PDA

Xem đầy đủ chức năng : có phải tôi đã sai...

nhungngaybuon
16-08-2009, 07:21 AM
mình quen cô ấy cũng đã đc mấy năm.,.. tình cảm lúc đầu của 2 đứa rất tuyệt vời nhưng quen đc 1 năm thì mình quen thêm 1 cô gái khác... quen đc 1 tuần thì cô ấy phát hiện.. và mình nan nỉ cuối cùng cô ấy cũng đã tha thứ cho mình... từ lần bị phát hiện thì mình rất chung tình và chỉ bik có mình cô ấy thôi...
mình và cô ấy hạnh phúc đc thêm 1 năm rưỡi nữa cho đến khi cô ấy chia tay mình... mình là con trai khi yêu thì ko bao giờ mà nói ra đc những lời đường mật : anh yêu em. anh nhớ em gì gì đó.. mà thật sự thì mình cũng thấy có lỗi vì đã ko quan tâm đến cảm giác của cô ấy...ngày sinh nhật lần thứ 18 của cô ấy mình đã làm cho cô ấy buồn... và bắt đầu từ đó tình cảm của mình và cô ấy bắt đầu rạn nứt... khi ăn sinh nhật song mình làm cô ấy buồn rồi chở cô ấy về... cô ấy gặp đc một người bạn gái trong khi đó cũng có các bạn trai của cô ấy đi theo... và rồi cô ấy đang buồn ko bik tại sao mà.. anh chàng kia vừa gặp cô ấy và nói " anh thích em rồi đó : và muốn quen em "(anh ấy đã có bạn gái rồi chứ mà nhỏ bạn gái của anh ấy thì cô ấy rất ghét sẵn chớn rồi trả thù luôn ) bạn gái mình trả lời là : anh kêu bạn bè anh lại hết và bạn gái anh lại đây luôn đi " anh nói anh yêu em và muốn quen em đi rồi em sẽ đồng ý " ko ngờ a đó làm thiệt và rồi cô ấy chia tay tôi...
mà cô ấy và anh đó mới quen đc 3 ngày thì cô ấy đã chia tay tôi... tôi níu kéo cô ấy 3 lần nhưng cô ấy ko chịu...
sao thằng con trai như mình lại yếu đuối như vậy mình rất yêu cô ấy... chắc ai cũng nghĩ lúc đầu sao bạn ko bik dữ làm gì giờ phải hối hận....
mình níu kéo bao nhiêu thì co ấy từ chối bấy nhiêu và rồi mình và cô ấy xa nhau 3 tháng.khi chia tay mình đau khổ 2 tháng trời..mình lại cô ấy và hỏi tại sao em làm như vậy bỏ anh mà quen với người khác
cô ấy nói là :
cũng tại anh hồi đó anh bắt cá hai tay làm chi giờ em sẽ cho anh bik cảm giác lúc đó của em như thế nào.lí do mà cô ấy đặt ra cho mình là như vậy đó.
mình cũng có nhắn tin với vài cô bạn nhưng mình ko có ý gì hết mình giải thích bao nhiêu thì cô ấy cũng cho là cô ấy đúng hết...
trong thời gian chia tay cô ấy tui ko gọi đt cho cô ấy cách vài bữa là cô ấy lại gọi cho tôi và rủ tôi đi chơi nhưng tôi ko cầm lòng đc nên cũng phải đi.....
tui quen cô ấy cũng lâu nên cũng đã có nhiều chuyện ko bao giờ tôi quên đc..chắc cô ấy cũng vậy...
sau 3 tháng tôi cũng đã trở lại đc bình thường nhưng ko quên cô ấy đc... và cô ấy nhờ một nguoi bạn của tôi để cho 2 đứa gắn lại...
trong thời gian chia tay với cô ấy tôi cũng đã quen 1 cô gái khác nhưng cô này bik tôi ko yêu cô ấy mà vẫn đến với tôi ko hiểu tại sao.mọi chuyện của mình cho cô ấy nghe..
..cô này nói e cũng chỉ muốn cho anh vui thôi mình hỏi tại sao em lại làm vậy cô ấy ko trả lời và chỉ cười va nói tại em thích anh.
sau 3 tháng xa nhau rồi tôi và cô ấy cũng đã quay về nhưng khi đi với tôi cô ấy kể cho tôi nghe mọi chuyện khi quen anh chàng kia.. cô ấy nói em muốn quay lại với anh lâu rồi tại gì mỗi lần em muốn quay về là anh chàng kia gieo hạt giống cho cô ấy nên cô ấy còn quyến luyến nên quay về với tôi hơi trễ.. tôi bỏ qua tất cả để quay về...
khi qua lại đc 2 tháng trong đầu tôi luôn nghi ngờ cô ấy... nói thật hai bên đã mất hết lòng tin cho nhau rồi... cô ấy thờ ơ với tôi khi gần cô ấy thì ko có sự quan tâm lo lắng như lúc trước cô ấy đã làm với tôi nữa.. mà bây giờ thì tôi chỉ bik làm một việc là quan tâm lo lắng chăm sóc cho cô ấy hết mình..
muốn gì thì tôi chiều cái đó...
mỗi khi mình và cô ấy tranh luận thì cô ấy cho là mình làm đều đúng hết... cô ấy nói anh bik cảm giác mỗi khi đi chơi với anh em ko quan tam anh chưa anh hiểu chưa và đừng bao giờ làm lại điều đó với em ,,,
cô ấy còn nói hồi đó anh bắt cá hai tay anh bik em nghĩ gì ko.. em nghĩ là anh ko còn yêu em nữa.. mà nếu yêu thì cũng chỉ 50% thôi.. và bây giờ anh thấy thế nào khi cô ấy hỏi tôi " bây giờ anh có tin rằng em yêu anh thật sự ko" tôi nói em đã yêu người khác rồi.. cô ấy nói em bik anh sẽ trả lời như vậy giống cảm giác của em hồi xưa thôi em muốn thử tình cảm của anh đối với em bây giờ ra sao...
mình im ko nói gì cô ấy nói mình khi dễ cô ấy và bỏ đi vô luôn...
theo mình nghĩ thì yêu nhau thì phải tha thứ cho nhau đúng ko.. nhưng cô ấy nói những gì anh làm với em.. em sẽ nhớ mãi và sẽ cho anh hiểu đc cảm giac mà anh đã gây ra cho em lúc trước.... mình nói em muốn trả thù anh đúng ko : cô ấy nói như vậy ko gọi là trả thù đâu anh chẳng qua là em muôn cho anh hiểu cảm giác như thế nào khi anh làm vậy thội >>>các bạn xem thử chắc mình đã sai rồi phải ko.. nếu mình sai thì mình sẽ xin lỗi cô ấy... nhưng mối nghi ngờ mình dành cho cô ấy ngày càng nhiều... mình bây giờ rất quân tâm chăm sóc cô ấy.. mình sợ mất cô ấy thêm lần nữa........
cám ơn các bạn nhiều

