PDA

Xem đầy đủ chức năng : tôi phải đối diện như thế nào

nhimxu_ngocngech_iuanh
30-07-2009, 02:01 AM
tui không hợp tính với nhóc em tui và cả pà chị tui nữa nên dường như những chuyện buồn của mình tui luôn tự giữ cho bản thân. Cho đến 1 ngày nhóc em họ của tui (cũng bằng tuổi tui) đến ở nhờ nhà tui đê tiện cho việc nhóc thực tập ở huyện vi nhà nhóc cách chỗ làm xa, tui như tìm được 1 người có thể nghe tui nói và tâm sự cùng với mình, tui cảm thấy rất vui và rất quý nhóc. Tối nào chị em tui cũng đi uống nước cùng nhau để tâm sự và kể cho nhau nghe chuyện tình củm của mịn, đôi khi đi cùng bạn bè tui cũng đưa nhóc đi vì sợ nhóc ở nhà 1 mình không biết nói chuyện với ai sẽ bùn, nhóc chơi cùng bạn bè tui rất hòa đồng và còn cảm thấy hợp cạ là đằng khác, nhóc cũng rất quý hắn ( người iu) của tui nên tui càng cảm thấy thoải mái mỗi khi đi với nhóc.

Nhưng đến 1 ngày làm tui bùn kinh khủng : nhóc đi uống rượu cùng bạn bè và say nhóc nhắn tin cho tui và nói rằng từ giờ nhóc có rủ tui đi đâu chơi hay đi uống rượu giả sầu với nhóc tui đừng đi ,nhóc nói có người bạn nói với nhóc rằng có chuyện chi e họ làm chuyện không chính đáng và không đúng với luân thường đạo lý và nhóc sợ nhóc cũng sẽ như vậy vì dù j ngoài là em của tui nhóc cũng là 1 thằng con trai mới lớn nông nổi. Tôi không giận vì những lời nói đó của nhóc vì có lẽ nhóc nói đúng dù tui có là chị nhóc đi chăng nữa thi tui cũng chỉ bằng tuổi nhóc nên nhóc nghĩ vậy cũng không seo.

Nhưng chuyện tui buồn là nhóc đã thú nhận nhìn chộm tui tắm 3 lần, thật kinh khủng tui không chấp nhận được chuyện này tui cảm thấy mình bi xúc phạm. nhóc không phải là thằng bé xấu tính nhưng không hiểu sao nhóc lại hành động như vậy ,tui thật sự bị sốc và cảm thấy căm ghét nhóc.

Nhưng các bạn ơi ngày hôm sau NHÓC KHÔNG NHỚ RẰNG MÌNH ĐÃ NHẮN TIN NÓI VỚI TUI NHỮNG GÌ ,nhóc ngac nhiên và hởi tui rằng tại sao trong hộp thư đt của em toan những tin nhắn của chị mà em đọc không hiểu j cả ,tối qua em nói j à , rùi nhóc nói sao chị giận em em làm j sai hay nói j không đúng chị cứ trách cứ đánh e sao cũng được nhưng đừng lạnh nhạt mà không thưa e. e thật sự quý chị và coi chi như 1 người bạn.

nghe những lời này tui buồn vô hạn và cảm thấy thật khó sử vì đáng lẽ tui đã rất vui khi có 1 người bạn mới , còn giờ đây tui không biết phải làm sao nữa và đối mặt với nhóc như thế nào. cÁC BAN HÃY CHO TUI 1 LỜI KHUYÊN VỚI

