PDA

Xem đầy đủ chức năng : người mẹ một mắt !!!!

supper_love_you
01-08-2009, 09:13 PM
có ai đã nói chưa từng nghe mẹ hát , có ai nói chưa từng nghe mẹ ru? và xin hỏi có ai không còn mẹ ,..... thì xin đừng đọc câu chiện nì... bởi vì đây là câu chuyện có thật 100% không giả dối !
khi chiến trang qua đi , con người vn phải mang chịu những nỗi đau mất mát mà không ai bù đắp được ,.... có câu chuyện mà tui còn nhớ ,... ( chỉ mang máng thôi ) nhớ mãi... một bà mẹ mang thai , khi sinh đứa bé ra , thì bà bất ngờ và đau nhói khi nghe bác sĩ nói con mắt phải của đứa bé bị hỏng , nên cần mổ và cần một con mắt để thay thế.... bà mẹ ko ngần ngại mất đi một con mắt để cho đứa con bé bỏng được nhìn cả thế giới trọn vẹn bằng hai con mắt !....... năm tháng qua đi bà làm lụng vất vả , bà làm nghề hốt rác... cái nghề mà trước đây bị mọi người khinh rẻ ( chứ giờ thì hok ) , đứa bé bắt đầu lớn và nhận thức được mọi thứ , nó thấy mẹ của những bạn khác sao có 2 mắt.. mà mẹ nó chỉ có 1 mắt... nó thấy mẹ người ta sang trọng và đẹp , còn mẹ nó thì nghèo nàn và xấu xí ,... và còn hôi nữa ! Nó suy nghĩ rất nhiều , nhưng không dám nói vì sợ mẹ nó buồn ! Một bữa nọ , nó đi học.... thì mẹ nó đến tìm nó... mẹ nó đến đón nó về nhà... bên chiếc xe rác hôi thối ! Nó thấy mẹ thì một mạch chạy đi , còn mẹ nó thì kêu nó ý ới :" Tân ơi , tân ơi !"..... nhưng nó giả vờ không nghe vì tụi bạn đang cười nhạo nó :" lêu lêu thằng Tân có mẹ là một mắt ,... bà ta đâu phải con người , nếu là người thì phải có 2 mắt chứ !" ... Nó khóc vì xấu hổ... nó về nhà nằm vật ra giường ,... khóc..... , mẹ nó đến bên an ủi nó , ( không hiểu sao bà ko buồn ) động viên... và còn xin lỗi nó nữa ! Bà không phải mẹ tôi , bà thì xấu xí hôi hám , và còn một mắt nữa chứ , tôi không cần bà... bà đi đi ! - nó hất tay rồi bỏ ra ngoài.......... mẹ nó dõi theo nó... rồi bà khóc ! khóc nhiều... Ngày qua tháng nọ , bà vẫn nuôi nó lớn khôn ! Nó học rất giỏi , và nó được học bổng... nó đi singapore du học.... bà mua cho nó nhiều thứ , nhiều lắm.... bằng mồ hôi nước mắt của bà..... ! 1 năm , rồi 2 năm... nó sống luôn bên đó , nhưng hàng tháng vẫn gữi tiền về nhà cho bà ( chậc nó vẫn có hiếu ) , rồi năm ấy , bà quyết định lấy hết tiền dành dụm mua vé máy bay qua thăm nó , và cả con dâu , cháu nội nữa ! Bà đến đúng cái địa chỉ...... bà bấm chuông..... rồi có một đứa nhỏ khoảng 3 hay 4 tuổi ra mở cửa..... bà nhìn và nhận ra vì đó là cháu nội của bà ( tại có gửi cả hình nữa )... bà cười với một con mắt nhìn cháu bé... rồi đứa nhỏ khóc toáng lên vì sợ.... Nó chạy ra và bàng hoàng khi thấy bà đến , nó nói:" bà về đi , sao bà dám qua tới đây vậy... bà không thấy là làm cho con tui khóc à?".... bà gật đầu cười rồi lủi thủi tấm lưng gầy còm về vn ! ít lâu sau , nó... nó có công tác nên về vn một thời gian làm việc ,.... sắp xếp mọi việc ,.... nó về nhà tìm bà.... nhưng hàng xóm cho nó hay tin mẹ nó mất mấy hôm trước rồi vì căn bệnh lao phổi ,.... nó bàng hoàng và hơi thoáng buồn.... nó vào trong nhà , thì thấy có lá thư của bà gửi để trên giường của nó năm xưa !.... nội dung thư.....:
ngày... tháng... năm......... con trai thân mến...
mẹ vui mừng vì con trưởng thành , mẹ vui lắm..... hằng ngày mẹ luôn nhớ tới con.... mẹ không dám đòi hỏi ở chung nhà với con vì mẹ một mắt và xấu xí... mẹ không dám ! thấy con khôn lớn từng ngày , mẹ vui và hạnh phúc.... những đứa cháu nội của mẹ thật dễ thương làm sao.... con có thù hận hay ghét mẹ đi nữa thì con vẫn là đứa con bé bỏng của mẹ.... mẹ yêu con , con dâu và những đứa cháu nội lắm lắm.... những đứa cháu nội thật may mắn vì không bị một mắt giống con năm xưa.... vì con mẹ hi sinh một con mắt để cho con được nguyên vẹn , và bay giờ thì con không cần làm giống mẹ vì con của con được nguyên vẹn là mẹ mừng rồi !..... con sống tốt nha.... con yêu của mẹ !
Nói đến đây thì.... Nó không cầm lòng được tự đập đầu vào tường , nó khóc òa như con nít , nó luôn miệng nói xin lỗi mẹ... xin lỗi mẹ... mọi người nhìn nó mà ái ngại ,..... nó vẫn khóc từ nhà và trên đường ra thăm mộ mẹ nó.... nó ôm mộ khóc nức nở và vẫn xin lỗi !.................
Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc
đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

