PDA

Xem đầy đủ chức năng : Không muốn là.....mặt trời, mưa và gió

Choosey girl
26-06-2009, 09:24 AM
Anh nói với em là anh thích mưa, nhưng sao khi mới mưa lất phất anh lại mở ô ra che????

Anh nói với em là anh thích mặt trời nhưng khi trời nắng, anh lại tìm ngay lấy một bóng râm để mà trốn chạy???

Anh nói với em là anh thích gió nhưng sao chỉ mới có một cơn gió lạnh đầu mùa, anh đã vội vã đóng cửa sổ lại ngay???

Đó cũng chính là lí do em sợ...Khi anh nói anh thích em....

Anh ạ...Có những thứ anh thích nhưng anh không dám đối diện với nó...

Một chút mưa..Chẳng làm anh ốm được đâu nhỉ...Có bao giờ anh thử đi giữa trời mưa bay để cảm nhận được một chút lạnh, một chút ướt át sẽ làm anh tỉnh táo và sáng suốt hơn không?? Và biết đâu, những kỉ niệm cũ lại quay về....Nhưng xin lỗi anh, em quên...Mưa đá sẽ làm anh đau đớn....Như em.....

Một chút nắng...Chẳng thể làm anh bị cảm được đâu nhỉ....Dù anh có trốn chạy thế nào cũng không trốn được ánh nắng...Trong bóng râm đấy thôi, vẫn le lói những tia nắng cuối cùng...Đã bao giờ anh dang tay ra đón lấy những tia nắng chưa? Để thấy mình tươi mới hơn....Nhưng xin lỗi anh, em quên...Không phải mùa nắng nào cũng đẹp...Như em....

Một chút gió...Không đủ để làm anh bị viêm phổi đâu...Có bao giờ anh cảm nhận được gió lùa qua kẽ tay mình không? Chợt đến và chợt đi...Nhanh như gió cuối đường...Một chút tê tái...Nhưng em xin lỗi...Em quên..Gió cũng vô tâm.....Như em....

Thế nên...Anh...Xin anh đừng thích em...Em không muốn phải nói lời tạm biệt với anh....Bao nhiêu người vì cô đơn mà chọn yêu một người....Còn em, chỉ để yêu một người mà cô đơn cả một đời....Nhưng em thích cô đơn như thế....Vì với em, cuộc sống này đã là quá đủ....

Thật không dễ cho em khi đứng cùng anh dưới bầu trời này mà không thể nói cho anh biết một điều rằng.....Em không muốn yêu anh....Em vô cảm, lạnh lùng như em vẫn thường là thế....Nhưng em biết rằng trái tim em luôn tràn ngập tình yêu thương nhiều hơn bất kì ai khác....Nhưng em thích sống như thế...

Có lẽ...Mặt trời không bao giờ biết khóc, mặt trời chỉ biết cười vui thôi anh nhỉ..Nhưng ai biết được rằng, nước mắt của mặt trời chính là những giọt nắng...Thấy mặt trời cười có nghĩa là mặt trời đang khóc đấy...Đem nỗi buồn của mình để sưởi ấm cho người mình yêu thương....Em không muốn là mặt trời...Cũng chẳng muốn là mưa...Không là gió....Em muốn là chính em.....Vì em khác mặt trời...Khác mưa...Khác gió....Nhưng xin anh đừng thích em.....[/B]