PDA

Xem đầy đủ chức năng : Làm ơn giúp tôi các memberrrrrrrrrrrrrrrrr..........!

Halley_Đần
17-06-2009, 01:14 AM
Một tình yêu thật đẹp của 2 tâm hồn tưởng như ko bao giờ có thể xa nhau vì bất cứ lí do gì! Nhưng rồi một ngày, người con trai đã làm tổn thương trái tim đứa con gái ấy. Dù rất hối hận và cố gắng đến mấy thì những cố gắng ấy cũng chỉ như bọt biển mà thôi. Có lẽ người con gái sẽ ko bao giờ tha thứ cho đứa con trai nữa. Nhưng con trai biết người con gái ấy vẫn còn yêu, yêu qua ánh mắt chỉ dành riêng cho đứa con trai này mà thôi.
Nhưng mà tại sao em ko hề nói với tôi 1 lời, có gọi em ko nỡ ngoảnh mặt, đã 1 năm qua tôi chỉ biết sống trong ảo tưởng rằng em sẽ quay về với tôi, ko thể nhận dc tha thứ từ em thì sao em ko nói 1 lời chia tay với tôi, tại sao tôi luôn bị chửi là "Điên" mỗi khi tôi chạm vào người em dù rất nhẹ nhàng. Tại sao tôi càng tỏ ra quan tâm và lo lắng cho em thì em càng lạnh nhạt và khinh ghét tôi, còn khi tôi muốn kết thúc mọi chuyện thì em lại nhìn tôi, em nhìn như thể em rất yêu tôi, tôi cảm giác như dc em bố thí cho 1 ít tình cảm vậy. Lỗi làm tôi đã mắc phải, ko thể cho tôi cơ hội sửa chữa nó thì em đừng cho tôi nhiều cảm xúc như thế, cảm giác hụt hẫng, khó chịu khi từ cảm giác này trong phút chốc biết thành cảm giác khác lạ lùng lắm em à. Tôi rất sợ.....
Gúp tôi trả lời những câu hỏi đặt ra đi các mem. Bây giờ tôi phải làm sao. Giúp tôi lần này đi!!!

for_you
17-06-2009, 03:26 AM
Tình yêu, người đó thương người quá không phải biết làm sao ...... sợ làm tổn thương bản thân, nhưng sợ hơn đau hơn sẽ hối hận nếu làm người mình yêu đau, hãy chia sẻ với người đó .....lắng nghe con tim, nỗi buồn và tình cảm của người ....... có người nào mà tỉnh khi yêu không ...... chỉ duy nhất tồn tại trong máu điên là tình yêu ......!!

Thảo mộc
17-06-2009, 04:28 AM
Nếu người con trai còn yêu cô gái ấy: Hãy chờ đợi. Mình nghĩ người con gái ấy đã bị tổn thương niềm tin, con trai cần phải cố gắng khôi phục, thời gian sẽ giúp đỡ bạn

Dù gì con trai cũng là người có lỗi, đâu có lỗi lầm nào mà ko có trả giá..........

Bạn có thể kiên nhẫn ko...............???

thu tim
17-06-2009, 05:25 AM
có phải anh đang bối rối
có phải em đang làm khó anh
không đâu, anh à...anh đã sai khi làm tổn thương trái tim em
nhưng em không bố thí tình yêu cho ai hết
chẳng qua em đang rối lòng
liệu có nên tha thứ cho anh
em không đùa giỡn với tình yêu
anh đã đùa giỡn với nó
hậu quả là vậy...
anh yên tâm ,rồi anh sẽ có câu trả lời
vào một ngày không xa
Hãy chờ đợi.....

Halley_Đần
17-06-2009, 06:56 AM
có phải anh đang bối rối
có phải em đang làm khó anh
không đâu, anh à...anh đã sai khi làm tổn thương trái tim em
nhưng em không bố thí tình yêu cho ai hết
chẳng qua em đang rối lòng
liệu có nên tha thứ cho anh
em không đùa giỡn với tình yêu
anh đã đùa giỡn với nó
hậu quả là vậy...
anh yên tâm ,rồi anh sẽ có câu trả lời
vào một ngày không xa
Hãy chờ đợi.....

Anh đã sai khi làm em đau khổ
Nhưng trái tim anh cũng đang tan nát
Em trả thù anh bằng như những gì anh đã làm
Lúc đó em có nghĩ đến anh ko?
Anh đã chờ...
Và anh sẽ chờ...
Nhưng rồi thời gian sẽ đưa anh về đâu
Anh cứ nghĩ đó là ngày ko xa
Nhưng tất cả chỉ là tưởng tượng
Tình yêu ko chỉ là sự khắc nghiệt
Nó còn chứa tấm lòng vị tha
Nhưng tất cả... cũng chỉ là tưởng tượng....!!!

nhok_xjnh_162
17-06-2009, 07:05 AM
neu ban tjn co ay' van~ con` ju ban thj hay co' gang' lẹnhy vong van con ma`.co' gang' tjep' xuk' voj' co ay' nhjeu` hon

thu tim
17-06-2009, 10:09 PM
Anh đã sai khi làm em đau khổ
Nhưng trái tim anh cũng đang tan nát
Em trả thù anh bằng như những gì anh đã làm
Lúc đó em có nghĩ đến anh ko?
Anh đã chờ...
Và anh sẽ chờ...
Nhưng rồi thời gian sẽ đưa anh về đâu
Anh cứ nghĩ đó là ngày ko xa
Nhưng tất cả chỉ là tưởng tượng
Tình yêu ko chỉ là sự khắc nghiệt
Nó còn chứa tấm lòng vị tha
Nhưng tất cả... cũng chỉ là tưởng tượng....!!!

có lẽ anh xem là sự khắc nghiệt
nhưng anh có nghĩ lúc anh làm em đau
tình yêu không chỉ là vị tha
khắc nghiệt sẽ giúp anh hiểu
vì sao em làm thế với anh
em cho anh thời gian chờ đợi
chẳng phải đó là sự vị tha sao
nếu như là cô gái khác
thì đã không cho anh thời gian
anh yên tâm, anh sẽ không phải chờ đợi trong vô ích
rồi sẽ có câu trả lời thích đáng
nếu bây giờ anh biết dùng hành động và lắng nghe bằng trái tim

nguyen_na
17-06-2009, 10:57 PM
mình hỉu tâm trạng của bạn hiện giờ
nhưng....bạn có lỗi và lỗi đó chắc chắn rất nặng nên người yêu bạn không thể tha thứ
sorry vì không làm được gì vì có lẽ mình đã từng như cô ấy
tốt nhất bây giờ bạn nên sông theo châm ngôn:"việc gì đến rồi sẽ đến"
tạm biệt và chúc bạn sớm quên đi nỗi buồn này!!!!!!!(bobacodon273):santa:

kendytuan
18-06-2009, 01:59 AM
ai kêu làm tổn thương chi... rồi bây giờ hối hận... nhưng mình bik một điều là con gái yêu thì yêu rất chân thật.. nhưng khi ghét rồi thì nghĩ ra cái gì cũng dám làm hết... tình hình của bạn bây giờ thì cô ấy vừa yêu lại vừa hận... bạn muốn dứt cô ấy ko cho chứng tỏ cô ấy còn yêu.. nhưng cô ấy ko tha thử chứng tỏa bạn chưa làm điều mà cô ấy muốn... cô ấy càng khinh thường mình thì mình phải làm cho cô ấy quí trọng mình... bạn hãy làm những điều ngốc nghéch mà dễ thương và làm cho cô ấy cười và xin tha lỗi... kiếm dịp nào đó bạn làm điều gì mà cho cô ấy bất ngờ đó.. thử koi có đc hay ko

