PDA

Xem đầy đủ chức năng : RỐi ren cÕi lÒng, cẦn giÚp ĐỠ gẤp!!!!

HBK320
22-08-2009, 02:26 PM
mình yêu cô ấy nhiều lắm, cô ấy là 1 người rất dễ thương năng động nhưng lại rất kén chọn bạn bè. trong wá khứ, cô ấy đã trải wa nhìu cuộc tình, thậm chí cả những cuộc tình trên mạng, 1 điều đáng tiếc duy nhất là cô ấy đã bị "làm hại" trong wá khứ bởi sự cả tin mù wáng của cô ấy. hiện giờ cứ mỗi lần mình đề cập đến t/c của mình dành cho cô ấy thì cô ấy lại lảng tránh vko chấp nhận t/c của mình, chỉ mưốn làm bạn, cô ấy lưôn nói rằng mình nên tìm cho mình 1 cô gái khác xứng đáng hơn cô ấy. Mình nói mình sẵn sàng bỏ wa tất cả mọi chuyện trong wá khứ, mình chỉ cần đc ở bên cạnh, yêu thương cô ấy nhưng khi đó, cô ấy lại bảo mình suy nghĩ wá trẻ con, nông nổi. cô ấy nói "đv em, anh nên làm bạn thì tốt hơn". nhiều lúc cô ấy lại còn nói mình nóng nảy, chỉ suy nghĩ mang tính lý thuyết ko có kn thực tế (điều này chắc là đúng. vì trc khi y cô ấy, mình đã trải wa 1 mối tình đầu kinh khủng, cô ấy là mối tình thứ 2).
xin hãy giúp mình cách để thay đổi suy nghĩ, hành động của mình và từ đó thay đổi cái nhìn của cô ấy về mình, và hơn nữa là cô ấy có thể chấp nhận mình.:thatall::thatall::thatall::thatall::thatall :

nho_iuanh
22-08-2009, 05:39 PM
ban hày làm theo cam xuc ban ak`. ban co iu co ay hay khongla` 1 cau hoi mình mướn dat ra voi ban và có iu that long hay khong . hày co gáng vươt wa khi khong co co áy minh noi vay chác ban hieu nhủ

Tháng Tư
22-08-2009, 06:18 PM
Tình cảm con người khó thay đổi thiết nghĩ sao bạn ko chú tâm vào việc học và làm việc nhiều hơn có phải đấy là cách khẳng định tình cảm ko

Hoặc giả bạn đừng tấn công dồn dập hãy chỉ bên cạnh cô ấy khi cô ấy cô đơn buồn tủi

Từ từ cô ấy hiểu...

letue
22-08-2009, 08:58 PM
hãy để thời gian nói lên tình cảm chân thành của bạn với cô ấy...
Bên cạnh cô ấy và chia sẽ cả nỗi bùn lẫn niềm vui nhé bạn...chỉ cần như vậy là đủ :)

...¶<ø§...
22-08-2009, 09:15 PM
Từ từ thôi ;))

Tâm sự, chia sẻ...

Đừng hấp tấp...

Cô ấy đã từng bị làm hai. thì rất khó để tin ai đó thực sự..vậy nên hãy tạo dựng lòng tin trước đi..

Và đầu tiên trên hết là phải: THẬT LÒNG

.Rainy.
22-08-2009, 09:56 PM
Ngta lảng tránh vì ngta k sẵn sàng hoặc k dũng cảm hoặc k tự tin đón nhận tc mới. Hoặc là tất cả những điều đó.

Có những ch đã qua khiến cho con ngta mất đi niềm tin, lòng tin, sự tin tưởng.

Hoặc cũng có thể ngta chưa vượt qua được tất cả những gì của quá khứ.

Tuy câu chuyện bạn viết chỉ ngắn vậy thôi nhưng chắc chắn bạn kia đã phải chịu đựng tổn thương rất nhiều.

Con gái mà. Có những vết thương k đau nữa nhưng mãi mãi để lại sẹo.

Vết sẹo ấy đã khiến cho bạn kia tìm cho mình một lớp bọc bảo vệ - tránh xa những tc để vết sẹo đừng trở thành vết thương.

