PDA

Xem đầy đủ chức năng : CÓ phẢi e lÀm sai???

maimaiyeuanh_namnho
05-08-2009, 01:22 AM
Các bạn giúp mình giải tỏa những khó khăn này với.

Mình đã có bạn trai và cứ nghe mọi người nói bạn trai mình với một thằng con trai nữa la bê đê.Lời nói đã làm mình bận tâm hơi nhiều và cũng chính sau đó một vài phút mình đã thấy người đó ngồi chung voi bạn trai mình trên một cái ghế. Mình cảm thấy rất buồn và giận.

Nhưng mình cố giấu trong lòng vì mình nghĩ có lẽ là do mình suy nghĩ quá nhiều. Nhưng ko hiểu vì sao mình lại ko muốn nhìn mặt bạn trai mình. Rồi tối đó bạn trai mình cho mình đi bộ về rồi mình về lên yahoo kiếm ban trai mình để nc vậy mà mình pm hoài ko thấy bạn trai mình trả lời. Mình out luôn.

Và rồi hnay bạn trai mình nói với mình:" Có phải tại vì e nghe mọi người nói này nói kia rồi e suy nghĩ ko?" mình nói :" Thôi a đã bt thì e nói thật đúng là e đã suy nghĩ nhu thế" rồi bạn trai mình nói nếu e đã nghĩ a như thế thì a ko còn j để nói. Nhưng thật sự mình ko nghi ngờ bạn trai mình mà minh chỉ nghĩ tới người kia thôi. Rồi ban trai mình nói từ đó tới giờ a chưa bao giờ bị hiểu lầm nặng như thế. Lời nói đó làm mình cảm thấy như chính mình gây ra điều hiểu lầm đó.

Mình có hỏi vậy a muốn nói là e gây ra chuyện hiểu lầm đó hả? bạn trai mình nói ko phải. Rồi bạn trai mình nói từ ngày mai a sẽ làm lại từ đầu ko ae j nữa ,nếu dc thì e hãy giúp a còn e ko hiểu cho a thì thôi. Rồi bạn trai mình về lúc đó mình bận ko thể nói đc j.Mình ko bt bạn trai mình bắt đầu lại như thế nào và mình có thể làm j cho bạn trai mình nữa. Mình cũng ko bt mình có làm j sai ko khi làm cho mọi chuyện như thế này.

Nhưng xin các bạn hiểu cho một điều là người mà mình nghĩ là bê đê đó luôn lấy cái cớ là lớn hơn hiểu bt hơn và chơi vơi bạn trai mình rất lâu thân để cấm ko cho mình và bạn trai mình nc với nhau. Thậm chí còn ko cho bạn trai mình gặp mình khi không có mặt anh ta.Khi tụi mình nc trên yahoo thì anh ta cũng xem.

Dường như mình và bạn trai mình ko còn khoảng thời gian nào tự do nữa. Vậy theo các bạn mình có sai khi đã giải quyết bằng cách đó. Nói thật là mình cũng cảm thấy có lỗi khi đã làm cho bạn trai mình và người đó phải như vậy. Bây giờ mình rất rối trí không biết mình có làm sai j ko nữa các bạn giúp mình nha

Sleep Flowers
05-08-2009, 01:44 AM
Nghi ngờ giới tính của bạn trai có gì là sai ?
Có bạn gái rồi , quen thân với bạn gái hay gay nào thì cũng có trách nhiệm nói (ko phải nói tất cả mà dạng như thông báo) và phải giữ mình tránh gây hiểu lầm .
Biểu hiện của bạn trai bà có thể là bt khi có 1 người bạn là gay hoặc ko tức là anh ta có tình cảm với anh gay đó .
Dù có hay ko , anh ta gây với bạn là ko đúng hay chính xác là kiếm chuyện để làm gì đó mình ko rõ .
Đợi 1 thời gian xem sao , ko đc chia tay kiếm chàng khác "tôn trọng" bạn hơn ko phải hay hơn sao ?
Good luck .

maimaiyeuanh_namnho
05-08-2009, 01:52 AM
cám ơn bạn nhưng mình thật sự mình rất yêu bạn trai mình và dù thế nào đi nữa mình cũng sẽ chờ bạn trai mình.