Giun Đất
18-06-2009, 04:20 AM
Một tình yêu thật đẹp của 2 tâm hồn tưởng như ko bao giờ có thể xa nhau vì bất cứ lí do gì! Nhưng rồi một ngày, người con trai đã làm tổn thương trái tim đứa con gái ấy. Dù rất hối hận và cố gắng đến mấy thì những cố gắng ấy cũng chỉ như bọt biển mà thôi. Có lẽ người con gái sẽ ko bao giờ tha thứ cho đứa con trai nữa. Nhưng con trai biết người con gái ấy vẫn còn yêu, yêu qua ánh mắt chỉ dành riêng cho đứa con trai này mà thôi.
Nhưng mà tại sao em ko hề nói với tôi 1 lời, có gọi em ko nỡ ngoảnh mặt, đã 1 năm qua tôi chỉ biết sống trong ảo tưởng rằng em sẽ quay về với tôi, ko thể nhận dc tha thứ từ em thì sao em ko nói 1 lời chia tay với tôi, tại sao tôi luôn bị chửi là "Điên" mỗi khi tôi chạm vào người em dù rất nhẹ nhàng. Tại sao tôi càng tỏ ra quan tâm và lo lắng cho em thì em càng lạnh nhạt và khinh ghét tôi, còn khi tôi muốn kết thúc mọi chuyện thì em lại nhìn tôi, em nhìn như thể em rất yêu tôi, tôi cảm giác như dc em bố thí cho 1 ít tình cảm vậy. Lỗi làm tôi đã mắc phải, ko thể cho tôi cơ hội sửa chữa nó thì em đừng cho tôi nhiều cảm xúc như thế, cảm giác hụt hẫng, khó chịu khi từ cảm giác này trong phút chốc biết thành cảm giác khác lạ lùng lắm em à. Tôi rất sợ.....
Gúp tôi trả lời những câu hỏi đặt ra đi các mem. Bây giờ tôi phải làm sao. Giúp tôi lần này đi!!!

Con gái thì thích làm cao -> Con trai càng chạy theo thì con gái càng chảnh.
Con trai ko thích mất thứ gì -> Con gái càng chảnh thì con trai càng chạy theo.
Con trai càng chạy theo -> Con gái nhũn lòng -> Con trai tưởng con gái "sắp đổ" -> Con trai càng chạy theo -> Con gái càng chảnh.

Đây là thứ làm cho bạn cảm thấy "thích thú" với cô ấy: Vì cô ấy chưa phải là của bạn hay Bạn chưa chinh phục đc cô ấy. Cô ấy cảm thấy "thích thú" với bạn: Vì bạn đang theo đuổi cô ấy.

Rời xa cô ấy một thời gian. Đây chưa phải là tình yêu hay bất cứ gì, chỉ là hai người trong cuộc vẫn còn yêu bản thân lắm!

Halley_Đần
18-06-2009, 10:40 PM
Rời xa cô ấy một thời gian. Đây chưa phải là tình yêu hay bất cứ gì, chỉ là hai người trong cuộc vẫn còn yêu bản thân lắm!

Có lẽ bạn nói đúng. Nhưng làm sao giờ đây. Mỗi lần ở chung với cô ấy. Tôi có cảm giác sợ sợ, ko tập trung vào công việc và học hành dc. Cứ bị giọng nói và sự lạnh lùng của cô ấy ám ảnh.

aioi
20-06-2009, 09:20 AM
sao bạn k thử nói ch thẳng thắn với cô ấy? Xin cô ấy 1 sự tha thứ nếu bạn thật sự yêu cô ấy? Nói hết những khúc mắc trong lòng? Thà đau 1 lần còn hơn để vết thương thấm dần vào con tim..... Nói ch thẳng thắn dù chỉ 1 lần...có thể đó cũng là cách giải quyết duy nhất của bạn và đó cũng có thể là điều cô ấy muốn.... Nếu còn yêu nhau thì quay lại với nhau........còn nếu cô ấy k tha thứ cho bạn hoặc cô ấy k còn yêu bạn nữa thì đến lúc đó bạn và cô ấy chia tay cũng k còn hối tiếc điều gì. Vì những điều bạn cần nói đã nói hết với cô ấy rùi.Chúc bạn sớm giải quyết đc " bệnh " trong tim..:d

