PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tui hok bik

namlun_thixm0ney
07-08-2009, 10:44 PM
Ai cũng nói tui là 1 đứa hâm hâm , lúc nào cũng cười cười , nói nói. Rồi còn bị nói là nhu nhược nũa* ai sai zì tui cũng làm*. Nhưng mà tui sợ lắm , sợ bị bạn bè nói tui ích kỉ , sợ bị nói là chảnh , tui sợ cô đơn lắm , tui luôn cố gắng tỏ ra là người dễ gần , nhìu khi tui bực mà tui cũng hok dám nói ra. Nhưng mà khi mấy bạn tui nói tui nên ích kỉ hơn một chút , đừng để bị lợi dụng nữa , tui cũng hok nói zì , tui buồn lắm , tui chỉ muốn được gần gũi với bạn bè thôi. tại zì gđ của tui cũng hok hạnh phúc zì lắm. Tui cũng nghe theo tụi nó , hok mún bị mất lòng , mấy đứa nó nhờ dắt xe giùm , mua đồ giùm. Tui nói là tui hok đi , tụi nó nói tui thay đổi , hok còn là tui nữa , kể cả thằng bạn trai chết bầm của tui cũng mún chia tay tui nữa. Nói thiệt tui hok chẳng cần thằng đó , tui chỉ cần bạn của tui thôi. Bây giờ tụi nó hok những hok chơi zới tui mà còn nói zới mấy đứa khác tui khác lắm , đừng chơi zới tui nữa. tui hok bik phải làm seo bây zờ nữa. Chỉ mưốn đào cái hố chui xuống dưới cho xong chuyên thui

Sleep Flowers
07-08-2009, 10:47 PM
Mình nghĩ bạn nên coi phim Friends để tìm sự ấm áp trong tình bạn và tình yêu .

thu tim
07-08-2009, 10:54 PM
ko đc yếu lòng và dễ lợi dụng như thế
đành rằng là bạn bè thì phải giúp nhau nhưng các bạn của bạn còn ích kỉ hơn bạn , họ như đang lợi dụng lòng tin của và sự nhu nhược của bạn ,...hãy nói rõ với họ những gì bạn nghĩ , nếu họ ko hiểu thì tốt nhất tìm bạn khác sẽ tốt hơn cho bạn...:sleepwell:

GRTL
08-08-2009, 09:52 PM
- Thôi ! dẹp hết tụi nó qua một bên đi ! toàn dân lợi dụng không hà !
- Bạn nên trấn tĩnh và xác định lại quan điểm sống của mình ! bạn đừng nên sống theo cách nghỉ của người khác ( nhất là tụi người dưng nước lã <--- chắc gì chúng nó nghỉ tốt cho mình, cho tương lai của mình ! :D ). Bạn nên sống theo sự hướng dẫn của người thân, những người thật sự yêu thương bạn ! ( họ có thể khó tính, khắt khe - không có những sở thích, ý nghỉ giống bạn ) nhưng chắc chắn họ luôn muốn điều tốt cho bạn !
- Không làm việc cho tụi nó, không mang lại lợi ích cho tụi nó, làm cho tụi nó vui là tụi nó bảo bạn thay đổi xấu tính <--- :D :D :D bạn đúng là dại dột, ngốc nghếch !

chaulong_551989
09-08-2009, 07:07 AM
hihi bạn ah, sống trên đời thì mình nên sống cho mình trươc, có tâm sự hay có buồn bực gì thì cứ nói ra chứ đừng giữ trong người vì như thế sẽ dễ bị bệnh trầm cảm lắm đó biết không??? Còn những người bạn của bạn họ thật sự không phải là người tốt rồi vì một người bạn tốt thì biết quan tâm đến suy nghĩ, cảm nhận của người bạn mình chứ không phải suốt ngày nhờ việc này nhờ việc kia mà bạn không làm thì lại bảo bạn thay đổi ko chơi với bạn nữa. Nói thật bạn của bạn rất giống những đứa trẻ con thôi dễ hờn dỗi. Chúc bạn sớm tìm ra lối thoát cho mình

kiwi
09-08-2009, 07:22 AM
bạn thức không bít tình bạn là gì
không phải cứ làm theo, nghe theo, lam bat cứ gì họ mún,...đó đâu phải tình bạn
tôi phải mất 10 năm mới hiểu ra rằng người bạn thân cua tui ở ngay bên cạnh và tình bạn nó như thề nào
nếu là tôi, tôi cũng chẳng cần một người bạn không có chính kiến như bạn đâu
sao bạn không thay đổi bản thân để mọi người thấy hối hận vì bỏ rơi bạn chư?
chúc bạn tìm được tình bạn và tình yêu thực sự

letue
10-08-2009, 08:22 AM
Bạn bè có nghĩa là hoạn nạn có nhau , chứ ko phải chỉ lợi dụng lẫn nhau đâu em à :)
Chọn bạn mà chơi em nhé , những ai đối xử tốt với em và bên cạnh em trong nhung lúc mà em suy sụp nhất , bùn bã nhất thì mới là những người có thể gọi là bạn :D
Còn thằng người yêu của em thì cho nó dong lun đi :sr:
Em sống sao em cảm thấy vui là dc , đừng nghĩ nhiều..
Lun vui vẻ , hồn nhiên và hòa đồng cũng mọi người nhé :)
:hug: