PDA

Xem đầy đủ chức năng : Anh gục ngã ,gục ngã thật rồi em a.

xjnhtrai
23-08-2009, 07:50 PM
HN ,24/08/09 .02h:14
Buồn ,chán nản ,gục ngã ,a gục ngã thật rồi em ah ........
Em cần 2 ngày để kết thúc cho tình yêu gần 2 năm của chúng mình , 1 năm 7 tháng qua anh đã vun dắp cho tình yêu này bằng những gì chân thành và sâu đậm nhất ......
Giờ anh mới nhận ra rằng thời gian anh dành cho em là không nhiều ,anh và em cần phải tạm xa nhau một thời gian ,tất cả cũng là vì công việc và những dự định cho tương lai ...và rồi anh cũng cố gắng với cuộc sống phải xa em .Cuộc sống chốn thủ đô phức tạp và bon chen đến ngạt thở . . nhưng . .anh vẫn luôn nghĩ về em ,anh hiểu và luôn nghĩ rằng thời gian và sự thay đổi sẽ không tồn tại trong tình yêu này ,vjf anh biết rằng anh và em sẽ mãi mãi không bao giờ thay đổi .VÌ ANH LUÔN TIN Ở EM .
Em trách anh không quan tâm đến em , EM NHẦM ,thế những tin nhắn yêu thương anh gửi đến em sao e không nghĩ tới ,“hay em quên ,hay vì nhưng tin nhắn của ai đấy đã che lấp đi những lời nói từ tận đắy trái tim anh “
Sự quan tâm anh dành cho em đơn giản chỉ là những suy nghĩ ,những hành động bình thường ,những phút giây dành trọn vẹn hoàn toàn cho em trong những lúc anh về thăm nhà ,
Anh đau ,em không biết. . .
Anh ốm ,em không biết . .
Anh mệt mỏi với cuộc sống này ,em không biết . .
Đơn giản là anh không nói ,anh muốn chia sẻ với em những điều hạnh phúc chú không phải là niềm đau hay nỗi buồn .Tất cả chỉ vì anh QUÁ yêu em và lo cho em . .
Nhưng em nghĩ .
Anh ,không quan tâm đến em .
Anh không để ý đến cảm giác của em
Anh không muốn được ở gần em “ a nhận thấy như vậy“

Đó là lý do em nói với anh .Em nói chia tay với anh trong 2 ngày ,anh sock ,anh đã về lạng sơn đã gặp em và mong có thể níu giữ được em .Anh và em lại ở bên nhau ,những lời xin lỗi và chân thành từ tận trái tim anh có lẽ đã khiến em hiểu anh hơn và cho anh cơ hội như ngày nào .Anh vs e lại quấn quýt trong hạnh phúc như xưa ...
Rồi bất ngờ những dòng tin nhắn A Y E của 1 người nào đấy mà không phải là anh trong máy em . . đến lúc đấy anh thực sự nhận ra rằng anh đã mất em .A đâu có ngờ rằng một người con gái mà anh yêu hơn cả chính bản thân mình lúc sáng còn nói với a những lời mật ngot ,Đã làm anh hạnh phúc bao nhiêu ,thì giờ đây lại toàn là gian dối . . . Em ơi anh phải làm sao đây ,khi mà anh luôn yêu thật lòng mà em lại gian dối ,anh yêu một người mà em lài yêu cả hai ,em nói anh tin em làm sao đây khi chính mắt anh đã đọc những dòng tin nhắn đó ,a muốn tin em nhưng làm sao mà anh có thể ,Anh đâu ngờ tình yêu đầu đời lại toàn là cay đắng như thế này .Sau này anh còn tin dược ai nữa đay hả em .Nếu em thực sự sống hạnh phúc khi bên cạnh người ấy thì anh sẽ chúc phúc cho em “vì anh đã tưng nói hạnh phúc lớn nhất của anh là luôn thay em được vui vẻ và hạnh phúc “,Nhưng bây giờ có lẽ trong cái hạnh phúc ấy không tồn tại anh nũa rồi phải không em .A muốn chúng mình có như ngày xua ,nhưng anh phải làm sao ,anh đang khóc nước mắt này sao mặn và đắng thế ,a phải làm sao bây giờ hả em .

vmms.vn
23-08-2009, 07:52 PM
a gục ngã thật rồi " con zai nói câu nì là hok ổn :)

xjnhtrai
23-08-2009, 07:58 PM
mình mong sẽ nhận được những lời khuyên chân thành từ các bạn

♥*Tan_Biến*♥
23-08-2009, 08:06 PM
a gục ngã thật rồi " con zai nói câu nì là hok ổn :)

có nhất thiết phải là con trai hay con gái khi nói câu này ko????

Đó là cảm xúc thật của ngta mà bạn!

