PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tôi phải làm sao???

hoa_anh_tuc
11-08-2009, 07:05 AM
Tôi quen V vào tháng 2 năm ngoái, tôi hơn V 1t nhưng tôi vẫn iu cậu ấy vì trong t/c tôi không đặt nặng vấn đề tuổi tác và V cũng iu tôi. V là con trai 1 của 1 gia đình khá giả nhưng ba mẹ V không hòa thuận nên V thường chán đời, hay giải khuây = game, tụ tập đánh nhau... Tôi cảm thấy càng thương cậu ta hơn, tôi cố gắng kéo V ra khỏi nhưng hành động tiêu cực đó và cũng có ít nhiều kết quả. Nhưng sau đó có 1 chuyện hiểu lầm ( tôi biết V còn có 1 ng` bạn gái khác) nên tôi đã chủ động chia tay mà không tìm hiểu kĩ toàn bộ câu chuyện. Rồi tôi và V cũng làm lành được với nhau. Cho đến cuối năm, V đột ngột bảo nên chia tay đi mà không nói rõ lý do, vì thế lúc đầu tôi không chấp nhận. Tôi đã suy nghĩ suốt đêm và hôm sau tôi chấp nhận lời c/t của V, đến lúc đó V lại không muốn.. Trong time quen nhau, tôi khuyên V rất nhiều về việc hay đi chơi khuya ( có hôm 3 - 4h sáng mới về nhà), việc hay gây gổ đánh nhau của V nhưng chỉ được 1 time ngắn là lại như cũ. Tôi buồn rất nhiều vì nếu V cứ như thế thì t/cảm chúng tôi không thể đi tới đâu được, ba mẹ tôi rất nghiêm khắc và tôi cũng là 1 đứa con mà theo mọi người nhận xét là ngoan hiền... Và tôi đợi V thay đổi hết lần này đến lần khác, cuối cùng khi mệt mỏi với sự chờ đợi này tôi đã quyết định chia tay. Khi quen V, tôi thường tâm sự với 2 ng`, 1 là em họ tôi kém tôi 2t, 2 là tên bạn thân.
Sau khi c/tay, ng` bạn thân đó lại tỏ tình với tôi và tôi đã chấp nhận mặc dù tôi chưa quên được V. Tôi biết mình làm vậy là có lỗi với ng` kia, tôi đã cố hết sức để iu ng` bạn thân của mình nhưng ko thể. Tên bạn thân của tôi cũng nhận ra điều đó và chấp nhận chia tay cho tôi đỡ cảm thấy khó xử. Từ đó tôi ko để ý đến bất cứ ng` con trai nào nữa và thỉnh thoảng V vẫn gọi dt liên lạc với tôi , V nói là bây h V cố gắng thay đổi và V đang thực hiện điều đó, cậu ấy muốn tôi quay lại nhưng tôi đã từng nói trong lần c/tay ngày xưa là " tôi đã quyết định xem là t/cảm này là quá khứ mãi mãi ". Tôi cảm thấy V nói đúng, lần này V đi làm, không còn tụ tập ăn chơi như ngày xưa nữa và V đã thực sự là 1 con ng` mới. Tôi thực sự vui mừng và cố gắng tách xa cuộc sống mới của V, tôi mong V sẽ tìm được 1 ng` con gái khác và hạnh phúc...
Nhưng đến hôm nay tôi mới phát hiện ra V đang quen với người em họ mà tôi vẫn hay tâm sự ( em họ tôi ngày xưa luôn đứng về phía V mỗi khi chúng tôi cãi nhau) tôi đã từng nghĩ mình sẽ ko buồn khi V tìm được ng` con gái khác nhưng sao bây h tôi cảm thấy mình rất đau lòng, bây giờ tôi phải làm sao khi đứng trước 2 ng` đó đây??? Mọi người cho tôi lời khuyên với...

