PDA

Xem đầy đủ chức năng : em có nên bùn không?

cobekinhdo
11-08-2009, 01:01 AM
hai đứa quen nhau cũng lâu rồi, mình biết là sinh viên nghèo nên mình không bao giờ đòi hỏi bạn trai mình gì cả,các bạn gái khác được bạn trai tặng thứ này thứ kia chứ mình thì chỉ là những tấm thiệp do tự tay anh ấy làm nhưng mình cảm thấy rất vụi.anh ấy nói anh ấy ra trường sẽ mua nhẩn cặp cho mình,mình không thích anh ấy mua gì khác ngoài nhẫn mình cảm thấy hạnh phúc khi nghe anh ầy nói vây.tháng lương đầu tiên anh ấy cùng mình đi mua đồ cho anh ấy đi làm, đi chợ cả buồi mà anh ấy cũng không hòi em thích gì không nửa? làm em muốn mua đôi bộng tai mũ cũng ngại nói.mà điều đó em thấy cũng không bùn đâu.điều khiến em bùn là trưa nắng em biết anh được nghỉ giờ đó em cũng đi xe xuống gặp anh, e thấy trên tay anh đeo nhẫn bạc ,anh ấy nói định mua cho em mà không có nhẫn vừa với em. em biết anh ấy không có ý gì nhưng trong em bùn em nghĩ
trong lòng anh ấy không có em vậy ,có phải em đã ích kỷ.em không hiểu tại sao em lại bùn nữa có phải do em đòi hỏi bạn trai mình không?

.Rainy.
11-08-2009, 01:52 AM
hai đứa quen nhau cũng lâu rồi, mình biết là sinh viên nghèo nên mình không bao giờ đòi hỏi bạn trai mình gì cả,các bạn gái khác được bạn trai tặng thứ này thứ kia chứ mình thì chỉ là những tấm thiệp do tự tay anh ấy làm nhưng mình cảm thấy rất vụi.anh ấy nói anh ấy ra trường sẽ mua nhẩn cặp cho mình,mình không thích anh ấy mua gì khác ngoài nhẫn mình cảm thấy hạnh phúc khi nghe anh ầy nói vây.tháng lương đầu tiên anh ấy cùng mình đi mua đồ cho anh ấy đi làm, đi chợ cả buồi mà anh ấy cũng không hòi em thích gì không nửa? làm em muốn mua đôi bộng tai mũ cũng ngại nói.mà điều đó em thấy cũng không bùn đâu.điều khiến em bùn là trưa nắng em biết anh được nghỉ giờ đó em cũng đi xe xuống gặp anh, e thấy trên tay anh đeo nhẫn bạc ,anh ấy nói định mua cho em mà không có nhẫn vừa với em. em biết anh ấy không có ý gì nhưng trong em bùn em nghĩ
trong lòng anh ấy không có em vậy ,có phải em đã ích kỷ.em không hiểu tại sao em lại bùn nữa có phải do em đòi hỏi bạn trai mình không?

Ch này đâu có j mà buồn đâu. Theo như câu ch thì bạn và ng đó đã có tc cũng 1 thời gian rồi, cũng đã từng là sv. Vậy sao suy nghĩ trẻ con và buồn vì ch k đâu như thế? Con gái hay nghĩ linh tình, buồn vui vô cớ nhưng bạn à, ch này k đáng để bạn lấy ra làm lý do để buồn cho ty của mình đâu. Chúc bạn luôn vui va hp

letue
11-08-2009, 08:35 AM
Đâu phải quà tặng có giá trị vật chất là quý giá đâu bạn à :)
Ngược lại mình chỉ thích những món quà có giá trị tinh thần. Anh ấy đã dẫn bạn đi chợ cả buổi cũng tự tay làm thiệp cho bạn rùi còn gì. Hay là bạn chỉ mún anh ấy bỏ tí tiền mua nhẫn thôi , vậy nó đâu có giá trị gì đâu nhỉ...
Vậy thì quá bất công với những anh chàng nhà nghèo như tụi mình quá :nhi:

Nhưng điều quan trọng để giữ gìn hạnh phúc là có bất cứ chuyện gì buồn thì cứ nói thẳng ra..để cả 2 cùng hiểu nhau và tránh những chuyện hiểu lầm ko đáng có :sr:

kiwi
11-08-2009, 09:14 AM
chỉ cần ở bên là đủ ,.........

EM NGOAN NHƯ QUỶ
11-08-2009, 05:30 PM
đôi lúc con gái khi thích ai yêu ai đều có những hành động như vậy cũng như bạn là 1 ví dụ điển hình
mình nghĩ bạn cũng đừng có bùn vì chuyện ấy, bạn nên thông cảm cho anh ấy nếu mà bạn cứ ẩn chứa mấy cái đó thì chỉ làm cho bạn càng lúc càng xa anh ấy mà thui, vì trong tình cảm mà có 1 chút gì đó ẩn khuất thì 1 thời gian dài cũng sẽ bị nứt nẻ, cho nên chuyện ấy chỉ là chuyện bình thường thui vì thế mình khuyên bạn đừng để ý gì đến chuyện ấy nữa
chúc bạn may mắn

Vi_kiet
11-08-2009, 05:35 PM
đôi lúc cũng phải buồn 1 chút để trong lòng mình biết rằng cuộc đời mà lị.

GRTL
11-08-2009, 06:20 PM
- con trai đôi khi cũng vô tâm lắm ! bạn đợi tháng sau thử xem ! đến khi mua nhẫn thì chỉ còn đủ chiền để mua một cái ... mua cái thứ 2 thì thiếu ... ! thôi thì hẹn bạn tháng sau ! :D :D :D .
- con gái ai chả thích mua sắm ! nhất là thứ con gái thích mà được bạn trai mua ! :D. không ích kỷ đâu bạn ... ! bạn đừng vội nghỉ anh ấy không tốt ! chúc bạn tháng sau được tặng một cái nhẫn ! :D :D :D .