PDA

Xem đầy đủ chức năng : em xin lỗi... tc em dành cho a là sự thương hại...

chilovephong
01-08-2009, 06:14 AM
tôi fai làm sao đây ???? 5 năm trước có wen a , rồi a đi xa nên chúng tôi ko gặp nhau , anh nói tôi là tình đầu anh.. anh quậy phá. ăn chơi .. hư hỏng . thời gian sau đó.. hôm nay .. nghỉ hè gặp lại anh .... anh đã học xong , anh đã người lớn , nhưng vì gd anh .. anh ko muốn ở nhà , anh nói đến giờ anh còn nhớ đến tôi .... anh nói way lại dzới anh , vì thương xót anh , vì cái gd mà anh bị ảnh hưởng... tôi đến với anh ....anh làm tất cả tình thương , quan tâm chăm sóc tôi thay cho tình cảm anh thiếu thốn...mà anh chưa bao giờ được có , anh nói bên tôi là tg anh vui và hf nhất , tôi luôn đánh a (tôi học võ nên wen đám dá rồi ,) anh nói tôi bạo lực... nhưng tôi vẫn wan tâm đến anh , a luôn chịu đựng tôi.. tuy bên nhau hem có tc but tôi ko thể làm anh buồn.. vì như thế thì wa' tàn nhẫn.. lúc nào anh cũng nói " a chỉ sợ 1 ngày e bỏ anh mà đi thôi", t rên giang hồ ai cũng nể anh , chỉ có e ko sợ anh , chỉ có em mới làm anh trưởng thành , người lớn trong sn fai làm gì , nhưng em lại lừa anh , em ko có yêu a.,... tôi phải làm sao ???? nói thẳng thì a chịu ko nỗi ì anh đang rất buôn chuyện gd ,ko nói a cứ nuôi hy vọng.... 1 tần nữa tôi lại đi học xa.... help me...

sunnyhot_ha
01-08-2009, 07:42 AM
Tôi cũng có lần lâm vào tình cảnh jống pạn,tui nghĩ pạn nên nói thẳng cho a ấy hỉu,đừng để a ấy sống trong tình iu jả tạo của pạn chắc a ấy sẽ suy nghĩ lại tuy có đau khổ nhưng phải đối mặt zới sự thật thui pạn a.Mong pạn lun thành thật zới tình củm của mình.

teddy_pooh
01-08-2009, 08:24 AM
Chỉ vậy thì hãy nói ra đi cho nhẹ lòng....hơi khó nhưng nói rồi sẽ thấy dễ

haybazo
01-08-2009, 11:08 AM
thật tội nghiệp nhưng mọi viêc đều sẽ xãy ra thà nói trước còn hơn nỗi đau âm ĩ và hãy mạnh dan nòi cho anh í hỉu hãy đồng hành và đông viên người ì mọi viêc sẽ qua dù biết là khó khăn... chúc bạn thanh công

GRTL
02-08-2009, 02:39 AM
- giúp gì được chứ !? sự thật mãi là sự thật ... ! chẳng thà để té từ tầng 1 xuống ( bị chấn thương mức độ nhẹ <-- có thể cứu sống và tiếp tục sống ) để xây lên tới tầng 10 té xuống chết là cái chắc ! :D .
- Mà cái chị chilovephong này yêu hơi bị nhiều anh rồi đó nghe ! kinh nghiệm đầy mình rồi <--- chắc không cần phải giúp gì ... nhể !? :D .

chilovephong
02-08-2009, 04:19 AM
- giúp gì được chứ !? sự thật mãi là sự thật ... chẳng thà để té từ tầng 1 xuống ( bị chấn thương mức độ nhẹ <-- có thể cứu sống và tiếp tục sống ) để xây lên tới tầng 10 té xuống chết là cái chắc ! :D .
- Mà cái chị chilovephong này yêu hơi bị nhiều anh rồi đó nghe ! kinh nghiệm đầy mình rồi <--- chắc không cần phải giúp gì ... nhể !? :D .
có cần nói shock thế ko?y thật lòng đâu fai nhiều,nếu giải quyết được đâu cần đến mọi người , thực sự ko biết làm sao , mình ko dám noi là hứa sẽ bên họ , but cũng ko từ chối được....chán wa',ko gặp thì người ta cứ nói nhớ , gặp thì mình đâu có cảm giác gì đâu? định nói rồi người đó lại bảo " giờ a cần e lúc này , đừng bỏ a, " hix.. thế lại căm nín tiếp :timvo::dien:

boy de thuong
02-08-2009, 04:36 AM
thật sự mà nói bạn đã làm người ấy thất vọng về tình cảm rồi. Mình cũng như người ấy và có lẽ mình cũng hiểu được người ấy nghĩ gì. thôi thì bạn nên thật lòng mà nói ra với anh ấy. như vậy sẽ giúp anh ấy không phải hy vọng vào một tình cảm mà không có thật