To ấy: mình biết, mình hiểu cảm xúc của bạn, đau đớn lắm đúng ko?
Chẳng lời nói nào đủ để an ủi ấy bây giờ cả, quên đi là rất khó, nhưng muốn quay lại khi ngta đã thay lòng lại càng ko thể :rain:
Chỉ mong bạn sớm đứng dậy và bước tiếp, nghĩ thoáng ra chút nữa cho lòng nhẹ nhàng bạn nhé

kOi_xinH
23-08-2009, 08:07 PM
khi ko kòn níu kéo đc nữa thì nên chia tay để 2 người đc hp.ở bên mình mà người kon gái đó nghĩ đến người khác thì buồn thật

♥Tan_Biến♥
23-08-2009, 08:14 PM
khuyên sao bây giờ bạn nhỉ, mình cung đang như bạn :rain:
lí trí thì nói nên buông aty ra nhé, vậy sẽ tốt cho cả 2
thế nhưng trái tim chẳng chịu nghe lời, vẫn đau, vẫn thương, vẫn nhớ...........
Cố gắng lên bạn àh, khi không thể níu giữ thì hãy buông tay, vậy sẽ tốt hơn.

xjnhtrai
23-08-2009, 08:14 PM
Mình phải làm sao đây ,mình biết nghị lực của 1 thằng con trai không cho phép mình gục ngã ,nhưng dường như nó không theo ý muốn ,mình biết còn phải tin vào cái gì nũa đây ,khi niềm tin duy nhất của mình đã mất

Tối nay mình rỗi ,bạn nào có thể chia sẻ giúp mình thì pm nick : xjnhtrai.silver hoặc sdt 01686408999
mình thực sự rất cần những lời khuyên ,nếu gọi thì mình sẽ gọi lại cho

mrbom
23-08-2009, 08:21 PM
gục ngã đủ chưa????? Đứng dậy mà sống tiếp. Mình sẽ không khóc cùng bạn trong chuyện này đâu.Ở xa nhau quá mà.Con gái là vậy , Xa mặt cách lòng.mình đã trải qua chuyện này nên mình hiểu. Hi vọng bạn vượt qua được

Pé_Mây_91
23-08-2009, 08:40 PM
Nói thật mà May k thjk thấy con trai gục ngã như thế. Nhưng May biết nỗi đau này là quá lớn đối với bạn.
ai cũng có quyền tự do thể hiện cảm xúc của mình. Bạn cần người chia sẻ...Mọi người luôn mong chờ bạn đứng dậy...
Bạn ãy nhớ...nhớ là mình đã yêu như thế nào. Bạn yêu chân thành và hết mình...thế nhưng cô ấy lại phản bội bạn. Lỗi k phải do ai cả. K phải bạn mà cũng k phải cô ấy. Cô ấy cần 1 người luôn ở bên quan tâm, chăm sóc và iêu thương...Bạn đã làm hết sức mình rồi. Có lẽ 2 bạn k hợp nhau. Vậy thì chia tay để giải thoát cho nhau. 1 nửa thực sự của bạn có lẽ k phải là cô ấy. Bạn hãy đứng lên, làm lại, và tiếp tục tìm kiếm 1 nửa thật sự của bạn.
Bạn đừng gục ngã.Đừng vì 1 lần thất bại mà đánh mất chính mình. Con đường của tình yêu, Con đường đi tìm người yêu thật sự của mình rất khó. Đôi khi có những mất mát, tổn thương và nhầm lẫn...nhưng bạn hãy cố lên.
Bạn có sống tốt, vuj vẻ, lạc quan thì cô ấy mới k thấy có lỗi vs bạn. Hãy là 1 người đàn ông mạnh mẽ và biết đứng lên say những lần vấp ngã bạn nhé!
Mình tin là thời gian sẽ giúp bạn làm lành vết thương. Bạn là 1 người nghị lực mà...
Chúc bạn vuj

xjnhtrai
23-08-2009, 08:41 PM
khi ko kòn níu kéo đc nữa thì nên chia tay để 2 người đc hp.ở bên mình mà người kon gái đó nghĩ đến người khác thì buồn thật

Không phải là nghĩ đến mà là "nhắn tin với người ấy"

xjnhtrai
23-08-2009, 08:46 PM
Pé_Mây_91 :....
Mình phải làm sao đây ,người ấy cũng bảo mình hãy tin ở người ấy thêm 1 lần nữa ,minh không biết phải đối mặt với chuyện này ntn nữa ,mình vẫn rất rất yêu cô ấy ,nhưng sự thật nó phũ phàng quá ,Mình đang khóc ở quán net.

