PDA

Xem đầy đủ chức năng : Những lý do để anh không nên bỏ em.

:)
25-06-2009, 07:04 AM
http://daumbgm.nefficient.co.kr/mgbdamu/B0104191/B010419100016402.wma

From: Mèo Hồng.
To: Mèo béo.

Giả sử nhé: Nếu một ngày nào đó,anh gặp một người con gái thú vị khác,anh bỗng say nắng và quên mất em…Thì em sẽ thế nào nhỉ?

À…Em sẽ ngồi đây-trong căn phòng màu hồng cùng những ánh nến mỏng manh, nghe “From Sarah with love” và đợi anh về.

Vì em biết rằng anh sẽ quay về.

Nhất định đấy và em sẽ không phải đợi anh lâu đâu.

Bởi vì…

…Em không nhận mình là một nghệ sỹ nhưng em yêu nghệ thuật để cảm nhận tình yêu với thật nhiều màu sắc và hình thù khác nhau.Tình yêu sẽ thật sự đẹp khi ta biết nhìn nó dưới nhiều góc độ: Này nhé,bằng vị giác và khứu giác nhạy bén của người đầu bếp,bằng thính giác tinh tế của người nhạc sỹ,bằng nhãn quan đa cảm của người họa sỹ ,bằng trí tưởng tượng phong phú của nhà văn và nếu có thể em sẽ nhìn và cảm nhận tình yêu bằng giác quan thứ sáu…Như thể chẳng phải em sẽ yêu anh mỗi ngày bằng nhiều tình yêu khác nhau đó sao?

…Em không nhận mình là người đam mê thể thao nhưng em chọn cho mình tình yêu với bóng đá đủ tha thiết và cháy bỏng. Để có thể cùng anh ngồi ‘’chém gió’’ về luật lệ,các cầu thủ,chiến thuật trước mỗi trận đấu. Để bật dậy giữa đêm nhắn tin sang đánh thức anh xem MU thi đấu.Để gào thật to cổ vũ và nhảy cẫng lên vui sướng khi MU thắng trận.Và chia sẻ những cảm xúc khi ‘’Quỷ đỏ’’ thất bại…

…Em không nhận mình là người giản dị nhưng em hài lòng với những gì em có, không mang tình yêu của chúng ta ra so sánh với bất cứ ai để ghen tỵ và đòi hỏi anh phải giống như người ta.Dù rằng đôi khi em thấy chạnh lòng khi anh mải chơi và quên mất em.Dù rằng đôi khi xem những bộ phim Hàn,thấy nhân vật nam bày tỏ tình yêu với nhân vật nữ thật lãng mạn,em cũng ao ước có lúc nào mình được như thế nhưng rồi ở bên anh,em lại thấy mãn nguyện và hạnh phúc nhất.

….Em không nhận mình là người biết suy nghĩ và thông cảm nhưng em hiểu là ngòai em ra,anh còn có gia đình,bạn bè và sự nghiệp để quan tâm…Yêu em không có nghĩa là anh phải dành hết thời gian ở bên em…Vì thế anh hãy cứ hòan thành thật tốt vai trò của một người con trong gia đình,dành thời gian cho bạn bè,phấn đấu cho sự nghiệp của mình và thư giãn cho bản thân mình nữa.Khi anh làm tốt những điều ấy,có thế mình mới thỏai mái yêu nhau,đúng không anh?

…Em không nhận mình là người trưởng thành và chín chắn nhưng em sẽ cố làm một đứa trẻ thật ngoan để anh không phải bận tâm và lo lắng nhiều vì em.
…Em không nhận mình là người đặc biệt nhưng em là người khác biệt,là em của chính em. Để nếu một lúc nào đó,lỡ như anh lạc mất em trong đám đông,anh vẫn có thể dễ dàng nhận ra và tìm thấy em.

…Em không nhận mình là người chung thủy nhưng em tin vào tình yêu em dành cho anh đủ mạnh mẽ và quyết đóan để vượt qua những cám dỗ trong tình trường.…Vì có ai đó đã nói rằng “Làm sao chúng ta có thể hiểu hết một con người để cho mình cái quyền chán họ?” Nên mỗi ngày trôi qua,em sẽ tìm kiếm và khám phá những điều mới mẻ trong anh để tình yêu của chúng ta không bao giờ nguội lạnh.

…Em không nhận mình là người giỏi kiên nhẫn và chịu đựng nhưng em có thể vì anh mà kiềm chế lại những cơn tức giận của mình để chúng ta tránh đi những cuộc cãi vã không đầu không cuối.
…Em không nhận mình là một người có tấm lòng bao la và quảng đại nhưng em đủ rộng lượng để bỏ qua lỗi lầm của anh, vì chẳng bao giờ em có thể giận anh quá 24 giờ.

…Em không nhận mình là người thông minh và lỗi lạc để có thể ‘’luôn luôn thấu hiểu” mọi tâm sự của anh, để đưa ra những lời khuyên bổ ích cho anh nhưng đơn giản thôi, em sẽ cùng anh chạy đến bất cứ nơi nào và gào thét thật to rồi bật cười ha hả khi có ai đó bảo chúng ta như một lũ điên. Em không nhận mình là chỗ dựa vững chắc cho anh nhưng đơn giản thôi, em sẽ lặng im ngồi bên anh khi anh buồn,sẽ đưa bàn tay nhỏ bé của mình ra nâng anh đứng dậy khi anh vấp ngã và em sẽ tiếp hơi ấm cho anh để anh đủ nghị lực vượt qua tất cả.

…Em không nhận mình là người vị tha nhưng em đủ yêu thương để đón anh trở về khi anh lầm đường lạc lối.

…Em không nhận mình là người tài giỏi nhưng em sẽ cố gắng học tập thật tốt để tự biết lo cho sự nghiệp sau này của mình, không phải là gánh nặng của gia đình,của anh và của xã hội.

…Nếu sau này mình lấy nhau,em không nhận mình là một người vợ đảm đang,một người mẹ tuyệt vời nhưng em sẽ là một người vợ chăm chỉ,biết nỗ lực làm việc,vun vén chăm lo cho gia đình,hết lòng vì chồng và con,giống như mẹ em,giống như mẹ anh và giống như những người phụ nữ khác trên thế giới này.

…Em không nhận mình là một người con dâu hiếu thảo nhưng em sẽ yêu thương và kính trọng bố mẹ chồng như tình yêu em dành cho bố mẹ em.
Em không nhận mình là một người hòan hảo nên em sẽ cố gắng thay đổi những khiếm khuyết của bản thân để dần dần hòan thiện mình, để anh có thể hãnh diện và tự hào về em.

…Tình yêu của em có thể cũng giống như mọi người,không có gì đặc biệt hơn…Nhưng quan trọng là em đã hiểu được: Khi ta đã chọn lựa và yêu thương một ai đó,ta cần phải biết "Gạt bỏ cái tôi cá nhân trong mình để yêu bằng một tình yêu chân thành, để tin tưởng và tôn trọng lẫn nhau, để biết hi sinh và sống cho nhau"… …Điều đó thật khó khăn nhưng em sẽ làm được.Em hứa đấy.

Còn anh thì sao? Vì những lý do đấy,anh có thể bỏ em và theo một người khác không?

Sẽ có ngày anh gặp “ai đó”,nhưng em tin là “những con đường anh đi rồi cũng sẽ đưa anh về bên em”…

…All we want to do is find a way back into love…

Mèo hồng - TT