Rainy nghĩ vậy. Bạn muốn yêu ngta thì k phải chỉ biết là được. Hãy hiểu ngta. Và muốn hiểu thì cần nhiều thời gian.

Nhưng chắc chắn là sẽ rất khó khăn đấy. Mong bạn sẽ làm đc. Chúc bạn hp

kendytuan
23-08-2009, 02:18 AM
sao ko biết lựa lời mà nói hả.. cô ấy nghĩ là ko xứng đáng với cậu... sao bạn ko hành động để thể hiện tình cảm đi chứ.. như vậy cô ấy mới bỏ đc chuyện cũ đến với bạn...

Sleeping Dragon
25-08-2009, 06:04 AM
phải lựa lời mà nói với cô ấy thoi !
tôi biết boy vào tuổi này ai cũng zở như vậy thôi !
1 bên là ng yêu 1 bên là cái tôi !
bạn thấy cái gì quan trọng hơn thì chọn cái đó !

leonidas2
25-08-2009, 10:39 AM
từ từ , bạn còn thời gian mà lo gì bạn hãy làm theo những điều cô ấy muốn nhưng đừng bao giờ đề cập đến chuyện đó ban hãy kiên nhẫn và thât lòng với cô ấy và hãy quan tâm giúp đỡ cô ấy như 1 người bạn thân và cô ấy sẽ hiểu tấm lòng của bạn vì tình yeu lúc nào cũng bắt đầu = tình bạn cả.. good luck !!

songquanvcc
25-08-2009, 10:47 AM
mình yêu cô ấy nhiều lắm, cô ấy là 1 người rất dễ thương năng động nhưng lại rất kén chọn bạn bè. trong wá khứ, cô ấy đã trải wa nhìu cuộc tình, thậm chí cả những cuộc tình trên mạng

sao lại mâu thuẫn thế nhỉ, đề nghị bạn xem lại suy nghĩ và cách hành xử của bạn xem liệu bạn đang kể một câu chuyện có thật hay tưởng tượng?

HBK320
26-08-2009, 02:13 AM
sao lại mâu thuẫn thế nhỉ, đề nghị bạn xem lại suy nghĩ và cách hành xử của bạn xem liệu bạn đang kể một câu chuyện có thật hay tưởng tượng?

đúg chóc mà, đâu có sai hay mâu thuẫn j đâu, cô ấy là thế!!!!:omg1::omg1:

»‡«Mischio»‡«
26-08-2009, 03:09 AM
Tớ xin khẳng định ngay với bạn, rằng bạn sẽ cần rất, rất, rất rất nhiều thời gian, cực kỳ, cực kỳ và cực kỳ nhiều sự kiên nhẫn, mới mong tình cảm dành cho cô ấy có kết quả. Lý do đơn giản quá phải không? Sự khép mình, sự đề phòng, hành động lảng tránh, tạo khoảng cách của cô ấy là lẽ đương nhiên. Một người phụ nữ dù mạnh mẽ đến đâu cũng không thể không ngã gục trước cú shock ấy, huống gì là một cô gái... hẳn từng rất tin tưởng vào những điều tốt đẹp như cô ấy. Người ta không thể nào không học được điều gì đó với một quá khứ khủng khiếp như thế.

Có nhiều điều nói ra thì rất dễ, nhưng làm thì không dễ dàng gì. Trước tiên tớ muốn hỏi bạn, bạn đã nghĩ kỹ khi muốn tiến tới với cô ấy chưa? Đã quyết tâm dấn thân vào mối quan hệ khó khăn này chưa? Đã sẵn sàng để đón nhận những tình huống bị "dội nước lạnh" khi đang tràn đầy tình cảm chưa?

Liệu rồi bạn có vì tự ái cá nhân mà làm tổn thương cô ấy lần nữa không?