tienu
16-08-2009, 03:31 PM
Chào bạn nhungngaybuon,

Chuyện của bạn nếu phân tích ra thì rất dài và rắc rối, tớ sợ bạn bị nổ tung đầu :D Những điều bạn kể cho thấy cả 2 bạn đều rất trẻ con. Những suy nghĩ trong tình yêu còn vụng về lắm. Để hiểu được hết tâm lí một đứa con gái thì chắc bạn không thể, nhưng bạn hẳn đã nghe qua bài hát Con gái nói có là không rồi chứ?! Miệng thì cô ấy luôn nói rằng "Em phải làm cho anh hiểu thế này...Em phải làm cho anh hiểu thế kia...", bao nhiêu phần trăm là sự thật thì chưa chắc!!

Vấn đề của 2 bạn vừa nhỏ lại vừa to. Hai bạn không chân thành với tất cả cảm xúc của mình trong khi yêu. Đặc biệt là người yêu của bạn, khi cô nàng luôn muốn bạn phải hiểu ý của cô ấy (hành động ngông cuồng khi chấp nhận lời yêu của người kia là bằng chứng). Bây giờ bạn làm theo những điều tớ trích dẫn bên dưới:
- Nói yêu cô ấy mỗi lần bạn cảm thấy như vậy.
- Mỗi lần bạn có tâm sự, hãy nói ra cho cô ấy nghe. Chuyện về gia đình, kinh tế, hiềm khích với một người bạn, cảm giác về sự xa cách của người yêu, vv. Bạn đừng ngại, hãy nói chuyện thật thoải mái như đang nói chuyện với...mẹ bạn ^^
- Lặp đi lặp lại câu: "Anh đôi khi không biết phải làm sao...Anh luôn cố gắng để không phải tổn thương bất kì ai trong 2 ta, đặc biệt là em"
- Hãy nói thẳng cho cô ấy biết những khiếm khuyết của bạn :D "Anh dở nói chuyện lắm" hay "Anh không biết nấu ăn đâu đó"
- Kể cho cô ấy nghe bạn cảm thấy thế nào trong thời gian cô ấy cặp bồ với người khác

Bạn cứ thử những điều trên. Kết quả không đảm bảo 100%. Niềm tin hoàn toàn có thể chuộc lại cơ mà :D Tớ nghĩ, tìm thấy người mình yêu thì dễ nhưng để giữ được tình yêu lại rất khó! Yếu tố quan trọng nhất luôn là sự chân thành và chân thật từ 2 bên đối phương ^^

Chúc bạn may mắn :D

violet_tulip
18-08-2009, 07:16 AM
Ối giời, rắc rối wa' vậy? Theo em nghĩ thì cả hai anh chị đều có lỗi hết, chị ấy trả thù anh vậy là wa' đáng, chứng tỏ vẫn chưa tha thứ cho anh, em biết mà,con gái là chúa khó hiểu. Nhưng em nghĩ chị ấy vẫn yêu anh, cũng như ý kiến trên, anh nên tâm sự cho chị ấy suy nghĩ của anh, để 2 ng` tránh hiểu lầm

nhok quj
18-08-2009, 09:37 AM
rắc rối nhỉ, nhưng theo em, bạn gái anh khó hiểu thật. Đã tha thứ rồi thì tại sao còn làm như là anh mắc lỗi nghiêm trọng, muốn trả thù, tại sao chị ý không nghĩ anh cũng đau nhiều chứ bộ :timvo:

tieuthu_vuitinh747
18-08-2009, 06:04 PM
đàn bà có những người thường thù dai mà !
mình cũng thấy khó hiểu chuyện của bạn quá ! nhưng dù sao mình nghĩ chuyện cũng bắt nguồn từ bạn !