Sleep Flowers
05-08-2009, 02:00 AM
Yêu sâu đậm thì rất đẹp nhưng đừng mù quán vì trai thì được .
Con trai sẽ rất yêu 1 người con gái đồng cảm trong tinh thần , giúp đứng lên trong lúc gặp khó khăn , hay gắn bó lâu trong thời gian dài . . .
Phần lớn là muốn đưa bồ lên giường mần ăn xong là kiếm chuyện break up .

bLueseasun
05-08-2009, 02:02 AM
Điều wan trọng nhất trong Ty đó chính là niềm tin. CHỉ cần niềm tin thì sẽ vượt wa dc mọi chuyện mà bạn. Phải biết dùng lý trí và con tim để đưa ra đâu là lời nhận xét đúng nhất, đừng wá tin vào lời ra tiếng vào. D(úng ko nè. Chúc hanh phúc nhé.!

Sleep Flowers
05-08-2009, 02:10 AM
Đúng là cần niềm tin nhưng đó phải là niềm tin của cả 2 bên mới đạt được hạn phúc trọn vẹn .
Và đừng viết chữ màu vàng rất rất chói mắt ạ .

maimaiyeuanh_namnho
05-08-2009, 02:17 AM
Mình thích lời khuyên cuối cùng nhất!!! rất hợp với ý kiến của mình. Mình luôn tin tưởng bạn trai mình chỉ là mình sợ người kia thôi

pe_shiva_kute
06-08-2009, 12:45 AM
Mình thích lời khuyên cuối cùng nhất!!! rất hợp với ý kiến của mình. Mình luôn tin tưởng bạn trai mình chỉ là mình sợ người kia thôi

khi iu , phải có chút nghi ngờ chớ .....đừng nên tin tuyệt đối kẻo bị lừa đấy

Chi Lan
06-08-2009, 09:32 AM
Nhưng xin các bạn hiểu cho một điều là người mà mình nghĩ là bê đê đó luôn lấy cái cớ là lớn hơn hiểu bt hơn và chơi vơi bạn trai mình rất lâu thân để cấm ko cho mình và bạn trai mình nc với nhau. Thậm chí còn ko cho bạn trai mình gặp mình khi không có mặt anh ta.Khi tụi mình nc trên yahoo thì anh ta cũng xem.

Dường như mình và bạn trai mình ko còn khoảng thời gian nào tự do nữa.

Người yêu bạn liệu có yêu bạn không, khi mà thấy một người cứ kiểm soát chuyện tc của các bạn như vậy mà không làm gì?

Niềm tin quan trọng, nhưng không phải chỗ nào cũng đặt niềm tin. Người bạn thân của ny bạn rõ ràng "có vấn đề", nếu ny bạn không nhận ra điều đó, hoặc có nhận ra mà không coi trọng bạn bằng anh bạn thân đó, thì CL không chắc ny bạn có thực sự yêu bạn.

"không có lửa làm sao có khói", Cl không ám chỉ ng yêu bạn BêĐê, nhưng rõ ràng cách cư xử của ny bạn với anh bạn thân kia đúng là quá thiên vị...

tienu
07-08-2009, 07:40 AM
Chuyện này là của bạn trai bạn và người kia -> bạn cứ để bạn trai bạn tự giải quyết.

Chờ đợi người ta một thời gian, nếu anh ấy trở lại -> bạn có thể kết luận rằng anh không gay :D Thời gian đó từ vài tuần đến vài tháng. Nếu bạn trai bạn cần bạn, hãy ở bên cạnh và an ủi anh ấy như một người bạn.

maimaiyeuanh_namnho
07-08-2009, 05:20 PM
bây giờ mình rối trí quá mình ko bt lời khuyên nào đúng lời khuyên nào sai nữa. mình chỉ bt là bây giờ mình đã quá yêu ny của mình và mình chấp nhận tất cả. mình đã nói với ny mình là bây giờ e ko để ý tới những lời ngta nói và chuyện a với ng.ấy vì mình nghĩ nếu thật sự ny mình ko có thì sẽ dẫn tới chuyện hai đứa giận nhau. còn nếu có thì mình nghĩ chỉ có từ một phía kia còn bạn trai mình thì ko có. chỉ là bây giờ mình vẫn hơi ganh tỵ vì khoảng thời gian ny mình dành cho mình quá ít so với ng.ấy. dù sao cũng cảm ơn tất cả các bạn rất nhiều

