PDA

Xem đầy đủ chức năng : ChỈ cÓ trỜi mỚi bik

soshi9
21-08-2009, 09:10 AM
Thể loại: Tình cảm
Tình Trạng: Có sường thịt ráp từ từ
Giới thiệu nhân vật:

Joe là một cậu con trai thông minh, có một người em song sinh là Ariel. Nhưng anh đã phạm sai lầm lớn...anh đã yêu em gái mình, liệu tình yêu của họ là hạnh phúc hay là nổi đau là nụ cười hay chỉ là những giọt nước mắt...

Mike bạn thân của Joe, anh yêu Ariel từ lần gặp mặt đầu tiên cho dù anh vẫn biết 1 điều là Ariel yêu anh trai mình. Một bí mật khủng khiếp....Anh liệu có thể chấp nhân được sự thật này không, kẻ thù của anh là Joe, người Ariel yêu là Joe và Joe là bạn thân của anh...

Rain đã yêu Joe, dùng hết can đảm của mình để nói ra, cô chủ động từ A đến Z nhưng cho dù thế nào Joe vẫn không yêu cô. Một cái xác không hồn....Cô sẽ làm sao? khi biết được người Joe yêu là em mình Ariel...

1 cô bé ngây thơ, hồn nhiên, trong sáng...là em của Joe. Kể từ khi biết được Joe yêu mình cô đã dần dần phát hiện ra người cô thật sự yêu là anh hai mình Joe cheng. Liệu cô có đủ sức bảo vệ tình yêu của mình không ?
Giới thiệu: Tình yêu của họ sẽ ra sao?,Họ trong sáng hay không?điều đó chỉ có trời mới biết được.

Chap1

Anh hai không thương em nữa….
Bởi vì anh đã yêu em mất rồi

Một đám học sinh đang xù xì to nhỏ

_ “Cậu nghỉ xem kì này bảng vàng trường mình ai sẽ hạng nhất nữa nhỉ ? ”

_ “Thì còn ai ngoài anh em song sinh nhà họ Cheng chứ! “

Đó là một vài câu nói quen thuộc khi có kết quả của mỗi kì thi, anh em song sinh họ Cheng lúc nào cũng bằng điểm, bằng phẩy khiến cho mọi người điều ngạc nhiên. Có thể nói là một cặp song sinh tuyệt vời giống nhau đến lạ thường.

_ ”Anh hai nhanh lên, nhanh lên này!!! ”-Ariel kéo anh mình chạy thật nhanh đến nơi dán bảng điểm của trường và cũng chả có gì ngạc nhiên khi trên bảng vàng đề tên đầu tiên là : Anh em Cheng cả.

Joe mỉm cười: chà! em anh giỏi quá nha !

Ariel nũng nịu : anh hai thưởng em cái gì nè - cũng giống như mấy lần trước nó lại đòi phần thưởng với anh nó.

Joe: ủa? chẳng phải lần trước anh đã thưởng em chung với lần này rồi sao ?

Ariel: ứ chịu âu, anh phải thưởng thêm một lần nữa !

Joe: ngoan ngoan, hay là đi công viên chơi nhé, hông chịu thì thôi vậy- Joe làm bộ phớt lờ nó

Ariel:chịu, chịu anh hai khao em hết phải hem? - rõ ràng nó biết anh nó khao còn cố tình hỏi

Joe: ủa? vậy em khao anh à – Joe lại chọc ghẹo nó

Ariel làm bộ mếu máo: huhu, anh hai chọc em kìa

Joe: thôi thôi, đi nè anh hai sợ em luôn. Nói trước là túi tiền của anh có hạn đó, em mà ăn quá là ở lại thế chấp nhá.

Tuy hay chọc nó, nhưng Joe lúc nào cũng thương nó nhất và tình thương đó đã không còn bởi vì nó đã biến thành tình yêu từ lâu, nó luôn luôn nhõng nhẻo với anh nó nhưng nó đã quên để ý mất ánh mắt , cử chỉ, hành động….của anh nó không phải là dành cho một người em gái nữa….

Đến công viên nó lại đòi ăn cá viên, bò viên,….hầu như là nó đòi ăn những gì nó thấy trước mắt nhưng mọi thứ nó điều không ăn hết mà bỏ mứa cả đống lại cho anh nó ăn. Có lẽ vì quá thân thiết với anh nó cho nên nó và anh thường hay ăn chung, uống chung một ống hút cũng là chuyện bình thường.

Ariel:anh hai, anh hai, mua kem cho em đi, em ăn kem, ăn kem - đã 18 tuổi mà cứ như một đứa con nít 8 tuổi vậy.

Joe cười mỉm: em có ăn hết không đấy hay là chỉ liếm sơ vài cái rồi lại tống qua cho anh đây ! mặc dù anh biết như thế nhưng vẫn mua cho nó.

Ariel: em mà ăn không hết thì anh hai iu vấu của em cũng ăn cho hết mà, đúng hem nà - nó nhảy lên hôn vào má anh nó làm mặt anh nó dính một bệch kem lớn.

Joe: trời ạ ! em hủy hoại nhan sắc của anh em à, anh hông thương em nữa đâu

Ariel: ứ chịu âu, anh hai phải thương em nhất mới được đó nha! – nó lại mếu máo

Joe: biết rồi, anh hai thương em nhất mà !

Hai anh em chơi đến tối mới về nhà, ông bà Cheng vẫn vui cười vì cho rằng anh em thương nhau như thế là tốt nhưng không hề nghĩ một điều nếu hai đứa nó loạn luân thì sẽ ra sao….

Phòng hai anh em

Ariel: em muốn nằm kế anh hai, hông chịu nằm một mình đâu

Joe: không được, em gái anh lớn rồi !

Ariel: lớn thì sao chứ, em gái ngủ với anh thì đã sao nào – nói rồi nó đem gối rồi bay lên giường nằm chung với anh nó.

Joe: thiệt sợ em luôn rồi !

Cả đêm nó ôm anh mình ngủ ngon lành nhưng còn anh nó thì phải tự đấu tranh với bản thân mình “ nó là em mày,mày không được nghỉ bậy…”Joe vuốt ve mái tóc đen mượt và óng ả của nó :” Ariel anh không thương em nữa…. bởi vì anh đã yêu em mất rồi…”