PDA

Xem đầy đủ chức năng : mình làm vậy có ác ko vậy các bạn

motngaynhoem
26-07-2009, 02:10 AM
câu truyện của mình thì dài lắm nhưng các bạn cố gắng và cho mình lời khuyên nha mình kể tóm gọn thôi...
mình và bạn gái mình quen nhau 3 năm.. nhưng chia tay trong vòng 3 tháng lí do thì mình cũng đã bik rồi... nhưng hai bên vẫn còn yêu nhau... và trong 3 tháng đó cô ấy có bạn trai mới và tôi cũng vậy...
tôi và bạn gái mới đã xảy ra mọi chuyện hơi quá và bạn gái của mình với anh chàng khác cũng giống như mình vậy đó... mình thì ko có yêu bạn gái mới chỉ quen chơi thôi... và cô ấy cũng vậy... mình ko bik tại sao lại trùng hợp như vậy... tôi làm cho bạn gái mới của tôi đâu khổ và cô ấy chửi tôi quá trời khi chia tay cô ấy... còn bạn gái mà mình yêu thì làm cho anh chàng đó mất bạn gái và công ăn việc làm... rồi bạn gái mình chia tay với anh chàng đó và mình cũng chia tay người yêu mới của mình... và hai chúng tôi quay về.. nhưng bây giờ cô ấy nói gì mình ko còn tin cô ấy như hồi xưa nữa... chỉ tin 50% thôi... tại hồi xưa mình quen cô ấy mình ko có quan tâm cô ấy nên cô ấy chia tay mình.. cô ấy làm gì quen ai thì mình mặc kệ ko thèm để ý và rồi bây giờ mình phải chịu cảnh như thế này luôn thấp thỏm lo âu sợ một ngày nào đó cô ấy lại ra đi thêm một lần nữa... ko hiểu tại sao mình luôn nghi ngờ cô ấy... ( ko bik các bạn nghĩ sao mong các bạn giúp mình ) thank

ÔNG ANH
26-07-2009, 03:46 AM
Tình yêu không có tội nhưng cái cách mà bạn tìm lại tình yêu là hơi quá.
Tôi không thể nói là bạn làm như thế là ác nhưng tôi cũng không đồng tinh với việc bạn làm quen với cô gái khác và rời xa cô ấy khi 2 người đã đi quá giới hạn , có lẽ một sồ người không coi trọng việc đó nhưng bạn nên suy nghĩ lại để rút kinh nghiện. Bạn có khi nào nghĩ tới hậu quả của việc 2 người đi quá giới hạn chưa nều chuyện đó sảy ra thì bạn sẽ ntn.
Bây giờ bạn và NGƯỜI YÊU CỦA BẠN đã quay lại với nhau thì bạn nên gạt những chuyện đã qua sang 1 bên ,bạn nghi ngờ cô ấy vì cô ấy đã quen 1 người khác khi 2 người chia tay nhưng bạn cũng đã quen 1 người con gái khác bạn buần cô ấy cũng buần.
Tình cảm của bạn và cô ấy đã có được 3 năm trải qua bao khó khăn mới có ngày hôn nay bạn hãy trân trọng nó và phải vun đắp cho nó phát triển tốt hơn.
Chúc 2 người hạnh phúc.:hearton::hearton:

_Gió_
26-07-2009, 03:59 AM
hơi quá thiệt hãy đặt chính mình trong hoàn cảnh của cô ấy dù gì bạn cũng từng wen cô khác mà trách được j chứ

Chi Lan
26-07-2009, 06:41 AM
Bạn và cô ấy đều đã cư xử một cách quá ích kỷ, hai bạn không chỉ làm khổ nhau mà còn làm khổ những người không liên quan.

Bạn như thế là quá thiếu bản lĩnh đàn ông, bạn ạ.

Bạn không tin cô ấy, đương nhiên, tôi cũng cho rằng cô ấy không đáng tin. Nhưng bạn thử xem xem cô ấy có thể tin bạn được như trước không.

Tôi cho rằng mối quan hệ này sẽ không thể bền lâu được. Nếu thực sự yêu cô ấy bạn nên thay đổi suy nghĩ và hành động của mình đi. Bạn là thằng đàn ông cơ mà?

