PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nơi tôi có bạn !

mưa_buồn
15-06-2009, 07:27 AM
Lâu ...lâu lắm rồi mới quay lại đây ha , nhớ lắm ấy, cái ngày post từng topic bên box này rồi rinh được giải KK , sao thời gian qua nhanh ghê .

Sao ha...hm.... vào đây là có biết bao nhiêu chuyện để nhớ , nhớ đến ngày ấy làm quen sis Yuri nè , sao mà đơn giản quá , thế mà mất biết bao nhiêu thời gian mới mở lời được một câu làm quen .

Nói chuyện nhiều , tâm sự cũng nhiều , biết được đôi nét cuộc sống của chị , tính cách của chị , những đắn đo, lo lắng của chị .....ừ thì mình thân nhau .

Một khoảng sau đó, chị em mình gặp nhau , lần đầu tiên, đứng chờ dưới trời nắng chang chang, cứ lo chị không tới , nhưng không như thế . Lúc ấy không biết thế nào mà tôi mở lời ngon ơ hà , chẳng chút ngượng ngùng , chị thẳng thắng lắm, nên cũng chẳng ngại .

Mới đây thôi , còn đi Suối Tiên với chị nữa , đi với ngoại chị lúc đầu, lo lắm , ngại ghê , sợ bà không thích mình, nhưng vụ đó thì đành chịu , nhìn chị và ngoại nhớ đến ngoại mình, bà mất cách đây không lâu , nhớ lắm.

Mãi không quên được nhé , lần nhận được tin nhắn của chị , chị còn nhớ không ? tin nhắn gần như là “di chúc” chia tay đấy , đọc xong phát khóc , đã vậy chị cũng chẳng nghe máy , làm cả đêm không ngủ được , phải hú tới bà Dark , nghe an ủi vài câu mới an tâm .

May mà chị chưa nghĩ đến điều gì dại dột .

Đột nhiên nghĩ lại , mình có một người chị ....ừ thì là chị ...

....

Mới trả lời thư của em trai xong, tôi còn có một đứa em trai nữa , không hiểu nó nhiều bằng nó hiểu tôi , cũng chẳng quan tâm nó được như nó quan tâm tôi , nhưng tôi cần nó hơn nó cần tôi . Ít ra là tôi nghĩ thế .

Tin nhắn đầu tiên nhok gửi đến, không hiểu sao giữ mãi mà chưa dám xóa …tiếc một chút .

Vẫn còn nhớ nè, đợt sinh nhật em trai , chọn quà đến phát khổ , vì từ nhỏ đến lớn có bao giờ mau quà cho boy nào đâu , tôi phải đi hỏi khắp nơi xem nên mua gì …lựa cũng chóng mặt , cứ sợ nhok không thích .

Gửi quà mà người gửi hồi hộp chẳng kém người nhận , lo không đến tay nhok được ….Vậy mà cuối cùng còn nhận được quà “hồi âm” nữa chứ , kèm thêm một lá thư, đọc đến nát nhừ , chẳng biết từ bao lâu rồi không nhận được thư …

Ừ thì khóa hồ sơ , chẳng rõ nữa , chỉ biết lúc ấy tâm trạng nặng nề lắm , khóa đi cho xong chẳng muốn liên lạc gì với ai nữa …Vậy mà vẫn giữ lại phần tin nhắn riêng , có lẽ vì vẫn muốn giữ liên lạc với em trai .

Cũng lâu lắm rồi ha, chị em mình quen nhau ấy , sao mà nhiều kỉ niệm ghê , chờ đấy , đến một lúc nào đó bà chị già này sẽ tìm cách , hai chị em mình sẽ gặp nhau, hứa đấy !

Lần đầu gọi điện phiền ghê ha , gọi mà phải hẹn giờ từng phút để canh bắt máy , giọng thằng nhóc nghe hay …hì …ganh tị

Ah , nhắc mới nhớ , hôm trước khoe khoang nói với chị nào rằng nhok là chỗ dựa tinh thần của bà chị nữa ha , quỷ em trai , tự cao ghê hén ….nhưng đúng là không phản đối được ...đành chịu

Lúc ấy tưởng mình làm sai lỗi gì ah ? bà chị trả lời rồi đấy thôi , “lỗi gì chị cũng bỏ qua được , nhưng bỏ đi là chị dí theo đánh chết !” ……nói thì nói thế , nhưng chị nghĩ ngày đó sẽ không xảy ra , mà nếu có xảy ra, bà chị cũng sẽ không bao giờ dí theo , có lẽ chỉ đứng nhìn , ko cản , vì ..quen rồi ….thêm một chút thất vọng nhét đầy tâm tư chắc không sao đâu ha ….em trai mà đọc đến đây chắc suy nghĩ nhiều lắm đa , bà chị nói vậy thôi , đừng để trong lòng .