Pé_Mây_91
23-08-2009, 08:56 PM
ax...Có thật sự cô ấy phản bội bạn. Hay bạn hiểu lầm? Nếu còn yêu nhau thì hãy cho cô ấy 1 cơ hội.
May k quyết định dùm bạn đc.
Hãy lắng nghe con tim ban.
Nó mún j?
Bạn hãy cứ bình tĩnh...
Vội vàng hay trốn tránh k giải quyết đc vấn đề đâu.
Hãy nghe cô ấy giải thjk rồi đưa ra quyết định vẫn chưa muộn mà!

chandoiphudu
23-08-2009, 09:03 PM
Đề nghị ông mang thân con trai thì phải mạnh mẽ lên chứ.Kết hôn rồi nói yêu nhau cả đời mà còn bỏ nhau huống chi tình yêu 1 năm 7 tháng của ông.Gục ngã là cái quái gi?Phải tự tin là mình sẽ sống tốt hơn cô ta và khiến cô ta hối hận chứ.Hãy quên đi!

Chi Lan
23-08-2009, 11:02 PM
Bạn đừng tự làm mình rối lên, chẳng nhẽ ở LS không có ai đủ tin cậy để bạn hỏi xem thực hư thế nào ư? Bạn bè, người thân, và cả cô ấy, tất cả đều là những người xung quanh mà bạn có thể đặt câu hỏi trực tiếp để tìm hiểu sự thật thế nào.

Mình không phản đối chuyện bạn đưa topic lên mạng để nhờ các bạn khác giúp bạn tháo gỡ, nhưng mình nhận thấy bạn chưa hề tham khảo ý kiến của người quen nào thì phải, ngay cả với cô ấy bạn cũng chưa hề có một cuộc nói chuyện thẳng thắn, thế thì việc bạn tự dằn vặt đau khổ có ý nghĩa gì không, và có giúp bạn giải quyết được gì không?

Đừng vội kết luận, vì cô ấy có nhắn lại: EYA đâu :), cứ bình tĩnh giải quyết bạn ạ, đã chấp nhận yêu là phải chấp nhận chịu đựng đau khổ, chịu đựng những gì éo le. Một người phải xa quê bươn chải trên thành phố mà lại chịu một cú Shock như bạn thì thật đáng thương.
Mong bạn hãy bình tĩnh lại, bản lĩnh lên bạn nhé :)

xjnhtrai
23-08-2009, 11:36 PM
Chi Lan :.......
Mình đã lên tận nơi hỏi thẳng thắn rồi ,Chúng mình đã tìm lại được những giây phút êm đềm ,nhưng ngờ đâu nó lại toàn là dối trá ,thà cô ấy nói thẳng rằng không yêu ,ko còn tình cảm., ,nhưng không tình cảm ấy đã được sẻ chia thêm cho 1 người khác rồi. một người đi bên mình mà cầm máy n t cho 1 người con trai khác ,trong khi lại muốn mình phải tin ,mình biết lấy gì để tin tưởng đây.cái xã hội này toàn những lời nói cay độc ,thjf mình phải tin ai đây,

xjnhtrai
23-08-2009, 11:42 PM
Pé_Mây_91 :...
Cô ấy không cần cơ hội ,cô ấy chỉ muốn mình suy nghĩ lại ,thực sự thì mình vẫn còn yêu cô ấy rất nhiều ,thực sự chúng mình vẫn còn có thể tiếp tục lại nếu như mình đồng ý.nhưng mình cảm thấy tình yêu này mong manh lắm ,dù mình đã cố gắng hết sức ,mình mệt mỏi

ryudolove
23-08-2009, 11:45 PM
Cảm giác của bạn lúc này thật sự rất giống mình. Mình hiểu được. Chúc bạn vựot qua nhé!
Yêu 1 Người Không Cần Phải Sở Hữu Người Đó bạn À
Cô ấy đối xử với bạn như vậy 1 ngày nào đó sẽ hối hận những việc mình đã làm!Mình tin vào điều đó !

Pé_Mây_91 :...
Cô ấy không cần cơ hội ,cô ấy chỉ muốn mình suy nghĩ lại ,thực sự thì mình vẫn còn yêu cô ấy rất nhiều ,thực sự chúng mình vẫn còn có thể tiếp tục lại nếu như mình đồng ý.nhưng mình cảm thấy tình yêu này mong manh lắm ,dù mình đã cố gắng hết sức ,mình mệt mỏi

Chỉ có thể khuyên bạn ra đi để cô ấy tự tìm hạnh phúc mới của mình !Đến khi mỏi mệt cô ấy sẽ quay về với bạn ! Bạn có đủ tự tin và lòng vị tha để tiếp tục với cô ấy không? Tình yêu thiêng liêng !
Cảm giác của bạn rất giống mình và mình hiểu đc ! Lúc này bạn đến với cô ấy chỉ khiến bạn thêm đau khổ mà thôi !

Chi Lan :.......
Mình đã lên tận nơi hỏi thẳng thắn rồi ,Chúng mình đã tìm lại được những giây phút êm đềm ,nhưng ngờ đâu nó lại toàn là dối trá ,thà cô ấy nói thẳng rằng không yêu ,ko còn tình cảm., ,nhưng không tình cảm ấy đã được sẻ chia thêm cho 1 người khác rồi. một người đi bên mình mà cầm máy n t cho 1 người con trai khác ,trong khi lại muốn mình phải tin ,mình biết lấy gì để tin tưởng đây.cái xã hội này toàn những lời nói cay độc ,thjf mình phải tin ai đây,

1 người tư vấn tình yêu đã nói với mình về trường hợp này ! 1 là cô gái ấy đang rất bối rối muốn tìm 1 bờ vào để dựa , 2 là cô gái ấy đã lừa dối bạn !

lar_go
23-08-2009, 11:50 PM
yêu một người mà...sống bên một người...nếu bạn là con trai phải mạnh mẽ lên chứ
đã là lính ở đâu chẳng là chiến trường...bạn luôn dành cho cô ấy những gì tốt đẹp nhất
vậy bạn có nghĩ đã khi nào cô ấy đáp lại tình cảm chân thành ấy, và cô ấy có xứng đáng để nhận tình cảm của bạn bao nhiêu năm qua ko...
mình nghĩ cô ấy không đủ tư cách để nhận tình cảm đó...thời gian trôi qua nổi đau sẽ phai mờ
vẫn còn nhiều cô gái tốt đang giang rộng vòng tay đón chờ bạn mà...bạn đã đúng hãy nghĩ đến tương lai rồi bạn sẽ có tất cả chúc bạn những gì tốt đẹp nhất nhé

xjnhtrai
23-08-2009, 11:56 PM
Cảm giác của bạn lúc này thật sự rất giống mình. Mình hiểu được. Chúc bạn vựot qua nhé!
Yêu 1 Người Không Cần Phải Sở Hữu Người Đó bạn À
Cô ấy đối xử với bạn như vậy 1 ngày nào đó sẽ hối hận những việc mình đã làm!Mình tin vào điều đó !

Chỉ có thể khuyên bạn ra đi để cô ấy tự tìm hạnh phúc mới của mình !Đến khi mỏi mệt cô ấy sẽ quay về với bạn ! Bạn có đủ tự tin và lòng vị tha để tiếp tục với cô ấy không? Tình yêu thiêng liêng !
Cảm giác của bạn rất giống mình và mình hiểu đc ! Lúc này bạn đến với cô ấy chỉ khiến bạn thêm đau khổ mà thôi !

1 người tư vấn tình yêu đã nói với mình về trường hợp này ! 1 là cô gái ấy đang rất bối rối muốn tìm 1 bờ vào để dựa , 2 là cô gái ấy đã lừa dối bạn !

Yêu mà không có quyền sở hữu là sao?,giả sử nếu cô ấy có hối hận thì tình cảm mà mình dành cho cô ấy lúc ấy sẽ thế nào ,"minh cũng không thể trả lời được " ,mình đã từng nói mình chỉ trân trọng những gì trước mắt ,nhưng điều mà mình luôn tin tưởng và mong ước thì nó lại luôn ngược lại với mình ,mình không đủ tự tin để tha thứ.vì với mình tình yêu chân thành chỉ có 1.

ryudolove
23-08-2009, 11:59 PM
Yêu mà không có quyền sở hữu là sao?,giả sử nếu cô ấy có hối hận thì tình cảm mà mình dành cho cô ấy lúc ấy sẽ thế nào ,"minh cũng không thể trả lời được " ,mình đã từng nói mình chỉ trân trọng những gì trước mắt ,nhưng điều mà mình luôn tin tưởng và mong ước thì nó lại luôn ngược lại với mình ,mình không đủ tự tin để tha thứ.vì với mình tình yêu chân thành chỉ có 1.

Bạn sở hữu cô ấy , giờ đây cô ấy đồng ý quay lại với bạn. Bạn có tự tin nói rằng cô ấy sẽ ko lừa dối bạn ko?Hay yêu nhau như vậy chỉ mang lại đau khổ cho cả 2.Hãy để cô ấy đi ! Hạnh phúc lớn nhất trong tình yêu là được nhìn thấy người mình yêu hp bạn à !

xjnhtrai
24-08-2009, 12:02 AM
yêu một người mà...sống bên một người...nếu bạn là con trai phải mạnh mẽ lên chứ
đã là lính ở đâu chẳng là chiến trường...bạn luôn dành cho cô ấy những gì tốt đẹp nhất
vậy bạn có nghĩ đã khi nào cô ấy đáp lại tình cảm chân thành ấy, và cô ấy có xứng đáng để nhận tình cảm của bạn bao nhiêu năm qua ko...
mình nghĩ cô ấy không đủ tư cách để nhận tình cảm đó...thời gian trôi qua nổi đau sẽ phai mờ
vẫn còn nhiều cô gái tốt đang giang rộng vòng tay đón chờ bạn mà...bạn đã đúng hãy nghĩ đến tương lai rồi bạn sẽ có tất cả chúc bạn những gì tốt đẹp nhất nhé
Bạn NHẦM rồi ,mình đâu có nói thế ,cô ấy là người luôn quan tâm và yêu minh "mình là người trong cuộc mình hiểu rõ được điều đó " ,phải chăng thời gian lại khiến con người ta mau đổi thay vậy sao ,sự chờ đợi lại khiến người con gái mình yêu phải đi tìm kiếm 1 thứ hạnh phúc khi không có mình ở bên sao?

ryudolove
24-08-2009, 12:02 AM
mình không đủ tự tin để tha thứ.vì với mình tình yêu chân thành chỉ có 1.

Vậy thì bạn có câu trả lời cho bạn rồi đấy !

Bạn NHẦM rồi ,mình đâu có nói thế ,cô ấy là người luôn quan tâm và yêu minh "mình là người trong cuộc mình hiểu rõ được điều đó " ,phải chăng thời gian lại khiến con người ta mau đổi thay vậy sao ,sự chờ đợi lại khiến người con gái mình yêu phải đi tìm kiếm 1 thứ hạnh phúc khi không có mình ở bên sao?

Cô ta yêu hay cô ta thương bạn ! Một người con gái khi đã yêu ai không bao giờ hành xử như vậy được. Cô ấy đã chấp nhận 1 người tất nhiên cô ấy ko yêu bạn như bạn nghĩ đâu ! Lòng tin của bạn dành cho cô gái ấy chỉ là tự an ủi bản thân mình thôi

xjnhtrai
24-08-2009, 12:13 AM
ryudolove : thân.....
1 năm >7 thắng của 2 đứa mình thực sự không dài nhưng cũng đủ để hiểu khá rõ về nhau ,"CÂU: Lòng tin của bạn dành cho cô gái ấy chỉ là tự an ủi bản thân mình thôi " không mình đang phải chấp nhận sự thật này bạn ah.

♥Tan_Biến♥
24-08-2009, 12:45 AM
mình hỏi lại cho rõ nhé : bạn hay cô ấy là ng nói chia tay trc?
và giờ thái độ cô ấy ntn? muốn tiếp tục tình yêu với bạn hay muốn 2 ng chia tay?

xjnhtrai
24-08-2009, 01:30 AM
Gửi Miền người mà anh luôn yêu thương :
Anh biết đã mất em thực sự rồi ,anh cảm thấy thực sự tiếc nuối cho cuộc tình này.Từ cái ngày mà anh học được cách quan tâm và chăm sóc một ai đó.Anh hiểu sự dân đến ngày hôm nay là do anh ,anh đã tưởng rằng có được em đến suốt cuộc đời này ,anh đã sống bình thường trong Tình Yêu êm đềm này. Anh nghĩ lại rồi có lẽ anh phải buông tay em ra thôi. Anh yêu em và anh tin những lời em nói rằng em vẫn còn tình cảm với anh ,và anh cũng vậy em a.Anh sẽ buông tay để em đi tìm 1 cuộc sống mới mà ở đó có những điều mà anh không thể mang tới cho em ,Anh sẽ luôn dõi theo từng bước theo em ,Anh sẽ luôn chúc cho em được hạnh phúc với người sẽ luôn thương yêu em cho đến tron cuộc đời. Những lời thề ,lời hứa khi xưa anh sẽ luôn mang theo ,Những kỷ niệm về tình yêu đầu thật ngọt ngào ,..và nhièu cay đắng

ryudolove - - - >mình cảm ơn bạn vì nhưng lời nói chân thành

lar_go
24-08-2009, 01:47 AM
bạn không hiểu câu nói của mình chút nào cả

xjnhtrai
24-08-2009, 01:57 AM
bạn không hiểu câu nói của mình chút nào cả

mình hiểu ý bạn chứ ,mình biết thời gian se làm nhạt phai đi những nỗi đau ,mình sống tốt hơn bạn ak. mình không phải la người khuyết tật khuyết điểm gì ,mình cũng đủ tự tin để nói rằng không thua kếm ai.minh tin con đương phía trước sẽ có lối cho mình ,......dù rằng đến giờ này mình vẫn chưa nhìn thấy.

hanhtocdai1990
24-08-2009, 02:16 AM
ơ từ từ
cô gái ấy nói với bạn những lời mật ngọt khi gặp nhau.. bạn vô tình đọc được tin nhắn của ai khác gửi tới cô ấy có ghi là Anh Yêu Em, ủa thế bạn hỏi cô ấy chưa?? có khi chàng trai kia yêu cô ấy nhưng cô ấy chỉ yêu bạn thì sao?
còn nếu cô ấy...lăng nhăng thì mình khuyên bạn....quên đi first love.....người ta có thể " ngoại tình" một lần thì suốt cuộc đời không biết còn bao nhiêu lần nữa.....sự thật chua xót là thế....