khongdepnhungdethuong
11-08-2009, 07:14 AM
dâu 1 lần là đủ rồi ban ợi trg t/c kog ai có thể nói trước được điều gì cả chuyện cua ban cung giống của tui lắm nhưng người yêu tôi khog wuay nhung lai lăn nhăng nen tôi quyết định chia tay

letue
11-08-2009, 08:22 AM
Trời , tình yêu lượn 1 vòng :sad: câu chuyện phức tạp đến nỗi mình ko biết phải khuyên bạn sao nữa :D
Tìm hiểu tình cảm của V và con em họ của bạn...nếu tụi nó yêu nhau thật lòng thì bạn hãy quên V và để cho tụi nó đến với nhau. :phu: :hot:

hoa_anh_tuc
11-08-2009, 07:16 PM
thực ra em họ mình cũng có 1 ng` bạn trai tên D rồi, em tôi nói không thích bắt cá 2 tay nhưng lại không muốn c/tay V vì " V đã đau vì chị rất nhiều rồi, em không muốn V đau thêm lần nữa " ( theo như lời tối qua em tôi nt với tôi). Em họ tôi cũng bảo rằng hiếm ai được như V lắm, c/tay tôi lâu rồi mặc dù tôi không bao h liên lạc nhưng V vẫn luôn nhớ đến tôi, có lần em tôi hỏi: " a thay đổi nhiều quá như 1 con ng` mới vậy ". V trả lời : " thì như ngày xưa nên a đã mất chị em " ( tất cả những điều này là do em tôi kể lại và nó khẳng định là V còn thương tôi rất nhiều). Tôi không biết mọi chuyện bên trong là như thế nào nhưng nếu đúng như lời em tôi nói thì có lẽ cô ấy sẽ không thể hạnh phúc bên V được. Đó là em họ tôi và cũng là người tôi rất thân nên tôi không muốn cô ấy phải buồn. Tôi muốn khuyên em tôi nên chấm dứt t/cảm ấy nhưng tôi lại sợ em tôi nghĩ sang một chiều hướng khác... Rốt cuộc tôi nên khuyên hay không?

GRTL
11-08-2009, 07:25 PM
- không biết tình hình thực tế nó thế nào !!! ở đây có rất nhiều điểm nghi vấn ! sự quen biết giữa V và em họ của bạn thật sự là gì !? yêu nhau hay chỉ là bạn bè - một sự hợp tác để đích đến cuối cùng là hàn gắn cho V và bạn :D .
- Nếu họ yêu nhau thì chắc gì nó không tốt !? em họ của bạn bao nhiêu tuổi !? cá tính nó thế nào !?

.... nói chung là rất nhiều cái chưa rõ ràng ... ! chuyện tình cảm này khá nhạy cảm ... rất dể đánh giá sai thực tế.

- chuyện của bạn rất thực ... nên chúng tớ cần phải cẩn trọng khi góp ý !

bilove
11-08-2009, 10:54 PM
con dg tình yêu mưôn đời vẫn thế...dù bao dung..cố gắng...thì trên con dg ấy...vẫn chỉ có 2 người cùng nhau nhìn về 1 phía và bước đi cùng nhau mải mài.....se ko có sự tồn tại of người thứ 3...dù đó là sự tồn tại of 1 cái bóng......

hoa_anh_tuc
12-08-2009, 12:01 AM
Đầu tiên tôi cám ơn mọi ng` rất nhiều vì đã quan tâm đến câu chuyện của tôi. Bây giờ tôi xin phép được nói thêm là :
- Em tôi biết V thông qua tôi, năm nay em họ tôi 17t, còn tôi 19, tôi biết em tôi vốn theo chủ nghĩa lãng mạn trong tình yêu. Em vẫn hay tâm sự rằng ước gì có được 1 ng iu vừa cool lại vừa chung tình và xem V chính là mẫu ng` đó ( lời tâm sự đó tôi được nghe rất nhiều lần và còn trước cả khi tôi quen V nữa )
- Qua thái độ nói chuyện của em, tôi biết em tôi có tình cảm với V nhưng tôi cũng không chắc đó là tình iu. Giả sử như em tôi iu V thật thì theo như lời em tôi nói là V vẫn còn t/cảm với tôi rất nhiều, liệu em tôi có vui vẻ được không?
- Tôi nửa muốn khuyên em tôi nên tỉnh táo khi chấp nhận quen V, nhất là khi biết V chủ động ngỏ lời với em tôi nhưng mặt khác tôi cũng không muốn dính líu đến chuyện này, tôi sợ em hiểu lầm là còn lưu luyến chuyện cũ mà ngăn cản t/cảm của cô ấy, hoặc giả như thấy tôi quan tâm hỏi han nhiều mà chuyện của em tôi với V thực sự là nghiêm túc thì chẳng khác nào tôi làm cho cả 2 ng` tôi yêu quý lâm vào cảnh khó xử.
Đó là mối băn khoăn lớn nhất của tôi lúc này, tôi buồn vì trên đời này có rất nhiều ng` con gái nhưng sao lại là em tôi????