Halley_Đần
21-06-2009, 12:45 AM
sao bạn k thử nói ch thẳng thắn với cô ấy? Xin cô ấy 1 sự tha thứ nếu bạn thật sự yêu cô ấy? Nói hết những khúc mắc trong lòng? Thà đau 1 lần còn hơn để vết thương thấm dần vào con tim..... Nói ch thẳng thắn dù chỉ 1 lần...có thể đó cũng là cách giải quyết duy nhất của bạn và đó cũng có thể là điều cô ấy muốn.... Nếu còn yêu nhau thì quay lại với nhau........còn nếu cô ấy k tha thứ cho bạn hoặc cô ấy k còn yêu bạn nữa thì đến lúc đó bạn và cô ấy chia tay cũng k còn hối tiếc điều gì. Vì những điều bạn cần nói đã nói hết với cô ấy rùi.Chúc bạn sớm giải quyết đc " bệnh " trong tim..:d

Bạn ơi bi giờ chạm vào người ấy thật nhẹ còn ko dc huống chi nói chuyện. Nếu làm dc mình đã làm lâu rồi...

aioi
21-06-2009, 07:41 AM
Nói ch đâu nhất thiết phải chạm nhau? Chẳng lẽ bạn k thể chạy ra đứng trước mặt cô ấy và nói " a chỉ muốn nói ch thẳng thắn với e 1 lần cuối cùng thôi? a k muốn sau này a phải hối hận. Chẳng lẽ e k thể sao???? ".... Bạn thử làm xem............Nếu k đc thì pmmm cho mình ..^^.. Đừng có ủ rũ như cuộc sống này sắp kết thúc........Hãy vui vẻ mà đối mặt với thực tế.... Mình nghĩ bất cứ ch gì cũng có thể giải quyết đc mà.........con người chứ có phải sắt đá đâu chứ.........

Halley_Đần
23-06-2009, 08:52 PM
Nói ch đâu nhất thiết phải chạm nhau? Chẳng lẽ bạn k thể chạy ra đứng trước mặt cô ấy và nói " a chỉ muốn nói ch thẳng thắn với e 1 lần cuối cùng thôi? a k muốn sau này a phải hối hận. Chẳng lẽ e k thể sao???? ".... Bạn thử làm xem............Nếu k đc thì pmmm cho mình ..^^.. Đừng có ủ rũ như cuộc sống này sắp kết thúc........Hãy vui vẻ mà đối mặt với thực tế.... Mình nghĩ bất cứ ch gì cũng có thể giải quyết đc mà.........con người chứ có phải sắt đá đâu chứ.........

Thanks bạn nhiều mình sẽ cố !!!

pe'po`
23-06-2009, 09:49 PM
a làm tổn thương ng` ta nhu zay mà a có thật lòng nói 1 tiếng soory chua? nếu e là cô ấy e sẽ không quay lai vói a đâu ! làm ng` # bùn rui bây giì mói hối hận thì đã muôn oy`

nhoc xinh cute
24-06-2009, 01:04 AM
Theo em thì anh hãy hẹn chị í ra giãi wiết lun dj.... hok mí để dzậy rắc rối lem anh oj....!!!!..... em thí chị í ít kỉ lem.....hãy đứt khoát... dùng dằng vô ít khi tình củm đã đếm mức nì oy`......
Mong anh sớm có đáp án

Halley_Đần
25-06-2009, 03:10 AM
Theo em thì anh hãy hẹn chị í ra giãi wiết lun dj.... hok mí để dzậy rắc rối lem anh oj....!!!!..... em thí chị í ít kỉ lem.....hãy đứt khoát... dùng dằng vô ít khi tình củm đã đếm mức nì oy`......
Mong anh sớm có đáp án
Ko thể đâu em à. Cô ấy còn ko cho anh 1 cơ hội nói chuyện nữa mà. Bi giờ anh đang chờ thơi gian trả lời anh em à. Cuộc sống của anh bi giờ ko còn ý nghĩa gì nữa. Anh cũng muốn dứt khoát lắm. Nhưng ko thể cưỡng lại cảm xúc của chính mình. Anh yêu cô ấy thật lòng và nếu có 1 ước muốn thì anh sẽ mong rằng cô ấy quay về bên anh dù anh có mất gì đi chăng nữa.