Lúc ấy chị đã cười , nhưng thật ra đang buồn lắm đó , nhưng không muốn để em phải lo , nên thôi , giữ mình mình vậy .

Hm……mình có một đứa em trai ….tự nhủ và đắc ý chút thôi …

……

Thêm một khắc nữa , la lớn nè – tui đang nhớ bà đó !
Bóng Đêm phải không ? tui dịch nghĩa từ đó thế …Dark ạ !

Tui ….chắc bà cũng biết mà , ngay từ lúc đầu nói chuyện tui không hề cởi mở với bà tẹo nào , vì đơn giản tui nào giờ có biết bạn bè là gì đâu ….tui thậm chí cũng khá hững hờ khi bà làm quen , vì tui nghĩ bà sẽ như những người trước kia , cũng sẽ bỏ tui đi thôi ….tui nghĩ thế .

Nhưng không thế !

Khi đọc topic của bà , lúc bà gửi bài dự thi ấy , bà biết không , tui vừa đọc vừa ngừng nhịp tim luôn , tui sợ người bà nhắc đến không phải là tui dù ghi rõ cả tên ra kìa .

Tui quí bà , nói thiệt đó , đọc xong muốn khóc ghê .

Tui nhớ cả từng bài hát bà gửi cho tui , tui nghe nó vào những ngày vui, và nhận được nó ngay cả trong những lúc tui buồ nhất .

Biết tui còn nhớ điều gì không ? câu bà nói với tui ấy , hệt như điều mà tui hay tự nhủ - “ nếu đến một lúc nào đó bà không còn muốn làm bạn với tui nữa thì cứ nói thẳng ra, tui sẽ không bao giờ làm phiền bà nữa !”

Tui với bà hứa chung điều đó , không biết bao giờ mới nói ra câu đó, nhưng tui nghĩ còn xa lắm bà ha .

Lần đầu tiên tui gặp bà , không hiểu sao tui cười hoài , chính bà cũng nói tui không hợp với nick mưa_buồn mà ….

Ngồi sau yên xe mà sao có nhiều chuyện để nói ghê , ah , tui vẫn còn “hận” bà đó , bẹo má tui hoài , đau khiếp , chờ đó, tui thề là sẽ rửa hận rồi .

Đợt này tui về, không gặp bà được , buồn …

Nói bà nghe , trước khi bà dùng di động mama bà để gọi cho tui , bà không biết tui vui thế nào đâu , trước đó tui cứ than thở mãi , tui cứ sợ …..nhưng một phần tui tin mình sẽ không mất liên lạc …và nó thành sự thực .

Nhiều khi tui muốn lắm , muốn gửi tin nhắn tâm sự với bà, nhưng tui nhớ đến những lời bà tâm sự với tui, khi ấy tui rất lo,vì vậy tui cũng không muốn bà lo ngược lại cho tui , nên tui không nhắn …khóc thầm thôi …bí mật đó !

Tui vẫn còn quí bà đó, mình làm bạn tiếp nghen ?

………………..

Còn một người nữa nè , ý tui là bà đó , bà già kia , tui đoán chắc bà chẳng đọc bài viết này đâu, nhưng tui sẽ kéo bà vào …

Nhắc cho bà nhớ nè , bà là người bạn đầu tiên của tui trên 4rum rộng mênh mông này , là người đầu tiên an ủi tui , là người đầu tiên viết những dòng chữ động viên tui , nhưng tui không muốn bà là người đầu tiên chia tay tui đâu đó .

Chắc giờ bà đang bận rộn lắm ha, có nhớ tui không đó ? Nếu tui nói tui nhớ bà thì bà có tin không ??

Tui nhớ lần bà đề nghị muốn đọc những dòng bà ghi cho tui , tui chèn nó vào chữ kí , theo ý bà , dù tui thắc mắc lắm .