xjnhtrai
24-08-2009, 03:56 AM
Thật khó để tìm được một người hiểu

Chi Lan
24-08-2009, 07:25 AM
Bạn là người hiểu mình và chuyện của mình nhất, mọi người chỉ góp ý thôi, làm sao cho bạn được giải pháp đúng đắn nhất :)

Ý mình nói là cái chuyện nhắn tin A Y E, chứ không phải chuyện chia tay rồi quay lại, chính bạn không rạch ròi những rắc rối của mình mà lại lẫn lộn và chịu đựng sự đau khổ, như vậy chỉ làm bạn thêm bế tắc mà thôi.

Những gì cần nói mình đã nói cả, mong bạn sớm vượt qua chuyện này.
Chi Lan

xjnhtrai
24-08-2009, 03:36 PM
--------------------------------------------------------------------------------
bế tắc trước những quyết định của chính mình

lar_go
24-08-2009, 09:16 PM
bạn còn quá trẻ để hjeu câu nói của mình ngay từ đầu rồi
mình cũng không biết nên bắt đầu từ đâu chỉ mong những điều tốt dep luôn mỉm cười với bạn

****violet****
25-08-2009, 03:30 AM
Thôi đi.Anh chàng này bị qua mặt thấy rõ luôn rồi và mình tin rằng anh ta cũng biết bản thân bị qua mặt.Không cần phải giải thích nhiều, tự bản thân anh ta biết tự tìm đường kết thúc mối tình này hoặc ở mãi trong trò chơi của người ta.Chỉ là anh ta hok muốn kết thúc và nghĩ đúng thực tế đó thôi!:thatall:Đừng mù quáng nữa bạn ạ!

Đôli
25-08-2009, 05:10 AM
Đôi khi, sự thật lại rất khó tưởng tượng, nó có thể nằm sau những gì gọi là mắt thấy tai nghe.Mình không nói là người ấy có lừa dối bạn hay không, chỉ là bạn ạ, hãy cho người ta, và cũng là cho chính bạn một cơ hội.........Nhưng nếu như bạn không thể làm được việc đó, không thể phớt lờ cái tâm trạng mà người ấy đã mang lại thì bạn ơi, mình chỉ biết nói rằng:đó là cuộc sống............

"Hôm qua
tôi sung sướng
như bóng nắng
vì anh ấy nói yêu tôi...............

nhưng anh ấy đã không nói thêm
rằng anh ấy sẽ yêu tôi mãi mãi "

Bạn nghĩ sao? Mình đọc được bài thơ này và một bài cảm nhận ở trên báo, nó làm mình buồn bạn ạ, không biết buồn vì điều gì nữa...........Niềm vui của cô gái ấy trước lời yêu thương dù rực rỡ nhưng chỉ là bóng nắng, khi chiều buông thì nắng cũng sẽ tàn............Đừng trách tại sao người con trai ấy không nói 1 lời yêu mãi mãi,..........Không một ai dám nói trước điều gì sẽ xảy ra, ngoại trừ tình thương, còn tất cả, tất cả luôn vận động và biến thiên theo quy luật, bao gồm cả tình yêu............

Nếu như cô ấy,.........., mình chỉ đặt giả sử, theo như bạn nói là đã lừa dối bạn thì ngoại trừ điều ấy ra, xin đừng dành cho cô ấy 2 từ Phản Bội, xin đừng hỏi tại sao cô ấy không còn yêu bạn, dù cho hai người đã trải qua những thăng trầm của cuộc đời.Phũ phàng, xót xa, nhưng không hề vô lí bởi đó là Đời.Trong tình yêu không có người đến trước hay đến sau mà quan trọng là người ở lại cuối cùng...........

Mọi người, dù là 1 chuyên gia tâm lí bậc nhất, dù có cho bạn bao nhiêu lời khuyên, bao nhiêu sự cảm thông sâu sắc đi chăng nữa cũng chỉ là bề nổi thôi bạn ạ.Chúng ta luôn cần một điểm tựa, một bờ vai để sẻ chia nhưng thật ra, điểm tựa mạnh mẽ và vĩnh cửu chính là bản thân mỗi người.Sẽ chẳng ai đỡ nổi bạn nếu bạn không muốn đứng dậy.........Nếu bạn rơi vào một vực sâu, cũng chẳng có ai cứu được bạn nếu bạn không nắm chặt lấy sợi dây mà người ta đã đưa xuống...........Bất cứ ai cũng đều có 1 nỗi buồn riêng, đừng so sánh nỗi buồn nào to hơn.Ban, và cả tôi nữa, tất cả chúng ta đều đã có lần gục ngã........

xjnhtrai
25-08-2009, 11:16 AM
Đôli :... cảm ơn bạn vì lời khuyên này.
Mình thật sự buồn vì mình đã là người phải ra đi cứ không phải là người ở lại cuối cùng.Mình sẽ mang theo những lời thề hứa mà cả 2 chúng mình đã tưng dành cho nhau ,nhét thật sâu vào trong tim.Mình sẽ đứng dậy vì những người đã quan tâm đến mình ,sống cho gia đình và những người luôn bên cạnh ,Mình cảm ơn HOAHOCTRO và những người bạn đã giúp đỡ mình khi mình buồn đau và bế tắc nhất.