pe_shiva_kute
30-07-2009, 06:09 AM
tui không hợp tính với nhóc em tui và cả pà chị tui nữa nên dường như những chuyện buồn của mình tui luôn tự giữ cho bản thân. Cho đến 1 ngày nhóc em họ của tui (cũng bằng tuổi tui) đến ở nhờ nhà tui đê tiện cho việc nhóc thực tập ở huyện vi nhà nhóc cách chỗ làm xa, tui như tìm được 1 người có thể nghe tui nói và tâm sự cùng với mình, tui cảm thấy rất vui và rất quý nhóc. Tối nào chị em tui cũng đi uống nước cùng nhau để tâm sự và kể cho nhau nghe chuyện tình củm của mịn, đôi khi đi cùng bạn bè tui cũng đưa nhóc đi vì sợ nhóc ở nhà 1 mình không biết nói chuyện với ai sẽ bùn, nhóc chơi cùng bạn bè tui rất hòa đồng và còn cảm thấy hợp cạ là đằng khác, nhóc cũng rất quý hắn ( người iu) của tui nên tui càng cảm thấy thoải mái mỗi khi đi với nhóc. Nhưng đến 1 ngày làm tui bùn kinh khủng : nhóc đi uống rượu cùng bạn bè và say nhóc nhắn tin cho tui và nói rằng từ giờ nhóc có rủ tui đi đâu chơi hay đi uống rượu giả sầu với nhóc tui đừng đi ,nhóc nói có người bạn nói với nhóc rằng có chuyện chi e họ làm chuyện không chính đáng và không đúng với luân thường đạo lý và nhóc sợ nhóc cũng sẽ như vậy vì dù j ngoài là em của tui nhóc cũng là 1 thằng con trai mới lớn nông nổi. Tôi không giận vì những lời nói đó của nhóc vì có lẽ nhóc nói đúng dù tui có là chị nhóc đi chăng nữa thi tui cũng chỉ bằng tuổi nhóc nên nhóc nghĩ vậy cũng không seo. Nhưng chuyện tui buồn là nhóc đã thú nhận nhìn chộm tui tắm 3 lần, thật kinh khủng tui không chấp nhận được chuyện này tui cảm thấy mình bi xúc phạm. nhóc không phải là thằng bé xấu tính nhưng không hiểu sao nhóc lại hành động như vậy ,tui thật sự bị sốc và cảm thấy căm ghét nhóc. Nhưng các bạn ơi ngày hôm sau NHÓC KHÔNG NHỚ RẰNG MÌNH ĐÃ NHẮN TIN NÓI VỚI TUI NHỮNG GÌ ,nhóc ngac nhiên và hởi tui rằng tại sao trong hộp thư đt của em toan những tin nhắn của chị mà em đọc không hiểu j cả ,tối qua em nói j à , rùi nhóc nói sao chị giận em em làm j sai hay nói j không đúng chị cứ trách cứ đánh e sao cũng được nhưng đừng lạnh nhạt mà không thưa e. e thật sự quý chị và coi chi như 1 người bạn. nghe những lời này tui buồn vô hạn và cảm thấy thật khó sử vì đáng lẽ tui đã rất vui khi có 1 người bạn mới , còn giờ đây tui không biết phải làm sao nữa và đối mặt với nhóc như thế nào. cÁC BAN HÃY CHO TUI 1 LỜI KHUYÊN VỚI

Sốc thiệt ấy àk , nghĩ sao bị nhóc e nhìn trộm khi tắm à ....? Theo tớ thì ấy cứ đối mặt vs nó như không có chuyện zì đã xảy ra thì tốt hơn ....tớ và bà chị tớ cũg thế ...cãi nhau nhìu nhưng rùi tự tha thứ cho nhau cả thou ....quên đi thì tốt ...

Hạnh Nghi
30-07-2009, 06:13 AM
bình thường xem như nó chẳng biết gì mà mình cũng chẳng biết gì về chuyện nó đã làm...cứ sống cho thoải mái, hông được thì đạp lên đầu nó mà đi :rain:

Chi Lan
30-07-2009, 06:29 AM
Cl nghĩ là bạn nên nói chuyện thẳng thắn với em họ bạn. Bảo nó rằng htrc em nhắn tin nói rằng em đã nhìn trộm chị tắm 3 lần. Chị thực sự rất buồn và thất vọng, thực sự chị muốn nghe em giải thích?
Rất có thể nó sẽ chối là nó say nên nói linh tinh, nhưng cũng phải cho nó hiểu là bạn biết có việc đó.

Mình tin việc nó nhìn trộm là thật, tuy nhiên, quan trọng là bạn và nó phải đối diện với sự thật này như thế nào. Tuy bạn và nó thân nhau, nhưng làm như vậy là không thể chấp nhận và tha thứ được. Hãy tỏ rõ cho nó thái độ của bạn với việc không chính đáng như thế. Nhất định là không được để mọi việc tiến xa hơn.

MenLangSon
30-07-2009, 06:34 AM
Tot nhat la` chuon di thoi. Nhung minh nghi~ khong sao dau. No' noi' ra chung' to? no' biet' an nan roi. Ngay xua minh cungX tam cung em trai ma` :)

tienu
30-07-2009, 06:56 AM
Haiz...

- Nhóc đó mới lớn. Tò mò là chuyện bình thường. Hẳn bạn hơi bị tự ti nên cảm thấy bị xúc phạm. Mai mốt thì giữ khoảng cách với nhóc đó, nha. Haha, nhà tớ thèng em tớ cũng mới lớn. Nó coi web đen rồi cũng làm gì đâu?
- Mấy thèng nhóc uống rượu rồi chẳng nhớ gì nữa hết! Mặc dù những lời đó là thật lòng. (Chắc tên nhóc say mèm rồi)

Bạn đây dễ bị động quá! Cứ bình thản, ơ...tốt nhất là tìm một lời giải thích cho những hành động của em nhóc kia. Miễn là cái tâm của nó không có ý đồ xấu là đc!

Bạn sẽ tránh né nhóc đó sau này. Có sao đâu? Nhưng, nếu tránh né mà không nói thẳng, bạn sẽ bị ám ảnh suốt đời. Tốt nhất là tâm sự với nhóc đó để chấm dứt với lòng mình -_-''

♥Min2kd....!
30-07-2009, 09:33 AM
úi h.. bạn hãy tìm gặp và nói chuyện riêng vs nhok.... kể cho nhok biết những j nhok đã nói lúc say...để nhok biết và sửa.... chứ không nói ng ta khó chịu lắm... nói hết chuyện bạn nhắc nhok sau hem đc làm j xúc phạm đến bạn nữa...! oòy lại làm bạn nhữ xưa...ok!
kon trai uống rượi say nói linh tinh mà sáng hôm sau quên hết những điều mình nói thế là hem ổn... bạn nhắc nhok uống rượi ýt thôi... và bắt nhok hứa...nhé :D

GRTL
30-07-2009, 07:01 PM
- no no ! không nói gì cả, bạn nên tự tìm cách cải thiện cái phòng tắm của mình ! Nhiều người không thể nhớ những gì đã nói trong khi say. Dù là chị em họ hàng nhưng cùng trang lứa tốt nhất là không nên ở chung, sinh hoạt chung. Đây là vấn đề sinh lý. Dù một người khác giới có tốt với bạn cở nào thì bạn hở hang họ cũng sẽ rất khoái dòm, nhìn. <--- rất khó tránh, nhất là việc đó không bị lộ !
- Bạn không thể tự tin nói : ông đừng dòm tui tắm nữa <--- hắn lại nghỉ bạn kô phản đối !
- Bạn luôn thân thiên, tâm sự cởi mở với hắn - thêm cái chuyện tắm mà không kín đáo <--- sẽ khiến hắn bị khích thích sinh lý. Hắn không đủ chính chắn để kiềm chế bản thân nhưng bạn cũng có phần lỗi là xem nhẹ vấn đề giới tính, cẩu thả trong sinh hoạt của mình.
- Hiện tại thì bạn rất khó thân thiện như xưa, bạn nên cẩn trọng hơn trong ăn mặt, sinh hoạt ... tìm một cách khác để trút bỏ tâm sự trong lòng ! Vào đây HHT cũng là một cách giải quyết đấy bạn ! chúc bạn sớm vui trở lại !

aveterit
31-07-2009, 01:22 AM
NHất trí với GRTL.Theo mình không nên nói gì cả
Và bạn cũng không thể hiểu rõ đứa em trai của bạn nhưng những lời nhắn tin đó thì rất là thật
Dù sao thì bạn cũng nên cẩn thận 1 chút nhưng hãy cứ bình tĩnh vì mình nghĩ sẽ không có chuyện gì đâu

Chi Lan
31-07-2009, 02:09 AM
Ừm, mình cũng nhất trí là phải tìm cách cải thiện cái nhà tắm và không cho nó có cơ hội tiến xa hơn nữa.

Còn chuyện im lặng hay nói thẳng ra thì tùy bạn quyết định thôi. Im lặng thì mình bạn khổ tâm, còn nói thẳng ra thì lại hó nhìn mặt nhau... nhất là biết đâu lại gây hậu quả khôn lường :rain:

benemlabien_rong76
31-07-2009, 02:52 AM
trẻ con thỳ vẫn luôn là trẻ con, dù cùng tuôi nhưng chác chán con gái tụi mình vẫn nhỉnh hơn về những suy nghĩ, nếu là mình hẳn mình cũng sẽ rất sốc nhưng khách quan mà nói thỳ bạn cũng nên hiểu đó chỉ là sự tò mò của trẻ con thôi, nên mình cũng có thể thông cảm
mặc dù vậy bạn cũng nên ít đi cùng nhok tới những nơi mà vắng vẻ hay đi đâu đó chỉ có 2 người để không có cơ hội nảy sinh rắc rối...
bạn cứ tỏ ra bình thường cũng đc
chúc bạn có những chọn lựa tôt nhất

Chi Lan
31-07-2009, 08:25 AM
Mình thấy đây là một vấn đề khó giải quyết nên đưa topic này lên lưu ý mong nhận được sự quan tâm, nếu chủ topic ngại thì nhắn cho mình để mình hạ xuống nhé.

Chi Lan

Chi Lan
02-08-2009, 01:28 AM
Xem ra đưa topic lên lưu ý rồi thì lại càng k được quan tâm, vậy mình lại đưa xuống ^^