PDA

Xem đầy đủ chức năng : Giúp mình với

Ken_Xu
22-07-2009, 07:18 PM
Hic sau 5 tháng vui vẻ bên nhau,bỗng nhiên cô ấy mưốn chia tay với mình với 1 lý do rất đơn giản:"bởi vì lâu nay em nhầm lẫn giữa tình bạn và tình yêu" Theo mọi người tôi nên từ bỏ cô ấy hay cố gắng giành giật lại tình yêu đó.Bây h tôi rối quá:timvo::timvo:

son4vn10
22-07-2009, 07:26 PM
bạn thử tìm hiểu xem là cô ấy nói là đúng hay là cô ấy còn có gì chưa thể nói cho bạn biết dc tìm hiểu đi bạn rùi hãy quyết định

Mik.kun
22-07-2009, 09:06 PM
Hic sau 5 tháng vui vẻ bên nhau,bỗng nhiên cô ấy mưốn chia tay với mình với 1 lý do rất đơn giản:"bởi vì lâu nay em nhầm lẫn giữa tình bạn và tình yêu" Theo mọi người tôi nên từ bỏ cô ấy hay cố gắng giành giật lại tình yêu đó.Bây h tôi rối quá:timvo::timvo:

Cái đó thì bạn phải xác định lại tình cảm thực sự của mình, bạn cũng nên tự đặt câu hỏi cho bản thân là bạn có đang nhầm lẫn giữa tình bạn và tình yêu với cô ấy hay không?
Nếu bạn thực sự chắc chắn là bạn yêu cô ấy thật lòng, vậy thì chẳng có lí do nào ngăn bạn biểu hiện tình cảm đó cho cô ấy biết :sr:

Thân mến -

Laz [E] :flower:.

Ken_Xu
22-07-2009, 09:15 PM
Mình nghĩ tình cảm mình trao cho cô ấy là thật lòng.Có lẽ mình chưa thể hiện hết tình cảm của mình dành cho cô ấy.Mình thấy mình vô cùng có lỗi khi không thể biến cái "tình bạn" ấy thành"tình yêu" và có lẽ mình nên rút lui vì ko thể đem lại hạnh phúc thực sự cho cô ấy.

Ljnhnghy_It's me
22-07-2009, 09:16 PM
chắc là cô ấy muốn dừng lại sớm , ko muốn để lâu bệnh nặng khó cứu chữa !

lu_hehe
22-07-2009, 09:16 PM
hơ... nói vậy chứ ko phải lúc nào kiên nhẫn cũng thành công đâu, nhất là chuyện tình cảm ko thể ép buộc. Cô ấy muốn làm bạn thì hãy làm bạn với cô ấy, đừng biểu hiện tình yêu quá nhiều. Cô ấy đã nói thẳng vậy là vì cô ấy đã không muốn "rắc rối" ấy (thực ra mình đã từng nói vậy với 1 ng nên... -_-) Nếu cô ấy còn chịu được thì đã không chia tay. Bạn mà biểu lộ tình cảm, giành giật bây giờ thì chỉ khiến cô ấy cảm thấy mệt mỏi và khó chịu hơn thôi. Lúc đó là mất cô ấy vĩnh viễn đấy.

Tớ ko nói bạn phải từ bỏ, chỉ là im lặng về chuyện tình yêu và làm 1 ng bạn tốt của cô ấy. Còn sau bạn bè có là tình yêu không thì còn tùy vào nhân duyên nữa, nhưng biết đâu đến lúc đó bạn đã có ng khác rồi.

Ken_Xu
22-07-2009, 09:19 PM
Thank lời khuyên của Lu. Cảm ơn bạn rất nhiều mình sẽ trở thành người bạn tốt của cô ấy.

letue
22-07-2009, 09:19 PM
Bạn có quyền yêu cô ấy nhưng chỉ dc yêu cô ấy trong thầm lặng... đừng làm cho cô ấy phải khó xử là dc rồi :)
Nếu dc thì bạn có thể làm bạn để tâm sự với cô ấy..còn nếu quá buồn thì lặng lẽ lánh mặt cô ấy vậy :)
Cố lên nhá !!!

Ken_Xu
22-07-2009, 09:22 PM
Bây giờ mình chỉ mưốn lánh mặt cô ấy thôi,mình ko đủ can đảm để gặp cô ấy.Chắc mình cần t/gian để chấp nhận sự thât.

Ljnhnghy_It's me
22-07-2009, 09:24 PM
thời gian là liều thuốc tốt nhất giúp bạn quên đi những thứ cần quên !

letue
22-07-2009, 09:25 PM
Bây giờ mình chỉ mưốn lánh mặt cô ấy thôi,mình ko đủ can đảm để gặp cô ấy.Chắc mình cần t/gian để chấp nhận sự thât.

:so_funny: cười nhưng đau khổ...:)
Mình hiểu cảm giác của bạn mà...từng trải :D :timvo:
Uhm Cố gắng lên bạn..lánh mặt cũng dc mà...chứ mà còn làm bạn tâm sự nữa thì thật là khó mà quên cô ấy dc :rang:

Ken_Xu
22-07-2009, 09:29 PM
tình yêu cũng như những dòng kí ức thôi.Nó đến 1 cách bất ngờ nhưng lại đọng lại trong tâm trí ta rất lâu,khó mà quên được,t/gian cũng ko thể nào xoá đi cái kí ức đó,hằng ngày nó cứ lẩn quẩn trong đầu.Bây h chả có liều thưốc nào chữa được đâu kể cả t/gian.

letue
22-07-2009, 09:32 PM
Coi đó như 1 giấc mơ , 1 kĩ niệm đẹp...lâu lâu lại ngồi suy nghĩ lại cười 1 mình như 1 thằng điên :haha:
Cứ từ từ thôi nhé , rảnh rỗi thì rủ mí thằng bạn thân đi chơi...học tập trung vào học , làm việc...
Làm cho mình trở nên bận rộn 1 tí rồi mọi việc cũng sẽ đâu vào đó :D

Ken_Xu
22-07-2009, 09:36 PM
Thank tất cả mọi người đã chia sẽ cùng mình

l0v3_monster
23-07-2009, 12:50 AM
Sao phải tránh mặt nhỉ sao ko làm bạn, tại sao một số người lại kô yêu thì kô làm bạn nhi????????

Ken_Xu
23-07-2009, 05:24 AM
Mình rất muốn làm bạn nhưng làm sao có thể đối mặt với người ấy lúc này được.Cần phải có t/gian để tạm quên chiện này. Mình chỉ vừa chia tay vào tối hôm wa thôi...................vào 1 đêm mưa lạnh

Chi Lan
27-07-2009, 11:05 PM
Dựa vào topic thứ 2 thì CL cho rằng vấn đề cần gỡ rối ở topic này đã xong rồi đúng không? Vậy CL khoá topic nhé, chúc bạn hạnh phúc :)

Chi Lan