PDA

Xem đầy đủ chức năng : phải làm sao mới đúng !

motngaynhoem
10-08-2009, 07:08 PM
các bạn đọc và cho mình ý kiến !

mình quen cô ấy 3 năm nhưng quen đc 1 năm thì mình bắt cá hai tay và cô ấy bik đc và cô ấy cũng bỏ qua cho mình,mình quen người khác chỉ đc 4 ngày thôi..và từ lúc đó mình rất chung tinh.

mình và cô ấy vẫn vui vẻ cho đên 2 năm sau khi cô ấy quen 1 người khác " mình bik đc và cô ấy nói hồi đó anh bắt cá 2 tay chi rồi bây giờ em làm lại cho anh hiểu cảm giác của em lúc đó như thế nào " ( như vậy có gọi là trả thù ko vậy các bạn) mà mình thấy mình cũng có lỗi tại gì ngày sinh nhật lần thứ 18 của cô ấy mình đã làm cho cô ấy giận và buồn. và mình chở cô ấy về " và rồi cô ấy gặp đc anh chàng đó mà anh đó đã có bạn gái rồi. trong một cuộc trò chuyện và mình cũng tình cờ nghe đc " anh ấy nói thích bạn gái mình " và bạn gái mình lúc này đang buồn nên ko bik nghĩ sao nữa mà nói với anh ấy là :

<anh kêu bạn bè anh lại đây và bạn gái anh lại luôn đi. anh nói anh thích em và chia tay ban gái anh đi > ko ngờ anh chàng đó làm thiệt và cô ấy bỏ tôi : bỏ tôi bơ vơ 3 tháng.mình níu kéo 3 lần nhưng cô ấy ko chịu " cô ấy nói lý do là tại hồi đó anh ko quan tâm em và em muốn cho anh bik cảm giác đau khổ hồi đó anh gây ra cho em"( các bạn ơi như vậy có gọi là trả thù ko).

nhưng trong 3 năm mình quen cô ấy " cô ấy mang giọt máu của mình và bỏ đi mình nói cái gì của mình là của mình ah " cô ấy ko chịu cô ấy nói ai kêu anh ko bik dữ "
cô ấy quen anh chàng kia chưa đầy 1 tháng mà đã ăn ở với người đó còn kể cho mình nghe nữa và mình hỏi anh chàng kia thì anh ấy cũng nói vậy "

Tôi đau khỏ vì đã bị cô ấy bỏ : mình kể cho mẹ mình nghe... mẹ mình kêu bỏ nó đi nhưng mình rất yêu cô ấy...
xa nhau 3 tháng ko bik tại sao cô ấy chia tay anh chàng kia.cô ấy chia tay anh chàng kia vì cô ấy mà anh đó mất việc làm bạn gái nói chung là mất tất cả.. mẹ mình nói " tại thằng đó hết tiền rồi nên nó quay lại mày và thằng đó ko tốt " ai kêu mày tốt với nó làm chi...

và cô ấy nhờ 1 thằng bạn của mình hẹn mình ra để nói chuyện và cô ấy muốn quay về...
tại mình còn rất yêu cô ấy nên mình quay về...

mình bỏ qua quá khứ để đến với cô ấy, mình quan tâm chăm sóc cô ấy chiều chuộng thương con hơn người trong gia đình mình nữa... " mình thì mới có 20 tuổi ah mình đi làm 1 tháng 4 triệu mấy vậy mà ko đủ vào đâu : hồi đó mình còn cho mẹ 1 tháng 1t và từ 1 năm nay mình ko cho mẹ mình... vì tình mà mình mang 2 chũ bất hiếu "

cô ấy muốn mua gì mình cũng chiêu. nhưng mà cô ấy ko bik mình làm việc cực khổ mới kiếm đc tiền.. cô ấy chỉ bik tiêu sài.

cô ấy quen mình thì cô ấy mập còn quen anh kia 3 tháng xuống gần 5 kg... mình thấy vậy mình rất đau lòng.
rồi mình quay về đc 1 tháng mấy mình mới bik là cô ấy cô ấy và mình ở 2 thế giới khác nhau.. " cô ấy nói mình ko hiểu cô ấy " lúc nào cô ấy cũng cho là mình đúng hết đó.. cô ấy đua đồi thấy bạn cô ấy đc bạn trai mua xe xin chở đi cô ấy cũng bắt tôi phải mua.. nhưng tôi ko thích vậy.. mà còn một tính xâu nữa là cô ấy ghét nhở nào thì phải làm cho nhỏ đo khổ quen với bạn trai nhỏ đó " cái này gọi là sao mình cũng ko hiểu cô ấy muốn gì?