Tôi nói thế có thể bạn tự ái, nếu tự ái bạn cứ comment lại đây, tôi sẽ tự xoá bài mình. Tôi cũng thấy thế thì góp ý thôi.

tienu
26-07-2009, 06:57 AM
câu truyện của mình thì dài lắm nhưng các bạn cố gắng và cho mình lời khuyên nha mình kể tóm gọn thôi...
mình và bạn gái mình quen nhau 3 năm.. nhưng chia tay trong vòng 3 tháng lí do thì mình cũng đã bik rồi... nhưng hai bên vẫn còn yêu nhau... và trong 3 tháng đó cô ấy có bạn trai mới và tôi cũng vậy...
tôi và bạn gái mới đã xảy ra mọi chuyện hơi quá và bạn gái của mình với anh chàng khác cũng giống như mình vậy đó... mình thì ko có yêu bạn gái mới chỉ quen chơi thôi... và cô ấy cũng vậy... mình ko bik tại sao lại trùng hợp như vậy... tôi làm cho bạn gái mới của tôi đâu khổ và cô ấy chửi tôi quá trời khi chia tay cô ấy... còn bạn gái mà mình yêu thì làm cho anh chàng đó mất bạn gái và công ăn việc làm... rồi bạn gái mình chia tay với anh chàng đó và mình cũng chia tay người yêu mới của mình... và hai chúng tôi quay về.. nhưng bây giờ cô ấy nói gì mình ko còn tin cô ấy như hồi xưa nữa... chỉ tin 50% thôi... tại hồi xưa mình quen cô ấy mình ko có quan tâm cô ấy nên cô ấy chia tay mình.. cô ấy làm gì quen ai thì mình mặc kệ ko thèm để ý và rồi bây giờ mình phải chịu cảnh như thế này luôn thấp thỏm lo âu sợ một ngày nào đó cô ấy lại ra đi thêm một lần nữa... ko hiểu tại sao mình luôn nghi ngờ cô ấy... ( ko bik các bạn nghĩ sao mong các bạn giúp mình ) thank

- Bạn và bạn gái mấy tuổi? Quen nhau 3 năm đã cho nhau những gì? Thời gian 3 năm không dễ xóa khỏi kí ức, cho nên bạn và người yêu chia tay rồi nên vẫn còn nhớ nhau.

- Bạn quen 1 người mới và cô ấy cũng vậy <--- Trùng hợp như vậy là vì 2 người có cách suy nghĩ khá giống nhau, ngay cả chuyện tình cảm, quan niệm về tình yêu cũng thế! Khi mới chia tay, bạn đổ lỗi cho bạn gái -> Yêu người mới để trả thù, gây sự chú ý. Cô ấy đổ lỗi cho bạn -> Yêu người mới để gây sự chú ý từ bạn, sự nuối tiếc, muốn bạn níu kéo, nói thật lòng, vv. Là gì đây? Hai người chỉ suy nghĩ cho bản thân (nói cách khác là ích kỉ, như Chi Lan nói), chỉ muốn phe bên kia nhượng bộ vì cảm thấy bức rứt!
<----- Chưa có trách nhiệm với bản thân, chưa có kinh nghiệm nên óc phán đoán, phân tích, dự báo trước sự việc còn kém!

- Sự tin tưởng là điều thiết yếu trong tình yêu. Nếu hai bạn đã làm khổ nhau và gây liên lụy cho người khác, bây giờ quay lại để không tin tưởng nhau? Bạn đã học được một bài học gì về hành động vừa qua của bạn và cả của bạn gái?

- Bạn và bạn gái còn thiếu sự thật lòng trong tình cảm. Yêu như sao, cảm giác thế nào mà chẳng chịu tâm sự với nhau! Chỉ thích phe bên kia phải thật nhạy cảm, luôn quan tâm, săn đón, tự hiểu. Điều đó thì có Chúa mới hiểu được. Bạn thử tâm sự nhiều hơn với người yêu (đừng cho đó là yếu đuối, giống đàn bà), hoàn cảnh gia đình, áp lực và quan trọng nhất là tình cảm của bạn đối với cô ấy, có thay đổi gì. Nếu làm được như vậy thì mọi chuyện dễ dàng hơn! Mà cô người yêu của bạn cũng thôi trò "Đố em" nữa -_-''
Chia tay để cho bạn thấy bạn thiếu quan tâm -> Mất cô ấy <<<<<< Đây là cách tệ nhất thế giới -_-'' Kết quả là cô gái phải ôm một mớ đau khổ vào lòng.

Mong bạn thấy được một bài học qua chuyện này!