Nếu có thì hãy củng cố quyết tâm đi là vừa nhé, trước tiên là hãy bắt đầu thể hiện bằng cách... chịu khó bỏ qua sự tự ái vì những dòng trên mà đọc tiếp những dòng dưới này :D

Điều tớ muốn bạn phải KHẮC CỐT GHI TÂM đó là: Không được nổi nóng, không được mất bình tĩnh, làm chủ tốt bản thân, tuyệt đối không được vội vàng hấp tấp.

Thực ra phụ nữ rất dễ động lòng vì những hành động tưởng chừng đơn giản nhỏ nhặt. Một lời chúc dễ thương mỗi buổi sáng, một lời nhắc nhở mặc áo ấm khi ra khỏi nhà, một tin nhắn hỏi thăm... vu vơ ấm áp ngọt ngào từ trên trời rơi xuống, một thái độ quan tâm ân cần có-chừng-mực. Nhắc lại một lần nữa là hãy luôn làm chủ hành động và cảm xúc của mình - thật-bình-tĩnh-và-không-được-hấp-tấp.

*nghỉ tí lấy hơi*

Có một trò vặt vãnh be bé nằm ở cái cụm "quan-tâm-ân-cần-có-chừng-mực". Quan tâm thì nhiều nhưng đôi khi cũng phải giả bộ thờ ơ một tẹo, đừng biến mình thành "cái đuôi" của cô ấy. Gieo ra đôi chút nghi hoặc trong đầu cô ấy về tình cảm của bạn chắc cũng không hại gì, mà tình yêu thì cứ phải có đôi chút hỏi chấm nó mới có hương vị =.=

Sau khi đã "mua chuộc" cô ấy xong rồi thì lặn đi một thời gian rồi lại tiếp tục tiến hành.

Hy vọng bạn sẽ chinh phục thành công (hy vọng cách này có hiệu quả =.=)

HBK320
27-08-2009, 09:01 AM
Tớ xin khẳng định ngay với bạn, rằng bạn sẽ cần rất, rất, rất rất nhiều thời gian, cực kỳ, cực kỳ và cực kỳ nhiều sự kiên nhẫn, mới mong tình cảm dành cho cô ấy có kết quả. Lý do đơn giản quá phải không? Sự khép mình, sự đề phòng, hành động lảng tránh, tạo khoảng cách của cô ấy là lẽ đương nhiên. Một người phụ nữ dù mạnh mẽ đến đâu cũng không thể không ngã gục trước cú shock ấy, huống gì là một cô gái... hẳn từng rất tin tưởng vào những điều tốt đẹp như cô ấy. Người ta không thể nào không học được điều gì đó với một quá khứ khủng khiếp như thế.

Có nhiều điều nói ra thì rất dễ, nhưng làm thì không dễ dàng gì. Trước tiên tớ muốn hỏi bạn, bạn đã nghĩ kỹ khi muốn tiến tới với cô ấy chưa? Đã quyết tâm dấn thân vào mối quan hệ khó khăn này chưa? Đã sẵn sàng để đón nhận những tình huống bị "dội nước lạnh" khi đang tràn đầy tình cảm chưa?

Liệu rồi bạn có vì tự ái cá nhân mà làm tổn thương cô ấy lần nữa không?

Nếu có thì hãy củng cố quyết tâm đi là vừa nhé, trước tiên là hãy bắt đầu thể hiện bằng cách... chịu khó bỏ qua sự tự ái vì những dòng trên mà đọc tiếp những dòng dưới này :D

Điều tớ muốn bạn phải KHẮC CỐT GHI TÂM đó là: Không được nổi nóng, không được mất bình tĩnh, làm chủ tốt bản thân, tuyệt đối không được vội vàng hấp tấp.

Thực ra phụ nữ rất dễ động lòng vì những hành động tưởng chừng đơn giản nhỏ nhặt. Một lời chúc dễ thương mỗi buổi sáng, một lời nhắc nhở mặc áo ấm khi ra khỏi nhà, một tin nhắn hỏi thăm... vu vơ ấm áp ngọt ngào từ trên trời rơi xuống, một thái độ quan tâm ân cần có-chừng-mực. Nhắc lại một lần nữa là hãy luôn làm chủ hành động và cảm xúc của mình - thật-bình-tĩnh-và-không-được-hấp-tấp.

