PDA

Xem đầy đủ chức năng : Why...????

belac
28-07-2009, 04:40 AM
"hoàn cảnh sinh ra con người" chắc điều đó là đúng chăng???con người mình ko phải như vậy, why hoàn cảnh lại đẩy đưa khiến một con người đầy cảm xúc trở nên vô cảm trở thành một đứa ko ra gì trong mắt mọi người. lúc đó muốn có mẹ bên cạnh lắm nhưng từ lâu trong mắt mẹ mình cũng chăng ra gì rồi. trong mắt mẹ mình luôn là người làm ra những điều tồi tệ nhất nhưng mẹ đâu biết rằng mình luôn cố gắng làm những gì để mẹ vui và hãnh diện vì điều mà mình đã làm. nhưng why....???mẹ lại ko hiểu được điều đó. mình phải làm sao để cho mẹ hiểu và cảm nhận được tình thương ấm áp của người mẹ là như thế nào

uocmoxanhhy2004
28-07-2009, 08:09 AM
cái này bạn nên bình tâm suy nghĩ và hỏi lại chính mình đã làm dc j thất sự ý nghĩa. hay chỉ là bạn nghĩ bạn đã làm tốt mà ko để ý ng khác nghĩ như thế nào. ko ng mẹ nào là ko yêu con của m cả nhưng mối ng lại thể hiện tc đó một cách khác nhau ng thì nông nàn ấm áp ng thì nặng lẽ âm thầm... trong cuộc sông bạn muốn nhận về thì phải cho đi đơn giản vậy thôi. bây h bạn hãy bắt đầu lại từ đầu hãy làm một ng con ngoan một ng có ích cho xa hội và cho đi tình yêu thương với bạn bè thì bạn sẽ nhận dc những j mình muốn tất nhiên nhưng j bạn cho đi phải là thưc tâm bạn đó " cái j xuất phát từ trái tim thì sẽ đi đến trái tim" chúc bạn vui vẻ hạnh phúc

Chi Lan
28-07-2009, 08:51 PM
Chỉ có hành động mới chứng tỏ cho mẹ bạn rằng bạn thực sự như thế nào thôi. Nếu bạn cố gắng làm một đứa con hiếu thảo, mình tin không sớm thì muộn mẹ bạn cũng nhận ra sự thay đổi của bạn.

ღ Chỉ Yêu Mình Em ღ
28-07-2009, 09:33 PM
Mỗi gia đình mỗi hoàn cảnh thôi bạn à :(
Người thì thế này người khác lại thế khác :sad:
Việc bạn cần làm bây giờ là khẳng định chính mình , hãy vươn lên và vượt qua dc khó khăn

GRTL
29-07-2009, 01:28 AM
- sao mà trình bày mâu thuẫn quá !
---> " mình luôn cố gắng làm những gì để mẹ vui và hãnh diện vì điều mà mình đã làm " nhưng kết quả thì lại là ---> " trở thành một đứa ko ra gì trong mắt mọi người. lúc đó muốn có mẹ bên cạnh lắm nhưng từ lâu trong mắt mẹ mình cũng chăng ra gì rồi. trong mắt mẹ mình luôn là người làm ra những điều tồi tệ nhất " ???????
- có nghĩa là bạn đã suy nghỉ và làm nhiều việc tự thấy nó đúng và Mẹ nên hãnh diện ? nhưng Mẹ bạn lại đánh giá những việc bạn đã làm, suy nghỉ là hư hỏng - không ra gì ? Hoàn cảnh đưa đẩy bạn !????

... bạn có thể nói rõ hơn về vấn đề của bạn ... khi đấy chúng tớ mới có thể đưa ra câu trả lời phù hợp với bạn được !

tienu
29-07-2009, 03:49 AM
"hoàn cảnh sinh ra con người" chắc điều đó là đúng chăng???con người mình ko phải như vậy, why hoàn cảnh lại đẩy đưa khiến một con người đầy cảm xúc trở nên vô cảm trở thành một đứa ko ra gì trong mắt mọi người. lúc đó muốn có mẹ bên cạnh lắm nhưng từ lâu trong mắt mẹ mình cũng chăng ra gì rồi. trong mắt mẹ mình luôn là người làm ra những điều tồi tệ nhất nhưng mẹ đâu biết rằng mình luôn cố gắng làm những gì để mẹ vui và hãnh diện vì điều mà mình đã làm. nhưng why....???mẹ lại ko hiểu được điều đó. mình phải làm sao để cho mẹ hiểu và cảm nhận được tình thương ấm áp của người mẹ là như thế nào

Hoàn cảnh không sinh ra con người. Mẹ bạn mới sinh ra bạn. Câu nói kia có nghĩa là: Hoàn cảnh cho chúng ta bề dày kinh nghiệm trong cuộc sống. Chúng ta có thể hiểu biết hơn, yêu thương hơn, hoặc trở nên đa nghi, tránh né, là một người không biết rõ mình muốn gì, vv. Hoàn cảnh không làm nên tính cách của bạn! Bạn là một cô gái thích mơ mộng <--- Hoàn cảnh ko thể thay đổi điều này đc! Bạn có tính ương bướng <---- Hoàn cảnh cũng ko thay đổi điều này đc! Vì trong mọi hoàn cảnh, bạn luôn đối đầu với mọi thứ cơ mà?!

Ơ, còn vấn đề của bạn. Tại sao bạn nghĩ rằng mẹ bạn không coi trọng sự cố gắng của bạn? Bạn có thể dẫn chứng cụ thể chứ? Mẹ bạn đã làm những gì? Nói những gì? 2 mẹ con có bất đồng không?

Đây có thể chỉ là cảm xúc "giận" tạm thời của bạn ^^!

À, còn 1 điều cuối :D Bạn đừng dùng "why" thay cho "tại sao" nha! Tớ biết đó đang là "mode" của teen nhà ta. Nếu có giỏi thì bạn "phang" nguyên bài bằng tiếng Anh thì tớ sẽ công nhận :D :D Bạn viết như vầy không khéo có người tưởng bạn chỉ biết mỗi từ "why" thôi thì...hỏng :D :D

su_nà_tao
29-07-2009, 04:30 AM
hãy tâm sự với má bạn thiệt nhiều vô coi sao , hãy lựa lúc hợp lí nói với má tất cả cảm xúc của bạn bây giờ.!
Ko có người má nào lại ko để ý đến con cái đâu bạn à..!

♥Min2kd....!
30-07-2009, 11:07 AM
:( mình cũng giống bạn... chẳng biết làm thế nào... nhưng thú thật mình cũng làm rất nhiều chuyện khiến mẹ không vui lòng nhưng thật ra mà nói mình chịu sụ sỉ nhục... đủ loại...
cũng vì 2 chữ tôn trọng và công bằng...
mẹ chưa từng hiểu kon ng mình... tính mẹ ko hợp vs minh...
ko phải riêng mà mà kòn mọi ng trong Gđ đều không hiểu j về minh..mình buồn lắm....chẳng biết tâm sự vs ai cả và toàn tự mình chịu đựng... nhiều lúc mình còn có nhiều ý nghĩ tồi tệ hơn...
mình tý thỳ thành 1 đứa vô cảm nhưng nhờ bạn bè đã giúp mình....
mình muốn kể hết cho mẹ nỗi khổ nhưng khó nói lắm... vì cũng như bạn đó mẹ chẳng coi mình ra j mẹ rất ghét mình....
mình khuyên bạn lên kể nhưng j bạn nghĩ cho mẹ bạn nghe lúc ấy chắc mẹ bạn sẽ hiểu bạn hơn.....
yêu đời lên mà sống nếu hem kể đc nhé........ cố lên bạn còn rất nhiều ng quan tâm đó... đừng tự ty !

motngaynhoem
30-07-2009, 08:43 PM
tại bạn là con gái nên chỉ hợp tính với baba thôi con gái thường hợp với ba còn con trai thì hợp với mẹ... mình là con trai nên mỗi lần mẹ giận mình thì mình nan nỉ một hồi là hết à còn ba mình la mình thì mình bỏ đi thôi sợ lắm. hihi... ba mẹ nào mà ko thương con những gì bạn nghĩ chỉ là một phía thôi.. thử bạn có chuyện gì xảy ra với bạn thì ba mẹ bạn sẽ làm sao ( theo mình nghĩ sẽ chạy đôn chạy đáo và người lo cho bạn nhiều nhất cũng là mẹ của bạn thôi...(" mình nói lỡ thôi chứ ko nói thiệt đâu đó") các bạn nghĩ mẹ của các bạn cứ ghét các bạn ko vậy hả... mình nghỉ là ko có ghét đâu thương lắm đó tại muốn cho con mình thật tốt và nên người ba mẹ mói ngắt với con cái thôi... các bạn thử nịn mẹ mình rồi xin tiền koi cho liền à hihii.. dã bộ hỏi hôm nay mẹ mệt ko con đấm lưng cho mẹ nha hihi sến quá hahah