Sleeping Dragon
25-08-2009, 06:41 PM
chán boy này thật sắp thành đàn ông đến nơi rồi mà còn ngục ngã với ko gục ngã !
sao xjnhtrai ko nghĩ đến việc sau này ko có việc làm ổn định thì lúc đó yêu thì giải quyết vẩn đề gì !
học hành tử tế đi đẫ rồi hãy yêu ! yêu mà ko nuôi nổi vợ thì yêu là gì?

hanhtocdai1990
26-08-2009, 03:11 AM
đọc những lời của Đo li cảm động và rất đúng
hôm nọ lâu rồi xem trương trình tình yêu của tôi hạnh nhớ một câu mà rất ý nghĩa

KHI NGƯỜI TA CÒN YÊU THÌ NGƯỜI TA CÒN THA THỨ

chúc xinhtrai tìm được sự lựa chọn đúng đắn nhất
hãy tin vào trái tim của bạn nhé

thangnhocghetmua
27-08-2009, 05:34 PM
hãy yêu bằng một con tim nóng và một cái đầu lạnh

đừng mơ ước vươn tới những gì mình không thể
mây của trời hãy cứ để gió cuốn bay đi

thienthantim
28-08-2009, 01:05 AM
Chỉ là 1 tin nhắn,có cần wan trọng hoá và đánh giá 1 con người như thế ko?Nhắn tin với người ấy ko có nghĩa ko yêu bạn,cũng ko có nghĩa là lừa dối bạn.Mưốn hay ko người con gái đó cũng ko thể cấm người kia nt cho mình những dòng tin đó,đúng ko?Sao bạn ko nghe người ấy giải thik và tìm hiểu rõ sự việc.Nhưng nếu người đó đúng như bạn nghĩ thì ko đáng để bạn dành tình yêu chân thành của mình cho người ấy nữa đâu.Bạn hãy mạnh mẽ lên nhé,chuyện tình cảm hãy để time trả lời và xoá nhoà everything.

Mr.tdd
29-08-2009, 07:55 AM
đừng buồn ! không giải quyết được gì đâu !

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
29-08-2009, 04:13 PM
người ta đã k còn yêu bạn thì việc j bạn cứ phải đau khổ vì người ta, h30 nghĩ con trai phải mạnh mẽ chứ, bạn đau khổ nhừn là 1 Boy bạn nên mạnh mẽ lên,đối diện với thực tế và dẫm đạp lên nỗi đau đó.Tình yeu mà, đủ mọi thứ mùi vị của cuộc sống, bạn cứ coi cuộc tình vừa rùi là nháp, xé bỏ nó để tiến tới 1 cuộc tình thực sự.Bây giờ bạn rất đau khổ nhưng h30 tin chắc thời gian sẽ làm nhòa dần tất cả, những chuyện vừa qua sẽ chỉ con là kí ức và xếp vào 1 góc trong trái tim. Với 1 người bít trân trọng tình cảm như bạn h30 tin chắc bạn sẽ kím đc 1 người con gái # cũng trân trọng tình cảm của bạn như bạn trân trọng tình cảm của người ta.Cố lên bạn nhé :say:

xjnhtrai
29-08-2009, 06:31 PM
Giả sử ,chi là giả dụ thôi nhá.giả sử cô ấy xin lỗi và mong muốn chúng mình làm lại từ đầu thì mình phải làm như thế nào.

KHI NGƯỜI TA CÒN YÊU THÌ NGƯỜI TA CÒN THA THỨ

Đây có lẽ là câu nói hay nhất mà mình đã từng nghe ,nó đơn giản và mộc mạc đúng như mình vậy ,cảm ơn bạn !

Chỉ là 1 tin nhắn,có cần wan trọng hoá và đánh giá 1 con người như thế ko?Nhắn tin với người ấy ko có nghĩa ko yêu bạn,cũng ko có nghĩa là lừa dối bạn.Mưốn hay ko người con gái đó cũng ko thể cấm người kia nt cho mình những dòng tin đó,đúng ko?Sao bạn ko nghe người ấy giải thik và tìm hiểu rõ sự việc.Nhưng nếu người đó đúng như bạn nghĩ thì ko đáng để bạn dành tình yêu chân thành của mình cho người ấy nữa đâu.Bạn hãy mạnh mẽ lên nhé,chuyện tình cảm hãy để time trả lời và xoá nhoà everything.