*nghỉ tí lấy hơi*

Có một trò vặt vãnh be bé nằm ở cái cụm "quan-tâm-ân-cần-có-chừng-mực". Quan tâm thì nhiều nhưng đôi khi cũng phải giả bộ thờ ơ một tẹo, đừng biến mình thành "cái đuôi" của cô ấy. Gieo ra đôi chút nghi hoặc trong đầu cô ấy về tình cảm của bạn chắc cũng không hại gì, mà tình yêu thì cứ phải có đôi chút hỏi chấm nó mới có hương vị =.=

Sau khi đã "mua chuộc" cô ấy xong rồi thì lặn đi một thời gian rồi lại tiếp tục tiến hành.

Hy vọng bạn sẽ chinh phục thành công (hy vọng cách này có hiệu quả =.=)
cám ơn bạn nhiều lắm, mìh sẽ thử làm cak này xem sao, bởi vì mìh y cô ấy nhiều lắm, cho dù rằng nhìu lần cô ấy hỉu lầm giận mìh thậm chí "tạt nc" vào mặt mìh nhg mìh sẽ cố gắng !!!! cám ơn các bạn nhìu lắm!!!:hum:

aveterit
27-08-2009, 11:03 AM
1 trong những quan niệm của mình là cái gì đến sẽ đến.
Cô ấy có 1 nỗi đau 1 nỗi tủi hờn sâu thẳm trong trái tim nó là rào cản đến mối quan hệ của bạn.
Bạn đừng nản chí vì cô ấy thực sự khao khát 1 tình yêu bởi vì cô ấy đã kiếm tìm bao nhiêu mối tình nhưng vẫn thất bại!Và giờ đến bạn,cô ấy e rằng bạn sẽ lại như 1 trong số đó.
Bạn phải làm gì?Mình không biết,nhưng bạn biết vì bạn hiểu cô ấy hơn mình.
Bạn đừng thắp niềm hy vọng cho cô ấy mà hãy để cô ấy tin tưởng ở nơi bạn.
Thời gian là bao lâu thì mình không thể đoán được nhưng nếu bạn không có chí thì 1 ngày nào đó 1 người khác sẽ cướp đi người ấy của bạn
Chúc bạn may mắn!
!Thân!!
Ngọc Minh

lovedantruong
27-08-2009, 10:09 PM
mà có lẽ... cô ấy không yêu anh thì sao :D ép dầu , ép mỡ chứ ai nỡ ép duyên?? Anh cứ làm bạn như yêu cầu của chị í đi....nếu làm bạn lâu dài ,biết đâu anh lại trở thành " best friend" trong mắt cô ấy. yêu thực sự là mong người ta được hạnh phúc , phải không anh?

HBK320
30-08-2009, 05:17 AM
1 trong những quan niệm của mình là cái gì đến sẽ đến.
Cô ấy có 1 nỗi đau 1 nỗi tủi hờn sâu thẳm trong trái tim nó là rào cản đến mối quan hệ của bạn.
Bạn đừng nản chí vì cô ấy thực sự khao khát 1 tình yêu bởi vì cô ấy đã kiếm tìm bao nhiêu mối tình nhưng vẫn thất bại!Và giờ đến bạn,cô ấy e rằng bạn sẽ lại như 1 trong số đó.
Bạn phải làm gì?Mình không biết,nhưng bạn biết vì bạn hiểu cô ấy hơn mình.
Bạn đừng thắp niềm hy vọng cho cô ấy mà hãy để cô ấy tin tưởng ở nơi bạn.
Thời gian là bao lâu thì mình không thể đoán được nhưng nếu bạn không có chí thì 1 ngày nào đó 1 người khác sẽ cướp đi người ấy của bạn
Chúc bạn may mắn!
!Thân!!
Ngọc Minh

cám ơn các rất nhìu, bây h mình đã yên tâm hơn thêm vào đó quyết tâm của mình cũng đc củng cố nhìu lắm!! mình nhất định sẽ thành công và mang hp đến cho cô ấy!!!:hum::hum::om::om::om::nhi: