PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình yêu tgt3

tinhyeutgt3_91
12-08-2009, 08:57 PM
mình k biết ở trong diễn đàn này có ai là gay k, tìm 1 ng bạn chân thành ờ tgt3 thạt là khó, các bạn đả bao giờ sống trong sợ hãi chưa? lúc nào cũng phải đặt mình vào khuôn phép, phải đóng kick trước mọi người chưa? hay phải chịu sự dòm nhó của mọi ngươi? tất cả những điều ấy chỉ để thể hiện mình là 1 boy trong mắt mọi ngươi. đã có nhiều lúc tôi tự hỏi vì sao tôi sinh ra k được bình đẳng như mọi người, đó là 1 bất hạnh rất lớn của tôi. nhưng dù gì đi nữa tôi vẫn có gắng làm 1 ng tốt, có ích cho xh. và sẽ trở thành 1 diễn viên chuyên nghiệp, mà này tôi vẫn có càm tình với các bạn nữ đó nha, đừng đánh giá sai về tgt3 nha. và cho mình hỏi tgt3 có tình yêu thạt lòng k?

cao thủ
13-08-2009, 01:46 AM
Theo tui thì ai cũng có tình yêu thật lòng, nhưng với những người như bạn... thì mọi người sẽ khó chấp nhận hơn. Nhưng cho dù là ai đi nữa mà bạn đã cố gắng như vậy thì không ai không chơi với bạn đâu. Như bạn nói thì bạn cũng có cảm tình với con gái, dzậy thì chưa chắc đã là gay, mà nếu phải thì cũng ko sao đâu, bởi trong cuộc sống này cũng có nhiều ng` như bạn mà. Còn về chuyện tgt3 có tình yêu thật lòng ko thì chịu, neu la mot cua tg đó thì rồi bạn cũng sẽ biết thôi. Chúc bạn may mắn và tìm dc hạnh phúc của mình.

BABY QUEEN
13-08-2009, 02:53 AM
Tgt3. Khj nhắc đến nhữg từ này chắc hẳn mọj ngườj sẽ sửng sốt, ngạc nhjên, có s.ngj khjnh thường, bệnh hoạn về nhữg aj thuộc tgt3... Tớ ngj chắc đa số mọj ngườj sẽ ngj thế. Rjêng tớ, lúc đầu cũg có s.ngj đó (sr). Nhưng từ khj đọc được nhữg bàj báo vjết về tgt3 ở trên net tớ đã có nhữg s.ngj tjch cực hơn về tgt3. Họ chỉ khác bjệt ở chỗ là: sự lệch lạc về gjớj tjnh. Đó hầu hết k fảj là lỗj of họ. Họ cũg là nhữg ngườj bt như chúg ta, hay có thể là nhữg ngườj nổj tjếng. Trên Thế Giớj, có những nước đã ban hành luật riêng cho tgt3, họ đc sốg thật vớj chính bản thân họ, và đc mọj ngườj tôn trọng. Còn ở Vjệt Nam, tớ ngj những ngườj thuộc tgt3 chắc cũng k jt đâu, tớ ngj chắc là họ sốg rất khổ sở vj pháp luật Vjệt Nam cấm đoán mà. Vậy nên ty đốj vớj những ngườj thuộc tgt3 thật khó khăn. Hj vọng mọj ngườj sẽ có s.ngj tích cực hơn về tgt3.^^!

Mr_Chuột
13-08-2009, 08:04 AM
oh , ở đây thì mình chưa thấy gay nhưng đã gặp qua vài bạn les..vẫn sống vui vẻ và thân thiện với nhau như anh em chị em :)
Chẳng có gì sai cả , bạn sống sao bạn cảm thấy vui là dc...

Mình là ko phải gay , ko phải les mà là Bi..người của tgt5 :)

tienu
13-08-2009, 09:01 AM
mình k biết ở trong diễn đàn này có ai là gay k, tìm 1 ng bạn chân thành ờ tgt3 thạt là khó, các bạn đả bao giờ sống trong sợ hãi chưa? lúc nào cũng phải đặt mình vào khuôn phép, phải đóng kick trước mọi người chưa? hay phải chịu sự dòm nhó của mọi ngươi? tất cả những điều ấy chỉ để thể hiện mình là 1 boy trong mắt mọi ngươi. đã có nhiều lúc tôi tự hỏi vì sao tôi sinh ra k được bình đẳng như mọi người, đó là 1 bất hạnh rất lớn của tôi. nhưng dù gì đi nữa tôi vẫn có gắng làm 1 ng tốt, có ích cho xh. và sẽ trở thành 1 diễn viên chuyên nghiệp, mà này tôi vẫn có càm tình với các bạn nữ đó nha, đừng đánh giá sai về tgt3 nha. và cho mình hỏi tgt3 có tình yêu thạt lòng k?