Eh mà lí do ngộ nghen , mơ thấy tui bỏ rơi bà ah ? không chấp nhận được , lúc ấy không hiểu sao tự tui cũng đọc lại mấy dòng đó ….

Trang ah ….

“Có ai đó đã nói mưa sẽ cuốn trôi tất cả nỗi buồn của mọi người , đem lại niềm vui mới trong cuộc sống. Mưa là sự bắt đầu của vạn vật , những cơn mưa lạnh nhưng cũng thật ấm áp...mưa buồn nhưng lại rất ấm áp...cậu chính là cơn mưa như thế đó..”

Tui còn chưa nói cám ơn bà đó nghen , đừng có đi vậy chứ !

………………..

Hôm nay lại buồn …..nhớ tất cả những chuyện đã xảy ra từ khi vào 4rum , vui cũng có, buồn cũng có …….

HHT , Nơi tôi có bạn , tôi nghĩ thế !

thi_thị_kiều_trang
15-06-2009, 08:11 PM
hì , bà đã kéo tui vào rồi nè, bà biết không?.Tui không biết thế nào, chỉ là khi ở trong 4rum này, một thế giới ảo rộng mênh mông, với bao niêu cái nick xa la..tui không muốn phiền hà bất cứ ai , không muốn suy nghĩ của mình làm tổn thương bất cứ ai..dù là một lời nói. Nhưng tui không biết , có lẽ tui đã làm ai đó đau rồi thì phải..tui cũng chẵng biết nửa.
Thật ra mỗi ngày tôi đều lên đây , chỉ ghé mắt một chút như những thói quen thường lệ. Trang viết đầu tiên mà tôi quan tâm, đó là mục tin nhắn. Tui không biết phải nhắn gì cho người khác, nhung kỳ lạ là muốn nười ta gưởi lại cho mịnh..Và mỗi lần như thê...hy vọng lại thêm hy vọng mà thôi !!
Một hy vọng cũng đâu khó lắm phải không? vậy nên tui ấp ủ cho những hy vọng của mình thất lớn ! Tui muốn bay xa như những con chim kia, muốn thoát khỏi dịch cúm gia cậm, muốn được tung tăng trên bầu trời rộng lớn...
Bà có biết người tui quan tâm nhất là ai khổng..đừng thất vọng nhé.. vì người đó là chính tui ! Vì cái tôi quá lớn ở mình,.. tui muốn mọi thứ chỉ xoay quanh tui mà thôi !!
Bà có biết những người tui quen biết, trong 4rum này, một phần muốn làm quen tui là vì bà !..Tui không biết bà nói gì về tui , nhưng nói thật đó , là vì bà mà thôi !! Bà không nghỉ là còn rất nhiều người yêu quý bà, dù không biế mặt mủi bà như thế nào nhưng họ vẫn rất quan tâm ba.từng lúc bà buồn, từng lúc lạc lõng. Những tâm sự của bà tuy không cụ thể, nhưng qua từ con chữ, giọng điêu..đều nói lên phần nào..
Tui là con người vui buồn bất chơt..và có những lúc buồn, ừ thì đành giấu vây..giấu vùi vào trong những giọt nước mắt !!...
Tui yêu quý sao những ngày đầu tiên gặp bà , những dòng chứ tui viết cho bà, viết cho cô bạn có nick mname mưa_ buồn..lúc ấy có lẽ là vì cảm kích, vì trong hàng ngàn người ở đây, bà đã trả lời tui..như một cách động viên, an ủi..
Uh..mà tui cũng chẵng bao giờ mơ thấy bà..có biết mặt đâu nào...tui chỉ là muốn thế thôi , muốn tìm lại quá khứ......tui sợ mình quên mất.....lớn tuổi rồi , trí nhớ kém lắm...

Cám ơn bà đã viết về tui !

Tháng Tư
15-06-2009, 08:30 PM
Sao ha...hm.... vào đây là có biết bao nhiêu chuyện để nhớ , nhớ đến ngày ấy làm quen sis Yuri nè , sao mà đơn giản quá , thế mà mất biết bao nhiêu thời gian mới mở lời được một câu làm quen .

Nói chuyện nhiều , tâm sự cũng nhiều , biết được đôi nét cuộc sống của chị , tính cách của chị , những đắn đo, lo lắng của chị .....ừ thì mình thân nhau .