pe_shiva_kute
02-08-2009, 07:05 AM
tôi fai làm sao đây ???? 5 năm trước có wen a , rồi a đi xa nên chúng tôi ko gặp nhau , anh nói tôi là tình đầu anh.. anh quậy phá. ăn chơi .. hư hỏng . thời gian sau đó.. hôm nay .. nghỉ hè gặp lại anh .... anh đã học xong , anh đã người lớn , nhưng vì gd anh .. anh ko muốn ở nhà , anh nói đến giờ anh còn nhớ đến tôi .... anh nói way lại dzới anh , vì thương xót anh , vì cái gd mà anh bị ảnh hưởng... tôi đến với anh ....anh làm tất cả tình thương , quan tâm chăm sóc tôi thay cho tình cảm anh thiếu thốn...mà anh chưa bao giờ được có , anh nói bên tôi là tg anh vui và hf nhất , tôi luôn đánh a (tôi học võ nên wen đám dá rồi ,) anh nói tôi bạo lực... nhưng tôi vẫn wan tâm đến anh , a luôn chịu đựng tôi.. tuy bên nhau hem có tc but tôi ko thể làm anh buồn.. vì như thế thì wa' tàn nhẫn.. lúc nào anh cũng nói " a chỉ sợ 1 ngày e bỏ anh mà đi thôi", t rên giang hồ ai cũng nể anh , chỉ có e ko sợ anh , chỉ có em mới làm anh trưởng thành , người lớn trong sn fai làm gì , nhưng em lại lừa anh , em ko có yêu a.,... tôi phải làm sao ???? nói thẳng thì a chịu ko nỗi ì anh đang rất buôn chuyện gd ,ko nói a cứ nuôi hy vọng.... 1 tần nữa tôi lại đi học xa.... help me...

K iu người ta thì hãy nói thẳng ra mọi điều , trước khi tất cả đã quá muộn , người ta mãi k bao jờ tha thứ choa ấy nữa ....nói ra đi , để người ta đừg nuôi hi vọg nữa ....

motngaynhoem
04-08-2009, 04:47 AM
theo mình nghĩ thì đâu có chuyện gì khó đâu bạn à.... bạn cứ nói ra sự thật đi cho anh ấy đau một lần rồi thôi chứ bạn kéo dài thì càng lúng sâu và anh ấy sẽ càng đau khổ hơn... bạn học võ " cũng vì bạn cũng muốn phòng vệ cho bản thân thôi có gì xấu đâu mà con gái học võ thì : thân thể hơi bị cứng : hihii" bạn tìm cơ hội nào đó nói cho anh ấy hiểu ko nên để tình trạng này kéo dài bạn ah ,,,nếu bạn ko yêu anh ấy thì bạn cứ nói ra chứ bên anh ấy ko có cảm giác thì đi chung làm gì nữa.. đâu một lần rồi thôi mà...
chúc bạn có quyết định đúng đắn

chilovephong
31-08-2009, 07:24 AM
bây giờ đây em nhẹ lòng , còn anh thỳ ko ,em vẫn lươn tốt với a, a nói anh hf khy ở bên em, a ko muốn xa em , rồi giờ em bắt a phải đy làm ... a đy làm.... nhưng vỳ để được sống thoải mái khy làm nên anh chấp nhận làm honey của chủ tiệm nơi a làm... nhưng a ko làm gì để gọi là người tỳnh ... a sợ có lỗi dzới e.... người ta tốt a lắm , hãy ráng giữ.... e lấy đó là lý do anh phụ em... em chiatay a... a đau nhưng ko biết em cũng đau , đau vì dối a , đau vỳ làm anh hf rồi xa a , nhưng a ko biết điều đó , a nghĩ em đúng ... a ko trách m.... em xin lỗi anh nhe???? ngàn lần xyn lỗi a... hãy luôn hf a nhé

haybazo
31-08-2009, 07:56 AM
cao thủ rùi nhanh thế hả chị cũng ko rac rối lắm hôm nào chị chỉ em cách dánh bài chuổn nha thank chị hiiiiiiiii?.......

nhotinhnghich_hamchoi
01-09-2009, 01:26 AM
Nhỏ thích sự vô tình, vì vậy hãy nói cho người đó bít dù có vô tình nhưng sẻ tốt cho cả 2 sau này mừ.

nữhiệpnáothiênquân
01-09-2009, 01:43 AM
bây giờ đây em nhẹ lòng , còn anh thỳ ko ,em vẫn lươn tốt với a, a nói anh hf khy ở bên em, a ko muốn xa em , rồi giờ em bắt a phải đy làm ... a đy làm.... nhưng vỳ để được sống thoải mái khy làm nên anh chấp nhận làm honey của chủ tiệm nơi a làm... nhưng a ko làm gì để gọi là người tỳnh ... a sợ có lỗi dzới e.... người ta tốt a lắm , hãy ráng giữ.... e lấy đó là lý do anh phụ em... em chiatay a... a đau nhưng ko biết em cũng đau , đau vì dối a , đau vỳ làm anh hf rồi xa a , nhưng a ko biết điều đó , a nghĩ em đúng ... a ko trách m.... em xin lỗi anh nhe???? ngàn lần xyn lỗi a... hãy luôn hf a nhé

như vậy cũng tốt... sẽ đc thoải mái hơn cho cả 2

****violet****
01-09-2009, 05:18 AM
Thế đó,ai cũng vậy,đã không yêu thì luôn tìm đủ lý do cho mình,để làm gì?để từ chối,từ chối theo cái kiểu lỗi lầm không phải là của họ...............Cuộc sống là như thế,vô nghĩa!Tốt nhất ngay từ đầu,đừng nên thương hại,tốt nhất ngay từ đầu đừng làm người ta hi vọng!Thế đó,bạn ạ,lòng tốt của bạn đã làm tổn thương một con người..............Và trên thế gian này còn vô số những con người bị tổn thương như thế....Tôi căm ghét những ai đối xử với người khác bằng "thương hại",bạn ơi,chắc bạn không hiểu được đâu.......Người bị "thương hại" rất đau bạn à...........

Mr.Sjlent
01-09-2009, 08:33 AM
Đôi khi phải tàn ác để trở nên mạnh mẽ!
Hãy làm những gì bạn cho là tốt nhất,dù hậu quả có ra sao thì cũng chỉ có 1 : Sự thật!