PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chuyện vớ vẩn nhưng với tôi nó vẫn vớ.....

Poodle
25-08-2009, 05:14 PM
Tôi không nghĩ sẽ có ngày mình viết ở mục này chỉ vì 1 người bạn online, mọi người à, tôi đã từng hỏi tình bạn online quá monh manh hay vì tôi quá tin vào nó.

Một ngày hè nọ, tôi rất wởn lại được đứa bạn kêu vô HHT chơi cho vui, vì tôi là thành viên mới nên cũng vào mục làm quen tôi bắt gặp một lời giới thiệu rất hồn nhiên của một cô bé, tôi add nick đó mặc dầu tôi không hay hết ban. Chúng tôi đã làm bạn...

Mọi chuyện sẽ chẳng có gì đáng nói khi ngày nọ, cô bé ấy bảo tôi vào 1 topic rất ngộ tôi đã nói bạn ấy là điên à vì tôi cũng đang đùa với bạn ấy, trớ trêu người đó lại cho tôi nói thật, nghĩ tôi quan trọng hoá vấn đề....Chúng tôi vẫn là bạn, online gặp nhau vẫn nói chuyện bình thường.

Một ngày nọ chúng tôi sắp nói chuyện xong với nhau thì bạn ấy bảo đây là lần cuối chúng ta nói chuyện, tôi đã cố hỏi vì sao nhưng bạn ấy không nói, hay là bạn mình bị bệnh gì nhỉ tôi nghĩ thế và tôi đã cuống lên vì bạn ấy nói như đang trối ấy nhưng không bạn ấy không bị gì cả, bạn ấy từ lí do này đến lí do khác vẫn không thuyết phục được tôi...

còn dài lắm...........

Tôi đoán bạn ấy đã nói dối tôi nhiều, tôi mong là mình đoán sai nhưng mọi chuyện tôi xâu chuỗi lại đều cho tôi kết quả đó.

Thế giới ảo này có nhiều sự dối trá quá nhưng tôi nghĩ bạn tôi không bao giờ là một người xấu cả chỉ hơi trẻ con thôi...

và câu hỏi tôi muốn hỏi mọi người là tôi có nên tin vào tình bạn online không...
nhờ HHT tôi đã quen bạn ấy, giờ tôi cũng xin nhờ HHT tv giúp.

Sleeping Dragon
25-08-2009, 09:57 PM
chúng ta giống nhau đấy !
hãy tin tưởng vào mọi ng thì mọi ng sẽ tin mình thôi !

lovedantruong
27-08-2009, 10:25 PM
ở đời có bao nhiêu loại người , có ai đếm được không? :D Trên mạng , người ta chỉ thể hiện được 1 phần của con người thật thôi... như kiểu Nguyên lí tảng băng trôi của Hemiway í bạn ạ... 1 phần nổi , còn đến 7 phần chìm. Nếu có duyên thì nhất định sẽ gặp lại. Đừng vì thế mà vơ đũa cả nắm , nghĩ " ai cũng vậy" nhé. Kinh nghiệm để đời cho bạn là lần sau thì uốn lưỡi 7 lần trước khi nói... hehe... đừng để " lỡ lời " như thế... phải tớ thì tớ cũng tự ái chứ đừng nói đến cô bé kia ;))

GRTL
28-08-2009, 03:40 AM
- cái này thì bó tay ! trên HHT này tốt xấu lẫn lộn .. tá lả ... tùm lum ... :D :D :D. Tin hay không thì tùy vào thực tế xãy ra và phụ thuộc vào khả năng nhận thức của bạn !

pevy_gainhatrang
28-08-2009, 08:09 AM
bạn hãy tin tưởng người bạn ấy 1 lần đi xem sao

whitemouse108
28-08-2009, 08:26 AM
Hãy sử dụng cái đầu nhiều hơn 1 tí bạn ah trên đời này ko có gì là tuyệt đối cả chỉ tương đối thôi mình khuyên bạn 1 câu"giúp mình chưa chắc là bạn, là bạn chưa chắc giúp mình".

tienu
28-08-2009, 09:49 AM
Tôi đoán bạn ấy đã nói dối tôi nhiều, tôi mong là mình đoán sai nhưng mọi chuyện tôi xâu chuỗi lại đều cho tôi kết quả đó.

Thế giới ảo này có nhiều sự dối trá quá nhưng tôi nghĩ bạn tôi không bao giờ là một người xấu cả chỉ hơi trẻ con thôi...

và câu hỏi tôi muốn hỏi mọi người là tôi có nên tin vào tình bạn online không...
nhờ HHT tôi đã quen bạn ấy, giờ tôi cũng xin nhờ HHT tv giúp.

Cái này thì tớ nghĩ bạn có câu trả lời cho chính bản thân bạn rồi đấy :D Thậm chí bạn còn tự kết luận trong bài viết của bạn, việc gì bạn phải hỏi ý kiến của người khác nữa?!