Chào bạn ^^

- Nếu bạn còn tình cảm với các bạn nữ, vậy bạn không phải là tgt3 rồi! Có tình cảm đặc biệt (cảm xúc như yêu, thích, nhớ nhung, vv.) với 2 giới được gọi là Bisexual. Tuy nhiên, có thể do tuổi mới lớn, bạn chịu sự xáo trộn mặt tâm lí và sinh lí. Bạn có thể thấy ngưỡng mộ một người cùng giới -> so sánh với bản thân mình -> suy nghĩ về người đó -> nhớ -> tưởng lầm rằng mình bị Gay hoặc Bi. Bạn nghe thấy những điều không hay về Gay và liền "gói chặt" mình vào những suy nghĩ đó :D

- Nỗi sợ ư? Bạn sợ gì? ^^ Tớ có nhiều nỗi sợ lắm nhưng vì chúng quá riêng tư, tớ không nói ra.

- Nếu bạn tiếp tục tình trạng nói dối, bạn sẽ bị ức chế và sinh ra những suy nghĩ không hay. Thật sự là rất khó để là-chính-mình nếu bạn chưa hiểu cặn kẽ đó là gì và phải làm như thế nào...

- Bạn mến, bạn quá tiêu cực về vấn đề tgt3. Thật sự là tgt3 đang dần đc cộng đồng chấp nhận, những người thuộc tgt3 chỉ là những con người bình thường, cũng như bạn đây :D Họ cũng tìm được tình yêu, tình bạn sau bao thử thách. Thử thách lớn nhất luôn là chính họ nhưng họ sẽ thật mạnh mẽ nếu vượt qua được :D Bạn lo nghĩ quá! Hãy vui vẻ sống và đặt cho mình một vài triết lí :D :D

Chúc bạn luôn vui ^^

miss_childhood
13-08-2009, 09:50 AM
mặc dù bặorrr tgt3 nhưng nếu bạn biết iu thương thật lòng và sống tốt với bản thân và mọi người thì chắc chắn bạn cũng sẽ tìm được hạnh phúc thật sự thui. Bạn đùng nên bi quan như zay. Bạn cũng có thể làm được những j mà người khác làm đc ma. Hãy cố lên bạn nhé Chúc bạn hạnh phúc

lu_hehe
13-08-2009, 12:23 PM
oh , ở đây thì mình chưa thấy gay nhưng đã gặp qua vài bạn les..vẫn sống vui vẻ và thân thiện với nhau như anh em chị em
>> không phải huynh đang nói đệ chứ??

Bạn không hoàn toàn là gay đâu, đừng lo. Mà cho dù có đi nữa cũng chả việc gì to tát. Thằng bạn của tớ, khi tớ mới phát hiện ra nó đã trở thành gay (hồi trước nó bình thường, chỉ là hay chơi với con gái hơn là con trai) tớ có bị khủng hoảng một chút. Nhưng sau đó thì vẫn chơi với nó, vẫn... ủng hộ nó (mặc dù không muốn -__-). Nó hỏi tớ thấy sao, và sau khi suy nghĩ kỹ càng tớ trả lời "Sao cũng được, miễn vui vẻ hạnh phúc thì thôi." (được cái thằng này tính nó cũng vô tư lắm)

Tớ cũng sẽ nói câu này với bạn. Sống sao miễn thấy thoải mái vui vẻ là được rồi. Chỉ tại VN mình rỗi hơi quan tâm chăm sóc kỹ đến chuyện của bàn dân thiên hạ thôi -___-

BABY QUEEN
13-08-2009, 06:31 PM
@lu_hehe: " sống sao mjễn bạn thấy vvẻ và thoảj máj là đc rồj". Nếu có thể như vậy thì tốt wá. Nhưng cuộc sống k đơn gjản như vậy đâu bạn. We k chỉ sống rjêng cho bản thân, mà còn sống cho gja đình, cho xã hộj. Thật mệt mỏj vì fảj sống theo những khuôn fép! Ước ì ta là cánh chjm trờj có thể phjêu du khắp nơj. Hajz...!

hoangnhung.nvm2
13-08-2009, 06:51 PM
Bạn suy nghĩ bi quan về bản thân quá :D
Người ta nhòm thì mặc đi , ko như ng khác thì đâu phải cái tội? ai cũng có cuộc sống riêng, có nhiều điều fải suy nghĩ fải làm , đừng để ý quá đến mấy ng rảnh dỗi họ bàn tán , hãy dùng hành động của bạn để cho họ thấy bạn ko phải ng thừa của XH , cứ bước tiếp để 1 ngày ngoảnh lại , ban sẽ thấy có nhiều ng đang khâm phục bạn với những thành quả bạn đạt đc trong cuộc sống.
Ai cũng có trái tim , mà tình yêu thì ko lựa chọn TG riêng cho mình. chỉ cần bạn trao đi yêu thương thì ắt sẽ đc nhận lại ,định luật bảo toàn :D
Sự chân thành ko phải ko có, chỉ là bạn chưa tìm ra thui. Vui lên nhé :D

maru
19-08-2009, 07:34 AM
em hok bik cái đó là gì nên cũng hok abn2 tán , em vào xem thôi , xin lỗi nếu hok cho lời khuyên , hè hè