Một khoảng sau đó, chị em mình gặp nhau , lần đầu tiên, đứng chờ dưới trời nắng chang chang, cứ lo chị không tới , nhưng không như thế . Lúc ấy không biết thế nào mà tôi mở lời ngon ơ hà , chẳng chút ngượng ngùng , chị thẳng thắng lắm, nên cũng chẳng ngại .

Mới đây thôi , còn đi Suối Tiên với chị nữa , đi với ngoại chị lúc đầu, lo lắm , ngại ghê , sợ bà không thích mình, nhưng vụ đó thì đành chịu , nhìn chị và ngoại nhớ đến ngoại mình, bà mất cách đây không lâu , nhớ lắm.

Mãi không quên được nhé , lần nhận được tin nhắn của chị , chị còn nhớ không ? tin nhắn gần như là “di chúc” chia tay đấy , đọc xong phát khóc , đã vậy chị cũng chẳng nghe máy , làm cả đêm không ngủ được , phải hú tới bà Dark , nghe an ủi vài câu mới an tâm .

May mà chị chưa nghĩ đến điều gì dại dột .

Đột nhiên nghĩ lại , mình có một người chị ....ừ thì là chị ...

lần thứ 2 Nhóc viết về chị, cảm ơn những tình cảm chân thành của em he

Nói chung, lần đầu chị đi gặp em gian nan lắm cứ chay tùm lum , và hum đó còn bị hư xe đó, Hihi , nhưng trời ko phụ lòng người cuối cùng mình cũng tìm ra nhau đấy thôi!
Em an tâm đi, ngoại chị nói em là " bé tí hon " vì em bé quá đo bé cưng , ngoại chị dể lắm nên em đừng lo là ngoại ko thích em nghen , bữa đó đi St về đuối quá chừng mà vui em nhỉ? chị khoái nhất là lúc 2 đứa mình đi tàu lượn heheheh

bữa nào mình đi tắm công viên nc he bé, hum nào em free nguyên ngày đó, mình đi chơi đi em nhé

DarkMythology
15-06-2009, 09:09 PM
thành thật xin lỗi bà nha,dạo này tui bận quá!tui thật sự sợ bà giận tui không thèm nói chuyện với tui nữa,tui không tốt đẹp ,không xứng đáng với những gì bà dành cho tui vì đôi lúc tui vô tâm lắm ,có thể sẽ làm bà buồn bà giận mà tính bà lại chẳng thích nói ra,dạo này do bận chuyện gia đình tui ít nhắn tin hỏi thăm bà cả lên mạng cũng không thể mong bà thông cảm !nhớ bà tui tự nhiên nhớ đến một câu : những người bạn giống như những ngôi sao xa xôi,không phải lúc nào ta cũng thấy họ nhưng ta biết rằng họ luôn ở bên ta ^_^ hãy nhớ tui luôn bên bà iu quý bà ,iu quý tình bạn của chúng ta.vẫn một câu nói cũ
MƯA À ! IU MƯA LẮM ^_^

mưa_buồn
16-06-2009, 07:01 AM
@ Chị yêu , đây là lần thứ 2 em viết về chị , và em nghĩ sẽ không phải là lần cuối cùng đâu :)

Hôm nào chị em mình cùng du ngoạn tiếp hén :sr:...Mưa & Gió mà :sr:

@ Nếu có bỏ rơi tình bạn trước thì người đó phải là tui chứ không là bà đâu , nhớ đấy nhé , vì tui không bao giờ muốn hận bà , cho dù bất cứ lí do gì.

Lúc bà vui , bà không nhớ đến tui cũng được vì niềm vui dễ dàng chia sẻ với bất kì ai mà , nhưng lúc bà buồn , nên biết rằng tui luôn sẵn sàng làm chỗ dựa cho bà, dù tui chẳng thể đến cạnh bà nói câu an ủi.

@ bà già kia , tui sẽ trả lời cm của bà ở "một nơi khác"....

DarkMythology
20-06-2009, 05:51 PM
chẳng biết sao bà lại không trả lời tin nhắn của tui,làm tui buồn lắm nhưng tui chẳng trách bà bởi tui đôi lúc cũng thế ,thôi chúc bà hạnh phúc và luôn vui vẻ ,chỉ cần cười lên thì chẳng có gì hết
hôm nay trời nhẹ lên cao
tôi buồn chẳng hiểu vì sao tôi buồn