chắc tại cô ấy ko đc ba mẹ dạy dổ nên vậy ! ba mẹ cô ấy li dị hồi cô ấy còn nhỏ. hồi đó mẹ và ba mình thấy cô ấy vậy nên thương cô ấy nhưng từ khi cô ấy bỏ mình đi theo người khác thì ba mẹ mình rất ghét cô ấy..

cô ấy nói luôn ganh tỵ với mình vì mình có gia đình nhưng cô ấy cũng có bà nội chăm sóc từ nhỏ.. nhưng cô ấy cứng đầu lắm ko nghe lời ai hết cô ấy nghĩ gì là làm vậy ah ,,, bây giờ mình và cô ấy đã ko gọi đc hay gặp mặt nhau nữa..

cô ấy nói xa nhau thêm một thời gian nữa đi koi anh có thay đổi ko.. mình ko bik là mình làm sai gì nữa.. tính mình thì an mặc giản dị nhưng mỗi khi đi với cô ấy mình mà măc đồ xâu thì cô ấy kêu mình về nhà thay ko hiểu tại soa nữa..

con gái ai cũng vậy sao... có một hôm mình đi chơi với bạn cô ấy mình mặc đồ xấu vậy mà cô ấy giận mình... nhưng mình nói với cô ấy : anh mặc vậy mà anh có tiền đc rồi còn mấy thằng bạn em thì sao mặc đồ đẹp chạy xe xin nó có trả tiền khi đi chơi chung ko " song cô ấy im ko nói gì :

mình ko bik đây có phải là gõ rồi ko nữa có gì các bạn chuyển dùm mình thank " các bạn xem mình có nên chia tay hay là tiếp tục quen cô ấy..." mẹ mình nói có đúng ko " cô ấy làm vậy có gọi là trả thù ko vậy..mình nói yêu nhau mà muốn trả thù nhau thì yêu làm gì ! cô ấy nói cho anh bik cảm giác anh gây ra cho em >!!

hoangnhung.nvm2
10-08-2009, 07:53 PM
Cô bạn gái của bạn ích kỷ , vô tâm và trẻ con. Bạn yêu thương cô ấy, lo cho cô ấy , nhưng đã khi nào bạn nhận đc 1 sự quan tâm ,động viên, an ủi từ cô ấy?
Có thể vì trách nhiệm và vì yêu cô ấy quá nên bạn có chút ... mù quáng khi cố níu kéo 1 tình yêu ích kỷ như vậy, bạn hiểu rõ cô ấy và bạn thuộc 2 thế giới khác nhau >> vậy sao còn muốn tiếp tục?
Ngay cả việc cô ấy đua đòi theo mấy ng bạn, bắt bạn ăn mặc này nọ >>Mình ko nghĩ khi đi cùng người yêu lại tỏ thái độ khinh khỉnh như vậy , như thế là coi thường bạn trai mình.
Cái lí do trả thù , để bạn biết cảm giác >> có lẽ chỉ là biện minh khi cô ấy ko còn yêu bạn , mình nghĩ với cô ấy , bạn ko có vị trí như 1 ng bạn trai. nếu ko , cô ấy sẽ cư xử khác.
Chúc bạn tìm đc hạnh phúc !

lu_hehe
10-08-2009, 08:33 PM
chia tay quách cho rồi. Bạn là con trai mà sao nhu nhược và yếu đuối thế?? Không thể cứng rắn hơn một chút sao?? Tình yêu là từ hai phía chứ một phía chẳng có ích gì đâu! Bạn là người yêu hay là bảo mẫu của cô ấy đây??

Xin lỗi, mình chỉ thấy là cô bạn gái của bạn chỉ muốn lợi dụng thôi. Con gái khi yêu thật lòng thường hy sinh, chiều chuộng bạn trai mình hơn là đòi hỏi nọ kia từ bạn trai mình. Đã yêu sao có thể cảm thấy xấu hổ vì bạn trai mình nhỉ? (trừ khi đến mức quá đáng thôi...)

Mà cái vụ giọt máu gì đó là sao?? Con ấy à?? Cô ấy có lương tâm hay không mà lại giết chết một sinh linh mà không hề áy náy? Cô ấy bao nhiêu tuổi rồi mà trẻ con thế?? Thường khi phải bỏ đi đứa bé, chỉ có mấy bạn trẻ nông nổi mới không thấy tội nghiệp cho nó thôi, nhưng đó là vì họ quá chìm đắm trong sự sợ hãi, đau khổ của chính mình. Còn tỉnh bơ như bạn gái bạn, tớ hoàn toàn không biết đứa bé đó có phải là kết tinh tình yêu của 2 người không, hah, mà cũng có thể là của người khác cũng nên.

Sorry, tớ rất ghét những kẻ coi thường mạng sống của những đứa bé chưa được chào đời bao giờ nên có hơi bức xúc. Cứ nghĩ là trẻ con chưa ra đời là không biết đau đớn sao? Tại sao lại dùng chúng để làm áp lực với nhau? Để đe dọa nhau?

thangnhocghetmua
11-08-2009, 05:04 AM
đó không được gọi là tình yêu
bạn yêu người ấy hay..........1 cái gì khác nhưng nhất định không phải là tình yêu
vì tình yêu........sẽ không như thchia tay la cách tốt nhất

Chi Lan
11-08-2009, 05:34 AM
Cô ấy lợi dụng bạn như thế mà bạn còn không thấy sao? :rain:

ngaymua_vt1011
11-08-2009, 07:14 AM
bạn gái of bạn mình ko biết nên nói từ gì cho đúng nhưng hình như sống phụ thuộc quá nhiều vào đồng tiền và vẻ bề ngoài. ko phải ai cũng xấu nhưng qua lời kể của bạn thì mình chưa thấy j tốt đẹp mà bạn lại yêu nhiều đến vậy. thật lòng mình đã từng nghĩ yêu thì mọi cái xấu cũng => đẹp , cũng chấp nhận đc nhưng ko phải đâu bạn ah , nếu chỉ qua đường thì ko nói làm j nhưng nếu thực lòng muốn đến bên nhau lâu dài thì ko ổn tẹo nào, rồi cuộc sống sẽ chui vào bế tắc mà ko thể có lối thoát
còn nhiều ng con gái xứng đáng mà ban. cuộc sống còn nhiều lựa chọn. hãy trân trọng những cái tốt đẹp ấy bạn ah
chúc bạn tìm đc hạnh phúc of riêng mình

miss_childhood
12-08-2009, 11:32 AM
Bạn gái của bạn thưộc tuýp người thù dại chuyện cũ đã qua rùi thì ko nên nhắc lại làm j. cô ấy nói là cho bạn biết cảm giác mà bạn đã gây ra cho cô ấy chứng tỏ là cô ấy mưốn trả thù bạn rụi Bạn nên dứt khoát với cô ấy đi vì cô ấy có rất nhìu khuyết điểm ko thể tha thứ đươc. Bạn nen nói rõ ràng cho cô ấy biết là bạn rất thương iu và đã lo lắng cho cô ấy rất nhìu rui. Chúc bạn sáng sưốt.

motngaynhoem
12-08-2009, 07:03 PM
tại hồi đó mình lầm lỗi trước... cô ấy bik đc và đã tha thứ cho mình cô ấy nói là em ko bao giờ quên những gì anh gây ra cho em... mà theo mình nghĩ thì đã yêu nhau thì ko nên phải trả thù nhau như vậy mình nghĩ hoài mà ko bik tại sao nữa... nhưng bây giờ mình luôn nghi ngời cô ấy nữa mới ghê chứ...
thấp thỏm lo âu hoài à.. mỗi khi cô ấy đi chơi khuya về là mình lại thấy lo... nhà mình cách xa nhà cô ấy tới 10km mình ko có thời gian để đi chơi hàng ngày đc...
tại mình rất yêu cô ấy mà.. có lúc cô ấy cũng dễ thương lắm nhưng cô ấy giận lên là tự nhiên mình nói gì cũng la mình hết và giận mình nữa... mình nhịn luôn cho qua chuyện mình ko nói gì thì cô ấy nói anh khi dễ em chứ gì đc rồi em sẽ im luôn cho anh vừa lòng..

mình ko bik tại sao mà lúc này mình luôn nghi ngời cô ấy ko bik nữa... mình hết lòng tim với cô ấy rồi nhưng mà vẫn yêu... mình mà ghen lên thì cô ấy nói " em dẫn anh vô gặp ba mẹ em làm đám hỏi đi rồi khỏi nghi ngời gì nữa " nhưng mình ko dám vô... chỉ gặp đc mẹ cô ấy thôi chưa gặp ba cô ấy lần nào...
mình còn yêu thì mình phải tin tưởng cô ấy thêm lần nữa phải ko các bạn... cho mình ý kiến tốt đi....

hoangnhung.nvm2
12-08-2009, 07:15 PM
lí trí của bạn ko đủ mạnh để điều khiển trái tim, mọi lời góp ý có lẽ cũng thua trái tim bạn :D
bạn rất yêu cô ấy... con ng bạn mình ko biết , nhưng tình yêu của bạn ko đáng bị đối xử như thế , cô ấy có lẽ ko biết trân trọng thứ mình đang có :D
ko nên nói thêm điều gì nữa , bạn hãy tin tưởng cô ấy như bạn muốn :D chúc bạn hạnh phúc.

lu_hehe
12-08-2009, 08:21 PM
Đơn giản là bạn chỉ muốn tụi tớ khuyên bạn nên tin tưởng cô ấy thôi chứ gì??

