PDA

Xem đầy đủ chức năng : có phải tình yêu 2 người ở xa nhau là ảo tg?

just.hana
07-08-2009, 03:30 AM
có phải 2 khoảng cách nửa vòng trái đất sẽ là lý do t.y hông bền vững , tồn tại???
dù có cố gắng nhắm mắt và tự an ủi rằng mình tin ng ấy va ng ấy cũng tin mình vậy????

LangTu_It'sme
07-08-2009, 03:37 AM
có phải 2 khoảng cách nửa vòng trái đất sẽ là lý do t.y hông bền vững , tồn tại???
dù có cố gắng nhắm mắt và tự an ủi rằng mình tin ng ấy va ng ấy cũng tin mình vậy????

nửa vòng trái đất cơ à,thế thì hơi khó nhỉ.30% là bền,70% là ko bền,theo LT suy đoán là thế:xao:

thu tim
07-08-2009, 03:42 AM
chưa chắc là vậy
theo mình thì chỉ cần luôn tin tưởng nhau và thật lòng yêu nhau là đc

thu tim
07-08-2009, 03:56 AM
ôi , cuộc sống
chán lắm rồi
ty làm ai cũng mệt mỏi
tò mò rồi đau khổ
hạnh phúc tìm đâu đây

Trư Bát Giới
07-08-2009, 05:12 AM
Bạn hỏi như vậy là do chưa đủ lòng tin, mà trường hợp này cái cần nhất là lòng tin bạn ạ!:menu: :sleepwell:

tienu
07-08-2009, 07:21 AM
Chào hana :D :D

Người ta nói: Xa mặt cách lòng. Vì sao? Bạn không thấy được nhau, không thể tiếp cho nhau sức mạnh và niềm tin như những cái ôm, xoa đầu, buổi hẹn hò, vv. Bạn không biết người yêu bạn đã làm gì -> lo lắng. Cho nên, bạn không có nền móng gì cho niềm tin của mình :D :D Càng tin -> càng dễ thất vọng ^^

Điều quan trọng nhất là ĐỘNG LỰC: tại sao bạn luôn muốn giữ quan hệ với người ấy?
Điều quan trọng thứ hai là yếu tố giữ cái đầu của bạn bình tĩnh. Hãy luôn sẵn sàng cho mọi thứ xấu nhất xảy ra và đừng hy vọng nhiều vào tình cảm của người yêu bạn!

Nếu bạn kiếm một công việc gì đấy để làm (học, hoạt động, ra ngoài), bạn sẽ không có thời gian để suy nghĩ về người ta.

Chúc bạn luôn vui :D :D

pe_shiva_kute
07-08-2009, 09:51 PM
chưa chắc đâu ấy vì coá khi nếu là tình iu chân thật thì dù hai người ở xa nhau nửa vòng trái ddaasst mà trái tim vẫn hướng về nhau thì k sao cả....chỉ cần có niềm tin thì mọi chuyện k coá gì là khó.........có thể là thử thách mà thôi

letue
07-08-2009, 09:57 PM
2 người phải tự tạo niềm tin và tạo sự bền vững với nhau...
Có thể trò chuyện và cả 2 đều phải nói cảm nghĩ của minh mỗi ngày :)
Cãi nhau có , vui cười với những câu chuyện cười có....
Chia sẽ nỗi buồn và niềm vui có......
Có gắng lên nhé :)

PS : Điều quan trọng là bạn phải tin tưởng vào đối phương , yêu hết mình và đừng nên ích kỉ chỉ nghĩ cho bản thân...
Hãy nghĩ tới cảm giác của đối phương và hạnh phúc của đối phương là hạnh phúc của bản thân

just.hana
08-08-2009, 01:03 AM
cám ơn tất cả các bạn nhiều nhé

lovedantruong
08-08-2009, 04:11 AM
cái khái niệm này thật ra thì cũng.... ảo lắm :mt: không có định nghĩa chính xác. Lúc nói thì ai chẳng nói hay... thề non hẹn biển này nọ.... lấy nhau rồi còn bỏ nhau được nữa là... :D nếu có duyên thì xa đến mấy rồi cũng tìm được nhau... :x mong là 2 bạn có duyên vs nhau... chúc hạnh phúc nhé

___::m30.ngox::__
08-08-2009, 04:28 AM
hên xui thui bạn ah

sẽ ko phải là khoảng cách nếu là 1 tình iu thật sự bền vững

just.hana
08-08-2009, 05:12 AM
cái khái niệm này thật ra thì cũng.... ảo lắm :mt: không có định nghĩa chính xác. Lúc nói thì ai chẳng nói hay... thề non hẹn biển này nọ.... lấy nhau rồi còn bỏ nhau được nữa là... :D nếu có duyên thì xa đến mấy rồi cũng tìm được nhau... :x mong là 2 bạn có duyên vs nhau... chúc hạnh phúc nhé

hihi, thanks bạn nhiều nhé. tớ cũng hy vọng là sẽ đc như thế

hotnho
12-11-2010, 06:04 AM
minh co ng iu da di nuocngoai nhung 2 ng hua se cho nhau.nhung minh so xa mat cach longlam.minh so ng iu minh wa do se wen minh va wen ng khac.mong cac ban cho minhloi khuyen.minh thương ấy lắm

hotnho
12-11-2010, 06:23 AM
mình bun quá mấy bạn oi.minh va ngminh iu cach nhau toi 1 vong trai dat.bx minh hua se cho minh k bik co cho k huhu

lionkingyb
13-11-2010, 01:56 AM
phải có long tin chứ ban.y mà không có lòng tin thì không phải là yêu bạn ah.hãy tin vào tình yêu của 2 ng.

foxkids
14-11-2010, 02:25 AM
Yêu là chết ở trong lòng một ít. Vì mấy khi yêu... mà chắc giữ được người yêu. Yêu... cho rất nhiều... nhưng nhận chẳng bao nhiêu... người ta phụ , hoặc thờ ơ... chẳng biết...

Tình chỉ đẹp khi tình tan vỡ - Đời mất vui khi đã vẹn câu thề...