc sống không tình yêu lâu ngày, họ cho rằng tình yêu chỉ là một nhu cầu. Họ ngỡ rằng con tim là một chỗ trống mà tình yêu có thể lấp đầy, họ bắt đầu nhìn tình yêu như một điều sẽ phải đến với mình, hơn là một điều xuất phát từ chính bản thân. Họ quên đi điều kỳ diệu nhất của tình yêu, đó là - tình yêu là một món quà - mà chỉ có thể đâm chồi nảy lộc khi được trao tặng đi. Hãy nhớ lấy điều này và giữ gìn nó trong tim mình. Mãi mãi tình yêu là một điều bí mật. Hãy tận hưởng niềm hạnh phúc khi tình yêu đến ngự trị trong ta dù chỉ trong khoảnh khắc nào đó của cuộc đời mình.

¯|¯ïN
02-04-2005, 07:25 AM
A a a a,hay quá ta,tui cảm thấy những điều bạn nói rất đúng với tâm trạng tui hiện giờ,thích một người nhưng không được người ta thích lại là một điều rất đau khổ nhưng thật sự là một tình cảm rất đáng trân trọng và tui cũng sẽ không bao giờ hối hận khi thích người ta đâu......

Kitty
02-04-2005, 08:56 AM
tuyệt vời thật đấy.mình đã tu*ng` nghe điều này o*? đâu đó nhưng now đọc lại vẫn thấy rất đặc biệt

to Kitty : đã post hơn 100 bài rùi mà còn hổng type dấu nữa, lần sau nhớ bỏ dấu vào nhé !

Lang thang
02-04-2005, 10:19 AM
Quả thật trong TY còn có rất nhiều để chúng ta giữ gìn và trân trọng nó, mãi khám phá nó cho đến trọn đời :)

Seafoam
02-04-2005, 04:42 PM
"tình yêu lựa chọn ta chứ ko phải ta lựa chọn TY "
Ty là một món quà....
Vậy mà em đã thờ ơ với tình yêu khi nó đến bên em , để rồi khi nó rời bỏ em , em lại nuối tiếc và đau khổ !Thật đáng trách anh nhỉ...nhưng muộn quá rồi , có khi nào một lần nữa nó lại đến và gõ cửa trái tim em?

Vị_NgỌt_ĐôI_mÔi
02-04-2005, 11:06 PM
có mà Blue , ko có ai là cô đơn đâu....

love you
03-04-2005, 01:43 AM
hay thì hay thât dấy ,nhưng thưc tế phức tạp lam lam

Lang thang
03-04-2005, 02:05 AM
Thực tế phức tạp hay không là do chính bản thân của mình thôi, còn TY vẫn vậy mà :)
to Blue : anh tin điều đó sẽ đến vào một ngày gần đây thôi em à, chúc em vui :)

alone_but_i_like
04-04-2005, 06:56 AM
Tui không thể nào tin vào tình yêu được !Mà tui cũng không thể xác định được tình yêu là gì mà người ta phải khổ vì nó !

Seafoam
04-04-2005, 02:15 PM
đó là bạn chưa thôi , chưa đến lúc thì phải :)

nhoc_cung
04-04-2005, 10:12 PM
--------------------------------------------------------------------------------

Tui không thể nào tin vào tình yêu được !Mà tui cũng không thể xác định được tình yêu là gì mà người ta phải khổ vì nó !
rồi sẽ bít ngay thui mà...mà tui nghĩ là bạn biết rồi đó...cứ thử nghĩ xem

bachtuyetmotminh
04-04-2005, 10:40 PM
một lời nói mãi chỉ là một lời nói,nó có thể làm cho tất cả mọi người đọc nó cảm thấy hay và ý nghĩa.Nhưng đôi khi con người ta cũng chỉ đơn giản là cảm thấy nó hay và có ý nghĩa mà thôi.Chẳng thể thay đổi một con người vì một câu nói.Chỉ có con người mới làm thay đổi nhau được thôi

ngayqua
04-04-2005, 11:33 PM
yêu 1 người, nên nhớ 1 người, những ngày vui đã qua rồi...
suốt lệ rơi đêm vô tận..
xa 1 người nên khoá 1 kngi câu hen xưa chố nên mong đơi..
mộng rơi giữa thềm hoa mông sao vẫn cay đắng xót xa..
rượu cay có mình ta, uống cho cạn nổi đâu muôn đời...
mộng như những cách én thướt tha
chiều nay có mình ta với cơn sầu...

one_life_one_love
05-04-2005, 02:04 AM
minh nghi cung giong nhu ban love, tren ly thiet ban co the viet nhu the, nay con thuc te co nhieu cai kho lam.cac ban thu de y thi xe biet.vi theo minh nghi nhieu khi trong cươc minh ko nhin thay gi nua het dau.