PDA

Xem đầy đủ chức năng : giúp mình với

ngantinhn
19-07-2009, 07:41 PM
Hằng ngày đi học rồi ăn ngũ nghĩ. Mình cứ cảm thấy dường như thiếu thiếu một cái gì đó. đôi lúc không hiểu cả giá trị tồn tại của mình. Hic mình phải làm sao đây?

nhoc xinh cute
19-07-2009, 07:45 PM
Bạn ơi ... bạn hok nói rõ thì la`m seo tui giúp bạn được:dien::dien::dien: ....?????
Nói rõ ra đi:spin2::spin2::spin2::spin2::spin2::spin2: .....

letue
19-07-2009, 07:48 PM
Lại 1 người nữa ko biết mình đang sống để làm gì :so_funny:
Hông lẽ giờ đập đầu vô gối tự tử hay uống càfe tự tử hả bạn :D. Nghĩ đến chuyện tử tự thì mình đã từng biết bao nhiêu lần rồi. Nhưng mình thật sự ko có can đảm đó vì còn 1 người mẹ già đang cần mình chăm sóc :D
Con người ta sống để làm gì? trả ơn báo hiểu cha mẹ :thinking: , sống vì 1 lý tưởng nào đó :thinking: và vì những dự định hay kế hoạch trong tương lai hay là vì người mình yêu sau này?....
Còn nhiều và rất nhiều việc cần bản thân mình phải đi làm :) Cố lên nhá...

Đây chỉ là vì cuộc sống bạn hơi buồn tẻ 1 tí thôi , chứ bạn chưa từng ra đời để đương đầu với khó khăn trong cuộc sống đâu bạn à :haha:...Rảnh rỗi kiếm việc làm , tập cho bản thân sống tự lập :)

GRTL
19-07-2009, 07:58 PM
- tuệ nói đúng đấy bạn ! nếu như ba mẹ bạn cũng nghỉ như bạn thì lấy cái gì bạn cho vào bụng, để bạn rãnh rỗi và có điều kiện để mà ngồi nghỉ bân quơ thế này !?
- bạn sống vì chính mình và vì những người bạn yêu quí !

son4vn10
19-07-2009, 08:00 PM
sao bạn không thử tham gia vào những hoạt động của đoàn thanh niên vào đó bạn sẽ hiểu đưọc nhiều điều đấy

pe_shiva_kute
19-07-2009, 08:03 PM
sao bạn không thử tham gia vào những hoạt động của đoàn thanh niên vào đó bạn sẽ hiểu đưọc nhiều điều đấy
son4vn nói đ đấy....bạn hãy làm cuộc sống của bạn vui hơn...đi chơi vs lũ bạn , nghe nhạc , sắp xếp tg sao cho hợp lý để vừa học vừa chơi , hay đi shopping , siêu thị , nhà sách.....đừng xem cuộc sống tẻ nhạt thế

aveterit
19-07-2009, 08:44 PM
Sống để làm gì à????
Sự thật mà nói ngày nay rất nhiều người tự hỏi sống để làm gì.Đơn giản mà nói họ không biết tương lai sẽ làm gì và không có định hướng cho cuộc sống.Họ cảm thấy nhàm chán và không cảm thấy mình không có giá trị
Con người luôn theo đuổi những cái mình không có.Vậy bạn thử xem mình muốn có cái gì và cố gắng để làm điều đó.
Đừng nghĩ quá xa vời hãy nghĩ vì mình vì nếu bản thân bạn không lo được thì đừng nói đến người khác

Thực sự mà nói mình sống mình chỉ muốn được làm theo ý mình nhưng mà đâu có được.Nhưng vẫn phải chấp nhận nó thôi
Và bạn phải học cách chấp nhận cuộc sống nhé:argue:

Copedethuong
19-07-2009, 08:51 PM
Đúng là con cưng khổ thiệt. Tui cũng vậy nè hết ăn rồi ngủ:ngungon:.N:whistling:hưng bạn đừng nghĩ gì nhiều cưộc đời thiếu gì việc làm bạn hãy vui lên đi cũng như tôi hãy tham gia vào những việc cộng đồng hay họp mặt nhóm bạn:grouphug:, cuộc đời là một tương lai hãy dang tay đón lấy nó:welcome2:::bye:

mưa_buồn
21-07-2009, 06:42 AM
Điều đầu tiên bạn phải làm là bước ra khỏi vỏ ốc của chính bạn đi ! :vui:

Sau đó thử những điều mà bạn chưa bao giờ làm ấy :cr:

Bạn biết bạn bè nghĩa là gì chưa? :sr:....nói thiệt là đối với Mưa thì đó là thứ mong manh dễ vỡ nhất Mưa từng biết , nhưng có khi lại cần thiết với bạn cũng nên...:rain:.......

Bạn chẳng cần định hướng hay mục đích gì cả ,rồi nó sẽ tự đến tìm bạn thôi :3nhay:

Mưa thích câu này lắm nè , tặng bạn luôn :cr:

"Hãy cười như thể không có ai đang nhìn bạn và hãy sống như thể không gì có thể ngăn cản được bạn"............:rain:..........

ngantinhn
26-07-2009, 06:49 PM
Mình sẽ cố gắn . hy vọng cảm giác đó sẽ trôi qua mau

motngaynhoem
26-07-2009, 08:22 PM
ban muốn bik sao này bạn trở thành gì ko hã... mình nghĩ thì theo cái đà này thì trong vòng vài tháng bạn sẽ trở thành bé ú thôi đi học song rồi ăn ngủ thì sẽ ú đó... bây giờ bạn phải lo học thật tốt thôi...để cho ba mẹ bạn vui lòng.. thì bạn sẽ có mục tiêu để vươn lên và bik đc điều mình làm sau này thôi.. chúc bạn thành công