Tớ không thể hiểu tâm lí của tất tần tật mọi người khi tham gia diễn đàn, chat, blog, facebook, vv. Nhưng qua kinh nghiệm riêng, những bạn trẻ hay lang thang trên mạng vì họ có ước muốn được thể hiện mình và được mọi người lắng nghe, chú ý. Ở ngoài đời, liệu họ có đáng chú ý hay thú vị như họ thể hiện thì có Chúa mới biết! Các bạn không có đủ tự-tin hay dũng-cảm để thể hiện mình :D

Nếu không gan đủ để nói lên chính kiến của bản thân, bạn không bao giờ biết phản ứng của người khác như thế nào! Tức là bạn hoàn toàn không biết nếu mọi người nghĩ bạn khùng, đáng thương hay xinh đẹp, đáng mến ^^

Đương nhiên, một số khác tham gia cộng đồng mạng để học hỏi, chia sẻ kiến thức. Một số khác làm việc với IT (hình như bây giờ nhiều bạn mê IT lắm á!) :D :D Một số tìm nguồn giải trí hay giải tỏa cảm xúc (vd như các bạn thích viết, các bạn thích suy nghĩ) Bạn thuộc nhóm nào thì bạn tự định đoạt! Bạn post bài này lên để hỏi mem H2T vì một mem H2T khác thì quả là...tệ, vì ở đây không ai có trách nhiệm giùm ai cả ^^

Chúc bạn vui vẻ :D

Gausua
28-08-2009, 11:16 PM
Tùy người:Có người tốt,có kẻ xấu.
Tùy lúc :có lúc họ tốt,có khi họ xấu.

Tin tưởng được rồi hẳn đến với nhau,nếu không chỉ sẽ mãi là sự nghi ngờ.
Tình bạn trên mạng cũng giống như tình bạn ngoài đời thôi,có tình bạn đẹp hoặc không đẹp.
Không thể nói hay phán xét ai ở đây nhưng ít ra thì phải chân thành một chút mới giải quyết được vấn đề.
Một điều nữa, đâu phải ai cũng là bạn cả.Miễn cưỡng làm gì khi họ đã không xem mình là bạn.

...
Bạn post bài này lên để hỏi mem H2T vì một mem H2T khác thì quả là...tệ, vì ở đây không ai có trách nhiệm giùm ai cả ^^
...

@tienu:nói thế mà cũng nói.Nói vớ vẩn thì được chứ đừng nên phán xét người khác bạn nhé.

Chutchit_baby_hl
29-08-2009, 04:57 AM
N nói ai zậy, cho Q làm wen với, Q sorry về mọi việc nghen, nhưng Q hem nói dối đâu

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
29-08-2009, 04:19 PM
cũn tùy đó, nhìu khi nhờ online mà chúng ta tìm đc 1 người bạn thực sự tâm đầu ý hợp cũng có nhièu người bị lừa do những con người vô ý thức lợi dụng thế giới ảo để thực hiện những hành vi xấu xa đồi bại. Bạn có thể tin vào tình bạn online nhưng k phải là 100%, 50-50 thui, đừng đặt lòng tin vào chuyện đó quá để rùi đau khổ càng lớn đó

leonidas2
29-08-2009, 05:50 PM
cái này thì po tay chẳng ai hỉu nổi đâu bạn à , online là chỉ để giải trí chứ đâu phải là kiếm bạn tình :wo:

Ozhi
29-08-2009, 06:07 PM
Online?

Tin hay không tin?

Tùy thuộc vào bạn cả mà!

Khuyên nên hay không nên? Có làm bạn quyết định được gì không?

Chơi với thế giới online bạn chính là bạn. Đôi khi cảm xúc nó hơi thái quá và làm chủ những tình huống kì lạ. Nhưng rồi vẫn chỉ là chiếc máy tính và bạn cũng như tôi thôi!

Tình bạn Onl ko có gì là ko thể cả!

Tùy thuộc bản thân bạn nghĩ thế nào thôi!

Thân
Ozhi~

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
30-08-2009, 03:47 AM
cái này thì po tay chẳng ai hỉu nổi đâu bạn à , online là chỉ để giải trí chứ đâu phải là kiếm bạn tình :wo:

cái thằng cha vô cảm, ông k thấy nhìu đám cưới bắt đầu bằng hế giới ảo à

Chutchit_baby_hl
02-09-2009, 10:23 PM
mình thì nghĩ rằng mỗi ng` một hoàn cảnh, họ chia tay với mình hẳn có lý do, hok có j là tự dưng mà đến cả, bạn thử tin ng` ấy một lần đi, bít đâu lại hiểu rõ dc mọi chuyện, với lại ở đâu cũng có tình bạn chỉ là mình hok bít giữ nó mà thui