Ý kiến tốt là sao?? Là theo ý bạn muốn ấy à? Nếu bạn đã có câu trả lời cho chính mình như thế thì cần gì tư vấn nữa, cứ làm những gì bạn mong muốn đi. Nhưng cho dù quyết định của bạn thế nào, thì cũng phải tự chịu trách nhiệm cho hậu quả mà nó đem lại về sau này.

Tớ không còn biết nói gì nữa.

luthuong
13-08-2009, 07:24 AM
...theo như những lời bạn kể thì mình cảm thấy như thế này,mình chỉ nói ra những gì mình nghĩ thôi còn mọi lựa chọn thì là của bạn...củng như mọi người ở đây,chỉ có thể cho bạn lời khuyên mà thôi...
Này nhé,trước hết là mình thấy bạn gái của bạn thật sự đối với bạn đó không phải là tình yêu hoặc là trước kia có thích mà thôi...còn hiện tại là không...
bạn đã từng lầm lỗi và sửa chữa,bạn gái của bạn tất hiểu chuyện này...trong tình yêu tha thứ là thứ giúp tình yêu lại thêm đẹp mà...nhưng cố ấy đã lấy chuyện này ra để biện minh cho sự thay đổi của mình,cố ấy quá ích kỉ và thiếu suy nghĩ...một người con gái mới bước vào đời (bạn 20 tuổi thì có lẽ cô ấy củng còn trẻ,đúng không?) mà lại sống buôn thả...ăn ngủ hết người này đến người khác mà chẳng ý thức được kết quả hay những cách xử lí nó...sống mà đua đòi trên vẻ bề ngoài hay những thứ vật chất thì bạn gái bạn chắc chắn sẻ dễ dàng thay đối vì nó...
hiện tại cô ấy nói xa nhau một thời gian để suy nghĩ,thời gian quen nhau 3 năm và 3 tháng cho cô ấy thay đổi chẳng lẽ là không đủ??? lúc còn quen cô ấy chia tay ban đến với người khác và ăn ngủ với người này nữa nhưng vô tư kể cho bạn nghe,vậy thì chắc chắn rằng cô ấy không hề tôn trọng bạn củng như coi thường tình cảm của bạn dành cho cô ấy mặc dù bạn rất yêu cô ấy?cô ấy biết điều đó và lợi dụng nó để quay về bên bạn chứ thật rằng cô ấy quay về không phải vì cô ấy yêu anh,mà vì bên cạnh cô ấy không còn ai...trong khi bạn quá yêu và tình yêu của bạn đáng để cô ấy sử dụng trong những lúc còn chưa gặp được một đối tượng như cô ấy mong muốn...một con người ham mê vật chất và coi thường ngay chính giá trị bản thân mình thì bạn...cố ấy củng chẳng coi ra gì là lẽ đương nhiên...tôi dám chắc cô ấy sẽ lại ra đi khi cô ấy có một đối tượng mới thôi...
bạn nên yêu...bạn yêu hết lòng nhưng bạn cần đặt tình yêu đó vào đúng nơi bạn à !!! cha,mẹ bạn ghét bạn gái bạn là đúng thôi...quá nhiều suy nghĩ không thể nói một vài dòng là hết nhưng bạn nên suy nghĩ cho kĩ,có lẽ bạn nên chấm dứt cái tình yêu này đi...để tốt cho bản thân chính bạn cho những người thương yêu bạn...

beiudanh
13-08-2009, 09:16 AM
thật ra bạn phải biết rằng không 1 ai ủng hộ bạn tiếp tục với cô ấy, bạn muốn hỏi ý kiến mọi người chỉ vì bạn thấy bấp bênh thôi... đôi khi cái gì khó khăn sẽ làm cho mình cảm thấy yêu người kia hơn... thấy người đó đáng thương bạn nhìn mà ko chịu nổi, cần phải đến để che chở vỗ về, điều đó khiến cho tình cảm của bạn là 1 tình yêu đẹp... còn tình cảm mà cô ta dành cho bạn có lẽ bạn hiểu rõ hơn ai hết, Hiện giờ có thể bạn ko yêu cô ấy nhiều như bạn nghĩ đâu, chỉ là sự tự ái, tự cao của 1 thằng con trai ko muốn thất bại, ko hiểu lý do tại sao cô ta lại đối xử với bạn như vậy mà thôi...
Nhìn rõ sự việc nhé bạn, chúc bạn vượt qua và bước về phía trước...

chilovephong
19-08-2009, 05:32 AM
jem cảm nhận đó là Ken , em biết điều đó , từ đó đến nay a hf ko ???? e đã nói a fai làm điều gì anh hf... ko được như vậy mà , anh ko cần fai thấy có lỗi với e đâu ,a hãy suy nhĩ lại nưa đi ... tc họ đáng để nhận ko a?