thu tim
30-06-2009, 07:56 PM
Ko thể đâu em à. Cô ấy còn ko cho anh 1 cơ hội nói chuyện nữa mà. Bi giờ anh đang chờ thơi gian trả lời anh em à. Cuộc sống của anh bi giờ ko còn ý nghĩa gì nữa. Anh cũng muốn dứt khoát lắm. Nhưng ko thể cưỡng lại cảm xúc của chính mình. Anh yêu cô ấy thật lòng và nếu có 1 ước muốn thì anh sẽ mong rằng cô ấy quay về bên anh dù anh có mất gì đi chăng nữa.

mình thấy chuyện tình của cậu có thể kết luận là đơn phương đc rồi...cậu sao cũng tựa như cái đuôi của cô ấy nhỉ, đừng theo nữa, bỏ cuộc đi, cô ấy lạnh lùng, không nói chuyện với cậu không có nghĩa là cô ấy ghét cậu mà cũng chưa chắc là cô ấy đang thử cậu..cô ấy đang bối rối và đã có hướng đi mới nên tốt nhất cậu hãy tìm cho mình một bầu trời mới đi nhé

Halley_Đần
02-07-2009, 05:51 AM
mình thấy chuyện tình của cậu có thể kết luận là đơn phương đc rồi...cậu sao cũng tựa như cái đuôi của cô ấy nhỉ, đừng theo nữa, bỏ cuộc đi, cô ấy lạnh lùng, không nói chuyện với cậu không có nghĩa là cô ấy ghét cậu mà cũng chưa chắc là cô ấy đang thử cậu..cô ấy đang bối rối và đã có hướng đi mới nên tốt nhất cậu hãy tìm cho mình một bầu trời mới đi nhé

Ko thể bạn à! Mình thử và cố gắng nhiều rồi! Nói từ bỏ với mình là vô nghĩa. Chắc có lẽ ko bao giờ quên dc đâu. Giờ chẳng biết phải làm gì cả. Yêu ko dc chia tay cũng ko xong cứ giữa hai cảm giác đau khổ này chắc chết dần chết mòn quá. Help!!!

thu tim
02-07-2009, 06:21 AM
Ko thể bạn à! Mình thử và cố gắng nhiều rồi! Nói từ bỏ với mình là vô nghĩa. Chắc có lẽ ko bao giờ quên dc đâu. Giờ chẳng biết phải làm gì cả. Yêu ko dc chia tay cũng ko xong cứ giữa hai cảm giác đau khổ này chắc chết dần chết mòn quá. Help!!!

cậu...bó tay bò lăn mà cười cậu...:bto: nhưng mà thôi tớ nói thật nhé, cậu đừng đợi chờ trong vô vọng, sao ko tìm cô gái khác tốt hơn, quên cô ấy đi, vì dù có quay lại cũng chỉ là mau tan vỡ, chính vì hai người ko thể nên quay đầu để chỉ mình cậu đau...nghe tớ đi...chúc cậu may mắn hơn trong cuộc tình mới...

winky_ngoc
02-07-2009, 10:13 AM
em thích 1 người con gái 4 năm nay yêu đơn phương thế mà hôm nay tỏ tình người ta nói không xứng với em người ta nói có lỗi nhiều với em lắm vì thế em hỏi xem mấy bác co ai giúp được em xem thử liệu người ấy có tình cảm với em không cảm ơn các bác

tinh_buon_7621176
02-07-2009, 06:34 PM
tình cảm là do mình tự nắm lấy, tự đặt niềm tin vào nó đã 4 năm bạn đã dành tình cảm cho người ấy mà bạn hok bik đc thi làm sao tụi tui chỉ nghe lời nói của bạn mà decide for you đc. remember listen what your heard say? and feeling them( cảm nhận nó) chứ hok fai nói là đc