Green_Angel
01-08-2009, 09:22 PM
Bóc tem!
Chiện bùn quá!Đứa con trai ấy sẽ phải trả giá khá đắt vì hành động của mình,đó là ân hận suốt cuộc đời!
Bùn ghia!:icry::icry: Đúng là phải bít qu1y trọng,gìn giữ những người bạn,người thân ở xung quanh vì đâu ai bít đc ngày mai sẽ xảy ra chiện j?!
Green sẽ không bao giờ để mình phải hối hận!!!
Thanks bạn!
Bài viết đầy ý nghĩa!

supper_love_you
01-08-2009, 09:23 PM
viết bài xong mà khóc ướt máy tính...... có lúc tự hỏi... mình có giúp gì được cho mama chưa? bùn....

Green_Angel
01-08-2009, 09:34 PM
Thì mình bắt đầu từ những việc nhỏ vậy!
Còn dk của Green bi giờ thì thật sự là chưa làm j dc cho mama (đang dc má nuôi mừ).Lại bùn nữa!:icry::icry:

Ljnhnghy_It's me
01-08-2009, 10:07 PM
1 mắt sao? giống người con gái tôi yêu

tiny_ctn
01-08-2009, 10:48 PM
sao tớ nghe truyện này quen quen thế nhi? hình như đọc ở đâu rồi thì phai? khổ thân kậu mất công sao chép bản quyền từ hoa học trò ra...???

supper_love_you
02-08-2009, 12:00 AM
úi chài sock vãi ! cái này không có sao chép trên mạng đâu nha ! câu chuyện này mình nghe kể đó... chắc bạn nhầm ùi ! thân supper...

Ronglua9x
02-08-2009, 12:03 AM
nghe cảm động thiệt khóc mất he he... chết khóc mà hu hu hu...

supper_love_you
02-08-2009, 12:07 AM
trùi ui recca hổng biết khóc hay sao mà hehe zỵ.... để supper mở một khoá dạy huhu cho recca nha !

Ronglua9x
02-08-2009, 01:04 AM
khóc biết rùi như thế này nè hu hu hu...

supper_love_you
02-08-2009, 01:11 AM
trùi học đâu nhanh vậy te ! hay hay thân supper !

Ronglua9x
02-08-2009, 01:18 AM
thần đồng mà lị học nhanh he he he...

supper_love_you
02-08-2009, 01:22 AM
trùi... thần đồng , ai mà tự tin vãi ! supper tì hok dám tự xưng như vậy âu... mắc công bị người ta chọi kà chua ý mừ ! thân supper... vèo vèo!

Ronglua9x
02-08-2009, 01:26 AM
Tên thật bạn là gì vậy tui là Nam he he he...

supper_love_you
02-08-2009, 01:27 AM
tui hả... tui là nhi ká ká ká..... supper love ây.....vèo vèo

Ronglua9x
02-08-2009, 01:29 AM
tui hơn tuổi bạn làm em nhé he he he...

supper_love_you
02-08-2009, 01:34 AM
thôi... mún làm con một hà ! hok thích có anh hai âu..... má ơi con hok mún có anh hai..... supper khóc!

Ronglua9x
02-08-2009, 01:36 AM
thui nín đi vậy làm con tui nha he he he...

supper_love_you
02-08-2009, 01:38 AM
oé..... sữa âu mà bú.... kakaka recca ngốk quá yyyy! thoy chat quài để người ta đọc bài ! supper....

Ronglua9x
02-08-2009, 01:42 AM
đừng bảo tui ngốc được không tui học ngoại thương đó hừ hừ hừ...

supper_love_you
02-08-2009, 01:52 AM
oá.... hết bik ! (_ _").... ! có gì nt cho supper.... bay nha !

Ronglua9x
02-08-2009, 02:04 AM
vậy tui làm anh hen ^!^

supper_love_you
02-08-2009, 02:07 AM
mệt ghê... mún sao cũng được... làm rầu đừng hối hận..... supper hok hiền ! kakaka supper bay.... nè ~!

supper_love_you
03-08-2009, 01:09 AM
hok ai ghé vô hít... bùn ghê ! supper bay típ