GRTL
07-08-2009, 07:05 PM
- Bạn trai bạn cũng quái !!! sao lại cho phép tên kia xen vào chuyện 2 đứa nhỉ !? còn cái vụ cấm, cản gì gì đó nữa ! nó có bede hay không cũng không liên quan đến chuyện tình cảm của 2 đứa - bạn nên đấu tranh vì sự tự do trong tình yêu và cần được sự tôn trọng từ người bạn yêu !
- Nói thẳng với người yêu của bạn về chuyện này ! bạn có cái quyền ấy ! chúc bạn may mắn.

namlun_thixm0ney
07-08-2009, 10:00 PM
Ừ , đúng oy đoá , tự nhiên 2 người iu nhau mà lại bị 1 pa người ngoài chen zô cấm cản. Làm như ổng là pa má người ta hok bằng. Bạn cứ nói thẳng zới ny bạn đi , dù bạn coá iu ny bạn cách mấy đi nữa mà cứ tình trạng này thj` 1 ngày nào đó bạn cũng sẽ hok chịu nổi đâu. Với lại bạn nên hỏi lại chính mình là liệu ny bạn có thật sự iu bạn không khi mà lại chấp nhận chuyện 1 thằng bạn của mình cấm cản chuyện riêng tư của 2 đứa. xác nhận chính xác lại việc đó đi , nếu như ny bạn thật sự iu bạn thj` nên cùng nhau "thủ tiu" thằng bạn kia đi. Còn nếu không thj` thà đau 1 lần rồi thôi bạn ah`

maimaiyeuanh_namnho
07-08-2009, 11:15 PM
em buồn quá!!!! chỉ muốn khóc lên thật to lên. mình ko hiểu bạn trai mình đang làm j nữa. tại người kia cứ hay theo dõi mình với bạn trai mình nên mình nhờ anh của mình nói chuyện với bạn trai mình. vậy mà bạn trai mình lại đi nói lại với ng kia. mình ko hiểu??????? mình ko bt có còn nên tin tưởng bạn trai mình ko nữa????

Sleep Flowers
07-08-2009, 11:36 PM
Xù thằng đó đi bạn ơi . Nó yêu thương gì bạn đâu .

maimaiyeuanh_namnho
07-08-2009, 11:59 PM
Nhưng bt làm sao bây giờ khi mình đã yêu bạn trai mình quá nhiều mình ko muốn xa. và mình cứ luôn nghĩ la do mình suy nghĩ nhiều quá!!! rồi lại tha thứ !!!!và bây giờ mình ko bt nên làm j đúng nữa??? mình mệt quá rồi!!! có lẽ một ngày ko xa mình sẽ gục ngã

Sleep Flowers
08-08-2009, 01:40 AM
Thằng đó cũng quái , có bạn gái tuyệt thế mà ko biết giữ .

maimaiyeuanh_namnho
08-08-2009, 05:16 AM
cám ơn bạn đã đánh giá mình cao thế nhưng có lẽ mình ko tuyệt như bạn nghĩ đâu. hồi chiều mình lại chú kia_là chủ của mình. Nói là" thằng nam lớn nó ghen với nam nhỏ đó thằng đó tính tình như con gái " mình cảm thấy chú rất hiểu tâm trạng của mình. và chính vì chú đã trưởng thành đã có hai con nên lời nói của chú mới ảnh hưởng tới mình nhiều. mình ko muốn nghĩ a ta là bede cũng rất khó phải ko???? làm sao mình có thể vượt qua nỗi đau này đây. mình muốn ngột thở mình mệt lắm !!!!!

Sleep Flowers
08-08-2009, 05:46 AM
Lời của namlun thixmoney ở trên đúng đấy .
Bạn xem lại xem

maimaiyeuanh_namnho
08-08-2009, 06:08 AM
thank!!!! nhưng mà mình bt mình mù quáng quá rồi mình bt các bạn khuyên đúng nhưng mình vẫn ko thể làm theo lời các bạn rồi !!! hixhixhix