♥Min2kd....!
26-07-2009, 11:55 AM
hix...thật là trùng hợp kòn j nữa... 2 ng đều rất giông nhau kòn j.... đã chia tay mà kòn quay lại đc sau khi đã làm ng khác tổn thương , đúng là có duyên..nhưng phải nói bạn và bạn gái bạn hơi ác.... nhưng h lại đâu vào đó , bạn bảo bạn hem biết quan tâm đến cô ấy...thế thỳ bây h làm đi...trần trừ j nữa....làm cái ấy coi như thành công cô ấy cũng vui...bạn cũng hem lo j...hix dễ quá...
kòn 1 điều nữa là kon gái thỳ rất thix sự quan tâm của ng kon trai...kố lên nhé

nhocbi_410
26-07-2009, 08:03 PM
do bạn thôi , mình ghét loại con trai ko quan tâm đến người yêu cảu mình. ngay cả người dưng nước lã đi nữa thì con trai cũng là người galang nói gì đó là người yêu của mình. bạn sai , sai , sai. bạn phải sửa đổi thôi. chứ ko thì cô ấy lại 1 lần nữa bỏ bạn cho mà coi.
và nữa , bạn ko tin người ấy vì bạn nghĩ người ấy sẽ ko iu bạn nữa , ko còn mặn nồng. nói sao nhỉ? mình có cảm giác cô ấy không lừa dối bạn mà chỉ có bạn là đang tự đưa mình thành tào tháo thôi à.

motngaynhoem
26-07-2009, 08:12 PM
thank các bạn nhiều nha... mình quay lại cũng đc gần 1 tháng rồi... mình quen 3 năm và xảy ra biết bao nhiêu là tình cảm và kỉ niệm khó quên... tại mình lo sợ mất cô ấy thêm lần nữa nên luôn ghi ngời thôi... nhưng bây giờ mình và cô ấy rất hạnh phúc... bây giờ mình rất quan tâm cô ấy ko dám làm cho cô ấy buồn cô ấy muốn gì mình chiều hết luôn đó... mà con gái ngộ lắm chiều nhiều thì lên mặt còn ko chiều thì nói ko quan tâm ko thương.. mình bị cô ấy nói hoài à....( sau mấy vụ này thì mình cũng đã có nhiều kinh nghiệm rồi chứ và hiểu cô ấy nhiều hơn. chắc tại mình lo xa quá... cô ấy luôn nói với tôi " có gì thì anh hãy tin em.. em ko làm gì có lỗi với anh đâu..) và cô ấy còn nói có chuyện gì thì từ từ giải quyết nha anh đừng nông nỗi như lúc trước rồi mất nhau nữa nha anh...) cô ấy nói vậy với mình đó....

Chi Lan
26-07-2009, 11:27 PM
Nếu vậy thì xin chúc bạn hạnh phúc :)

huongduongxanh
27-07-2009, 06:15 PM
:) đã chia tay rồi lại quay về thì tình cảm 2 người sẽ k như lúc trước nữa
tâm trạng lúc nào cũng lo sợ, nghi ngờ nhau
nếu cô ấy đã nói vậy bạn nên tin tưởng cô ấy và hãy thay đổi mình để quan tâm chăm sóc cô ấy nhiều hơn
hãy trân trọnh những gì đang có
chúc bạn và người ấy sớm tìm được hướng đi cho hạnh phúc :)

Chi Lan
27-07-2009, 10:47 PM
thank các bạn nhiều nha... mình quay lại cũng đc gần 1 tháng rồi... mình quen 3 năm và xảy ra biết bao nhiêu là tình cảm và kỉ niệm khó quên... tại mình lo sợ mất cô ấy thêm lần nữa nên luôn ghi ngời thôi... nhưng bây giờ mình và cô ấy rất hạnh phúc... bây giờ mình rất quan tâm cô ấy ko dám làm cho cô ấy buồn cô ấy muốn gì mình chiều hết luôn đó... mà con gái ngộ lắm chiều nhiều thì lên mặt còn ko chiều thì nói ko quan tâm ko thương.. mình bị cô ấy nói hoài à....( sau mấy vụ này thì mình cũng đã có nhiều kinh nghiệm rồi chứ và hiểu cô ấy nhiều hơn. chắc tại mình lo xa quá... cô ấy luôn nói với tôi " có gì thì anh hãy tin em.. em ko làm gì có lỗi với anh đâu..) và cô ấy còn nói có chuyện gì thì từ từ giải quyết nha anh đừng nông nỗi như lúc trước rồi mất nhau nữa nha anh...) cô ấy nói vậy với mình đó....

Chuyện này xem ra đã giải quyết xong rồi đúng không, CL đóng topic. Nếu còn gì khúc mắc cần gỡ rối thì cứ lập topic khác bạn nhé.
Chúc bạn hạnh phúc.
Chi Lan