Bạn không hiểu mình rồi

xjnhtrai
29-08-2009, 06:37 PM
hãy yêu bằng một con tim nóng và một cái đầu lạnh

đừng mơ ước vươn tới những gì mình không thể
mây của trời hãy cứ để gió cuốn bay đi
mình đủ kiến thức và tự tin để vươn tới những gì mình mơ ước ,mình yêu nhưng mình không thực sự muốn buông tay !

tommy1473
29-08-2009, 09:32 PM
hơ hơ....... cho my nói thẳng nhá........ ông cảm thấy mình còn dũng cảm mà bước tiếp đi thì đứng dậy mà bước tiếp.. kon ko ấy.... cứ đập đầu zô tường mà chết đi........ ko can đâu ...... kon bạn gái của ông ko phãi là tất cả đâu..... cánh cửa nài khép lại nếu ông chịu bình tâm dòm xung quanh thì sẽ thấy có nhiều cánh cửa khác thoai..... chỉ là ko ai bjt sau đó là j....... kon đ`g , cuộc sống là của ông...... cảm thấy cha mẹ nuôi ông cũng ko = 1 đứa kon gái thì cứ tiếp tục ủ rũ hay đập đầu chết đi.... zị thoai

haynoiyeuanh_9x
30-08-2009, 08:16 AM
Mình hiểu rằng bạn rất buồn vì mình cũng có lúc vướng phải. Nhưng mình khuyên bạn hãy vượt qua mặc dù tôi biết rằng rất đau khổ. Hãy để con tim mình thoải mái vì nhiều điều tốt đẹp của cuộc sống này đang chờ bạn. CÓ ngày bạn sẽ hiểu quyết định của mình là đúng đắn. Là 1 người đàn ông hãy vượt qua; tôi tin thời gian sẽ giúp bạn......
Không gì không làm được nếu bạn cố gắng vượt qua nó...

amy_le
30-08-2009, 01:03 PM
mãi chạy theo những lo toan trong cuộc sống rồi bất chợt nhận ra mình đã đánh mất đi những điều quan trọng .Một trong những điều tất yếu của con tim . :omg1:
Có lẽ lúc này bạn đang mất niềm tin :rain: ,nhưng trái tim bạn ko cho phép bạn từ bỏ tình yêu ấy .
Bạn đã cho hai người cơ hội thẳng thắng với nhau chưa ? khi bạn viết những dòng này cô ấy có đọc ko ?
và thái độ cô ấy ra sao ? và bạn có đủ sáng suốt để nhận ra những quyết định của cô ấy ?
Hãy làm tất cả những gì có thể để níu giữ tình yêu ,nhưng điều quan trọng là tình cảm ko thể chỉ xuất phát từ một phía ,và dù đã thử nhiều cách nhưng vẫn ko thể giữ đc ,hãy để cô ấy ra đi ,bởi tình yêu còn có cả sự thứ tha và lòng chân thành ,hãy chúc phúc cho cô ấy . :thankyou:
Có thể là bạn sẽ rất đau :say: ... Rồi sẽ ko sao vì thời gian sẽ xoa dịu những nổi lòng của bạn .
Tôi muốn nói với bạn rằng mỗi chúng ta sinh ra đều đc định sẵn sẽ có một nửa cho riêng mình ,chỉ có điều một nửa ấy chưa xuất hiện mà thôi ,hãy hoàn thiện bản thân mình ,mọi điều tốt đẹp sẽ đến vào lúc bạn ko ngờ tới ,món quà cho sự nổ lực . :huglove:
ko bik những gì mình nói có thể giúp bạn ko ,nhưng mình đã rất lạc quan khi ở vào hoàn cảnh giống bạn.mình đã vượt qua tất cả và mong là bạn cũng thành công :high_five:.g9 bạn nhé

cobecodon_1006
31-08-2009, 02:15 AM
mình cũng từng gục ngã như bạn nhưng may mắn một điều là người đó vẫn yêu mình
thế nên mình đã tha thứ và cố quên đi mọi chuyện bởi mình nghĩ chỉ cần một tia hi vọng một chút cơ hội để mình hạnh phúc thì ko có lí do gì để từ bỏ
ko biết người yêu cậu thế nào nhưng mình muốn khuyên cậu rằng đưng vội gục ngã bởi nó chẳng làm cậu vui hơn mà chỉ cáng bế tắc thui
cậu hãy quan tâm tới cô ây..............biết đâu

-‘๑’-Poly ốc♥ღ♥
31-08-2009, 03:05 AM
ôi , tội lỗi quá trời luôn. Ai nhẫn tâm rời pỏ anh trai chung tình này thía >"<